PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำยังไงถึงจะมีเพื่อน ญ อ่ะ เพื่อน ช.ด้วย - - (เอาจริง ไม่เอามาม่าใดๆ ทั้งสิ้น)

jokabobo147
28th April 2012, 21:19
ผมเป็นคนที่เหมือนกับว่า คุยได้กับทุกคน ไม่ว่า ญ หรือ ช แต่ ว่า ผมเหมือนไม่มีเพื่อนเลยอ่ะ มันรู้สึกเหมือนกับว่าเป็นแค่คนรู้จักกันแต่ไม่ได้เป็นเพื่อนกัน :(
ผมควรจะเริ่มยังไงอ่ะครับ
เพื่อน ช
คือว่า ผมเล่น กีต้าร์อยู่ควรจะเอาเรื่องกีต้าร์ไปคุยกับกลุ่มเพื่อนที่เล่นเป็นวงอยู่ดีมั้ย
เพื่อน ญ
อันนี้ผมไม่รู้ว่าควรทำไงอ่ะครับ มันก็ไม่มีใครรังเกียจผมหรอกนะมียิ้มให้กันบ้างไรบ้าง แต่ เวลาเค้ามองมาก็เค้าก็ไม่ได้คิดไรหรอกนะ แต่ผมไม่กล้าสบตายังไงไม่รู้อ่ะ อีกอย่างมันก็เป็นแบบ บรรทัดแรกนั่นแหละ - -
แนะนำหน่อยครับ ผมควรจะทำตัวยังไงดี

CrYzTeX
28th April 2012, 21:21
อยากหาเพื่อนที่เล่น OSU! เป็น - -"

Onion
28th April 2012, 21:43
Tip : ไม่ต้องเน้นหน้่าตา

ใช้ได้กับ ญ ช

1. เน้น "คุย" สนุก กวนเท้าได้ (อย่ามาก) หาเรื่องสนุก หรือเรื่องรอบตัวสนุก :rtfm
2. ช่วย "เพื่อน" บ้าง เช่นการบ้าน เสร็จ ก็ให้มันลอกบ้าง (บางครั้ง)
เพื่อน ชาย

1. น้ำใจ
2. การพูด
3. ดูอารมณ์เพื่อนด้วย (ไม่ใช่เพื่อนกำัลังเศร้า ไปชวนเพื่อนคุยเรื่องเกมส์ ให้เพื่อนอยู่คนเดียวบ้าง)

เพื่อน หญิง

1. พูดจา กวนๆได้ เน้นสนุก (ผู้หญิงเขาชอบเสียงหัวเราะ)
2. ถ้า ผู้หญิงจิงจัง เราก็ควรจิงจัง (เช่นผู้หญิงมาปรึกษาเรื่องหัวใจกับเรา ประมาณนี้ :heart)
3. หัด ทำอะไรที่ เป็นกลุ่มกับเพื่อน ช เช่น Fus Ro Dahhhhhhhhh !? กับเพื่อน (เพราะผู้หญิงเขาจะมอง ) เหมือนเป้นจุดเด่นเน้นสนุก
*อย่าไร้สาระจนเกินไป จะกลายความรำคาญ ผู้หญิงไม่ชอบไร้สา่ระมากเกินไป ๆๆๆ*

*อย่าเปิดเผยความลับเพื่อนให้คนอื่นรู้*
*อย่านินทาเพื่อนลับหลัง*
*อย่าอวดว่าตัวเองเก่งมากเกินไป*
* ช่วยงานกลุ่มบ้าง บางครั้ง *

อยากซื้อเพื่อน ต้องซื้อด้วยใจ ไม่ใช่ด้วยเงิน

newchamea
28th April 2012, 21:46

1. เน้น "คุย" สนุก กวนเท้าได้ (อย่ามาก) หาเรื่องสนุก หรือเรื่องรอบตัวสนุก :rtfm
2. ช่วย "เพื่อน" บ้าง เช่นการบ้าน เสร็จ ก็ให้มันลอกบ้าง (บางครั้ง)
เพื่อน ชาย

1. น้ำใจ
2. การพูด
3. ดูอารมณ์เพื่อนด้วย (ไม่ใช่เพื่อนกำัลังเศร้า ไปชวนเพื่อนคุยเรื่องเกมส์ ให้เพื่อนอยู่คนเดียวบ้าง)

เพื่อน หญิง

1. พูดจา กวนๆได้ เน้นสนุก (ผู้หญิงเขาชอบเสียงหัวเราะ)
2. ถ้า ผู้หญิงจิงจัง เราก็ควรจิงจัง (เช่นผู้หญิงมาปรึกษาเรื่องหัวใจกับเรา ประมาณนี้ :heart)
3. หัด ทำอะไรที่ เป็นกลุ่มกับเพื่อน ช เช่น Fus Ro Dahhhhhhhhh !? กับเพื่อน (เพราะผู้หญิงเขาจะมอง ) เหมือนเป้นจุดเด่นเน้นสนุก
*อย่าไร้สาระจนเกินไป จะกลายความรำคาญ ผู้หญิงไม่ชอบไร้สา่ระมากเกินไป ๆๆๆ*

*อย่าเปิดเผยความลับเพื่อนให้คนอื่นรู้*
*อย่าอวดว่าตัวเองเก่งมากเกินไป*
* ช่วยงานกลุ่มบ้าง บางครั้ง *

อยากซื้อเพื่อน ต้องซื้อด้วยใจ ไม่ใช่ด้วยเงิน
ผมชอบนินทาแต่ไม่ลับหลัง ฮ่าฮ่า
(เพื่อนกินหาง่ายเพื่อนตายหายาก จงพยายามต่อไปครับ)

Gu Pai!
28th April 2012, 21:47
ผม เพื่อนที่ไปไหนมาไหนด้วยมีไม่กี่คน

เพื่อนร่วมห้องเรียนกบอกตรงๆ สนิท ไม่กี่คน ผมมักไปสนิทกับเพื่อนห้องอื่นมากกว่า = ="

เพื่อนผู้หญิง มีน้อยนะ ส่วนใหญ่จะมีแต่พวกแฟนเพื่อน แต่ตัวเอง ไม่เคยจีบใคร = ="

แต่ตอนนี้ เพื่อนเล่นเกม ผมเยอะ ^^ 555+

kimnasa
28th April 2012, 21:54
ห้องผมผช8คนผญ22อะมันเลยเข้ากันง่าย๕๕๕
ลองเข้าไปคุยๆเล่นๆกวนๆก็ได้ครับ

pon34646
28th April 2012, 22:33
เอิ๊กๆ เพื่อนไม่ว่าจะชายจะหญิง เค้าชอบคนสนุกๆเฮฮาและร่าเริงคับ

Yoddy's
28th April 2012, 22:37
คุณก็ต้องหา คนที่สนใจสิ่งที่คล้ายๆคุณ เช่น ดนตรี บอล เกมส์ เพลง ไรประมาณนี้อะ แล้วจะคุยสนุก แล้วก็สนิทกันไปเองอะครับ :rofl

comboxxx
28th April 2012, 22:40

เพื่อน ชาย

1. น้ำใจ
2. การพูด

เพื่อน หญิง

*อย่าอวดว่าตัวเองเก่งมากเกินไป** ช่วยงานกลุ่มบ้าง บางครั้ง *

สีแดงสำคัญมากครับ อย่าอวดเก่ง เพื่อนคือเพื่อน อย่าคิดเล็กคิดน้อยครับ แต่ถ้าเกินไปก็ต้องคิดดูอีกที จากประสบการณ์ผมเอง

icezaazark
28th April 2012, 22:45
ผมมีเพื่อนตายตอนนี้เริ่มเกิน4คนละ อยากมีเพื่อนมันไม่ยากอย่างที่คิดหรอกครับ เป็นแค่เราคิดมากไปเองว่าถ้าเราไปคุยกะคนนั้นคนนี้ เค้าจะคุยกับเรามั้ย!?
เอาง่ายๆละกัน เพื่อนชาย :นายๆ แล้วก็คุยไป.....
เพื่อนหญิง เธอๆ ............
ผมใช้แค่เนี้ย เพื่อนก็เยอะแยะละ (ส่วนใหญ่เป็นเพื่อนได้เพราะนิสัยด้วย ทำตัวเฮฮาก็เข้ากับคนอื่นได้ง่ายสุดละเน้อ:dance)

boysakoa
29th April 2012, 02:03
คุณทำตัวออกห่างเขาเองปล่าว เพื่อน อะ มันคุยได้หมด ยังไงก็เพื่อน แต่ถ้าทำตัวออกห่างเองก็ช่วยไม่ได้นา

Minoritanz!
29th April 2012, 09:48
อันนี้คงให้คำตอบไม่ได้ เพราะผมก็ไม่มีใครคบครับ ฮา

warhead007
29th April 2012, 23:10
ผมก็ไม่รู้จะบอกยังไงดี ห้องผมเขามีหลายกลุ่มอะครับ 1.กลุ่มเล่นไพ่ยูกิ 2.กลุ่มมอไซค์(ไม่แว้นนะครับ แต่ชอบแต่งรถอยู่) 3.เด็กเรียน และอะไรอีกไม่รู้จำไม่ได้ ผมก็ไหลไปได้เรื่อยๆอะครับ คือเราก็ต้องไปคุยเรื่องที่พวกเขาชอบกัน เช่น กลุ่มไพ่ผมก็เล่นกับพวกเขา กลุ่มมอไซค์ต้องอาศัยความรู้หน่อย (ส่วนใหญ่ผมเป็นพวก spy บอกข่าวใหม่ๆเกี่ยวกับมอไซค์:)) กลุ่มเด็นเรียนก็อาศัยความรู้นิดนึง ไปถามเขา ช่วยเขา คือผมเข้ากับคนง่ายอะครับ เอาง่ายๆนะครับ อย่าเกร็ง อย่ากลัว คุยกันตอนแรกปุ๊ปก็ไหลไปเรื่อยๆเลยครับ ลองทำดู

juventusfc001
29th April 2012, 23:12
จขกท. หน้าตาดีปะครับ

chavalit1997
30th April 2012, 01:26
บอกเค้าแอดเรามา

ultramanbabe
30th April 2012, 01:30
เป็นตัวของตัวเอง พยายามตลกไว้ กวนหน่อยๆ
เดี๋ยวก็มาแกล้งเอง ผมก็โดนทุกคนแก้ลงหมดเลย
แบบบ ทั้งห้องมาแกล้งผมคนเดียว

jomemy
30th April 2012, 01:36
จขกท อายุเท่าไหร่ ครับเนี่ย