PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกม Skyrim ซ่อมอาวุธ ยังไงหรอครับ

anuchit2010
27th April 2012, 07:51
เกม Skyrim ซ่อมอาวุธ ยังไงหรอครับ ใช้ไม่ได้เลยพอหมดก็ต้องทิ้งตลอด อะครับ พอจะรู้วิธีซ่อมมาให้กลับมาเหมือนเดิมไหมครับ

Capathia
27th April 2012, 08:17
ไม่ต้องซ่อมครับ ไอ้ทีหมดนั่นคือ Soul ครับ ให้กดเข้า inventory แล้วใช้ Soul Stone เติมครับ (ใช่ป่าวไม่ได้เล่นนานละ แต่จำได้ว่าต้องเติมหิน) Soul Stone หาซื้อหรือหาเก็บก็ได้ เวลาเราฆ่ามอนมันจะดูดพลังให้เอง

เกมนี้อาวุธไม่พังนะครับ

akanent
27th April 2012, 08:22
ของผมนะไม่มีพังหรอกแต่มันมีพลังเวทของอาวุธแทนครับส่วนผมมีปัญหากับเกมนี้ 1 อย่างคือว่าเวลาเข้าข้างหลังศัตรูไม่รู้กดอะไรเชื่อคอมันเนียสิ