PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [Ask] Sony Ericsson Xperia PLAY กราบ มาดู ?

ghoszaba007
29th April 2012, 17:04
คือสนใจตัวนี้อยู่อ่าครับ

มันอัพ4.0ได้มั้ยครับ

แล้วการ์ดจอ Adreno 205 นี่แรงมั้ยครับ สามารถรองรับเกมใหม่ๆได้เรื่อยป่าวครับ เกมกระตุกมั้ยครับ

แรมนี่ 512MB ใช่มั้ยครับ ถือว่าน้อยไปป่าวครับ

เบราเซอร์รองรับแฟลช 11 มั้ย

อ้อแล้วก็ได้ข่าวว่า บริษัท Sony Ericsson เค้ายุบไปแล้วหรอ ถ้าจะซื้อนี้ยังไว้ใจได้มั้ย เค้ายังจะออกเฟิร์มแวร์มาให้มั้ย

ขอบคุณครับสำหรับคนที่มาช่วยตอบ ^^"

ปล.ผมยังไม่เคยแตะแอนดรอยด์เลยครับ

ซื้อตอนนี้ยังคุ้มไหม ?

Golfxyz01
29th April 2012, 18:41
ตัวนี้ผมก็ใช้อยู่ครับ 4.0 สามารถอัพได้ครับแต่ตอนนี้ต้องรอไปก่อนแต่ใกล้จะมาแล้วหละทาง sony ยังไม่ปล่อยมาทีครับ มีก็แต่ตัว Beta ครับ ส่วน Adreno 205 ผมไม่ทราบว่าแรงรึป่าวแต่เกมที่ผมเล่น เล่นได้ทุกเกมไม่มีปัญหา ไม่ค่อยเจอปัญหาการกระตุก ram 512 ถูกแล้วครับผมว่าก็เร็วดีนะไม่มีปัญหาสำหรับผม flash 11 ผมไม่แน่ใจครับปกติไม่ค่อยเล่นอะไรเกี่ยวกับ flash อะครับ ส่วนเรื่องบริษัท Sony ไม่ได้ยุบนะครับยังอยู่ดี นี่เว็ปไซท์หลักของ Sony นะครับ http://www.sonymobile.com/global-en/

paozerza2010
29th April 2012, 18:57
4.0 อัพได้ครับ

แล้วการ์ดจอ Adreno 205 นี่แรงมั้ยครับ สามารถรองรับเกมใหม่ๆได้เรื่อยป่าวครับ เกมกระตุกมั้ยครับ

แรงพอตัวครับส่วนเรื่องเกมที่รอบรับ ก็อยู่ได้อีกนานครับ

แรมนี่ 512MB ใช่มั้ยครับ ถือว่าน้อยไปป่าวครับ

สำหรับ รุ่นกลางถือว่าปกตินะครับ แต่ถ้าเป็นรุ่น 2 หัว+ น้อยไปจริงๆ

T-man
29th April 2012, 20:39
ถ้าเล่นแค่พวกเกม Emu ของ GBA / PS1 และก็เกมทั่ว ๆ ไปในตอนนี้ได้อยู่ครับ

ดีตรงที่มีจอยมาให้ในตัวเล่นสะดวกกว่ากันมาก แต่ถ้าพวกเกมกราฟฟิคเทพ ๆ ในอนาคตคงจะไม่ไหวครับ

แนะนำให้ไปหาพวก DualCore + Adreno 220 ขึ้นไปดีกว่า

ขนาดผมใช้ QuardCore + ULP Geforce Tegra3 บางเกมที่กราฟฟิคดีมาก ๆ ยังหน่วงเลย