PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเคยโดน เพื่อนทิ้งมั้ง

seagamer
28th April 2012, 11:22
แบบโดน เพื่อนแบน ไม่คบ ไม่ยุ่ง ไม่คุยด้วยมั้ง

ทั้งๆที่เราไม่ได้ทำอะไรทำตัวปกติ เมื่อก่อน เฮฮา สนุกสนาน แต่ตอนนี้ ดูห่างเหิน เหมือนไม่อยากคุยด้วย

ผมก็มานั่งคิด นอนคิด ผมก็ยังงงๆ ว่าทำไม เพื่อนๆ ผมถึงทำแบบนี้กับผม ผมไม่ค่อยสบายใจเลยครับ

ผมขอคำแนะนำด้วยครับ (เด็กสมัยนี่ ทำไมมันชอบแบ่งพักแบ่งพวกกันหนักว่ะ ผมละไม่เข้าใจ)

ใครเคยเป็น ช่วยมาคอมเม้นท์ หน่อยครับ

diawnaja
28th April 2012, 11:32
เคยแบบนั่งกับมันอยุ่ดีๆแฟนมันมา มันทิ้งผมไปหาแฟนเลย

กรณี จขกท. แนะนำ เดินไปคุยเลยครับ ผู้ชายด้วยกัน รึมันอาจรู้ว่าคุณเป็นเกย์ มันเลยปลีกตัวออกห่าง

คุยครับ ทุกอย่างกระจ่าง

seagamer
28th April 2012, 11:33
เคยแบบนั่งกับมันอยุ่ดีๆแฟนมันมา มันทิ้งผมไปหาแฟนเลย

กรณี จขกท. แนะนำ เดินไปคุยเลยครับ ผู้ชายด้วยกัน รึมันอาจรู้ว่าคุณเป็นเกย์ มันเลยปลีกตัวออกห่าง

คุยครับ ทุกอย่างกระจ่าง

ผมไม่ได้เป็นเกย์ครับ คุณพูดกับผมแบบนี้ คุณจะหาเรื่องใส่ตัวได้นะครับ อยู่ดีๆ มาหาผมเป็นเกย์ บ้าหรือเปล่า

Capathia
28th April 2012, 11:39
คุณเคยไป .... ในเฟสบุ๊คเพื่อนคุณหรือเปล่า

kokore
28th April 2012, 11:39
เข้าไป คุยเลย ให้รู้เรื่อง เขาห่างเราทำไม หรือ คิดไปเองหว่า

jabbawockeez70
28th April 2012, 11:41
อ้าวๆ ขำๆครับ อย่าจิงจังซิ

newchamea
28th April 2012, 11:43
อ่อ มันได้เพื่อนใหม่ครับ (คงจะดีกว่าผม) เท่านั้นละ ก็ไม่ได้คุยกันอีกเลย จนวันหนึ่ง มันด่าพ่อ-แม่ ผม ผมก็ท้าต่อยเลย วันนั้นผมใส่เละและ Winner ฮ่าฮ่า

SpSkBoy
28th April 2012, 11:45
ผมเคยโดนครับ สนิทกันมาก ไปไหนไปกัน เจออะไรกันมาก็เยอะ
ปิดเทอม ฤดูร้อนยังมาเที่ยวหากันอยู่เลย เปิดเทอมปุ๊บจบ ลบเฟสด้วย
ไม่ยุ่งไม่คุย มองหน้ายังทำหน้าตาแบบชัดเจน
ผมก็สืบจนรู้เรื่องเท่านั้นแหละ อยากเลิกคบ ก็เลิกคบดิ ดูเหตุผลที่เลิกแล้วกับมิตรภาพ
ถ้าอยากเลิก ก็เลิกไปเหอะ :rtfm

[Really~Nuts]
28th April 2012, 11:46
ไม่เคยแฮะ มีแต่ผมจะไม่คุยกับมันเองเพราะงี่เง่าเกินทน ยังไงคุณก็ลองไปคุยกับพวกนั้นตรงๆดูละกัน ถ้าพวกนั้นไม่ตอบอะไรก็เฉยๆเอาไว้ก่อน

as784125
28th April 2012, 11:49
เคยแต่โดนแกล้งเล่น

thewarriorone
28th April 2012, 11:54
บอกเพื่อน จขกท. คืนนี้เปิดตูดรอเลย แล้วต้องดีกันนะ แค่เนี้ยเรื่องก็จบแล้ว :victory

OBSETION
28th April 2012, 11:56
ผมว่าถ้าเรื่องแบบนี้ไม่คุยกัน ไม่มีทางรู้ครับว่าเค้าไม่พอใจอะไรเรา หรือยังไงก็แล้วแต่ ผมว่าควรคุยครับ ถามเลย เห้ย***เป็นไรว่ะ กูทำไรให้***โกรธวะ (หยาบขออภัย)

maxonline17
28th April 2012, 11:59
เคยแต่โดนแกล้งอ่ะ

avenues1
28th April 2012, 12:04
ไม่เคยโดนเพื่อนทิ้ง เคยโดนแต่แฟนทิ้ง

anoko
28th April 2012, 12:05
เค้าเรียกว่าเพื่อนกิน อย่าไปคบเลยครับ คบกันไม่เท่าไหร่เสือกหนี เป็นผมผมไม่ตามง้อหรอกครับ
ทุกวันนี้ก็อยู่คนเดียวได้ เพื่อนแฟนก็มี แฟนอยู่ไกลด้วย แต่ก็อยู่ได้ ชีวิตไม่มีอะไรหรอกครับ เหงาก็เช่าหนังมาดู เล่นหมากฮอสออนไลน์ เพื่อนตายสมัยนี้หายากครับ

yoshi3416
28th April 2012, 12:08
ผมเคยโดนแค่ครั้งเดียวครับ วันนั้นเป็นวันเกิดผมครับพวกเพื่อนมันรวมหัวกันแกล้งผมรวมทั้งแฟนผมด้วย พวกมันไม่คุยไม่สนผมเลยวันนั้นเป็นวันที่ผมเหงาที่สุดในชีวิตอะ

พอถึงตอนเย็นพวกเพื่อนผมมันก็มารวมตัวที่บ้านผมแฟนผมก็เป็นไปกับเค้าด้วย แล้วพวกมันก็เอาเค้กวันเกิดมาให้ผมเป่า น้ำตาแทบไหลครับ เล่นกันแรงมากพวกนี้ เล่นกันแรงจริงๆ

abandony
28th April 2012, 12:09
เพื่อนทิ้งก็ช่างมันครับ ถ้าเป็นพวกเพื่อนกินไม่ต้องไปตามง้อ
เพราะถ้าเรามีแต่เพื่อนกินเนี้ยถ้าเกิดเรื่องอะไรมันก็ทิ้งเราอยู่แล้ว(เพราะตรูเคยโดนมาแล้ว)

bigspy77
28th April 2012, 12:13
ลองถามเพื่อนครับ ว่าทำไมถึงไม่ค่อยคุยไม่ค่อยสนใจไม่ค่อยสนิทเหมือนแต่ก่อนเรา(คุณ)ทำอะไรให้พวกนายไม่พอใจนายบอกเรามาได้ไหม ลองถามดูก่อนน่ะครับ

Rozie.
28th April 2012, 12:15
ผมก็เคยโดนเหมือนกันครับ ตอนนั้นเศร้ามาก และคิดๆว่าจะลาออกจากโรงเรียนเลยด้วย ซึ้งก่อนหน้านั้นก็คือยังคุยกันยังเล่นกันอยู่แบบปกติดี แต่พอมีเพื่อนที่แบบ...นั้นแหละ!! เข้ามาเพื่อนผมก็เริ่มเปลี่ยนไป
จากที่เคยพูดกันได้ทุกเรื่อง บอกกันได้ทุกอย่าง กับเหมือนไม่สามารถไว้ใจกันได้ 100% แต่ล่ะคนก็เริ่มทำตัวเหินห่างแล้ว ยิ่งพอเริ่มมี แฟนกัน ผมเหมือนแบบ โดดเดี่ยวมาก!! ...ปัจจุบันผมก็ ไม่ใส่ใจแล้วใครจะยังไงก็ชั่งมันเราก็ทำวันนี้ของเราให้ดีก็พอแล้ว และก็ยังมีครอบครัวที่รัก และก็ได้เพื่อนๆพี่ๆน้อง บอร์ด JKG นี้แหละที่ทำให้ผมรู้สึกดีขึ้นมากเหมือนไม่ได้อยู่เพียงลำพัง ไม่ว่าจะมีการโพส รูป วิดีโอ เรื่องเล่า ฯลฯ ที่ตลกขบขัน ทำให้ผมสามารถหัวเราะได้ ^^ (ได้ระบายซะยาว... รู้สึกดีมาก อิอิ ขอบคุณ จขกท. และ JKG มากครับ)

Veeliving
28th April 2012, 13:24
ผมไม่แคร์ฮะ ผมไม่ชอบง้อคน - -

อยู่คนเดียวผมก็สบายละ

Snop
28th April 2012, 13:40
ลองอยู่คนเดียวซะบ้างครับ จะได้มองตัวเองได้ทะลุปุโปร่ง แล้วจะได้วางตัวได้ถูกต้องครับ

ooi404
28th April 2012, 15:17
ผมเคยโดนครั้ง 1 โคตรเจ็บอะครับ ผมนั่งคิดและก็ร้องไห้ ว่าทำไมถึงเป็นอย่างงี้
สำหรับผม เพื่อนคือที่ 2 ของชีวิต ที่ 1 คือพ่อแม่

GD38
28th April 2012, 15:26
แต่ที่รู้ๆ ขอแค่มีเวลาส่วนตัวบ้าง ไม่ใช่มันเอาเวลาไปหมดเลย
ที่เคยโดนโคตรเซงเลย เวลาที่อยู่โรงเรียนมันเอาเวลาไปหมดเลย แค่นั่งเล่นเฟส มันมองจอคอมทีจอแทบแตก
เวลากลับรีบก็รีบ มันบอกให้ไปส่งในตัวเมืองหน่อย ไม่ไปมันก็งอล
ขอแค่ความส่วนตัวที่โรงเรียนสักชั่วโมง มันไม่ให้เลย ไม่ว่าจะคุยกับแค่พูดเบาๆ มันต้องรู้เรื่องไปทุกอย่าง
มันมาแบบนี้ก็ไม่ไหวเหมือนกัน

Kellidev
28th April 2012, 15:57
ผมเคยโดนแบน เพราะเพื่อนมันจะโดดเรียนกัน เฉพาะผู้ชายบางกลุ่มรวมถึงหัวหน้าห้อง(ที่เป็นผู้ชาย)
แต่ผมจะไปเรียน มันเลยแบนแต่เพื่อนสนิทผมที่โดดไปด้วยก็คุยกันปกติเพราะคบมานาน โดนแบนแบบไม่คุยไม่อะไรยังดีครับ

มันจะมีอีกแบบที่แบน แต่แสร้งทำมาคุยมาเฮฮา ลับหลังนินทาว่าร้ายในหมู่พักพวก
ตอนคุยกับเพื่อนก็มาเนียน แทรกเข้ามาแล้วชวนเพื่อนคุย ให้เห็นว่าอยู่กับพวกมันดีกว่า - -

dojo123753951
28th April 2012, 16:33
เพื่อนกินครับถึงจะทำอย่างนั้น...จขกท.ลองฝึกอยู่ได้ด้วยตัวเองบ้างคนเราไ่จำเป็นต้องมีเพื่อนเยอะเสมอไป

sartan999
28th April 2012, 17:14
จขกท. คุณยังดียังพอมีโอกาศคุยกันได้แต่ของผม มันหักหลังผมก็เพราะเรื่ืองเงินเพราะมันไปเจอคนที่คอยเลี้ยงเงินมัน เลยหักหลังผมที่คบกันมาตั้ง6ปี ขนาดมองแค่หน้ามันก็จะมาหาเรื่องผม ผมจึงแตกหักกับมันเพราะเรื่องเงิน

akablood
28th April 2012, 18:41
ผมไม่ได้เป็นเกย์ครับ คุณพูดกับผมแบบนี้ คุณจะหาเรื่องใส่ตัวได้นะครับ อยู่ดีๆ มาหาผมเป็นเกย์ บ้าหรือเปล่า

ต้มน้ำรอ.. - -

sakolsak
28th April 2012, 20:31
ส่วนมากเวลาโดนทิ้งก็ตอนที่โกรธเคืองกันอ่ะ แบบมีเรื่องกัน

peeknwza
28th April 2012, 20:36
ไม่เคยโดนทึ้งเลยเคยแต่โดนแกล้ง

General
28th April 2012, 20:39
ผมเคยสมัยเรียนมัธยมสนิทกันมากอ่ะ มาอีกวันไป ร.ร ปกติเจอมันก็ชวนคุยเล่นเฮฮาปกติ แต่วันนี้มันดันหงุดหงิดไรมาไม่รู้ ด่าผมซะยับเลยอย่างกับไม่รู้จักกันมาก่อน
ทั้ง ๆ ที่ปกติประจำเราก็คุยไปด่าไปแบบนี้ประจำ แล้วมันก็ไปบอกเพื่อนในกลุ่มบอกว่าจะเลิกคบ ตอนนั้นผมคิดในใจ "เรื่องอะไรวะถึงขั้นเลิกคบเป็นเพื่อนเลย" ถามมันก็ไม่บอก
ทั้งที่ปกติมันเป็นคนอารมณ์ดีเฮฮา ตอนหลังก็ไปคุยกับมันแบบยอม ๆ มัน มันก็เลยดีด้วย หลังจากทะเลาะกันเหมือนรู้จักกันมากขึ้นหลังจากนั้นก็ไม่ค่อยได้ทะเลาะกัน
จนปัจจุบันก็งง ๆ มันโกรธเราเรื่องไรหว่า จะว่าโดนอำก็ไม่ใช่ เพราะ ตอนนั้นน้ำเสียง หน้าตา มันโกรธของจริง 555

Princecoke
28th April 2012, 20:41
ก็ไม่ต้องครับ เพื่อนแท้หายาก

เพื่อนแบบนี้ไม่ใช่หรอก เพื่อนแท้ทำผิดแค่ไหนก็ต้องคุยกันครับ ไม่ตัดง่ายๆแบบนี้หรอก

jinzo
28th April 2012, 20:41
ผมไม่แคร์ฮะ ผมไม่ชอบง้อคน - -

อยู่คนเดียวผมก็สบายละ

ขอจับมือเลยครับ

เราไปกันได้ๆ :cool:

skullza
28th April 2012, 20:42
เราเคยนะ แค่ไม่ต้องคิดอะไรมาก พึ่งตัวเองดีกว่า คิดซะว่าเหมือนตัดใส้ติ่ง

tiktee37
28th April 2012, 20:48
เคยสิต้องเด็กๆกำลังไว้รุ่นแต่ปัญหานี้จะหายไปถ้าเริ่มโตขึ้น