PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องผี ผมเจอสดๆ ร้อนๆ กับเพื่อนผม

devilparm
25th April 2012, 22:54
เรื่องมีอยู่ว่า วันนี้ตอนเย็น ผมกลับจาก จ.ราชบุรี แต่ยังไม่ถึง สมุทรสาคร ผมแวะบ้านเพื่อนที่แม่กลอง

เป็นบ้านเล็กๆอยู่ไม่ไกลจากถนนใหญ่มากนัก แต่ทางเข้าเปลี่ยวมากๆ ก็นั่งคุยกันไปจนเวลาประมาณ 2ทุ่มครึ่ง

ผมเห็นว่าไม่มีอะไรทำแล้ว เลยชวนเพื่อน หาอะไรเย็นๆดื่ม แต่ไม่อยากขับรถยนต์ซื้อออกไปเพราะทางไม่

ไกลมาก เลยยืมรถมอเตอร์ไซด์เพื่อนแต่เพื่อนผมทำท่ากลัวๆไม่กล้าออกไป เลยให้ผม กับเพื่อนที่ไป ราชรี

ด้วยกันไปซื้อ ก็ขับรถกันออกมา ระหว่างทาง มันมี ต้นไม้ต้นใหญ่มากๆ ต้นหนึ่ง รอบๆต้นไม้ เป็น ศาลเก่า

ที่เขาทิ้งกัน เยอะมากๆ ที่สำคัญ ตรงนั้นเป็นทาง 3 แพร่ง พอดิบพอดีเลย ขาไป เพื่อนที่ซ้อนรถผม

บอกว่า "กูเจอผู้หญิงยืนอยู่ที่ต้นไม้ ตาแดงกล่ำแล้วก็จ้อง***ด้วยด้วย" ผมก็นึกว่ามันจะแซวเล่นไม่มีอะไร

เพราะผมไม่เคยเชิ่อเรื่องแบบนี้ ขากลับ เพื่อนผมมันไม่ค่อยจะกล้ามันบอกไม่อยากกลับเลย ผมก็เริ่ม

คิดแล้วว่ามันคงจะเจอจริงๆเพราะ นั่งที่ร้านค้ากันเกือบ 20 นาทีกว่ามันจะติดสินใจกลับ

ขากลับ ผ่านทางเดิม ทีนี้มันกอดผมแน่นเลยมันบอกมันกลัวมากๆ ผมถามว่ากลัวอะไร

เพราะผมไม่รู้ ผมไม่เห็นอะไรเลย สักพักนึง มันบอกให้ผม จอดรถ แล้วมันก็ลงจากรถ แล้ววิ่ง อย่างเร็ว เลย

ผมก็งงกับมันว่ามันเห็นอะไร แล้วมันวิ่งไปไหน ผมก็ขับตามมันไปเรื่อยๆ สักพักมันก็หยุดวิ่ง เหนื่อย หอบ

แล้วก็ขึ่นรถผม ผมถามมันว่า เจออะไร วิ่งทำไม มันก็ไม่บอกมันตัวสั่นๆอยู่จนถึง บ้านเพื่อนผม

เพื่อน คนที่รออยู่ที่บ้านมันบอกว่า "พวก***เจออะไรไหม เจอก็ไม่แปลกหรอก ชาวบ้านแถวนี้เขากลัวกัน"

เพื่อนผม ที่ซ้อนรถผมมา มันก็เล่าให้ฟัง

"กูเจอ ผู้หญิงคนเดิมที่ตาแดงๆอะ เดินออกมาจากต้นไม้ แล้วก็เดินตามหลังเรามา แล้วเขาก็จี้หลังกูใหญ่เลย"

ผมเลยถามว่า "เออถ้า***โดนจี้หลัง ***ก็สมควรกลัว แต่ทำไม***ต้องลงจากรถกูแล้ววิ่งด้วยวะ"

คำตอบที่มันตอบผมคือ "มันก็ไม่รู้เหมือนกัน รู้แค่ ถ้ากูโดนจี้ตลอดทางกูรับไม่ได้"

ผมเลยถามมันอีกว่า "แล้วตอน*** โดดลงรถ แล้ววิ่ง เขายังตามจี้***อยู่ไหม"

มันตอบว่า "จี้กูตลอดทางอะตอนกูวิ่งยิ่งจี้กูหนักเลย วิ่งใส่กูด้วย กูไม่อยากกลับแล้ว นอนนี่สักคืนนะ"

ในที่สุดเครื่องดื่มที่ซื้อมาก็ไม่ได้ ดื่ม ทิ้งไว้บ้านมัน แล้วก็ รีบกลับกันอย่างไวเลย

ผมก็ได้แต่สงสัยว่า มันเจออะไร มันเป็นยังไง ทำไมผมไม่เจอ งง มากๆ

แล้วมันจะให้ผมจอดรถทำพระแสงอะไร ในเมื่อมันวิ่งช้ากว่ารถผมตั้งเยอะ - -*

lukpar
25th April 2012, 23:20
กำลังหลอนๆเลื่อนมาดูลายเซนฮา ทันทีหมดความหลอน :o

zabaha12
25th April 2012, 23:25
บรื๋ออออออออ

GUBOSS
25th April 2012, 23:26
น่าจะกลับไปถ่ายรูปคู่ 555 ล้อเล่นนะครับ เป็นผมนี่คงฉี่ราดกางเกงไปละ