PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลง UbisoftGameLauncher แล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น

goo.glPiNocCHiO
28th April 2012, 20:39
คือว่าผมอยากเล่น Assassins Creed 2 มากเลยอ่ะครับ เพิ่งได้การ์ดจอใหม่น่ะครับ
ลงเกมตามปกติแล้วนะครับ แต่พอไปดู C:\Program Files\Ubisoft กลับมีแค่โฟลเดอร์ Assassin's Creed II อย่างเดียวครับ
ไม่มีโฟลเดอร์ gamelauncher เลยอ่ะครับ จึงทำให้แคร็กไม่ได้ ตัวเกมที่ลงเป็นของ SKIDROW ครับ ช่วยด้วยนะครับ

โหลด UbiGameLauncher มาลงใหม่ก็เหมือนเดิมครับ

jackylucky
29th April 2012, 17:48
ลองเข้า control panel >> Program >> Uninstall

แล้วหา Ubisoftgamelauncher , Ubisoft game launcher

ถ้าเจอก็ลบไปเลยครับ แล้วลงใหม่ครับ...

ถ้าไม่เจอมาบอกได้ครับ

ปล. ผมแนะนำเล่น Assassin's creed brotherhood เลยครับ มันส์ที่สุดแล้ว ถึงเนื้อเรื่องจะสู้ภาค 2 ไม่ได้แต่มันส์กว่าครับ ภาพสวยเหมาะลองการ์ดจอด้วย แต่ว่าแบบกินเนื้อเรื่องก็ภาค 2 อ่ะแหละครับ