PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เซงครับ เสียตังแถมโดนด่า แล้วยังโดนโยนความผิด 18+

Guszo
25th April 2012, 19:41
ผมขอบ่นหน่อยนะครับ มีคำหยาบ เดียวนี้คนขับรถนํ้าใจไปไหนหมด???

ผมโดนรถชนครับ เมื่อตอนทุ่มกว่าๆ ผมขับมอไซด์ คือ พอดีขับรถออกไปหาไรกินครับผม ไปซืิ้ออะไรเสร็จ ขับกลับบ้าน มาเจอทาง 3แยก คือ เลนเป็นรถสวนกันปกติครับ แล้วก็มีซอยทางลัด รถค่อนข้างเยอะ ทีนี้ผม

ก็ขับมาปกติ ผมขับซ้ายมาเรื่องๆ บิต 40 ตลอด ไม่ได้รีบไปไหน เลนซ้ายสุดที่มอไซด์วิ่งกัน รถมันติดตรงแยกทางลัด ที่รถในซอยต้องออกมา ผมก็ขับซ้ายมาเรื่อยๆ ทีนี้ รถมอไซด์มันติดกันยาวเป็น 10 คัน ผมเลย

หักออกขวา วิ่งกลางถนน วิ่งช้าๆแซงเรื่อยๆไม่ได้รีบ ทีนี้ผมมองไปตรงทางลัด เห็นรถกะบะคันนึง กำลังจะออกจากซอยผมคิดว่า เค้าคงหยุดแล้วเพราะ รถข้างหน้าผมกะบะเหมือนกันเค้าออกตัวแล้ว มันคงไม่ขับออก

มาแน่ สิ่งที่ไม่อยากให้เกิดก็เกิดขึ้น มันพุ่งออกมาเลยครับ ผมก็เหวอ ไม่รู้จะทำยังไง ผมก็หักออกขวา พอดีตอนนั้นไม่มีรถสวนเลยหักหนีออกมา ไอกะบะที่พุ่งออกมาจากซอยไปเชี่ยวท้ายรถกะบะ คันหน้าผมที่ออก

ตัว โดนเกี่ยวกันชนหลัง ถลอกนิดนึงครับ แล้วก็ เหมือนมันเบรกไม่อยู่ ไหลมาชนผมอีก ผมขับตามรถกะบะหน้าอยู่ โดนรถผมเต็มๆเลยมอไซด์จ่ายกับข้าวผม ผมก็เซหักออกหนีมันแล้ว แต่ไม่พ้น แถมรถผมไปขุดกับ

กันชนหน้ามันอีก ผมก็จอดเลนขวาสุดเลย จอดมอง รถกะบะที่โดนเชี่ยวข้างหน้าเค้าก็จอด ลงมาดู เค้าเห้นถลอกนิดเดียวเลยไม่ได้พูดไรกับมัน ไอรถที่พุ่งออกมาจากซอย

เค้าก็ขับไป พอกะบะขับไปแล้ว ไอรถที่พุ่งออกมาจากซอย ลงมาด่าผม??? ถามผมว่า ขับรถยังไววะ ไม่ได้ดูถนนเลยไง อายุประมาณผม 25-28ปีนี่ละ ลงมาพูดจาดไม่ดีผมก็เลยบอกไปว่า ผมไม่คิดว่าคุณจะขับรถ

ออกมาจากซอยด้วยซํ้าเพราะรถคันหน้าผม ออกตัวไปแล้วขนาดนั้น ใครจะคิดละว่าคุณจะพุ่งออกมา แล้วคุณไม่ได้ดูสภาวะแวดล้อมเลยหรือไงว่า เค้าให้รถทางไหนไปก่อน คุณขับมาช้า รถในซอยมันออกมาจนหมด

แล้ว คุณก็ต้องรอให้รถทางตรง ว่างซิถึงออกมา พอผมพูดจบ มันก็อึ้งด่าผมไม่ออกมันทีนี้มันหาจุดที่จะด่าผม มันก็เลยสวนว่า รถ****สภาพแว๊นแบบเนี้ย เมื่อไหร่จะตายห่าสักทีวะ ท่อก็ดัง กรองก็เปลือย ผมเลยสวนไป

วะ กรุจะตายห่าเมื่อไหร่เรื่องของกรุ แล้วอีกอย่าง****ผิด ไม่ใช่กรุ ****ขับออกมาไม่ได้ดูกรุกัึบรถคันหน้าเลย แหกตาดูมั้ง (ตอนนั้นผมเอาขาตั้งลง จาลงไปคุยกับมันละ) ทีนี้แม้งเงียบ พอเห็นผมจะลงจากรถ วิ่งขึ้นรถ

เลย แล้วเลี้ยวเหยียบมิดเลยออกตัวล้่อฟรี เกือบเบรกไม่อยู่ มันเกือบขับไปชนรถข้างหน้าที่ติดแล้ว (ตอนเย็นตลาดนัดคนเยอะ) ผมเลย ขับรถผม ไปจอดตรงวินมอไซด์ สภาพชุดสีรถผม เป็นรอยขีดยาวเลยครับ ชุดสี

ขุดไม่มาก แต่ตรงชุดดำ ทีป่ิดเครื่อง ตรงที่วางเท้า เป็นรอยถลอก เหมือนแถกะพื้นเลย แคร้งถลอก ทั้งๆที่ผมไปเกี่ยวทะเบียนมันแท้ๆ เซงเลยครับผม แล้วคนแถวนั้นมองหน้าผมแบบว่า ผมแม้งแว๊นมาก เพราะรถผม

ท่อดังโครตๆ (จริงๆตอนผ่ามันไม่ได้ดัง แต่มันมาดังตอนหลัง) แล้วรถผมก็เปลือยกรองด้วย เลยดูเหมือนแว๊นเลย ผมใส่หมวกครึ่งใบ รถผมแต่งด้วย เลยโดนคนอื่นมองแบบนี้ เซงเลยอะครับ ผมก็เลยไปพูดกับพวกวินม

อไซด์ว่า จริงๆ ผมไม่ได้ ขับรถตัดหน้ามันนะพี่ พี่เห็นใช่ไหมมันขับพุ่งออกมา พวกวินเค้าก็บอก ช่างมัน ถือว่าฟาดเคราะ เราไม่เจ็บตัวก็ดีแล้ว ผมขับรถกลับบ้านด้วยความเซง ไอเด็กเกรียนๆแว๊นแถวนั้นก็มองผมจิก

เลย มองแล้วดึง ไม่รู้วันอะไร ต้องเสียตังเป็นพันเลย แค่ออกไปซื้อกับข้าวกลับมาให้แฟนกิน เซงแท้เหลา คนเรานํ้าใจไม่มี ยังปากสุนัขอีก

meltifilish
25th April 2012, 19:48
เรื่องนี้แจ้งความเอาผิด เรียกค่าเสียหายได้นี่คับ ยิ่งมีคนเห็นด้วย ยังไงมอเตอร์ไซต์น่าจะได้เปรียบตอนสู้คดี :mad3

ปอลิง.ท่านจะแพ้คดีก็เพราะรถแต่งนี่ละคับ เพราะจะทำให้คนที่เห็น เค้าคิดว่าคุณแว๊นๆซะมากกว่า(เค้าสันนิษฐานจากลักษณะรถมอไซต์)

Guszo
25th April 2012, 19:51
เรื่องนี้แจ้งความเอาผิด เรียกค่าเสียหายได้นี่คับ ยิ่งมีคนเห็นด้วย ยังไงมอเตอร์ไซต์น่าจะได้เปรียบตอนสู้คดี :mad3

ปอลิง.ท่านจะแพ้คดีก็เพราะรถแต่งนี่ละคับ เพราะจะทำให้คนที่เห็น เค้าคิดว่าคุณแว๊นๆซะมากกว่า(เค้าสันนิษฐานจากลักษณะรถมอไซต์)

ผมคิดว่าทุกคนมองผมแบบนั้นอยู่แล้วครับ ทุกคนต้องคิดว่า ผมขับแซงมาไม่ได้ดูรถออกจากซอย เลยโดนรถในซอยชน แต่ในความเป็นจริง ไอกะบะที่พุ่งมาอะผิดเต็มๆ แต่เค้ามองข้ามตรงนั้นอยู่แล้วอะครับ ตอนแรกผมก็คิดไม่ทันจะเรียกค่าเสียหาย เพราะชุดสี +เปลี่ยน อย่างอื่น ไม่ตํ่ากว่า 5พันแน่ครับ เพราะเวลาจะซื้อ ต้องยกชุด ที่ละอันศูนย์ไม่ให้เบิกอะครับ

chaihuad
25th April 2012, 19:51
สังคมก็งี้แหละครับ ปัจุบันให้อภัยเถอะ ตอนนั้นผมไปดูบอลกับพ่อเป้นรถเก๋ง พอดูบอลจบรถมันก็ติดแบบขยับไม่ได้ใช่ไหมแล้วมีกระบะ จ่อ หลังรถผมคันนึงแล้วทีนี้พอรถมนออกตัวมันพุ่งมาชนหลังรถพ่อผมลงไปดูแต่ไม่เสียหายมากรอยขีดข่วนเต็มเลย พ่อผมก็บอกไม่เป้นไร เพราะฉนั้น ปล่อยวางเถอะเรื่องพวกนี้ให้อภัยได้ยิ่งดี ถึงแม้จะไม่ผิดก็อย่าไปโกรธเขา ถือว่า อารมณ์ชั่ววูบละกัน

-C[-a-R-_BoNz]-
25th April 2012, 19:56
คือ คนมันผิด ยังไงก็หาข้ออ้างให้ตัวเองถูกละครับ นันเรียกว่าชนแล้วหนีนะ

eswc2011
25th April 2012, 20:01
รถพี่ยังน้อย ผมจอดฉี่ คนเมาขับมาเสยเอารถไปลอยละลิ่ว = =* น้ำมันเครื่องไหลเป็นทาง กาบเกิบอะไรนี่ หลุดว่อน โร DID นี่ดุ้งเข้าไปเกือบครึ่ง ท่อหลุด เฟรมเบี้ยวนิดหน่อย(wave 100s ) ,,, กะครั้งล่าสุด ตอนวันที่ 12 ลื่นอะไรไม่รู้ล้อเบิร์น แหกทางตรงครับ !! กาบตรงที่ปิดถังน้ำมันหลุดเลย นิ้วก็หัก = =* แล้วรถผมไปโดนรถเค้าอีก เออ !! มันชนมือกูยังลงมาด่ากูอีก รถกูฮ้าง***เห็นบ่ ***ขับอีหยังของ*** แว้นหลาย***คือบ่ตายโลด ***ขับผ่าไฟแดงมานะเฮ้ย ชนนิ้วกูด้วย ลงมาด่าผมเฉย ผมเลยให้เพื่อนไปส่ง รพ เพร่ะตอนนั้นตาลายแล้วว

gsuhplyf
25th April 2012, 20:01
หางจุกรูทเวล เลยสิครับ
ไม่ต้องห่วงหรอก เดี๋ยวมันก็ไปชนตาย ... เองแหละขับรถเชี่ยๆแบบนั้น

SinSu
25th April 2012, 20:16
ฟาดเคราะห์ เคราะห์ เจ็บไหมครับ... :punish

เห้อทำใจครับ มีพวกนี่อยู่เต็มบ้านเต็มเมือง

Guszo
25th April 2012, 20:17
สังคมก็งี้แหละครับ ปัจุบันให้อภัยเถอะ ตอนนั้นผมไปดูบอลกับพ่อเป้นรถเก๋ง พอดูบอลจบรถมันก็ติดแบบขยับไม่ได้ใช่ไหมแล้วมีกระบะ จ่อ หลังรถผมคันนึงแล้วทีนี้พอรถมนออกตัวมันพุ่งมาชนหลังรถพ่อผมลงไปดูแต่ไม่เสียหายมากรอยขีดข่วนเต็มเลย พ่อผมก็บอกไม่เป้นไร เพราะฉนั้น ปล่อยวางเถอะเรื่องพวกนี้ให้อภัยได้ยิ่งดี ถึงแม้จะไม่ผิดก็อย่าไปโกรธเขา ถือว่า อารมณ์ชั่ววูบละกัน

ผมเคืองมันตรงที่มันมาด่าผมนี่ละครับ ไม่ขอโทดแล้วยังปากเสียใส่อีก ถ้ามันเจอนักเลงๆ ไม่ได้ใจเย็นแบบผม ป่านนี้โดนยิงแล้วมั้งครับ

เซงจริงเนอะ พวกนี้ ได้เเต่ปากเนอะครับ จำอะไรเขาได้ป่าวครับ ถ้าได้เอาเรื่องเลยครับ มันรกถนน

ตอนที่มันขับหนีผมก็คิดจะตามแล้วครับ เพราะรถมันติดไปไหนไม่ได้ไกลหรอก แต่ไม่อยากจะมีเรื่องด้วย เลยคิดว่า ช่างมัน แต่มาคิดที่หลัง ถ้าปล่อยรอยไว้นานๆ ถึงเราจะไม่ไปนุ่งอะไรกับรอย มันจะลามไปเรื่อยๆครับ โดยไม่ทราบสาเหตุ เพราะมันเป็นพลาสติสไฟเบอร์ ไม่ใช่เหล้ก

-;1035069']คือ คนมันผิด ยังไงก็หาข้ออ้างให้ตัวเองถูกละครับ นันเรียกว่าชนแล้วหนีนะ

ถ้ามันชนแล้ว ขับหนีไปเลย ยังดีซะกว่า ลงจากรถมาแล้วมาด่าผม - -

หางจุกรูทเวล เลยสิครับ
ไม่ต้องห่วงหรอก เดี๋ยวมันก็ไปชนตาย ... เองแหละขับรถเชี่ยๆแบบนั้น

ถ้าขับแบบไม่มีมารยาทแบบนี้ ไม่รู้จักเกรงใจคนอื่นแบบนี้ ไม่ว่าพอดวงถึงฆาต ก็โชคดี...

รถพี่ยังน้อย ผมจอดฉี่ คนเมาขับมาเสยเอารถไปลอยละลิ่ว = =* น้ำมันเครื่องไหลเป็นทาง กาบเกิบอะไรนี่ หลุดว่อน โร DID นี่ดุ้งเข้าไปเกือบครึ่ง ท่อหลุด เฟรมเบี้ยวนิดหน่อย(wave 100s ) ,,, กะครั้งล่าสุด ตอนวันที่ 12 ลื่นอะไรไม่รู้ล้อเบิร์น แหกทางตรงครับ !! กาบตรงที่ปิดถังน้ำมันหลุดเลย นิ้วก็หัก = =* แล้วรถผมไปโดนรถเค้าอีก เออ !! มันชนมือกูยังลงมาด่ากูอีก รถกูฮ้าง***เห็นบ่ ***ขับอีหยังของ*** แว้นหลาย***คือบ่ตายโลด ***ขับผ่าไฟแดงมานะเฮ้ย ชนนิ้วกูด้วย ลงมาด่าผมเฉย ผมเลยให้เพื่อนไปส่ง รพ เพร่ะตอนนั้นตาลายแล้วว

คนเรานํ้าใจหายกันไปขึ้นทุกวันๆ เห็นแก่ตัวกันมากขึ้น ที่พี่เซงสุดคือ โดนมันด่านี่ละ คิดแล้วแค้น ด่าแล้วหนีอีก

ฟาดเคราะห์ เคราะห์ เจ็บไหมครับ... :punish

เห้อทำใจครับ มีพวกนี่อยู่เต็มบ้านเต็มเมือง

ไม่เจ็บหรอกตาคิว แต่ว่า เสียความรู้สึก + เสียตังนี่ละ มันปริ๊ดตรงนี้

first
25th April 2012, 20:32
ก็ยังดีนะครับที่รถไม่ล้ม ไม่มีรถเหยียบ และถ้าล้มไม่ไม่มาถอยหลังเหยียบอีก แต่ไอ้คนขับมันไม่ดูตาม้าตาเรือไรเลยหรอ คิดจะพุ่งก็พุ่มออกมาเฮ้อ ชีวิต

gsuhplyf
25th April 2012, 21:27
ถ้ามันไม่ชนตาย มันก็กินตะกั่วตายหล่ะ ถึงแม้มันจะคิดว่าเราไม่มีทางไล่ไปทำอะไรได้
แต่สักวันถ้ามันคิดแบบนี้บ่อยๆ เจอคนที่ไล่ไปทำอะไรได้ล่ะก็ หุหุ

Guszo
25th April 2012, 23:03
ถ้ามันไม่ชนตาย มันก็กินตะกั่วตายหล่ะ ถึงแม้มันจะคิดว่าเราไม่มีทางไล่ไปทำอะไรได้
แต่สักวันถ้ามันคิดแบบนี้บ่อยๆ เจอคนที่ไล่ไปทำอะไรได้ล่ะก็ หุหุ

ถ้าเค้าสำนึกไม่ได้ก็ต้องโดนตะกั่วละครับ ปากแบบนี้

sattawat1979
25th April 2012, 23:20
แย่จังเลยนะครับ คนเรากับแค่คำพูดว่า ''ขอโทษ'' มันพูดยากนักรึไง

คนที่ขับรถใหญ่กว่าถ้ามาชนแบบนี้ ผิดถูกยังไงก็ต้องลงมาขอโทษขอโพยกัน นี่ลงมาก็ด่าๆแบบนี้ ที่มันยิงกันตายก็เพราะเรื่องแบบนี้แหละครับ

แค่ลงมาแล้วพูด ''ขอโทษ'' จ่ายค่าเสียหายเป็นน้ำใจซักเล็กน้อย ก็ไม่ต้องมีเรื่องหมางใจกันแล้ว เฮ้อ น่าอนาถใจกับสังคมไทยทุกวันนี้นะ = ='

ยกตัวอย่างกรณีผมนะ ผมก็ขับรถกระบะเหมือนกัน ผมขับมาในซอยอยู่ดีๆ มีเด็กที่ไหนไม่รู้มาวิ่งตัดหน้า ผมเบรคไม่ทันชนน้องเค้าขาหัก

ถ้าตามรูปการแล้วผมไม่ผิดนะ เพราะเด็กมันวิ่งตัดหน้ารถผมเอง แต่ผมก็ยังแสดงน้ำใจลงจากรถพาน้องเค้าส่งโรงพยาบาล

ถึงมันจะทำให้ผมเสียเวลา แต่มันก็ยังดีกว่าที่ผมขับรถหนีไปเลย