PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Rovio ส่ง Angry Birds เข้าสู่ตลาดจีน

tanonamnaj
31st July 2011, 08:07
.::Rovio ส่ง Angry Birds เข้าสู่ตลาดจีน::.

http://www.gamemun.com/wp-content/themes/current/timthumb.php?src=http://www.gamemun.com/wp-content/uploads/2010/10/angry-bird_thumbnail.jpg&h=250&w=250&zc=1

https://lh3.googleusercontent.com/-pEk2N_70f8c/TjOjV9SAWgI/AAAAAAAAf78/kl5aaaQjAB8/angry-birds-china.jpg

Rovio ส่ง Angry Birds โบยบินสู่แผ่นดินจีน ขยายแบรนด์ให้ชาวจีนรู้จักมากขึ้น Rovio ประกาศการเป็นคู่ค้ากับ Madhouse บริษัทโฆษณา นำเกม Angry Birds เกมแคชชวลบนมือถือชื่อดังไปสู่ตลาดประเทศจีน

การร่วมเป็นคู่ค้าครั้งนี้ จะเป็นลักษณะดำเนินกลยุทธ์เครือข่ายโฆษณา (Ad Network) เพื่อทำแคมเปญการตลาดมือถือโดยนำเกม Angry Birds ไปเปิดตลาดในจีน ซึ่งเกมตัวนี้เปิดตัวครั้งแรกเมื่อปี 2009 และสามารถทำยอดขายได้ถึง 12 ล้านดาวน์โหลดบน App Store และมีการต่อยอดแพลตฟอร์มเกมประเภทอื่นๆ และเป็นสินค้าด้วย

ล่าสุดเกม Angry Birds มียอดดาวน์โหลดมากถึง 300 ล้านครั้งแล้ว

Source : VentureBeat

Credit : Gamemun

soulreaper
31st July 2011, 08:13
จะได้ยิงมังกรแล้วมั้งเนี่ย:gamer

merrygoround
31st July 2011, 08:38
ส่วนตัวผมมองว่า Angry Birds เป็นแค่เกมกระแสเท่านั้น
แนวเกมก็ไม่มีอะไรมาก แต่ที่มันดังขนาดนี้เพราะคนแห่กันเล่นตามกระแสเฉยๆ
เกมแคขชวลดีๆสนุกๆกว่านี้ มีเยอะแยะเพียงแต่มันไม่ติดกระแสแค่นั้นเอง

zeebaloon
31st July 2011, 09:02
ส่วนตัวผมมองว่า Angry Birds เป็นแค่เกมกระแสเท่านั้น
แนวเกมก็ไม่มีอะไรมาก แต่ที่มันดังขนาดนี้เพราะคนแห่กันเล่นตามกระแสเฉยๆ
เกมแคขชวลดีๆสนุกๆกว่านี้ มีเยอะแยะเพียงแต่มันไม่ติดกระแสแค่นั้นเอง
ผมว่ามันไม่เกี่ยวกับกระแสอะไรหรอก เกมนี้เขาเปิดให้โหลดฟรี และระบบเกมก็เรียบง่าย
แต่ต้องใช้สมองมากในการผ่านด่านในด่านหลังๆ ผมเล่นในมือถือแอนดอย เกมมันก็ยังติดทอปอยู่

CanDiiZ
31st July 2011, 09:16
มันเป็นกระแส จริงๆนะครับ

เห็น TV ป่ะครับ พวกรายการต่างๆเอะอะอะไรก็ AngryBirds

คลิปเวลาเอามาให้ดูใน TV ก็เกี่ยวกับ AngryBirds

โฆษณาโทรศัพท์ ก็บอก สนุกกับ AngryBirds

พอมีคนนึงเล่น เพื่อนมันก็ต้องไปโหลดมาเล่นตาม

ไม่เห็นมีใครพูดถึง Zenonia / HAWX / NFS-Shift / Eternal Legacy / Spiderman / Assassin Creed / Guitar Rock Tour . . . etc.

( พูดถึงน้อย ถึงน้อยที่สุด เห็นไม่กี่รายการ )

แล้ว AngryBirds ก็มี ver. update ออกมาเรื่อยๆ มันก็เลยยังอยู่ในกระแสได้

((ที่บอกนี่ไม่ได้ว่้ามันไม่ดีนะครับ ผมก็มีครบเหมือนกัน -0-))

lip2549
31st July 2011, 09:33
มันจะกลายเป็นยิงิย่างอื่นมั้ยอ่ะ ^^

chain76
31st July 2011, 10:32
ขอนกแบบใหม่ด้วยสิ :)

spirit485
31st July 2011, 11:52
ระวังมันก็อปนะโว้ยยยยยยย 555+

pongpat011
31st July 2011, 14:51
ระวังมันก็อปนะโว้ยยยยยยย 555+

เห็นด้วยที่สุดเลยครับ อิอิ

Jetsadas1994
31st July 2011, 15:16

ผมคิดว่ามันเป็นเกมที่สนุกนะครับ เป็นเกมบนมือถือที่สนุก ลงคอมยังสนุกเลย
เล่นแล้วใช้ความคิด(หรือเปล่า)ตื่นเต้นดี ผมว่ามันสนุกอะ
ยิ่งด่านยากๆ พอเราเล่นผ่านแล้วรู้สึกภูมิใจ เห้อผ่านสักที ^^

ที่เกมนี้ดังก็อาจจะเกี่ยวกับกระแส และเกมนี้มีการโปรโมทหลายๆอย่าง ก็มีส่วนทำให้มีผู้เล่นสนใจเยอะ
เพียงแต่เกมบางเกมที่สนุกจริงๆ แต่เกมไม่ได้มีการโปรโมทหรือโฆษณา ผู้คนก็จะไม่รับรู้ว่าเกมนี้น่าเล่นไหม....
Angry Birds หากมีการอัพเดทอยู่เสมอแบบนี้ มีอะไรใหม่ๆเข้ามาเพิ่ม ตัวเกมก็จะน่าสนใจมากขึ้น
หากไม่มีอะไรเพิ่มมาใหม่ เกมก็จะซ้ำซากจำเจจนผู้เล่นเบื่อไปเอง

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวจร้าาา

One2T
31st July 2011, 15:42
มันไม่ใช่กระแสอะไรอ่ะ เกมมันดีจริง ใช้ฝีมือ ใช้หัวคิด เล่นไปก็เพลิน ไปหาข้อมูล ผลสำรวจ ยอดขายยอดดาวโหลดต่างๆดูได้
และกว่าจะดังขนาดนี้ กว่าจะมีตุ๊กตาแบบนู่นนี่มาวางขายเต็มท้องตลาดในไทย เกมนี้มันขายดีมันฮิตในไอโฟนไม่รุ้เท่าไหร่อยุ่ก่อนนานแล้ว

แต่เกมนี้คงไม่สนุกสำหรับพวกไม่มีหัวสมอง

merrygoround
31st July 2011, 17:19
มันไม่ใช่กระแสอะไรอ่ะ เกมมันดีจริง ใช้ฝีมือ ใช้หัวคิด เล่นไปก็เพลิน ไปหาข้อมูล ผลสำรวจ ยอดขายยอดดาวโหลดต่างๆดูได้
และกว่าจะดังขนาดนี้ กว่าจะมีตุ๊กตาแบบนู่นนี่มาวางขายเต็มท้องตลาดในไทย เกมนี้มันขายดีมันฮิตในไอโฟนไม่รุ้เท่าไหร่อยุ่ก่อนนานแล้ว

แต่เกมนี้คงไม่สนุกสำหรับพวกไม่มีหัวสมอง

เกมแคชชวลส่วนใหญ่มันก็ใช้ทั้งฝีมือ หัวคิด ทั้งนั้นแหละครับ เกมบน iPhone ขอเพียงแค่เกิดกระแสได้ = dev รวย
Rovio เองตอนแรกก็เป็นแค่ค่ายพัฒนาเล็กๆเท่านั้นเอง แคชชวลถึงเกมจะดี จะสนุกยังไง แต่ถ้าไม่เกิดกระแส มันไม่ดังหรอกครับ
ผมไม่ได้บอกว่าเกมมันไม่ดี ผมชอบมันด้วยซ้ำ คอนเซ็ปดี อัพเดทบ่อย ราคาถูก แต่เท่าที่ผมเล่นแคชชวลบน iPhone มา เกมดีๆกว่านี้ก็ยังมีอีก
ปล.ผมไม่ได้อคติอะไร แถมยังมองว่ามันราคาถูกเกินไปซะด้วยซ้ำ :

badman456
1st August 2011, 12:56
ระวังโดน copy นะครับพี่น้องง

TAMeAngeL
1st August 2011, 13:31
เกมนี้มันดังมาก่อน ที่จะเป็นกระแสอีกครับ ถ้าใครเคยเล่นมาตั้งแต่แรกๆ