PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครรู้ว่าเว็บ jokergameth มีประวัติอย่างไรมาเล่าหน่อยครับ

suradet55
26th April 2012, 17:19
คือ อยากรู้ว่าเว็บนี้เกิดขึ้นได้ยังไง ครับ

เว็บนี้เป็นเหมือนบ้านที่มีทุกๆคนรวมอยู่ด้วยกัน

10519898
26th April 2012, 17:31
คือ อยากรู้ว่าเว็บนี้เกิดขึ้นได้ยังไง ครับ

เว็บนี้เป็นเหมือนบ้านที่มีทุกๆคนรวมอยู่ด้วยกัน

http://upic.me/i/jh/tigerst00002.gifต้องให้คุณ ~RES~ มาตอบละมั๊งเนี่ยhttp://upic.me/i/vd/tigerst00044.gif ปล.ในบอร์ดเก่าผมไม่มี user เพราะไม่ได้สมัครเเค่เเวะมาดูบ้างเป็นครั้งคราวน่ะครับhttp://upic.me/i/36/tigerst00008.gif

Edit :

ไล่เป็นยุคๆละกันผมเริ่มเล่น Board JKG ประมาณกลางปี 2008(ผมก็จำไม่ค่อยได้หรอกเรื่องราวมันเยอะมาก)
2008-2009 มีบทสรุป Havrest Moon มีเเจกตัวเกมส์ด้วยเกือบทุกภาคเเละมี PC Game center ซึ่งลิ้งเเถบไม่เสีย!! เกมส์ทุกเกมส์ตั้งเเต่ เลข0ยันอักษร Z
Rapidshare คือเว็บที่คนอัพโหลดเยอะมากๆ เเละก็มีเว็บ Mybloop ไรนั้นอีก โหลดเกมส์สนุกๆได้หลายเกมส์เลย Mod ทุกคนทำหน้าที่ได้เยี่ยมมากในทุกๆวัน
2009-2010 มาถึงจุดจบของเกมค่าย Value เเละ GTA เมื่อCGT ส่งสารมาถึงเว็บเราว่าถ้า มีการปล่อยให้โหลดตัวเกมส์ในค่ายของเขา
เขาจะสั่งปิดเว็บเราทันที!!ทำให้เกมในค่าย Valueเเละเกม GTA หายไปอยู่ที่อื่น เเต่ก็มีหมวดต่างๆเพิ่้มขึ้นมากมาย Mediafire ครองโลกเป็นเว็บอัพโหลดที่โหลดเร็วมากๆไม่ว่าจะเป็น Picpost Clip cartoon News
2011-2012 เกิดการเปลี่ยนเเปลงครั้งใหญ่เมื่อเราต้องย้ายบ้านกัน เเต่บ้านใหม่ของเรานั้นใหญ่กว่้าเดิม ทันสมัยกว่าเดิมเเละ หลากหลายกว่าเดิมมม!!! มีหมวดเพิ่มอีกมากมาย
ไม่ว่าจะเป็น Phone Sport Movie Love นิยาย ต่างๆนาๆเเละครอบครัวก็ใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ จนปัจจุบันเเถบจะเรียกได้เต็มปากเลยว่า JKG ก็คือบ้านหลังใหญ่ๆของผมอีกหลังหนึ่งเลยก็ว่าได้
...The End...

จาก www.jokergame.com

เป็น www.jokergames.com (เพิ่มตัวSเข้ามา)

เเละในปัจจุบัน www.jokergameth.com

คลิปนี้รวบรวมคนดังๆในJokergameจากบอร์ดเก่า(บางคนเลิกเล่นไปเเล้วก็มีครับ)

http://www.youtube.com/watch?v=IhU9tIp8lME

http://www.youtube.com/watch?v=GJojJcmlZxA

suradet55
26th April 2012, 17:33
อืมหายากสินะครับ --"

~RIP~
26th April 2012, 17:34
เคยอ่านบอร์ดก่อน ลืมละยาวโครต - -

Doraemon:)
26th April 2012, 17:39
ประวัติมัน ในบอร์ดเก่า มีเขียนไว้ แต่ลืมอ่ะดิ อ้ากกกก ฮ่าๆ

sattawat1979
26th April 2012, 17:41
ผมรู้จักเว็ปนี้จากเกม Manhunt ครับ

ตอนนั้นอยากเล่นเกมนี้มันโหด มันเถื่อนดี พอเข้ากูเกิ้ลหาโหลดก็เจอเว็ปนี้พอดี พอเข้ามาดูในเว็ปก็เจอเกมอื่นๆอีกมากมาย

เกมที่เว็ปนี้มันเยอะจริงๆ หลังจากนั้นผมก็ติดใจเข้าเล่นเป็นประจำเลยครับ ทั้งโหลดเกม ทั้งพูดคุยผ่านบอร์ด สนุกจริงๆ ^ ^''

PhraoBWS
26th April 2012, 17:41
จำไม่ค่อยได้เหมือนกัน ดูเหมือนเคยเห็นคนโพสต์ ว่าตอนแรกตั้งเว็บนี้ขึ้นมาเพราะ เกมHavest moonนะ ไม่ค่อยแน่ใจ

winnin
26th April 2012, 17:44
จำไม่ค่อยได้เหมือนกัน ดูเหมือนเคยเห็นคนโพสต์ ว่าตอนแรกตั้งเว็บนี้ขึ้นมาเพราะ เกมHavest moonนะ ไม่ค่อยแน่ใจ

ใช่ครับเพราะ Havest moon

TanInw1410
26th April 2012, 17:48
อยากรู้เหมือนกันครับ เล่นมาตั้งแต่บอร์ดเก่ายังไม่รู้เลย แหะๆ

!@#$%^&*
26th April 2012, 17:53
ใครรู้ช่วยมาแชร์กันหน่อยนะครับ

jinnarnat1
26th April 2012, 17:54
อยากรู้อ่ะครับ ไครรู้มาบอกทีนะครับ

suradet55
26th April 2012, 17:54
ผมพิมพ์ว่า รวมเกมส์เล็กๆ เสปคพริ้ว โดนเว็ปนี้พอดีจากนั้นก็ชอบมากครับ ทั้งเกมส์และผู้เชี่ยวชาญมีมากมายหลายท่าน

(ลุง paripari ทำให้ผมต้องอัพเกรดคอม แกเก่งจริงๆ เรื่องคอม)

suradet55
26th April 2012, 17:55
พระเจ้าโจ็ก(Admin)จะเห็นกระทู้น้อยๆนี้ไหมครับ

Ezreal
26th April 2012, 17:58
ตอนนั้นเข้ามาเพราะหาวิธีจีบหญิง คาเรน

ปล. เกมส์ Harvest Moon น่ะนะ

hopmbnzatou
26th April 2012, 17:58
เว็ปนี้คือตำนาน

Buffalo
26th April 2012, 19:52
วันหนึ่งพี่หนุ่ยขับรถไปในทุ่งข้าวสาลีตู้มเกิดเป็น JKG //ว้ากล้อเล่นเฉยๆอย่าตื้บโผ้มมม
(แก้ละเดี๋ยวโดนตื้บ- -*)

พี่หนุ่ย - -
เค้าไม่เกี่ยวนะ - -"

ขออณุญาติแทรกแผ่นดินหนี :blush

~RIP~
26th April 2012, 19:52
วันหนึ่งพี่หน่อง(พี่โจ๊กเกอร์แกชื่อนี้ปะ สมัยบอร์ดเก่าเห็นผ่านๆ)ขับรถไปในทุ่งข้าวสาลีตู้มเกิดเป็น JKG //ว้ากล้อเล่นเฉยๆอย่าตื้บโผ้มมม

พี่หนุ่ย - -
เค้าไม่เกี่ยวนะ - -"

วันหนึ่งพี่หนุ่ยขับรถไปในทุ่งข้าวสาลีตู้มเกิดเป็น JKG //ว้ากล้อเล่นเฉยๆอย่าตื้บโผ้มมม

ของผมไม่แก้ให้นะ - -

พี่หน่อง(แก้แล้วเหรอ) อ่านแล้วฮาสุดๆ เลย เว็ปนี้รู้สึกตอนแรกจะเป็นเว็ปที่ขายบทสรุป(ผมเข้ามาเว็ปนี้ครั้งแรกก็เพราะบทสรุปเกมส์ Harvest Moon แหละครับ) แล้วอุปกรณ์เกมส์คอนโซลไรแบบนั้น แล้วก็มีเว็ปบอร์ดไว้ปรึกษา ติดต่อ พูดคุยกันนิดหน่อยมั้ง แต่เป็นหัวข้ออะไรจำไม่ได้ เหมือนเคยอ่านผ่านๆมา แต่แล้วพอมีคนเข้ามาใช้เว็ปเยอะมากขึ้น ก็เลยทำบอร์ดโหลดเกมส์ แล้วก็อะไรต่ออะไรอีกเยอะแยะเลย
รึเปล่านะ จะไม่ได้เหมือนกัน

ผมเงิบเลยหละ :sweat

duchyzaza
26th April 2012, 19:54

-0- ....!!!!

animosity
26th April 2012, 19:57
พี่หน่อง(แก้แล้วเหรอ) อ่านแล้วฮาสุดๆ เลย เว็ปนี้รู้สึกตอนแรกจะเป็นเว็ปที่ขายบทสรุป(ผมเข้ามาเว็ปนี้ครั้งแรกก็เพราะบทสรุปเกมส์ Harvest Moon แหละครับ) แล้วอุปกรณ์เกมส์คอนโซลไรแบบนั้น พวกเกมส์พกพาก็มีมั้งลืม แล้วก็มีเว็ปบอร์ดไว้ปรึกษา ติดต่อ พูดคุยกันนิดหน่อยมั้ง แต่เป็นหัวข้ออะไรจำไม่ได้ เหมือนเคยอ่านผ่านๆมา แต่แล้วพอมีคนเข้ามาใช้เว็ปเยอะมากขึ้น ก็เลยทำบอร์ดโหลดเกมส์ แล้วก็อะไรต่ออะไรอีกเยอะแยะเลย

peeknwza
26th April 2012, 20:02
รอฟังคับ :cool:

solowking2
26th April 2012, 20:05
อยากทราบด้วยเหมือนกันครับ ลงชื่อติดตาม ฮ่าๆ

Aun_
26th April 2012, 20:05
เว็บ JKG เกิดจาการรวมตัวกันของสสารหลายชนิด ทั้งของแข็ง ของเหลว และก๊าซ จนเกิดเป็นรูปเป็นร่าง คล้ายตัวตลกตัวหนึ่งเว็บจึงถูกตั้งชื่อว่า Joker
ต่อมาในสมัย อโยธยาศรีรามเทพนคร เกิดสงครามระวังเกมเมอร์และเหล่าตัวตลก ทั้งสองฝ่านเกิดการปะทะกันในประเทศไทย ซึ่งในยุคนั้นใช่ชื่อย่อว่า TH และเหล่าเกมเมอร์ game จนกระทั้งสงครามยุติลง
ทั้งสองปรองดองกันด้วยมีมือที่สามเข้ามารวมให้เป็นหนึ่งนั้นคือฝ่ายโดเมน หรือ.com และฝ่าย www ขอเรียกโดยรวมว่ามือที่สาม กลุ่มมือที่สามได้ทำการรวมสองฝ่ายคือเหล่าตัวตลกและเหล่าเกมเมอร์ โดยมีการแบ่งหน้าที่กันดังต่อไปนี้
www. เป็นกลุ่มแนวหน้า
joker ดูแลโดยกลุ่มแนวหน้า
game ดูแลโดยแนวหลัง
th สถานที่เกิดสงคราม
.com เป็นกลุ่มแนวหลัง จึงบังเกิดเป็นกลุ่มใหม่ขนาดใหญ่ www.jokergameth.com ที่รวมรวบพี่น้องประชาชนชาวไทย ที่รักเกม รักประเทศไทย และรัก JOKER O_o
นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า น้ำขึ้นให้รีบตัก ????

What !!!???

อากาศร้อนครับ ต้องเข้าใจผมนะ เริ่มบ้าๆบอๆ เพ้อนิดๆๆ ฮ่าๆๆๆ

oumza55
26th April 2012, 20:13
เว็บ JKG เกิดจาการรวมตัวกันของสสารหลายชนิด ทั้งของแข็ง ของเหลว และก๊าซ จนเกิดเป็นรูปเป็นร่าง คล้ายตัวตลกตัวหนึ่งเว็บจึงถูกตั้งชื่อว่า Joker
ต่อมาในสมัย อโยธยาศรีรามเทพนคร เกิดสงครามระวังเกมเมอร์และเหล่าตัวตลก ทั้งสองฝ่านเกิดการปะทะกันในประเทศไทย ซึ่งในยุคนั้นใช่ชื่อย่อว่า TH และเหล่าเกมเมอร์ game จนกระทั้งสงครามยุติลง
ทั้งสองปรองดองกันด้วยมีมือที่สามเข้ามารวมให้เป็นหนึ่งนั้นคือฝ่ายโดเมน หรือ.com และฝ่าย www ขอเรียกโดยรวมว่ามือที่สาม กลุ่มมือที่สามได้ทำการรวมสองฝ่ายคือเหล่าตัวตลกและเหล่าเกมเมอร์ โดยมีการแบ่งหน้าที่กันดังต่อไปนี้
.com เป็นกลุ่มแนวหลัง จึงบังเกิดเป็นกลุ่มใหม่ขนาดใหญ่ www.jokergameth.com ที่รวมรวบพี่น้องประชาชนชาวไทย ที่รักเกม รักประเทศไทย และรัก JOKER O_o
นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า น้ำขึ้นให้รีบตัก ????

What !!!???

Palm1212
26th April 2012, 20:17
พี่หน่อง(แก้แล้วเหรอ) อ่านแล้วฮาสุดๆ เลย เว็ปนี้รู้สึกตอนแรกจะเป็นเว็ปที่ขายบทสรุป(ผมเข้ามาเว็ปนี้ครั้งแรกก็เพราะบทสรุปเกมส์ Harvest Moon แหละครับ) แล้วอุปกรณ์เกมส์คอนโซลไรแบบนั้น พวกเกมส์พกพาก็มีมั้งลืม แล้วก็มีเว็ปบอร์ดไว้ปรึกษา ติดต่อ พูดคุยกันนิดหน่อยมั้ง แต่เป็นหัวข้ออะไรจำไม่ได้ เหมือนเคยอ่านผ่านๆมา แต่แล้วพอมีคนเข้ามาใช้เว็ปเยอะมากขึ้น ก็เลยทำบอร์ดโหลดเกมส์ แล้วก็อะไรต่ออะไรอีกเยอะแยะเลย
พี่หนุ่ย + น้องหม่อง รวมได้โหดมาก

เจอจาก Harvest Moon เหมือนกันครับ

zGanKerz
26th April 2012, 20:44
อยากรู้เหมือนกันครับ (เรปที่ 23 สุดๆครับ มันเป็นตำนานสินะ:eek:)
เวลา จะโหลดอะไร Joker เป้น เวป ที่ผมไว้ใจมากกว่าเวปอื่นๆ เลยย

ghoszaba007
26th April 2012, 20:50
อยากรู้ๆๆๆ

pkill1994
26th April 2012, 20:55
ผมเข้ามาตอนแรกๆเพราะ Emu PS1 อ่ะครับ (จากบทสรุป Havest Moon ซึ่งปัจจุบันก็ยังอยู่ถึงแม้สภาพจะเยินมาก)

ผมมาโหลดอย่างเดียวตอนนู้น เน็ต TOT ต่อ ตึ๊ดๆๆๆๆ 3 บาท 2ชม ตัด โหลด Emu 3 Mb 1 ชม. ยังจำได้อยู่ :)

illusioncore
26th April 2012, 20:59
นี้มัน!!! กระทู้นักเดินเรือนี้หน่า.... 555

ปล.ผมเข้ามาดูคนพาออกทะเล ~

[EMPTY]
26th April 2012, 21:02
รู้สึกว่าแต่ก่อนตอนเปิดครั้งแรกเป็นร้านขายเกมconsole แล้วก็เริ่มทำเป็นเว็บบอร์ด น่าจะนะ ถ้าจำไม่ผิด

PEEIII
26th April 2012, 21:29
ผมเล่นคร้งแรกปี 2008 โหลดเกมๆเพื่อนแนะนำมา

10519898
27th April 2012, 11:31

อากาศร้อนครับ ต้องเข้าใจผมนะ เริ่มบ้าๆบอๆ เพ้อนิดๆๆ ฮ่าๆๆๆ

http://upic.me/i/2m/tigerst00006.gifhttp://upic.me/i/2m/tigerst00006.gifhttp://upic.me/i/2m/tigerst00006.gif

kingmes
27th April 2012, 11:43
ปรกติเล่นคอม 5 - 6 ชม. ถ้าไม่มี JKG ผมคงเล่น 1 - 2 ชม. มั้ง นั่งคุย โม้กับสมาชิกท่านอื่น ได้เป็นวัน ๆ อะ

ไม่รู้นะ ถ้า JKG หายไปผมว่าผมคงไม่ยอมอะ

boye
27th April 2012, 11:51
ตอนนั้นผมซื้อบทสรุป Harvest Moon ตอนผมอยู่ ป.3 มั้ง ผมจำไม่ได้
ผมก็เข้ามาโหลดเว็บนี่แหละ

http://image.dek-d.com/15/1228326/14395484

driftdancer
27th April 2012, 13:53
บทสรุป Harvest Moon อีกเสียงครับ
ผมเคยซื้อบทสรุป Harvest Moon ของ Jokergame มา 3-4 เล่มได้แล้วละมั้ง ฮ่าๆๆ

James47
27th April 2012, 14:04
รู้แต่ว่ามาเจอเว็บนี้ตอนผม ป.4 (ถ้าจำไม่ผิดนะเพราะพี่เข้าให้ดู) ปัจจุบัน ม.3 55555
จากป.4 ลืมเว็บนี้ไปจน ป.6 หาเกมส์เลยเสิชไปมา เจอเว็บเข้า ก็โหลดไป นานไปรู้สึกอยากแสดงความคิดเห็นเลยสมัคร ทำยอดทะลุ 300 ได้เป็นหน่วยน้ำตาล(5555ชื่อซะ) ได้เข้าไปใน Templar (คนน้ำตาลแต่ก่อนรู้ดีว่ามันเก็บความลับบางอย่างที่คนทั่วไปเข้าถึงไม่ได้ 555 - -) ไม่นานเว็บล่ม จนกลับมาสมัครใหม่ แต้มยังไม่ถึง - - (ข้ามผมไปเถอะ 555 )

ViperXeon
27th April 2012, 14:08
ไล่เป็นยุคๆละกันผมเริ่มเล่น Board JKG ประมาณกลางปี 2008(ผมก็จำไม่ค่อยได้หรอกเรื่องราวมันเยอะมาก)
2008-2009 มีบทสรุป Havrest Moon มีเเจกตัวเกมส์ด้วยเกือบทุกภาคเเละมี PC Game center ซึ่งลิ้งเเถบไม่เสีย!! เกมส์ทุกเกมส์ตั้งเเต่ เลข0ยันอักษร Z
Rapidshare คือเว็บที่คนอัพโหลดเยอะมากๆ เเละก็มีเว็บ Mybloop ไรนั้นอีก โหลดเกมส์สนุกๆได้หลายเกมส์เลย Mod ทุกคนทำหน้าที่ได้เยี่ยมมากในทุกๆวัน
2009-2010 มาถึงจุดจบของเกมค่าย Value เเละ GTA เมื่อCGT ส่งสารมาถึงเว็บเราว่าถ้า มีการปล่อยให้โหลดตัวเกมส์ในค่ายของเขา
เขาจะสั่งปิดเว็บเราทันที!!ทำให้เกมในค่าย Valueเเละเกม GTA หายไปอยู่ที่อื่น เเต่ก็มีหมวดต่างๆเพิ่้มขึ้นมากมาย Mediafire ครองโลกเป็นเว็บอัพโหลดที่โหลดเร็วมากๆไม่ว่าจะเป็น Picpost Clip cartoon News
2011-2012 เกิดการเปลี่ยนเเปลงครั้งใหญ่เมื่อเราต้องย้ายบ้านกัน เเต่บ้านใหม่ของเรานั้นใหญ่กว่้าเดิม ทันสมัยกว่าเดิมเเละ หลากหลายกว่าเดิมมม!!! มีหมวดเพิ่มอีกมากมาย
ไม่ว่าจะเป็น Phone Sport Movie Love นิยาย ต่างๆนาๆเเละครอบครัวก็ใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ จนปัจจุบันเเถบจะเรียกได้เต็มปากเลยว่า JKG ก็คือบ้านหลังใหญ่ๆของผมอีกหลังหนึ่งเลยก็ว่าได้

10519898
27th April 2012, 14:21

http://upic.me/i/yu/tigerst00011.gifhttp://upic.me/i/yu/tigerst00011.gifhttp://upic.me/i/yu/tigerst00011.gif