PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คาราโอเกะ ม.ต้น เคยไหม

slcuj
25th April 2012, 22:35
เห็นแล้ว คิดถึงอดีต เลยครับ ><

http://www.youtube.com/watch?v=MmtaqOWd3JY&feature=relmfu

gsuhplyf
25th April 2012, 22:59
เคยอยู่แล้วครับ ผมเป็นเด็กสายอาชีพครับ เรียนเทคนิคแห่งหนึ่ง ซึ่งก้คือเวลาว่างก็ออกจาก วิทยาลัย ได้ตลอดเวลาาาา
ซึ่งถัดไปหนึ่งกิโลจะเป็น วิทยาลัยอาชีวะครับ และระหว่าง เทคนิค กับ อาชีวะ มันก็จะมีห้างครับ คาฟู นี่แหละฮะ ะ ะ . .

วันหนึ่งจารย์ติดธุระ(คือเรียนวิชาเดียว 4 ชม. ไงครับ จารย์ไม่มาก็คือว่างยาว!!!!!! ยาวจริงๆ) ก็เลยชวนกันไปเที่ยวววว
ก็มีคนออกไอเดียว่าไปเดินเหล่สาวเล่นๆดีกว่า .. .. ป๊าดด ตามนั้น เป้าหมายมีแล้วก็เริ่มเดินทาง

ตู้เพลงมันยู่ชั้น 2 ครับ เมื่อเดินขึ้นชั้น 2 เดินผ่านตู้ไปสองสามตู้แล้วปรากฎตู้หนึ่งมีเด็ก อาชีวะ สาวๆอยู่กันเพียบ
ด้วยความที่เค้าก็อยากแซวพวกผม พวกผมก็อยากแซวพวกเค้านั่นแหละ 555+ ฝ่ายสาวจ้าวเลยมาเคาะกระจก
ไอเพื่อนผมคนนึงมันก็คิดได้ไงไม่รู้ ทำเอาหน้าแตกกระจาย !!!!!!!!!!

เพื่อนก๊าก ::: เฮ้ยย กุว่าน้องเค้าติดในตู้หว่ะออกไม่ได้แน่เลยสงสัยตู้มันล็อคน้องเค้าติดอยู่้ ไปบอกพนักงานกันดีกว่า
เพื่อนๆ ::: ก็เลยเออออชวนกันไปที่เคาเตอร์พนักงาน (ก็ไอตัวแรกเสรือกบิ้วซะเต็มที่หนิ)
เพื่อนก๊าก ::: พี่ๆครับ คือมีน้องเค้าติดอยู่ในตู้คาราโอเกะครับ เหมือนจะมีใครแกล้งล็อคน้องเค้าไว้ในตู้
พนักงาน ::: น้องครับใครแกล้งล็อคจากด้านนอกไม่ได้หรอกครับ ตู้มันล้อคจากด้านในครับ
:::: พวกผมก็ถึงบางอ้อทันทีว่า อ๋อ....... !!! ***คิดอะไรของ****งงงงงงงงงวะ

ปล. พวกที่รณรงค์ภาษาไทยไม่ต้องมาแกะคำให้ผมนะครับ เพราะบางครั้งผมพิมพ์ยาวแล้วไม่รู้ว่าคำไหนตกบ้าง
ผมสาบานได้เลยว่าสิ่งที่ผมพิมพ์ผมไม่เคยอยากพิมพ์ให้ภาษาไทยผิดเพี้ยน และทั้งใน facebook หรือ MSN
ผมไม่เคยใช้ภาษาแอ๊บแบ๊ว ยกเว้นซะจากผมจะเล่นกับใครจริงๆ ^^ ผมเคารพทุกท่านนะครับ

yuttipron
25th April 2012, 23:05
ตามหัวข้อเลยตอน ม.ต้นไปเกือบทุกอาทิตย์ พอมาเรียนสายอาชีพไม่ได้ไปอีกเลย
ว่าไเเล้วคิดถึงเพื่อนเก่าจังTT

GUBOSS
25th April 2012, 23:10
ช่วงม.ต้อนนี่เป็นอะไรที่สบายมากคิดถึงตอนที่ไปกับเพื่อนจัง แต่ตอนนี้ไปกับแฟน

BackKoMz-
25th April 2012, 23:27
ชอบไปนั่งกับแฟน สั่งเค้า4เพลงแต่ฟังอยู่30-40นาที
แต่ก็ไม่ได้ร้องหรอกนั่งเงียบกันทั้งคู่(นั่ง...)
เพื่อฆ่าเวลา(รอดูหนัง)

hackedsugus
26th April 2012, 00:28
ช่วงม.ต้น เป็นอะไรที่สนุกมาก ผมสนุกเกินจน ผลมันตามมา ช่วงม.ต้น ใช้ชีวิตส่วนใหญ่ กับการ โดดเรียน ทะเลาะวิวาท โดนพักการเรียนมาหลายรอบ จบหลังคนอื่น ฮาๆ

Psychosis
26th April 2012, 00:31
กินเป๊ปซี่บ่อยซินะ ถึงได้เต็มที่ขนาดนี้ :o:o

sattawat1979
26th April 2012, 00:34
ผมชอบชีวิต ม.ต้น-ม.ปลาย มาก มันทั้งสดใสร่าเริง เพื่อนฝูงก็สนิทรักใคร่กันดี

เดี๋ยวนี้เพื่อนผมทำงานมีลูก มีเมีย กันหมดละ การพูดคุยก็ไม่สนิทเหมือนแต่ก่อน เฮ้อ