PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอสอบถามผู้ที่เล่นGarry's Modผ่านSteamหนอ่ยครับ

HearTLockER
29th April 2012, 11:05
คือถ้าผมซื้อGarry's Modมา เเต่ไม่ได้ซื้อพวกCounter Strike
เเล้วผมลงAddonเเมพที่มันมีโมเดลของเกมCounter Strike มันจะเเสดงผลเป็นErrorไหมครับ ?
เเล้วถ้าเป็นเช่นนั้น วิธีเเก้วิธีเดียวคือต้องซื้อCSด้วยใช่ไหมครับ ?

ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ

ปล.ถ้ามีเกมsteamอะไรถูกๆเหมือนGarry's Modเเต่สนุกก็เเนะนำด้วยนะครับ :)

Noname1
29th April 2012, 11:50
คือ ถ้ามี HL2 ครบทุกภาค ก็ใช้ได้แล้วครับ แต่ Map ส่วนใหญ่จะให้ของ จากเกม CSS หมดครับ หรือมีแค่ TF2 ก็ได้นะครับ แต่จะมองเห็นได้เฉพาะ ของเกม TF2 เท่านั้น

ผมแนะนำตามนี้ครับ(เกมที่ควรมี เมื่อเล่นเกม GMOD เพราะจะไม่มีการ Errror อะไรทั้งสิน)

1.CSS
2.HL2
3.HL2EP2
4.TF2

มีแค่นี้ก็จะไม่มีการ Error อะไรเกิดขึ้นเลยครับ แต่ต้องลงไว้ในเครื่อง ทั้งหมดเลยนะ ==

ถ้าไม่มีเกม CS แล้วเอา Addon มาลงจะแสดงผล Error หรือ โมเดลจะเป็น สีม่วงดำ(บางกรณี) มีวิธีแก้ก็คือ ต้องซื้ออย่างเดียวครับ

natthadith7300
29th April 2012, 12:00
คือ ถ้ามี HL2 ครบทุกภาค ก็ใช้ได้แล้วครับ แต่ Map ส่วนใหญ่จะให้ของ จากเกม CSS หมดครับ หรือมีแค่ TF2 ก็ได้นะครับ แต่จะมองเห็นได้เฉพาะ ของเกม TF2 เท่านั้น

ผมแนะนำตามนี้ครับ(เกมที่ควรมี เมื่อเล่นเกม GMOD เพราะจะไม่มีการ Errror อะไรทั้งสิน)

1.CSS
2.HL2
3.HL2EP2
4.TF2

มีแค่นี้ก็จะไม่มีการ Error อะไรเกิดขึ้นเลยครับ แต่ต้องลงไว้ในเครื่อง ทั้งหมดเลยนะ ==

ถ้าไม่มีเกม CS แล้วเอา Addon มาลงจะแสดงผล Error หรือ โมเดลจะเป็น สีม่วงดำ(บางกรณี) มีวิธีแก้ก็คือ ต้องซื้ออย่างเดียวครับ

ต้องมี PORTAL ด้วยนะเออ

Noname1
29th April 2012, 12:10
ต้องมี PORTAL ด้วยนะเออแต่เกมส่วนมากกมันไม่ได้ใช้ ของในเกม เลยไม่จำเป็นที่จะต้องใช้ครับ

ที่ผมบอก 4 เกมคือ เกมหลักๆที่ตรงใช้ เพื่อไม่ให้เกิด Error แต่ถ้าจะเอารวมทั้งหมดก็

CSS HL HL2 HL2EP1 HL2EP2 HL2LostCoast HL2DM DoD:S TF2 Portal Portal2 ZenoClash L4D L4D2(จะใช้ก็ได้)

ครับ นี้คือรวมหมด แต่ 4 ข้อที่ผมบอกไป จำเป้นมากที่สุดครับ เข้าใจด้วย

skyhot004
29th April 2012, 12:42
มีวิธีแก้ครับแต่วิธีนี้ไม่แนะนำเพราะว่ามันจะเปลี่ยนนู่นนี้นั้นของเกมไปหมด

ผมจะลองเช่นแก้ModของCounter strike

1.ไปโหลดCounter strike sourceเถื่อนมา
2.เข้าไปในโฟลเดอร์cstrike
3.ก็อบโฟล์เดอร์Materials,Model,soundมาทั้งหมดแล้วไปวางในตัวGarrys mod

ถ้าจะทำของTf2ก็ทำเช่นเดียวกันแต่ไปโหลดTeam fortress 2มาแทน

ปล.ลืมไปTf2มันฟรีโหลดได้เลยจากSteam :rofl