PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเล่นเกมแล้วเคยเป็นแบบนี้บ้าง

sattawat1979
27th April 2012, 19:11
ต้องบอกก่อนว่า ผมเป็นพวกดองเกมคนนึงนะครับ มีเกมเยอะมากๆๆ ทุกวันนี้ยังเล่นไม่หมดทุกเกมเลย

และผมเป็นคนเล่นเกมที่ชอบติดตามเนื้อเรื่องด้วยน่ะครับ ถ้าเล่นแบบไม่รู้เนื้อเรื่องเหมือนกับมันรับรู้ความสนุกได้ไม่เต็มที่ ^ ^''

แต่ทีนี้ผมก็เป็นคนที่เบื่อง่ายด้วยเหมือนกัน เล่นๆไป แปบๆ เบื่อ เปลี่ยนเกมอีกละ = =

วันนึงบางทีเล่นเป็นสิบๆเกม แต่ไม่จบซักเกม ก็ save คาเอาไว้อย่างนั้นแหละ รอไว้วันหลังมาเล่นใหม่

แต่เนื่องจากเกมมันเยอะมาก พอกลับไปเล่นอีกที จำไม่ได้ละว่าเนื้อเรื่องที่ผ่านมาเป็นยังไงบ้าง บางทีก็เลยต้องกลับไปเล่นใหม่ทั้งหมดเพื่อเสพเนื้อเรื่องอีกครั้ง - -*

ยกตัวอย่างเกม red dead redemption ผมเล่นไม่จบซักที ทั้งๆที่ซื้อมาไว้นานแล้ว เล่นแล้วเลิกกลางคัน เริ่มเล่นใหม่ วนไปมาอยู่อย่างเนี้ย เซ็ง - -*

พอตั้งใจจะเล่นให้จบรวดเดียวมันก็ทำไม่ได้ เบื่อซะก่อน ใครเป็นโรคแบบนี้บ้างอ่ะครับ รึว่าผมเป็นอยู่คนเดียว -0-

gap
27th April 2012, 19:15
ผมไม่เคยเป็นนะ แต่ผมชอบดองเกมเหมือน จขกท. นะ ผมเล่นเกมไหนผมต้องเล่นให้จบไม่จบไม่เปลี่ยนเกม :)

10519898
27th April 2012, 19:16
ต้องบอกก่อนว่า ผมเป็นพวกดองเกมคนนึงนะครับ มีเกมเยอะมากๆๆ ทุกวันนี้ยังเล่นไม่หมดทุกเกมเลย

และผมเป็นคนเล่นเกมที่ชอบติดตามเนื้อเรื่องด้วยน่ะครับ ถ้าเล่นแบบไม่รู้เนื้อเรื่องเหมือนกับมันรับรู้ความสนุกได้ไม่เต็มที่ ^ ^''

แต่ทีนี้ผมก็เป็นคนที่เบื่อง่ายด้วยเหมือนกัน เล่นๆไป แปบๆ เบื่อ เปลี่ยนเกมอีกละ = =

วันนึงบางทีเล่นเป็นสิบๆเกม แต่ไม่จบซักเกม ก็ save คาเอาไว้อย่างนั้นแหละ รอไว้วันหลังมาเล่นใหม่

แต่เนื่องจากเกมมันเยอะมาก พอกลับไปเล่นอีกที จำไม่ได้ละว่าเนื้อเรื่องที่ผ่านมาเป็นยังไงบ้าง บางทีก็เลยต้องกลับไปเล่นใหม่ทั้งหมดเพื่อเสพเนื้อเรื่องอีกครั้ง - -*

ยกตัวอย่างเกม red dead redemption ผมเล่นไม่จบซักที ทั้งๆที่ซื้อมาไว้นานแล้ว เล่นแล้วเลิกกลางคัน เริ่มเล่นใหม่ วนไปมาอยู่อย่างเนี้ย เซ็ง - -*

พอตั้งใจจะเล่นให้จบรวดเดียวมันก็ทำไม่ได้ เบื่อซะก่อน ใครเป็นโรคแบบนี้บ้างอ่ะครับ รึว่าผมเป็นอยู่คนเดียว -0-

http://upic.me/i/vd/tigerst00044.gifhttp://upic.me/i/yu/tigerst00011.gifhttp://upic.me/i/yu/tigerst00011.gifเหมือนกันเลย เล่นไม่เคยจบก็เปลี่ยนเกม เลยต้องหันมาเล่นเกมออนไลน์ เพราะมันมีการเปลี่ยนเเปลงตลอดเวลา

casanova01
27th April 2012, 19:19
ผมเล่นทีเดียว จบ เลยน่ะ! พอเล่นจบก็ลบมันเดี๋ยวนี้อ่ะ :pardon

piekie
27th April 2012, 19:19
ผมไม่ใช่อย่างนั้น ผมก็เล่นเกมส์เยอะ บางเกมส์ตอนเริ่มเล่น มันจะมีสูตรการเล่น การใช้ปุ่มต่างๆ
ตอนแรกเล่นมันก็คล่องอยู่หรอก แต่พอเปลี่ยนไปเล่นเกมส์ใหม่ ก็จำเกมส์ใหม่
พอหันกลับมาเล่นเกมส์เก่า อ้าววววว ซวย กดตัวไหนบ้างว่ะ......

yin29576
27th April 2012, 19:20
ผมเล่นเป็นเกมๆ ไปอะนะ :D
ระหว่างเล่นก็โหลดเกมใหม่ เล่นจบ เกมใหม่ก็รออยู่แล้ว :D

27th April 2012, 19:20
เมื่อวันก่อนเล่น Vanquish อยู่ดีๆ กำลังสไลด์ยิง ปังๆๆๆ อย่างมันส์อ่ะ

แล้วลุกไปเข้าห้องน้ำ กลับมานึกไงไม่รู้เลิกเล่นเฉยเลย ไปเปิด EMU famicom เล่นมาริโอแทนซะงั้น เซ็งชีวิต 55555

jackjangri
27th April 2012, 19:21
บางทีก็เป็น :dash

bararasza
27th April 2012, 19:22
ผมเป็น เสพเนื้อเรื่อง เสพ MOD มีMOD อะไรเข้ามาใหม่ ผมก็จะลบตัวเก่า และลงตัวใหม่ แล้วเริ่มเล่นใหม่ พอมีMOD ที่ น่าสนใจกว่า ก็เอาอีก อยากจะเล่นเกมแบบ อลังการสมจริงที่สุด แต่ก็อยากเสพเนื้อเรื่องด้วย

อย่างเช่น

Half life 2 ตอนนี้ผมลงMOD นางเอก แล้วไม่พอใจซักทีพยายามหานางเอกสรุปยังออกจาก City 7 ไปได้ไม่ถถึงไหนเลย 55+

casanova01
27th April 2012, 19:23
เจ้าของกระทู้อยู่ จ.รัยหรอครับ

Mustas
27th April 2012, 19:24
ผมเล่นแบบ ผ่อนคลาย อะ เกมส่วนใหญ่จะเป็นพวก openworld มิชชั่น อิสระ แบบ ElderScroll Series , King of Amalur , JustCause ไรงี้ ที่ ภารกิจ ไม่จำเป็นต้องตายตัวหรือ ลุยเป็นด่านๆ
เน้นเก็บเนื้อเรื่องกับตำนานในเกมมันน่าสนใจดีอย่างอาวุธ อุปกรณ์ไรงี้
JustCause เอาไว้เล่นฮาๆ ไม่มีไรทำ ก็ ขับรถบัสลง จาก หิมาลัย 55

coyza2553
27th April 2012, 19:24
เป็นเหมือนผมเลย ผมเล่นไปได้ซักพักหนึ่งก็เบื่อ เวลาเบื่อก็ไปดูหนังดูจบก็อยากเล่นเกมขึ้นมาอีก ก็กลับมาเล่นอีก

27th April 2012, 19:25
เจ้าของกระทู้อยู่ จ.รัยหรอครับ

นนทบุรี ครับ

MC_cat
27th April 2012, 19:25
เคยเป็นครับ ผมจะมีสมุดเล็กๆ ไว้จด
ถ้าเล่นเกมไหน ที่มันต้องจำเนื้อเรื่อง เพื่อไข้ปริศนา หรือแก้ รหัสผ่าน อ่ะครับ
(หรือ หาบทสรุปดู - -'')

~RIP~
27th April 2012, 19:31
ไม่ได้เล่นเกมมาเป็นเดือนแล้วครับ เบื่อ - -

merisa
27th April 2012, 19:37
เป็นเหมือนกัน Emu Wii Resident Evil Zero กับ Resident Evil remade ยังเล่นไม่จบเลย ขนาดว่าปรับจน ลื่นเลย FPS 60 เร็วเกม และ BF3 ก็ยังไม่จบเลย เกมดองเยอะมากๆ ไม่มีเวลาเลย

0ryujin0
27th April 2012, 19:46
ผมเป็นๆ เหมือนเจ้าของกระทู้เลยครับ ฮ่าๆ มีคนเป็นเหมือนผมด้วย 5555

27th April 2012, 19:53
อาจเป็นเพราะมีเกมเยอะก็ได้มั้งครับ มันมีตัวเลือกเยอะเกินไป ทำให้ไม่อยากเสียเวลาเล่นเกมใดเกมนึงนานๆ

มันก็เลยต้องเล่นอย่างละนิด อย่างละหน่อย ก็เลยไม่จบซักที

nontom007
27th April 2012, 19:53

เราเป็นชาวดองเหมือนกันเลยนะคับ 5555

nontom007
27th April 2012, 19:54
แต่เกมที๋ซื้อแผ่นแท้มานี่ ผมเล่นจบนะคับ
พวกเกมที่ดองไว้คือโหลดมา เราจะไม่ค่อยเห็นคุณค่าที่แท้จิง
ไม่เหมือนแผ่นแท้