PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รุ่นน้อง แถวบ้าน ชอบ ผม ควรทำไงฮะ ?

Just
28th April 2012, 02:45
รุ่นน้อง แถวบ้าน ชอบ ผม ควรทำไงฮะ ?

4 คนอ่า เยอะด้วย แย่งกันวายวอด =w=

ขอคำแนะนำด้วยครับ

เปลี่ยนจาก 7 คน เป็น 7 ลูกได้ไหมครับ จะได้ขอพร 555

หาให้ได้ครบ7ครับ แล้วจัดตามวันเลย :o
ล้อเล่นนะครับ

เราไม่รู้ไเราไม่หล่อ รอคนอื่นมาตอบให้นะ

ผมว่าน้องเขาไม่ได้เล่นแล้วล่ะครับ เขาเดินมาบอกผมเลย "รักพี่่...อ่า" *-*

ผมคิดว่ารุ่นน้องชอบรุ่นพี่นี้มัน...เป็นแค่เรื่องเล่นๆของกลุ่มเค้าน่ะ
ในความคิดผมน่ะ

คุณจะโดน ลูกซอง แทนผมป่ะละ ? :sweat

ไม่ชอบก็บอกตรง ๆ สิครับ

กลัวพ่อเขาเอาปืนมายิงหรอ :sweat

ถ้า ป.4 ผมแก้ปัญหาเองได้แล้วล่ะ

อย่าบอกน่ะว่าเด็กป 4

จัดไปครับ ข้างๆพอแล้วกัน อาย ><

ขอดูหน้านายหน่อยได้ไหม้

ไม่ถึงขั้นตบตีหรอกครับ แค่ไม่อยากให้พวกน้องๆมาเสียเวลากับผมน่ะ เดินตาม ถึง Teen บ้าน = = แล้วก็เดินกลับ เหมือนเดินมาส่งอ่ะนะ แต่ก็ขอบคุณน้องๆเขา

ถ้าถึงขั้นตบตี คุณควรจะไปห้ามน่ะ เพราะคุณคือตัวตนเหตุ ถึงคุณไม่ได้ไปทำโดยตรง แต่หน้าตาหรือนิสัยคุณไปทำให้น้องๆเขาทะเลาะกันในทางอ้อม สิ่งที่ดีที่สุดคือการไปอธิบายให้กับรุ่นน้อง เรื่องเกี่ยวกับความรักถ้าหากจะรัก รักได้แต่ต้องมีขอบเขตในการรัก ไม่ใช่ให้ความรักมาบดบังความคิดทำให้ไม่มีสติในการยับยั้งชั่งใจ ความรักเป็นสิ่งที่สวยงามไม่ใช่ทำให้เกิดการทะเลาะซึ่งกันและกัน (ถ้าคุณไม่รักใครเลยทั้ง4คนบอกไปว่า พี่คิดแค่เพียงน้องสาวที่แสนดี จงขยันเรียนให้มากๆและพี่จะคอยดูความสำเร็จของน้องๆน่ะ ^^บอกไปงี้ได้ผลชัวร์ครับ เพราะผมเคยลองมาแล้ว)

degden009
28th April 2012, 02:49
หาให้ได้ครบ7ครับ แล้วจัดตามวันเลย :o
ล้อเล่นนะครับ

เราไม่รู้ไเราไม่หล่อ รอคนอื่นมาตอบให้นะ

Ezreal
28th April 2012, 02:49
ผมคิดว่ารุ่นน้องชอบรุ่นพี่นี้มัน...เป็นแค่เรื่องเล่นๆของกลุ่มเค้าน่ะ
ในความคิดผมน่ะ

Veeliving
28th April 2012, 02:50
ไม่ชอบก็บอกตรง ๆ สิครับ

กลัวพ่อเขาเอาปืนมายิงหรอ :sweat

whitebaa555
28th April 2012, 02:52
ตอบไม่ถูก มันวุ่นวาย จัง

ลอง คบดูนิสัย ของทั้ง4คน ดูน่ะครับ

ว่าคนไหน แปะ ๆ กับเราสุด

ฮ่า ๆ ๆ

อยากมีรุ่นน้องมาชอบ แบบนี้จัง :blush

evils13th
28th April 2012, 02:53
อย่าบอกน่ะว่าเด็กป 4

Alonenes
ขอดูหน้านายหน่อยได้ไหม้:pleasantry:rofl

Powerexell
ชอบก็บอกไม่ชอบก็บอก ก็แค่นั้นอย่าไปคิดอะไรมาก

bigspy77
28th April 2012, 02:56
ถ้าถึงขั้นตบตี คุณควรจะไปห้ามน่ะ เพราะคุณคือตัวตนเหตุ ถึงคุณไม่ได้ไปทำโดยตรง แต่หน้าตาหรือนิสัยคุณไปทำให้น้องๆเขาทะเลาะกันในทางอ้อม สิ่งที่ดีที่สุดคือการไปอธิบายให้กับรุ่นน้อง เรื่องเกี่ยวกับความรักถ้าหากจะรัก รักได้แต่ต้องมีขอบเขตในการรัก ไม่ใช่ให้ความรักมาบดบังความคิดทำให้ไม่มีสติในการยับยั้งชั่งใจ ความรักเป็นสิ่งที่สวยงามไม่ใช่ทำให้เกิดการทะเลาะซึ่งกันและกัน (ถ้าคุณไม่รักใครเลยทั้ง4คนบอกไปว่า พี่คิดแค่เพียงน้องสาวที่แสนดี จงขยันเรียนให้มากๆและพี่จะคอยดูความสำเร็จของน้องๆน่ะ ^^บอกไปงี้ได้ผลชัวร์ครับ เพราะผมเคยลองมาแล้ว)

whitebaa555
28th April 2012, 02:59

ผมชอบคนนี้ มีเหตุผลดี ฮ่า ๆ ๆ :victory

zinman
28th April 2012, 03:09
แจกบัตรคิว :pleasantry

meltifilish
28th April 2012, 03:14
เป่า...ยิ้ง.....ฉุบ !! :clap

pok09295
28th April 2012, 03:16
รับมาสวิงกิ้งเลย4-1มันแน่ (ล้อเล่น) เปน ผมก็สนองให้น้องเลยถ้าน่ารัก

sartan999
28th April 2012, 17:39
ถ้าคุณมีแฟนแล้วก็ พามาเดินควงกันให้พวกน้องๆเค้าเห็นเลย คราวหน้าไม่มายุ้งชัวร์

BlackCoke
28th April 2012, 17:47
จัดเต็มไปเลยครับ แต่อย่าไปจริงจังมากครับ 5555 แต่ก็อย่าละเลยเกินไปล่ะ ซักวันอาจจะเสียดาย

dojo123753951
28th April 2012, 17:47
ดูท่าจะหล่อ...เคยเจอเหมือนกันครับแต่เป็นรุ่นเดียวกัน

เฉยๆไว้เดี๋ยวเค้าก็เลิกเอง..แต่ก็ไม่ใช่เฉยจนรุ่นน้องหาว่าหยิ่งแซวๆไปบ้าง

Lost Seraph
28th April 2012, 20:37
ฆ่ามันให้หมด