PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเล่น dota เก่ง ช่วยสอนผม ช่วยแชร์เทคนิคให้หน่อยครับ

*_~FamePuan~_*
26th April 2012, 01:10
คือ ผมอยากเล่น dota ให้เก่ง ๆ อะครับ ใครมีประสบการณ์ มีเทคนิคต่าง ๆ ช่วยสอนผมทีนะครับ

ผมก็เล่น ดอทเอ มานานเหมือนกันนะครับ แต่ก็เล่นไม่ค่อยเก่ง พอถูๆไถๆไปได้ ส่วนมากโดนคิลบ่อยครับ

ผมไม่ชอบเล่นกับ AI ชอบเล่นออนไลน์เลยมากกว่า ตอนนี้ก็เล่น dota2 อยู่ครับ แต่ไม่ค่อยเก่งเลย แพ้บ้างชนะบ้าง คิลไม่ค่อยได้เลยครับ

ใครมีเทคนิคอะไรดี ๆ ช่วยสอนผมหน่อยนะครับ ผมอยากเล่นเก่ง ๆ แบบคนอื่นบ้าง แหะ ๆ เพราะบางตานี่ทำทีมเละเทะหมดเลย แหะ ๆ เหมือนเป็นตัวถ่วง

ช่วยสอนผมหน่อยนะครับ

ปล.ผมเห็นในดอทเอ 2 เวลาเค้าตีครีปกันอะครับ ผมอยากรู้เค้ากดยังไง ให้ตัวเราแบบว่า ทำท่าจะตีแต่ก็ไม่ตีอะครับ ทำท่านี้รัว ๆ เพื่อรอครีบเลือดแดง ละก็จะตี เพื่อลาสชอต ผมอยากรู้กดยังไงหรอครับ แหะ ๆ

bave233
26th April 2012, 01:24
จขกท. มาเล่นกับผมสิ Dota 2 อะ กําลังหา คนเล่นด้วยอยู่พอดี

Dota 2 มันมีศัพท์ ของมันด้วยนะครับ

เพราะว่าไอ้ทีเราเล่นกัน ใน Dota หนะ มันเป็นศัพท์ บัญญติ ของคนไทย

สําหรับ Dota 2 ก็มียังงี้

TOP=L

Middle=C

Bottom=R

SS=Miss หรือก็คือ หาย

TOP SS=L0

Middle SS= Co

Bottom ss= R0

Re= เเปลเป็นนัยว่า ศัตรูมันกลับมาเเล้ว ครับ

อันนี้ คือจากทีกระผม ถาม คนต่างชาติมานะครับ

ส่วนเรื่องเทคนิค นี้ ....

การ Last keep นี้ ผมก็ไม่เคยทํานะครับไอ้หยุดๆ อย่างที่ จขกท.บอก ผม เคยทําเเต่รอให้มันเลือดเเดงเเล้วตี นะครับ เอาให้ มันน้อยที่สุด

ส่วน การทีเราจะเล่น Dota เเบปไม่ ATM นัน

ข้อ 1. อย่าโง่ วิ่งเข้าไปหา ศัตรู รอเพิ่อนก่อน (เเต่ถ้าท่านเป็นตัวเปิด ก็วิ่งนําเลยครับ)

ข้อ 2. รู้จักใช้ Dark ให้เป็นประโยชน์

(http://www.lendota.com/strategy/detail/newsId/264/...วิเคราะห์แผนที่อย่างละเอียด)

ข้อ 3. ทําตัวเป็นผู้เล่นที่ดี อย่าไปด่า เขาถ้าเขาตายหรือ ทําตัวเเบปโง่ๆ บอกให้เขาเข้าใจว่าต้องทําอะไร

(ทุกคนคงเคยผ่านจุดนันมาทุกคนไม่ว่าใครก็ตามคงเข้าใจความรู้สึกดี)

ข้อ 4. ทําหน้าที่ ตาม สายของตัวเอง

ก็ประมาณนี้หละครับ...

26th April 2012, 01:28
ขอบคุณมากครับท่าน
ผมนี่ไม่ได้ด่าใครสักคนเลย เคยแต่โดนด่า แหะ ๆ เพระาผมเล่นกาก แหะ ๆ

vongolex555
26th April 2012, 01:29
จขกท. มาเล่นกับผมสิ Dota 2 อะ กําลังหา คนเล่นด้วยอยู่พอดี

Dota 2 มันมีศัพท์ ของมันด้วยนะครับ

เพราะว่าไอ้ทีเราเล่นกัน ใน Dota หนะ มันเป็นศัพท์ บัญญติ ของคนไทย

สําหรับ Dota 2 ก็มียังงี้

TOP=L

Middle=C

Bottom=R

SS=Miss หรือก็คือ หาย

TOP SS=L0

Middle SS= Co

Bottom ss= R0

Re= เเปลเป็นนัยว่า ศัตรูมันกลับมาเเล้ว ครับ

อันนี้ คือจากทีกระผม ถาม คนต่างชาติมานะครับ

ส่วนเรื่องเทคนิค นี้ ....

การ Last keep นี้ ผมก็ไม่เคยทํานะครับไอ้หยุดๆ อย่างที่ จขกท.บอก ผม เคยทําเเต่รอให้มันเลือดเเดงเเล้วตี นะครับ เอาให้ มันน้อยที่สุด

ส่วน การทีเราจะเล่น Dota เเบปไม่ ATM นัน

ข้อ 1. อย่าโง่ วิ่งเข้าไปหา ศัตรู รอเพิ่อนก่อน (เเต่ถ้าท่านเป็นตัวเปิด ก็วิ่งนําเลยครับ)

ข้อ 2. รู้จักใช้ Dark ให้เป็นประโยชน์

(http://www.lendota.com/strategy/detail/newsId/264/...วิเคราะห์แผนที่อย่างละเอียด)

ข้อ 3. ทําตัวเป็นผู้เล่นที่ดี อย่าไปด่า เขาถ้าเขาตายหรือ ทําตัวเเบปโง่ๆ บอกให้เขาเข้าใจว่าต้องทําอะไร

(ทุกคนคงเคยผ่านจุดนันมาทุกคนไม่ว่าใครก็ตามคงเข้าใจความรู้สึกดี)

ข้อ 4. ทําหน้าที่ ตาม สายของตัวเอง

ก็ประมาณนี้หละครับ...

ขอบคุณครับได้ความรุ้เกี่ยวกับdota2เยอะเลยปกติเล่นไม่ค่อยรู้ศัพท์แต่ผมเล่นโซนนอกไม่เล่นโซนไทยเพราะเกรียนเยอะมาก(ปกติผมเล่นก็ขึ้นอยุกับทีมเราและทีมตรงข้ามว่าใครเล่นเกิดก่อนกัน)

Phummy
26th April 2012, 01:41
กด H ครับ ลองเอาไปใช้ดู

Amz
26th April 2012, 01:51
กด H ครับ ลองเอาไปใช้ดู
S นะครับ ไม่ใช่ H
การชักกระตุก ไม่จำเป็นต้องใช้ LAST CREEP , DENY อย่างเดียวนะครับ
มันสามารถ หลอก สกิลได้ เช่น Shadow Field , Pudge , Sven etc.
และก็ทริคที่ผมชอบคือ เวลาได้ illusion ตัวเองมา พยายามเล่นมัน ให้เหมือนเล่นตัวจริง พยายามให้อีกทีมคิดว่าตัวปลอม คือตัวจริง
รู้จักการใช้เส้นทางป่าให้เป็นประโยชน์ครับ ไม่ใช่จะ คลิ๊ก ๆ ๆ ที่บ้านอย่างเดียว
พยายาม เดิน เลาะเข้าป่า หา dark เดินวนๆ แถว tower ไม่แน่ เราอาจจะเป็นฝ่ายได้ kill ก็ได้

Amz
26th April 2012, 01:55
อ้ออ .. !
และก็ หา IDOL ของตัวเองซะครับตาม YOUTUBE ไม่ก็ตามการถ่ายทอดสดของทาง Cybergames ซึ่ง
LIKE FANPAGE ของเขาได้ครับ : Thaicybergame เขาจะมีตารางการแข่งขัน พยายามดู แล้วหาเทคนิค ไม่ว่าจะเป็นการเล่นทีม หรือ solo เดี่ยว
อย่างผมนี้ Teamfight ของ Na'Vi ครับ สุดยอด มาก ๆ :")
แต่ล่ะประเทศ การเล่นของแต่ล่ะทีม ไม่เหมือนกันนะครับ ...

wAkie
26th April 2012, 01:59
ต้องใช้เวลาในการฝึกปรือฝีมือครับ

ค่อยสังเกตุ mini map บ่อยๆ

NOOBBRINGER
26th April 2012, 02:09
ฝึกไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็pro

Amz
26th April 2012, 02:10
ฝึกไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็pro
ได้ครี แล้ว มันเลยล่ะสิครับ 55555555 XD

xxllollxx
26th April 2012, 02:21
เล่นตัวที่ง่ายๆ ก่อนครับ อย่าพึ่งเล่นตัวที่มีส่วนร่วมของทีมมาก

เช่น RIKI Gondar Troll warlord

เล่นพวก เลือดเยอะๆ tank ของทีมก่อนก็ได้ครับ สกิลไม่มาก อึดด้วย เช่น skel sven เซนทอล ประมาณนี้

ส่วนการ last ครีบนี่ มันต้องความชำนาญ+กะจังหวะให้ดีนะ พวกที่เทพๆ nvm จะรู้เซียนเรื่องนี้ :)

26th April 2012, 02:50
ถ้าเจอ Ursa นี่ต้องแก้ยังไงครับ เล่นตัวไหนแก้ แหะ ๆ

bave233
26th April 2012, 02:59
URSA ออก Blademail ครับ มัน ตีเราโดน สะท้อน Dmg คืน ฮ่าๆ หรือไม่ก็ ออก Ghost ก็ได้ครับ

26th April 2012, 03:04
โอ้วขอบคุณมากครับ ^^ เล่นเมื่อกี้ เอามันไม่อยู่เลย แหะ ๆ

Yoddy's
26th April 2012, 03:10
ฮีโร่แก้ทาง Ursa ผมว่าน่าจะ เป็นBloodseeker นะ

GAIA
26th April 2012, 03:21
ฮีโร่แก้ทาง Ursa ผมว่าน่าจะ เป็นBloodseeker นะ

ไม่แก้เต็มร้อยนะครับ วิธีที่คุณคิดคือ(เดาเอา) ใช้อันติ สาดเลือด แล้วหนีให้ Ursa ตามแล้วเลือดลด แต่หากมันไม่ตามก็จบ หากใช้สกิล 1 ตอดมันจะตบเรามันส์กระจายเลย

วิธีเอาUrsa ลง คือ 1.ต้องมีตัวที่ TankและStun ได้เช่น Sven หรือ Skel และตัวสกิล 2 ตัวโหดๆเช่น Zeus,Lina Razor ยิ่งดี

URSA ออก Blademail ครับ มัน ตีเราโดน สะท้อน Dmg คืน ฮ่าๆ หรือไม่ก็ ออก Ghost ก็ได้ครับ

Blade Mail ไม่สะท้อนDamage 100% นะครับ หากเลือดน้อยกว่ามัน เราตายแน่ แถมBlade Mail ทำงาน แปปเดียวด้วย

Amz
26th April 2012, 04:26
ถ้าเจอ Ursa นี่ต้องแก้ยังไงครับ เล่นตัวไหนแก้ แหะ ๆ
อืม ผมว่า ถ้า teamwork ก็ปกติครับ
แต่ถ้า 1-1 ก็ troll , spec ครับ
ถ้าเล่น troll มันจะสับคุณ ก็ปั่นขวาน แล้ว + เลยครับ มันจะตี miss
ส่วน spec นี้ต้องเลเวล item ถึงจะสู้ได้
ลองไปหาทางแก้ดูครับ
**Blade mail ออกมา ก็โดนแก้ได้ครับ
**Ghost ตัว int มาก็เสร็จสิครับ

Amz
26th April 2012, 04:33
เล่นตัวที่ง่ายๆ ก่อนครับ อย่าพึ่งเล่นตัวที่มีส่วนร่วมของทีมมาก

เช่น RIKI Gondar Troll warlord

เล่นพวก เลือดเยอะๆ tank ของทีมก่อนก็ได้ครับ สกิลไม่มาก อึดด้วย เช่น skel sven เซนทอล ประมาณนี้

ส่วนการ last ครีบนี่ มันต้องความชำนาญ+กะจังหวะให้ดีนะ พวกที่เทพๆ nvm จะรู้เซียนเรื่องนี้ :)
ถึงคุณจะเซียน Shadow Field แต่ตัวอื่น การโจมตี จังหวะ มันไม่เหมือนกันนะครับ
Hero ที่ง่ายทีสุด ผมว่าคือ Hero ที่เราชอบที่สุดครับ

chattipong
26th April 2012, 04:38
ของผมนะ เล่นบ่อยๆ ดูคนอืนเล่น เเละ ขโมย เทคนิกเข้ามาใช้

kiniirs
26th April 2012, 04:41
เจอ ursa ส่วนใหญ่รุมตั้นเอา :)

avenues1
26th April 2012, 04:46
Shadow Demon เอาอยู่ :cool:

Amz
26th April 2012, 04:47
Shadow Demon เอาอยู่ :cool:
ใช่ครับ 1-1 สู้ตัวนี้ ยากมาก

melano
26th April 2012, 05:14
ที่เห็นคนอื่นทำท่าจะฟัน แล้วกระตุกไม่ฟัน ตอนรอจะ ls หรือ d9 นั้นน่ะ ไม่ต้องไปกดปุ่มอะไรให้มันยุ่งยากเลยครับ ทริกมันง่ายๆนิดเดียว

ก่อนอื่น เราต้องไปยืนใกล้ๆกับมอนที่จะตีครับ ถ้าเป็นฮีโร่ตีระยะประชิด ก็เดินไปยืนข้างๆเลย ให้พอดีกับระยะที่เราจะตีถึง ทีนี้ก็กดเดินย้ำๆที่ตัวเรานั่นล่ะครับ ( โดยปกติถ้าเรากดเดินไปข้างๆ พอมันหยุดเดิน มันจะง้างตีอัติโนมัติ ) ตัวเรามันก็จะดูเหมือนกระตุกๆง้างๆแต่ไม่ยอมตีครับ แล้วเราก็รอจนจังหวะได้ เราก็แค่ปล่อยปุ่มไปครับ มันก็จะตีให้เราเอง

Amz
26th April 2012, 05:42
ที่เห็นคนอื่นทำท่าจะฟัน แล้วกระตุกไม่ฟัน ตอนรอจะ ls หรือ d9 นั้นน่ะ ไม่ต้องไปกดปุ่มอะไรให้มันยุ่งยากเลยครับ ทริกมันง่ายๆนิดเดียว

ก่อนอื่น เราต้องไปยืนใกล้ๆกับมอนที่จะตีครับ ถ้าเป็นฮีโร่ตีระยะประชิด ก็เดินไปยืนข้างๆเลย ให้พอดีกับระยะที่เราจะตีถึง ทีนี้ก็กดเดินย้ำๆที่ตัวเรานั่นล่ะครับ ( โดยปกติถ้าเรากดเดินไปข้างๆ พอมันหยุดเดิน มันจะง้างตีอัติโนมัติ ) ตัวเรามันก็จะดูเหมือนกระตุกๆง้างๆแต่ไม่ยอมตีครับ แล้วเราก็รอจนจังหวะได้ เราก็แค่ปล่อยปุ่มไปครับ มันก็จะตีให้เราเอง
มันก็แล้วแต่คนนะครับ แต่โดยส่วนตัวผม ถนัดแบบนี้มากกว่า เพราะมันได้ทั้ง Last Shot Deny , หลอกสกิลครับผม

Princecoke
26th April 2012, 06:05
เริ่้มแรก เล่นตัวง่ายๆก่อนครับ เช่นสไน ยิงอย่างเดียวไม่ต้องคิดมาก
หัด Last hit creep ก่อน ขั้นแรก ไปปิดออฟชั่น auto attack ก่อน
อย่าตีครีปจนกว่าครีปจะเหลือทีเดียวตาย เพราะการทีเรายิงให้ครีปตาย หรือ auto attack นั้น
จะเป็นการดันCreepไปในตัว ทำให้ผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามได้เปรียบ ยิ่งครีปดันไกล้ป้อมศัตรู โอกาศ d9 ก็จะยากขึ้น แถมบางตัวก็เข้าไปเอา levelไม่ถึง
แนะนำช่วงจังหวะรอ creep ไกล้ตาย ให้กด โจมตีผู้เล่นฝั่งตรงข้าม ให้ฮีโร่เราทำท่าจะโจมตี แล้วกดวิ่งออกมา จะเป็นการดึงครีปฝั่งตรงข้ามให้วิ่งตามเรามา
เผื่อปิดโอกาศการ d9 creep ฝั่งตรงข้าม และให้ครีปฝั่งตรงข้ามอยู่ไกล้เรามากที่สุด

**
ผมมี Beta key dota 2 ขอบอกว่าได้อารมณ์ของดอทเอ 1
คือเล่นแล้ว leave กระจาย เซงมาก นับค่า leave ก็จริง แต่ไม่มีผลอะไรเลย ระบบหาห้องก็ยาก

ตอนนี่้ผมกลับไปเล่น HON ละครับ รอ dota 2 สมบูรณ์แล้วระบบยังเป็นแบบนี้ผมก็เล่นฮอนดีกว่าครับ

ระบบฮอนเค้าเจ๋งจริง แต่กราฟฟิคต้องยอม dota2

Princecoke
26th April 2012, 06:12

ursa เจอพวกมีสกิลslow เอ๋อแดรกครับ เล่น venom akasha ฉีดพิษตบๆ เดินถอย ตบๆ ซีเบ๋งละครับ แต่ถ้ามันมี blink หรือ invisible ก็สวดนะ ^^

diawnaja
26th April 2012, 11:29
เดี๋ยวจะหาสเตปของตัวเองเจอครับ จขกท

อย่าออกของไร้สาระครับ แค่นี้และ แล้วหาเสตปตัวเองให้เจอ ไม่ก็เล่นๆไป เอาเสตปคนเทพๆมาใช้ ได้เรื่องครับ

Reborn319
26th April 2012, 11:47

อีกตัวหนึ่งที่ฆ่าได้ง่ายๆแต่ต้องมีเทคนิคสักหน่อย คือ Nevermore หะ ออก Ghost พอมันมาก็หลอกให้มันวิ่งมา kill เปิด ghost แล้ว unti แต่ย้ำว่าอันติ ต้องแรงหรือวิญญาญเต็มนะหะ ถ้า unti แรง ขุดครั้งนึงและ ยิงธรรมดาอีกไม่กี่ทีก็ไปเกิดละ แต่ถ้าอัลติด้อย ก็ เรา

เกิด 55555555555+ แต่ถ้า 1-1 แนะนำว่าตัวอื่นดีกว่าแหะๆ เพราะ BKB มันก็สกิลไม่ได้แล้ว แต่ถ้าเราหนี bkb ก็หมด 555555+ :o

27th April 2012, 21:54
ขอบคุณทุกท่านมากครับ ^^

fluckteam
27th April 2012, 22:19
อยู่ที่จังหวะครับ แนะนำให้เล่น Hero สกิลวงกว้าง เกิดง่าย แบบ Lion , Cystal Maiden , ประมานนี้ครับ

เพราะเวลาเราใส่สกิล โดน 70% ของ Enemy Team อีกทีมจะเป็นฝ่ายถอยเองครับ ฟันธงเลย

((ยกเว้นผมกะเพื่อน ถ้าไปด้วยกัน มองหน้ากัน
A: พยักหน้า
B: พยักหน้า ฆ่า*****งงงง 55555' ))

ninwatza
27th April 2012, 23:44
Shadow Demon แพ้ NVM ครับ She เล่น ตอด ออก WWก่อนเลย ผมออกDagon เอง หลังจากนั้นกินไม่ลงครับ มันออก BKB

อย่าหาว่าผมกากน่ะ -.-

DeadCarnival
28th April 2012, 01:29
1.ท่านต้องวางระยะของตัวของท่านให้ถูกต้อง ว่าตัวของท่านนั้นมีความอึดมากน้อยเพียงได้ โจมตีได้ใกล้ไกลเท่าได้ และสามาถใช้สกิลได้ใกล้-ไกลเท่าใด รวมถึงอีกฝ่ายด้วย การหาจุดในการยืดเก็บเลเวลช่วงต้นเกมนั้นสำคัญมาก ท่านจึงควรมีที่ที่สามารถทำให้ท่านเข้าไป LS ครีพได้ โดยไม่ถูกฆ่า หรือเสียเลือดมาก

2.หากไม่สามารถเข้าไป LS เพื่อเก็บเงินจากครีพได้ก็ควรจะยืนอยู่ในระยะประมาณ 1,000 Range เพื่อรับ EXP จากที่ครีพตาย มัน deny ก็ปล่อยมัน deny ไป ไม่ควรเอาชีวิตไปเสี่ยงกับครีพไม่กี่ตัว

3.รู้จักซื้อของให้ถูกหลัก ในช่วงต้นเกมไม่ควรอย่างยิ่งที่จะออก รองเท้า หรือ ขวดก่อน เพราะจะทำให้ท่านไม่สามารถ อยู่เลนได้นานพอ,ไม่มีมานามากพอที่จะคอมโบสกิล,ไม่มีเลือดพอที่จะทนต่อสกิลคอมโบของอีกฝ่าย

4.รู้จักใช้ Fog of war ให้เป็นประโยชน์ การใช้ Fog นั้นเป็นประโยชน์ต่อมากในการที่จะทำให้คุณ สามารถหนีจากศัตรู หรือฆ่าศัตรูได้ ยกตัวอย่าง หากคุณกำลังหนีศัตรูที่มี Movement speed สูงกว่าคุณแต่คุณกลับเอาแต่วิ่งตรงๆเพื่อหนีอย่างเดียว ก็ไม่มีผลอะไร ดังนั้นการที่คุณจะใช้ Fog เพื่อหลบหนีนั้นเป็นเรื่องสำคัญอย่างยิ่ง แต่ก็ต้องอาศัยความเคยชิน รวมถึงสิ่งที่เรียกว่า "รู้เขารู้เรา" ด้วย

5.ความสมดุลย์ในเกม DotA นั้นไม่มีครับ ไม่มีฮีโร่ตัวไหนมีความสามารถเท่ากันหมด ทุกๆตัวมีจุดเด่นและจุดด้อยต่างกัน ดังนั้นการเลือกฮีโร่จึงเป็นเรื่องสำคัญมากเช่นกันครับ

6.คุณควรเล่นในสายที่คุณถนัด และคุณคิดว่าทำได้ดีที่สุด

7.ควรเล่นกันเป็นทีม เพราะเนื้อหลักๆของเกม DotA นั้นอยู่ที่ Teamwork ครับ Teamwork จะเป็นกุญแจหลักสำหรับชัยชนะเลยครับ ดังนั้นจึงไม่ควรด่าหรือว่าคนในทีมของตัวเอง หากเขาทำพลาด การชี้แนะจะเป็นสิ่งที่ดีที่สุดที่จะช่วยเขาได้

8.ไม่ควรประเมินฝีมือฝ่ายตรงข้ามต่ำเกินไป ไม่ว่าเขาจะเป็นหัวหน้าทีม MYM หรือเด็ก5 ขวบที่ไหนก็ตาม คุณควรเล่นอย่างเต็มฝีมือครับ

9.หากคุณถูกไล่ตาม ถูกโจมตี ควรจะสู้สุดใจครับ หากรู้ว่าไม่รอดจริงๆแล้ว ควรใส่ทุกสกิลที่มี และสู้จนตายไปเลยครับ จะสามารถลดเลือดของศัตรูได้ไม่มากก็น้อย เป็นสิ่งสำคัญที่จะให้เพื่อนมาตามเก็บได้ต่อ หรือทำให้อีกฝ่ายเสียเวลาเก็บเลเวล

10.เวลาใช้สกิล ควรคำนวนเลือดของศัตรูให้ดีๆ และควรดูด้วยว่าสกิลที่ใช้เป็น Magic Damage หรือ Physical Damage หากเป็น Magic damage ควรจะดู Magic armor หรือ spell resistance ว่าป้องกันเท่าไหร่ หากเป็น Physical Damage ควรดูว่าเขามี Armor เท่าไหร่ๆ ดังนั้นเวลาใช้สกิลไป สกิล DMG 100 ศัตรูเลือด 100 เขาจะไม่ตายนะครับ เพราะ พวก Armor/Magic Armor รวมถึง Strength ด้วย จะไปหักล้างกับ DMG ของสกิล

11.ควรควบคุมอารมณ์ให้คงที่ ใจเย็นอยู่ตลอด ไม่ควรหงุดหงิดกับเกมมากเกินไป จะทำให้เสียสมาธิในการเล่น

12.มีน้ำใจนักกีฬาครับ รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย และขอให้เล่นเกมอย่างสนุกนะครับ :yes

Amz
28th April 2012, 01:46
นั่นละครับ
สุดยอดดด !!!!