PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [Help] เรื่องฝึกงาน

Shizuku
26th April 2012, 00:06
ข้าน้อยใกล้จะต้องไปฝึกงานแล้วววววววว ~
ใครมีที่ฝึกงานแนะนำบ้าง TT_TT
แถวภาษีเจริญ หรือบางแคก็ได้
ผมเรียนสายคอมฯธุรกิจครับ
พวก ประกอบคอม, เขียนโปรแกรม, ตัดต่อ [Photoshop], etc.
บริษัทที่โรงเรียนเตรียมไว้ให้ที่ทำเกี่ยวกับ IT มันก็เต็มหมดแล้ว
เขารับแค่ 2-3 คนเอง พวกที่มามอบตัวรอบแรกเลยได้ไปหมดแล้ว
ตอนนี้ผมเลยลงชื่อฝึกงานกับไปรษณีย์กันไว้ก่อน
ใครมีก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
อยากได้ที่มันตรงกับสายการเรียน
ปอลิง. อันที่จริง ชอบประกอบ กับตัดต่อนะ อิอิ

markops
26th April 2012, 07:16
จริงๆแล้วคุณเลือกไม่ได้ ตามหาร้านที่่ใช่ แล้วเข้าไปถามร้านที่ชอบ อย่าไปกลับเพื่อนเพราะถามเราไปถามคนในร้านว่า พี่ ครับที่นี้รับเด็กฝึกงานไหมครับ ถามเขาบอกรับโชคดีไป แล้วถามเขาบางไม่รับ หน้าที่ชา
เพื่อนจะฮา เองนี้ไม่ได้เรื่อง อ่าว แค่นี้ละ