PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ในถนนเบื่อ แท็กซี่/กระป๋องกันไหม

Herocare
26th April 2012, 01:57
เป็นประเด็นที่ทุกคนถ้าขับมอไซร์นี้จะรู้ๆกันอยู่เรื่องความเอาแต่ใจของพี่แท็กซี่35บาทกับพี่กระป๋อง6บาทที่ เร็วและขับจี้สุดๆ อยากหยุดก็หยุดซะ อยากเลี้ยวก็เลี้ยว คือไม่มีปัญหาไรหรอกแต่ช่วยเปิดไฟเลี้ยวแล้วค่อยๆได้ไหมไม่ใช่ เปิดปุ๊ปเลี้ยวเลย เฮ้ย ข้าไม่ใช่กีกี้ ที่จะหลบตูดแกได้เสมอนะ มันตกใจนะเว้ย แล้วถ้าวันไหน มันหลบไม่ทันละ แท็กซี่/กระป๋องเพราะความเอาแต่ใจของคุณที่คิดว่า จะรีบจะรับผู้โดยสารโดยไม่คิดถึงคนใช้ถนนด้วยกัน ถนนไม่ใช่ของคุณ ควรให้เกียรติ คนอื่นเค้าบ้าง พอพวกพี่ชนเค้าก็บอกต้องทำมาหากิน ขอโทษแทบทุกอย่าง พอ มีคนขับชนตูดพี่ๆอ้างโน่นนี้นั้นรถวิ่งไม่ได้เสียเวลาทำมาหากิน จะเอาเงิน สำหรับทั้ง7วัน ก็พี่ท่านหยุดเฉย ข้าน้อยมี2ล้อ ได้แต่เบรคหลัง เบรคหน้าทีก็ทิ่มถนนสิ ให้ทำไง

สำหรับคนที่ขับรถแท็กซี่หรือกระป๋องแต่ไม่ได้ขับแบบนี้ก็ไม่ต้องใส่ใจนะครับ ;)

[EMPTY]
26th April 2012, 02:07
ผมว่ารถ2แถวน่าเบื่อมากสำหรับผมแต่มันเป็นอาชีพเค้า เค้าก้อต้องทำตามหน้าที่ของเค้า

tonza
26th April 2012, 09:38
เกลียดรถสองแถวสาย 1 มาก โคราชอะ ขับได้ Here จริงๆ ผมขับมอไซไป รร อยู่ที่ดีๆมันมันขับมา 2 คนติดๆ แซงกันไปแซงกันมา แล้วมันมาบีบแตรไล่ผม โอ๊ย เมื่อก่อนตอนไม่มีมอไซ เคยขึ้น รถสาย 1 ครั้งเดียวครับ บอกได้เลย กูจะไม่ขึ้นอีกแล้ว ขับปานรถแข่ง ดิฟซิ่งสายฟ้า เดี๋ยวนี้พอเจอรถสาย 1 ผมจะรีบขับชิดซ้าย แล้ว ผ่อนความเร็วรอให้มันแซงไป

maxonline17
26th April 2012, 09:38
พ่อผมขับแท็กซี่ แต่ผมก็ไม่ได้ไปดูพ่อขับอ่ะนะ 555+

แต่ 2 แถวนี่สุดทนจริงๆ ขับช้ากว่าเต่าอีก