PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถ้าผมไม่พิมพ์ชื่อโดเมนเนมผิด ผมคงติดหน้า 1 ไปแล้ว T^T

infinityteen
29th April 2012, 12:26
คือผมทำเว็บบล็อก เว็บหนึ่ง เกี่ยวกับการทำ seo แต่ผมดันตั้งชื่อโดเมนเนมผิด ทำให้ไม่ตรงกลุ่มเป้าหมายอย่างมาก T^T

คือผมตั้งใจจะให้เป็น seotip.wordpress.com (เกี่ยวกับทิปต่างๆในการทำ seo)

แต่มันดันเป็น seotrip.wordpress.com (ซึ่งแปลว่าเที่ยว seo)

เป็นเหตุให้เว็บของผมติดหน้าหนึ่งแบบแปลกเพื่อนมากครับ

ลองค้นหาคำว่า seotrip ใน google ในหน้า 1 มีเว็บผมที่เกี่ยวกับการทำ seo แค่เว็บเดียว นอกนั้น แทบเป็นเว็บการท่องเที่ยวทั้งหมดครับ :mad3

ผมคงต้องเหนื่อยโปรโมทมากขึ้นสิครับเนี่ย T^T

poop_pup
29th April 2012, 13:43
น่าฉงฉานจัง

mardkung
29th April 2012, 13:51
ฮ่า ๆ เพิ่ม R เข้าไปตัวเดียวความหมายเปลี่ยนเลย