PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : nintendo ds รุ่นอะไรเล่นpokemonได้ดีที่สุด

LeoECQ
26th April 2012, 21:49
พอดีกะจะหาซื้อnintendo อยากจะถามว่ารุ่นไหนเล่นpokemonดีสุด *.*

patricklevy
26th April 2012, 21:58
ถ้าจำไม่ผิดนะครับ แต่ละตัวไม่ค่อยจะแตกต่างกันครับ มันจะมีแค่ ตรงจออ่ะครับ ที่เปลี่ยนไป nds lite กะ ndsi xl นี่ก็คล้ายๆกันครับแค่ขนาดจอของ xl จะใหญ่กว่า
นะครับ ก็แล้วแต่ว่ามีงบเท่าไหร่ครับผม ส่วนเกมส์ก็เล่นได้เหมือนกันครับ (ยกเว้น 3ds อ่ะนะ =O=)
ปล. ไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องเกมส์มากอ่ะครับ ผิดถูกยังไงก็บอกกันดีๆ ไม่ชอบ drama ครับ (ชอบแนว action fighting มากกว่า =O=)
ขอบคุณครับ

jing30752
26th April 2012, 22:08
NDS lite, NDSi, NDSi XL เล่นได้หมดอะ ขึ้นอยู่กับ ตลับแฟลต กับหาอัพแพทเกม หมั่นอัพเดทเฟิร์มแวร์ของตลับ ก็เล่นได้หมด หรือไมก็ต้องรอหน่อยถ้าเกมเพิ่งออก

3DS มันก็เล่นเกมของ NDS ผ่านตลับแฟลตได้นี่ ถ้างั้นมันก็คงจะเล่นได้ (พอดีผมยังไม่มี 3DS เลยไม่ค่อยชัวร์)

wonbank
27th April 2012, 07:07
Dsi ครับเพราะว่า pokemon ภาคใหม่ๆ dsiสามารถใช้ functionได้เต็มที่โดยเฉพาะการเล่ยผ่าน Wifiกับคนทั่วโลกถ้าต้องการซื้อแท่นะครับ
ตอนี้แนะนำซื้อ 3dsดีกว่าครับ เพราะ3dsสามารถเล่นเกม dsเก่าได้ครับแถมยังสามารถเล่นเกม 3dsได้นอกจากนี้ 3dsมียังมี fuctionเหมือน dsi ซื้อแล้วคุ้มกว่า
แต่ว่าตอนนี้ยังเล่นแผ่น copyไม่ได้ :(:(:( ถ้าซื้อต้องมีเงินซื้อตลับแท้ด้วย

DarkDealer
27th April 2012, 09:18
ถ้าจะซื้อ ds ผมว่าเล่นในคอมดีกว่ามี emu ด้วย emu เกมบอยก็มี

FreedomBlood
27th April 2012, 10:51
ถ้าจะซื้อ ds ผมว่าเล่นในคอมดีกว่ามี emu ด้วย emu เกมบอยก็มี
เล่นEMU แล้วนอนเล่น พกไปเล่นข้างนอกได้ไหมล่ะ ถ้างบหนักหน่อยนึงก็จัดXLเลยเพราะ จอใหญ่ภาพจะสวยกว่า เพราะมันขยายพิคเซลตามไปด้วยทำให้ภาพไม่แตก ส่วนเรื่อง3DSนั้นผมยังไม่ค่อยอยากแนะนำเพราะ 1.ล็อคโซน 2.แผ่นแพงพอควรซื้อ3แผ่นซื้อเครื่องใหม่ดีอีกเครื่องนึงเลย

aramis_s
27th April 2012, 12:26

555+ ตลกอ่ะ กะแล้วต้องมี คห แนวนี้มาให้ผมขำทุกที คนจะเล่นนอกบ้านดันบอกให้มาเล่นในคอม ผมมีคอมแต่ก็เล่นทั้ง PSP DS ตอนนี้ไม่มีเวลาเล่นแล้วก็เลยขายทั้งคู่ ไว้ถ้าเริ่มหาเวลาได้เมื่อไหร่ก็ว่าจะจัดวีต้ามาลองเหมือนกัน

alonedevil
27th April 2012, 12:33
ถ้าเป็นขา Handheld อยู่แล้วซื้อ 3DS มาเลยก็ได้ครับแล้วซื้อตลับแฟรชมา จะสามารถเล่นได้เต็มสตรีมเลยทั้งโอนของ Download Event อะไรงี้ แต่ถ้าจะเอาแต่กะเล่นไม่สนใจระบบที่เขาให้มา ก็ Emu ใน PC เลยครับ ^_^ แต่ผมสนุบสนุนของแท้ดีกว่า แต่ยังไงก็แล้วแต่สะดวกครับ อย่าลืมนะครับถูกใจเกมไหนเป็นพิเศษ อุดหนุนของแท้เขาด้วยคนสร้างเกมจะได้มีกำลังใจสู้ต่อครับ

DarkDealer
28th April 2012, 22:43
555+ ตลกอ่ะ กะแล้วต้องมี คห แนวนี้มาให้ผมขำทุกที คนจะเล่นนอกบ้านดันบอกให้มาเล่นในคอม ผมมีคอมแต่ก็เล่นทั้ง PSP DS ตอนนี้ไม่มีเวลาเล่นแล้วก็เลยขายทั้งคู่ ไว้ถ้าเริ่มหาเวลาได้เมื่อไหร่ก็ว่าจะจัดวีต้ามาลองเหมือนกัน
แหม แค่ตอบฮาๆ psp ผมก้มีแต่เลิกเล่นไปแล้ว ตั้งแต่ซื้อ psp มาส่วนใหญ่ผมก็เล่นอยู่ในบ้านนี่ละไม่ค่อยเอาออกนอกบ้านหรอก
ความจริงผมยังไม่เล่น emu เลย เคยจะเล่น emu ps2 แต่ดันทำไม่เป็นเลยชั่งมันดีกว่า :o มีแต่เพื่อนผมมันบอกไงว่าเล่น emu gameboy อะใช้สูตรได้ด้วย :D

aramis_s
28th April 2012, 23:40
เอาฮาก็ไม่มีอะไรครับ เพียงแต่ผมเจอคำตอบแนวนี้บ่อยๆ ตั้งกะบอร์ด FF ละ อย่าง DS ก็ไม่เท่าไหร่ เพราะบางทีผมก็ขุด Saka Tsuku, Soma Bringer มาเล่นอีมูแก้คิดถึงเหมือนกัน