PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเรื่อง Amplug หน่อยครับ

aunzeed001
27th April 2012, 14:18
คืิอๆ ผมต้องการจะซื้อ Amplug มาใช้ในหออ่ะครับ อยากถามว่า amplug มันสามารถเปลี่ยน เป็นเสียงคลีนได้มั้ยอ่ะครับ หรือว่าเป็นเสียงเดียวเลย เช่น ผมซื้อที่เป็น เสียงไดร์ มา แล้วอยากเล่นเสียงคลีนด้วย มันจะปรับเป็นเสียงคลีนได้มั้ยอ่ะ

http://www.ctmusicshop.com/store/product/view/VOX_Amplug_AC_30-18356440-th.html
VOX Amplug AC-30

http://www.ctmusicshop.com/store/product/view/VOX_Amplug_Metal-18356504-th.html
VOX Amplug Metal

นี่อ่ะครับ

ช่วยแนะนำหน่อย

kisserza
27th April 2012, 19:07
น่าจะได้เสียงเดียวนะครับ ผมไม่เคยลองแหะๆ Vox ทำมาหลายรุ่น ทั้ง Acoustic Rock metal แล้วก็รุ่นที่ให้ซาวแบบ เฮีย Joe Satriani ครับ รอท่านอื่นมาตอบครับ

sentinel12
27th April 2012, 19:42
ได้แค่เฉพาะ คาแลคเตอร์ เสียงต่างๆ ครับ

ยกเว้น บางรุ่น ที่ลด Gain และ เพิ่ม Volume จะได้เสียง คลีนได้ (แต่ไม่เพราะเท่าที่ควร)

aunzeed001
27th April 2012, 20:39
ได้แค่เฉพาะ คาแลคเตอร์ เสียงต่างๆ ครับ

ยกเว้น บางรุ่น ที่ลด Gain และ เพิ่ม Volume จะได้เสียง คลีนได้ (แต่ไม่เพราะเท่าที่ควร)

อ๋อๆ รุ่น AC30 สินะครับ คือผมดูในรีวิวอ่ะ เขาเล่นเสียงคลีน แต่พอมาดูในเว็บ CTMUSIC มันเสียงไดร์ เลย งง 5555

แต่รู้สึกช่วงท้ายๆ มันจะเป็นเสียงคลีนอยู่นะ

sentinel12
27th April 2012, 22:00
อ๋อๆ รุ่น AC30 สินะครับ คือผมดูในรีวิวอ่ะ เขาเล่นเสียงคลีน แต่พอมาดูในเว็บ CTMUSIC มันเสียงไดร์ เลย งง 5555

แต่รู้สึกช่วงท้ายๆ มันจะเป็นเสียงคลีนอยู่นะ

รุ่น classic rock เช่นเดียวกันครับ :)

houkago-teatime
28th April 2012, 23:15
ผมซื้อเหมือนกันครับ ยี่ห้อ Vitoos ครับ ปรับคลีนได้ครับ

แต่จะเล่น overdrive ต้องมาหมุนใหม่ (มันจะมีตัวปรับ Drive อ่ะครับ)

aunzeed001
29th April 2012, 00:28
ผมซื้อเหมือนกันครับ ยี่ห้อ Vitoos ครับ ปรับคลีนได้ครับ

แต่จะเล่น overdrive ต้องมาหมุนใหม่ (มันจะมีตัวปรับ Drive อ่ะครับ)

ใช้งานดีมั้ยครับ ผมจะเอามาเป็นตัวเลือก หน่ะ

มีรุ่นไหนที่ดีๆ แนะนำ หน่อยนะครับผม 55

houkago-teatime
6th May 2012, 12:46
ใช้งานดีมั้ยครับ ผมจะเอามาเป็นตัวเลือก หน่ะ

มีรุ่นไหนที่ดีๆ แนะนำ หน่อยนะครับผม 55

ใช้งานดีเลยหละครับ สะดวกดี เหมาะกับซ้อมโดยที่ไม่รบกวนเลยครับ
แต่ ก็ไม่รู้จะแนะนำยี่ห้ออะไรดี แต่ VOX ก็น่าจะดีครับ (ตอนแรกผมเล็ง VOX Classic Rock ไว้ แต่ร้าน music collection ไม่มีขาย เลยได้ซื้อ Vitoos แทนครับ)