PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะซื้อ The new ipad หรือซื้อ สมาร์ทโฟนดี ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ

donjuan
27th April 2012, 04:14
ก่อนอื่นเลยต้องบอกก่อนว่าผมกำลังเรียนอยู่ม.6 เห็นคนอื่นมีของดีๆใช้ก็อยากใช้มั่ง

คือผมต้องเก็บตังให้ถึง 1 หมื่นก่อนแม่ผมจึงจะเพิ่มตังค์ซื้อให้ ซึ่งตอนนี้ก็ใกล้จะถึงแล้ว

เลยกำลังตัดสินใจว่าผมจะเอาไอแพดหรือเอาโทรศัพท์ดีตัดสินใจไม่ถูกเพราะอันนั้นก็ดีอันนี้ก็อยากได้ 555+

เลยอยากถามเพื่อนๆว่าวัยเท่าผมน่าจะซื้อไรดี ถ้าซื้อไอแพด3 งบก้ได้เครื่อง 16 gb wifi

ส่วนโทรศัพท์ตอนนี้ผมก็เล็ง sony experia s อยู่ซึ่งราคาก็เท่าๆกัน เพื่อนๆแนะนำหน่อย ว่าวัยเท่าผมใช้ไรถึงจะดี

Aun_
27th April 2012, 09:31
ขึ้นอยู่กับว่าจะซื้อมาใช้ทำอะไร

เพราะกล้องและหน้าจอของ Sony กินขาดดด สเปคแจ่ม ราคาจะถูกกว่า โทรได้พกพาได้ง่าย หน้าจอมันเป็น BRAVIA® Engine (หาอ่านสรรพคุณเอานะ)
เป็นแอนดรอย ปรับแต่งได้หลายรูปแบบ โมดิฟายได้เต็มที

ส่วนไอแพต ก็นะ...... จอใหญ่ ราคาแพง เป็น ios ไอแพตใช้งานได้หลายอย่างนะ แต่ถ้าเป็นผม ผมจะซื้อ sony นะ เพราะว่า ซื้อไอแพตมาแล้วไม่รู้จะเอาไปทำอะไร ปรับแต่งไม่ได้ มันไม่โดน

อันนี้ขึ้นอยู่ว่าจะเอามาใช้ทำอะไร ถ้าอนาคต ในการเรียนมหาลัย ไอแพตอาจจะมีประโยชน์กว่า หรือเปล่า แต่อนาคต มันก็มีไอแตรุ่นใหม่ออกมาอีก ฮ่าๆๆๆ

SemIFaIL
27th April 2012, 14:11
ก่อนอื่นเลยต้องบอกก่อนว่าผมกำลังเรียนอยู่ม.6 เห็นคนอื่นมีของดีๆใช้ก็อยากใช้มั่ง

คือผมต้องเก็บตังให้ถึง 1 หมื่นก่อนแม่ผมจึงจะเพิ่มตังค์ซื้อให้ ซึ่งตอนนี้ก็ใกล้จะถึงแล้ว

เลยกำลังตัดสินใจว่าผมจะเอาไอแพดหรือเอาโทรศัพท์ดีตัดสินใจไม่ถูกเพราะอันนั้นก็ดีอันนี้ก็อยากได้ 555+

เลยอยากถามเพื่อนๆว่าวัยเท่าผมน่าจะซื้อไรดี ถ้าซื้อไอแพด3 งบก้ได้เครื่อง 16 gb wifi

ส่วนโทรศัพท์ตอนนี้ผมก็เล็ง sony experia s อยู่ซึ่งราคาก็เท่าๆกัน เพื่อนๆแนะนำหน่อย ว่าวัยเท่าผมใช้ไรถึงจะดี

New Ipad มันต้องรออีกเดือนกว่าจะเข้าไทยนะ ดูข่าวแล้วกลับลืมอีกตู แต่ตอนนี้ sony xperia s กลายเป็นของ แรร์ซะแล้วคนจองกันเพียบ ยังกะ Iphone 4s ตอนแรกๆ เลย แต่มันก็ขึ้นกับคุณว่าจะเอาไปใช้ทำอะไร xperia s มันทำอะไรได้เยอะกว่า ก็อย่างว่ามันขึ้นกับคุณว่า ถ้าเอาไปโชว์แต่กํบไม่ได้ใช้งานอะไรมากก็ newIpad ไปเลย แต่ถ้าอยากเอาไปใช้ด้วยก็ xperia s ดีกว่า

donjuan
27th April 2012, 15:10
New Ipad มันต้องรออีกเดือนกว่าจะเข้าไทยนะ ดูข่าวแล้วกลับลืมอีกตู แต่ตอนนี้ sony xperia s กลายเป็นของ แรร์ซะแล้วคนจองกันเพียบ ยังกะ Iphone 4s ตอนแรกๆ เลย แต่มันก็ขึ้นกับคุณว่าจะเอาไปใช้ทำอะไร xperia s มันทำอะไรได้เยอะกว่า ก็อย่างว่ามันขึ้นกับคุณว่า ถ้าเอาไปโชว์แต่กํบไม่ได้ใช้งานอะไรมากก็ newIpad ไปเลย แต่ถ้าอยากเอาไปใช้ด้วยก็ xperia s ดีกว่า

จริงๆแล้วไอแพดออกวันนี้ครับ แต่ผมเห็นหลายคนแนะนำงี้ ผมแน่ใจแล้วครับว่าจะเอา Xperis s เพราะผมก็ชอบมาตั้งแต่เปิดตัวแล้ว ดูรีวิวดูแล้วดูอีก อย่างได้ยิ่งกว่าตอนไอโฟนออกอีก 55

SemIFaIL
27th April 2012, 15:19
จริงๆแล้วไอแพดออกวันนี้ครับ แต่ผมเห็นหลายคนแนะนำงี้ ผมแน่ใจแล้วครับว่าจะเอา Xperis s เพราะผมก็ชอบมาตั้งแต่เปิดตัวแล้ว ดูรีวิวดูแล้วดูอีก อย่างได้ยิ่งกว่าตอนไอโฟนออกอีก 55

เดี๋ยว NewIpad มันก็จะต้องจองเหมือนกันแล้วครับ ถ้าซื้อช้าอะนะ แต่ไม่นานเท่า Iphone เลย หรือมันได้ไปเลยหว่า เห็นเพื่อนมันซื้อ Ipad 2 แล้วมันได้เลย ถ้าจะให้ดีซื้อ xperia s ไปเลยดีกว่าอยากได้อยู่แล้วนี่กล้องมันก็ดีกว่ากันตั้งเยอะ Ipad มันดีตรงที่จอใหญ่อย่างเดียว อีกอย่างพกพาลำบากด้วย

skyhot004
27th April 2012, 16:31
เห็นเค้าบอกกันว่าIpad 2ก็พอแล้วถ้าจะซื้อIpadอะนะ

Yukikaze
27th April 2012, 19:44
ผมว่า Xperia S ดีกว่านะ หรือ สนใจ One X ของกระผมมั้ยครับ(เนียน) พึ่งใช้มาได้ 3 วันจัดแบบถูกๆให้

donjuan
27th April 2012, 20:44
ผมว่า Xperia S ดีกว่านะ หรือ สนใจ One X ของกระผมมั้ยครับ(เนียน) พึ่งใช้มาได้ 3 วันจัดแบบถูกๆให้

ก็น่าสนนะครับ แต่ผมอยากได้มือ 1 อ่ะดิ ฮ่าๆๆ

หนุ่มหน้าหวาน
27th April 2012, 20:52
ผมว่า i pad 2 คุ้มกว่านะ ลดราคาด้วยแต่มันตกรุ่นไปแล้ว แต่ซื้อ new ipad เดียวมันก็ตกรุ่นเหมือนกัน ผมว่า ซื้อ ipad 2 แล้วก็หาโทรศัพที่ถูกกว่านั้นดู คุ้มกว่า

biewza02
3rd May 2012, 03:12
ท่าจะซื้อ ipad แนะนำ ipad2 ดีกว่าครับ