PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำไง ?

Oishinamacha
26th April 2012, 20:23
คือผมเป็นคนเจ้าชู้โดยสันดานอยู่แล้วนะครับ คือตอนนี้ผมมีแฟน อยู่ เธอ นิสัยดี เรียนเก่ง หน้าตาก็โอเค

แีรกๆผมก็รักกันดีอยู่หรอก ผ่านไป 1 เดือน ผมเริ่มที่จะไม่คุยกับเธอใน มือถือ และ เฟส รวมถึง MSN
ซึ่งสร้างความไม่พอใจให้กับเธอมาก ที่ผมไม่คุยเพราะผมไปชอบอีกคนนึงซึ่งอยู่ชั้นเดียวกัน
เธอสวยเอามากมาก กว่าผมจะรู้ตัวผมก็ชอบเขาไปเสียแล้ว แต่ผมไม่อยากเสียแฟนไปเพราะเธอช่วยผม
ทุกๆอย่าง ไม่ว่าจะเป็นเรื่อง เงิน,การเรียน ต่างๆ

คิดว่าผมควรจะืทำยังไงดีให้รักแฟนเหมือนเก่าครับผม ?

Alonenes
26th April 2012, 21:09
เรปมันบนพูดถูกนะ ถ้าเป็นผมจะซื่อสัตย์กับเธอมากเลย ถ้าผมรักเขามาก ผมก็สามารถเปลี่ยนตัวเองเพื่อเค้าได้

obama1230
26th April 2012, 21:12
จงซื่อสัตย์ กับความรักที่มีให้กันและกัน

จงจำเอาไว้ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ การกระทำทั้งหมดไม่ว่าะดีหรือร้าย ล้วนขึ้นอยู่กับการใช้ชีวิตของเราทั้งสิ้น !

duchyzaza
26th April 2012, 21:13
จงใส่ใจสิ่งที่มีอยู่ อย่า ทิ้ง มันไป มันอาจไม่มีโอกาส กลับมาหาคุณ หรือ เอามันมาไม่ได้ ตลอด กาล เเฟนผมเคยบอกไว้ :)

General
27th April 2012, 03:46
ถ้าเป็นผมผมขอเลือกแฟนดีกว่า เพราะ เขาคอยช่วยเหลือเรามาตลอด
อย่าให้ความเห็นแก่ตัวของเราไปทำลายความรู้สึกดี ๆ ที่มีต่อกันเลย
ถ้ารักเขาแล้วก็อย่าทิ้งขว้างเหมือนสิ่งของที่หมดประโยชน์

jirapot
27th April 2012, 04:01
ถ้าตัวเองเถอะท่าน เรื่องนี้ให้คนอื่นคนนี่น่าพิจราณา (ผมไม่ได้แรงนะ)
เรื่องนี้อยู่กับตัวคุณ ตอบแทนคิดแทนไม่ได้หรอก

SnackJack
27th April 2012, 04:10
แฟนครับ เพราะคนเจ้าชู้ผมเองก็เป็นเราเจ้าชู้ไปเรื่อยๆมันจะถึงจุดอิ่มตัวเมื่อถึงวันนั้นเราจะโหยหารักเเท้น่ะครับ

เพราะฉะนั้นคุณควรจะคบเเฟนไว้ หรือบางทีบอกเค้าไปตรงๆเลยว่าผมเป็นผู้ชายคุณก็ต้องเข้าใจ ประมาณนี้

ปล. ผมว่าเค้ารักคุณจริงถึงให้คุณได้ทุกอย่าง โดยส่วนตัวเชียร์เเฟนครับ จำไว้นะครับเวลาคุณเลิกเจ้าชู้เเล้วคุณจะโหยหารักเเท้ ฮะๆ

Veeliving
27th April 2012, 10:44
แก้สันดานตัวเองสิครับท่าน

แล้วไปคิดมากเรื่องหน้าตาทำไม ?

ผู้หญิงหน่ะ สวยวันสวยคืน อยู่แล้วครับ

ยังไง ๆ ผู้หญิงก็สวยขึ้นเรื่อย ๆ รักแฟนตัวเองวันนี้ให้ดีที่สุดเถอะครับ

ก่อนจะเสียเธอไป

killertop
27th April 2012, 10:47
ของอย่างนี้มันอยู่ที่ใจของท่านเองหล่ะมั้ง ให้กูรูมาบอก 100 คนก็ไม่มีประโยชน์หรอก

Kellidev
27th April 2012, 10:55
คุณมีคนที่รักอยู่แล้ว แต่คิดจะเลิกเพราะมีผู้หญิงคนอื่นเข้ามา ผมตัดสินใจแทนคุณไม่ได้ เสนอความคิดเห็นไปสุดท้ายคนที่จะตัดสินใจยังคงเป็นคุณ

คิดถึงความรู้สึกแฟนคุณตอนนี้แล้วตัดสินใจ เล่นกับความรู้สึกคน กรรมมันสนองแรงนะครับ

phonrath
27th April 2012, 10:56
คุณควรจะรักแฟนคุณสิครับ เวลาคุณไม่มีเธอแล้ว คุณก็จะรู้เองอ่า