PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แอบชอบเพื่อนทำไงดี

netgulood
29th April 2012, 20:27
ผมเป็นคนขี้อาย ขี้กลัว และวันๆนั่งเล่นแต่เกม วันหนึ่งมีคนที่ผมแอบชอบเรียนอยู่ห้องเดียวกัน ผมแอบชอบมาประมาณ 2ปี ไม่เคยให้เขารู้เลย เธอทักเฟสบุคผมมาว่า ถามไรหร่อยดิ สมมุดว่าผมแอบชอบเพื่อนในห้องมา2 ปี ผมจะทำไง เหมือนรู้เลยว่าผมแอบชอบเธออยู่ยังไงไม่รู้ แต่ผมไม่เคยทำให้จับได้เลยจริงๆนะว่าแอบชอบเธอ หรือเธอไปแอบชอบคนอื่น ผมก็ถามแอบชอบเพื่อนผมป่าว เธอก็ตอบไม่ใช่แน่นอน
เพราะเพื่อนชายผมมีแค่1คนในห้องนอกนั้นเป็นกระเทย พอดีผมเรียน บัญชีนะ มีผู้หญิง 30 กว่า ผู้ชาย 2 คน แอ๊บแมน 2 ผมคิดว่าเธออาจจะชอบผมก็ได้ ส่วนเรื่องที่ถามผมผมก็ตอบแบบอ้อมๆว่าชอบเธอนั้น
แหละแต่ก็ไม่รู้จะทำยังไง เพราะผมเป็นคนขี้กลัวกลัวคนในห้องจะมองยังไง ขี้อายไม่กล้าบอกตรงๆ เธอตอบมาว่า ให้ผมกล้าๆหน่อย ไม่ลองไม่รู้ เหมือนเธอจะเปิดโอกาสให้ผมนะ
แต่ผมยังสงสัยว่าจริงๆแล้วเธอชอบผมไหม ผมไม่รู้จะทำไงดี หลังจากคุยกันพักใหญ่ก็ชวนเธอไปดูหนัง แต่พอไปดูจริงๆก็ไปกล้าไป 2-2 กลับเธอนะ พาเพื่อนไปด้วยอีก 1 คน หลังจากนั้นก็พาไปส่งกินเบียร์ชิวๆ ผมเป็นคนไม่ดื่มนะแต่นี้เป็นครั้งแรกเลยแหละ ที่ได้ดื่มเบียร์ แต่ดื่มนิดเดียว แต่เพื่อนผมดื่มจนเมาอะ ผมว่าเธอน่ารักมากๆเลย โดยเฉพาะตอนเมาอะ เธอไม่ได้รุงรังนะ แต่เรียบร้อยมากแล้วทำหน้าตา แบบน่ารักบอกไม่ถูกอะแต่ว่าเธอมีแต่คนมาชอบเธอแต่เธอก็ไม่สนใครสักคน ผมกลัวว่าเธอจะไม่สนผมเหมือนกันอะ

เรื่องราวเป็นยังไงบ้างครับตอนนี้ ?

ตอนนี้ เขาบอกให้ผมเป็นแค่เพื่อน
แต่ผมก็ยังแอบจีบเธออยู่ แบบว่าพาไปนู้ไปนี่ไปกัน 2 คน เธอก็ไม่ได้ว่าอะไร
มีเพื่อนสนับสนุนด้วยตอนนี้ เพื่อนสนิทของคนที่ผมชอบนี้แหละครับ
แบบนี้ก็ดีสำหรับผมแล้วครับ ขอแค่ได้เห็นหน้ากันไปอีก 2 ปี ก็จะจบละ
แต่อยากเห็นหน้าเธอทุกวัน วันไหนไม่ได้เจอคงนอนไม่หลับ

แนะนำไม่ควรจีบเพื่อน เพราะถ้าเลิกมาจะมองหน้ากันไม่ติด แนะนำนะ

ถ้าเป็นคนนี้ละก็ ผมสาบานจะไม่มีวันเลิกรักเธอ ผมรักเดียวใจเดียว
เว้นแต่เธอจะไม่รักผม

ห่างกันพักใหญ่ละ.......คิดถึง

Molotovskill
29th April 2012, 20:32
สนิทกันปะละ 2 ปีนี่ก็นานเเล้วนะน่าจะบอกไปได้เเล้ว สู้ๆนะจขกท. :D

Veeliving
29th April 2012, 20:44
เฮ้อออ เรื่องแบบนี้ยังต้องถาม

ได้นิสัยมาจากกระเทยหรอครับ ?

ของแบบนี้ก็ต้องบอกไปอยู่แล้ว จะไปกลัว + ขี้อายทำไม - -

รอคนอื่นเขาแย่งไปก่อนหรือท่าน ?

รีบรีบบอกนะ ไม่งั้นเสียใจทีหลัง ผมไม่รู้ด้วยนา ~

chattipong
29th April 2012, 20:47
บอกไปเลย ไม่ต้องกลัวไรเเล้ว ดับเครื่องชนไปเลย

4iKunG
29th April 2012, 20:52
ไม่แน่เธออาจจะชอบนายเลยถามมาก็ได้

netgulood
29th April 2012, 22:43
สนิทกันปะละ 2 ปีนี่ก็นานเเล้วนะน่าจะบอกไปได้เเล้ว สู้ๆนะจขกท. :D

จะว่าสนิทก็ไม่ได้เพราะไม่ค่อยได้คุยกัน ผมเป็นคนพูดไม่เก่ง

Deathsteb
29th April 2012, 22:46
ไม่ลองดูละคับ โอกาสมาถึงละนะ ได้ลองยังดีกว่ามาเสียดายทีหลัง

HelloGhost
29th April 2012, 22:49
ผมขอบอก รีบบอกซะก่อนที่จะไม่มีโอกาศหรือเขาไปครบกับใคร
ถ้านายบอกละนายรู้สึกดีก็ บอกไปเลย มันต้องเสี่ยง สักครั้งใน ชีวิต สู้ๆ นะคับ

http://www.youtube.com/watch?v=lCevr9TxXAw
ผมให้เพลงนี้ สู้ๆ จขกท . เอาใจช่วย เพลงโปรดผม ได้ข้อคิดด้วย ผมรอดูผลงานยุนะ

phop_za
29th April 2012, 23:15
สู้ๆนะครับ บอกไปเลยดีกว่า ดีกว่าไม่ได้บอกนะ

kaslnosa
29th April 2012, 23:21
ถาม เลย อาจจะเป็น เพื่อน นาย ก็ ได้ ทำ ใจ เผื่อ ไว้ :dash
>>>>ถ้าเป็นนายก็ดีใจด้วย<<<<

General
29th April 2012, 23:25
คิดซะว่าทำเพื่อเธอ เผื่อเธออาจจะชอบคุณอยู่แต่ไม่กล้าบอก รอคุณไปบอกชอบเขาอยู่
คุณจะยอมตัดความกลัวความอาย แล้วไปบอกชอบเธอ คุณกล้าทำเพื่อเธอป่ะล่ะ
คนเราจะทำอะไรต้องมีความหวัง ถ้าสิ้นหวังซะตั้งแต่เริ่ม ใจเราก็แป๋วหมดสิและจะเหลือความกล้าไปบอกชอบเธอไหมละ

Just
29th April 2012, 23:28
"เกิดเป็น ผู้ชายทั้งที" เต็มที่เลยครับ บอกไป!! ความลับไม่มีในโลกนะนาย เดี๋ยวสักวันเธอก็รู้เอง แต่ถ้าบอกด้วยตัวเอง ภูมิใจกว่าครับ ( ชอบเธอนะ สั้นๆง่ายๆเข้าใจ :cool: )

peetdekdeee
29th April 2012, 23:30
ผมให้เพลงนี้

http://www.youtube.com/watch?v=yRXWKvh5PqI

yuttipron
29th April 2012, 23:30
เอาเลยครับ2ปีสำหรับผมมันนานไปเเล้วนะ ผมเป็นคนตรงชอบบอกเเบบตรงๆเเละก็ได้คำตอบเเบบตรงๆTT
เเต่ถ้ากลัวรับไม่ได้ก็กินเหล้าพอประมาณเเล้วค่อยบอกคุณจะมีความกล้าที่พร้อมจะพูดทุกอย่างเลย

GUBOSS
29th April 2012, 23:36
ผมว่านะเขาน่าจะแอบชอบคุณแน่ก็ในห้องมันไม่มีใครแล้วนี่นานอกจากคุณ ถ้าเป็นผมนี่บอกไปตั้งแต่วันแรกที่ชอบละไม่รอให้ผ่านมาถึง2ปีหรอก เกิดมาเป็นผู้ชายกล้าๆหน่อยครับเดี๋ยวถ้าเขารอคุณไม่ไหวคุณอาจจะต้องเสียใจก็เป็นได้นะ

netgulood
29th April 2012, 23:40
ขอบคุณทุกคนนะครับ ผมเริ่มมีกำลังใจกล้าจะไปบอกเธอแล้วละครับ

ผลเป็นไงเดี๋ยวจะมาบอกนะครับ :)

netgulood
29th April 2012, 23:44
ผมให้เพลงนี้

http://www.youtube.com/watch?v=yRXWKvh5PqI
เพลงโดนมากครับ สุดๆอะ

peetdekdeee
29th April 2012, 23:49
เพลงโดนมากครับ สุดๆอะ

ผมกำลังฟังอยู่แล้วเปิดมาเจอกระทู้นี้พอดี

tiktee37
29th April 2012, 23:50
อยากจะบอกว่าถ้า ญ บอกกล้าหน่อย แสดงว่าเค้าเปิดทางให้ละไอ้ทิต รีบบอกรักเธอไปซะ ก่อนที่จะเสียใจจนวันตาย

hittom
30th April 2012, 03:43
ผมยอมเสียสละมาชอบผมแทนก็ได้

HelloGhost
30th April 2012, 10:25
ผมรอติดตามผลงานยุนะ

netgulood
30th April 2012, 16:31
ผมยอมเสียสละมาชอบผมแทนก็ได้
ผมเป็นชายนะ :(

winton762
30th April 2012, 16:35
ถามไปตรง ๆ เลยครับ กล้า ๆ หน่อย:victory:victory

netgulood
30th April 2012, 16:43
เหมือนเธอยังรักแฟนเก่าอยู่นะ เธอพึ่งเลิกกัน ดูจากที่เธอมาโพสเพลงนี้ดิ

http://www.youtube.com/watch?v=ZkCu0OwZSYE&feature=share

netgulood
30th April 2012, 22:49
บอกไปแล้วละครับ..... แต่เหมือนโดนปฎิเสธ แถวขู่จะไป แฉ ด้วย 5555+
กรรม
มีข้อแรกเปลี่ยนด้วยถ้าไม่อยากโดนแฉ ให้เอาแมวไปหาหมอ
=*=

Ae_only
30th April 2012, 22:59
ลูกผู้ชาย
ต้องกล้า ลงทุน
ต้องกล้า ได้
ต้องกล้า เสีย
ต้องกล้า เสี่ยง
ต้องกล้า เจ็บ
ต้องกล้า กล้า กล้า กล้า ถ้าคุณกล้า มันไม่สามารถมีอะไรมาทำลายทำร้าย เราได้ แม้แต่คนรอบข้าง

spindy
30th April 2012, 23:08
เอาเลยครับ ผมว่า 2 ปี มันคงไม่ใช่แค่ เห็นว่าหน้าตาหน้ารักแล้วเราก็ชอบแบบนั้นแล้วแหละ ผมว่าคุณหลงรักเธอแล้ว เอาเลยครับ จะได้รู้ทุกอย่างไปเลย สู้ๆครับ เป็นไงมาบอกด้วย

double6
30th April 2012, 23:13
ถ้าไม่กล้าพูด ก็ใช้วิธีมะเก่าหน่อยก็ได้ครับ

พวกเขียนจดหมายไปให้อะไรแบบนี้ อาจจะโบรานไปน่ะ แต่มัน คลาสสิคดีน่ะเออ

ในจดหมายก็บอกไปเลยว่าไม่กล้าพูดด้วยเลย ต้องใช้วิธีโบราน เริ่มจาก ถามไรนู้นนี่นั้น

แต่ที่จริงพิมพ์คุยในเฟสบุคกะได้ แต่ถ้าไม่กล้าพิมพ์ กลัวมันนิ้วมือจะสั่นก็ แน่ะนำว่า เขียนเป็นจดหมายแล้ว หานกต่อส่งให้

ไม่งัน้ก็ส่งให้เอง หรือไม่ก็แอบใส่กระเป๋าเลย แนะนำครับๆ วิธีนี้ไม่ตุ๊ดเพียงแต่ ส่วนมากผู้หญิงชอบใช้ แต่ผู้ชายก็ใช้ได้

ผมแน่ะนำเลยครับ ลองดูๆ

haruhi002z
30th April 2012, 23:30
ผมชอบคุณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณณ แบบนี้เลย รับรองติดใจเเน่ๆๆ

netgulood
30th April 2012, 23:41
เป็นผู้ชาย กล้าๆ หน่อยครับบอกความในใจไปเลยก่อนที่อะไรจะสาย เคยได้ยินไหม ด้านได้อายอด ผมแนะนำ จขกท ไปฟังเพลง ความกล้า นะ ของ Hobbit แล้ว จะมีกำลังใจจะมีมากขึ้นนะครับ อิอิ

เห้ยชอบ ลายเซ็นอะ ความรักมันไม่ใช่แค่เรื่องบนเตียง! ... ลองที่ระเบียงบ้างก็ได้

บอกไปแล้วครับผ่านทางเฟสบุคแต่เธอนึกว่าผม ล้อเธอเล่น

kamonkom911
30th April 2012, 23:57
บอกดิเราขอคบได้ไหมสักพักถ้าไปไม่ได้ก็เป็นเพื่อนเหมือนเดิม

ononoGamer
1st May 2012, 01:00
เอาใจช่วยครับพี่
ถ้าเป็นผมจะหาวิธีตีสนิทให้มากที่สุด
แล้วต้องหัดพูดเก่งๆคุยกะเค้า มีอะไรที่เค้าต้องการความช่วยเหลือให้เรารีบดิ่งไปก่อนชาวบ้านแล้วแสดงความจริงใจให้เขาเห็นว่าเราไม่ได้หวังร้ายอย่าให้เขารู้สึกว่าเรารู้สึกอยากเป็นเพื่อนอะไรแบบนั้นแต่ให้เข้าไปทำความรู้จักแบบเพื่อน งงไหมพี่ 55555
ถ้าไม่อยากบอกตรงๆนะ

อันนี้แม่ผมบอกมาคือ
"ให้คบกันเป็นเพื่อนไปก่อนก็ได้เพราะอย่างน้อยเป็นเพื่อนน่ะยังเผยนิสัยจริงๆของเราและเค้าให้เห็นแล้วต่างคนก็จะรู้ว่ารับข้อเสียนั้นได้รึเปล่าถ้ารับชีวิตคู่เรามันก็จะยืนไปด้วยกันได้นานเพราะรับข้อเสียกันและกันได้หมด"

netgulood
1st May 2012, 21:47
ขอบคุณทุกคนนะครับ

tiktee37
1st May 2012, 23:53
ผมว่าบอกเค้าต่อหน้าดีกว่าครับ บอกผ่านทางไซเบอร์มันไม่ได้ใจเท่าไหร่หรอก

bostion
2nd May 2012, 00:52
การจีบเพื่อนสำหรับผมน่ะ มันโคตรเสียเวลาเลย เสียหลายอย่างครับ ได้ก็ไม่ค่อยคุ้มทุนเท่าไหร่

จีบไม่ติดแทบเสียเพื่อน อยู่ห้องเดียวกันอีกAwkward moment กันเลยทีเดียว ถึงคุณจีบติด คุณต้องเจอความกดดันของเพื่อนในห้องอีก เวลาเลิกไม่ต้องพูดถึง

ข้อดีครับ ดูแลง่ายครับ ตัดเรื่องเพื่อนแซวก็อยู่กันได้ครับ

มีคนส่วนน้อยน่ะครับที่จีบเพื่อนแล้วติด ผมขอให้คุณเป็น1ในนั้น

ปล.เตือนด้วยความหวังดี

SnackJack
2nd May 2012, 01:00
เเหม ยังดีนะบอกไปเเล้วไม่เสียเพื่อนดีกว่าบางคนคบมาหลายปีบอกไปเสียเพื่อนไปตลอดกาล

จะยินดีหรือเสียใจด้วยดีละเนี่ย ฮะๆ มีอีกตั้ง 29 คนกลัวไรว้า - -.

Molotovskill
2nd May 2012, 05:02
เรื่องราวเป็นยังไงบ้างครับตอนนี้ ?

bunlove123
2nd May 2012, 05:38
บอกไปเลยครับ ผมก็เคยเป็นแบบนั้น ต้องลองเปลี่ยนเป็นคนติส สักหน่อย ให้กล้าพูด เล่นมุข เสี่ยวๆ หรือตลก คงยิ้มบาน ผมทำแบบนี้ได้ผล เล่นมุขตลก กับมุขเสี่ยวๆ ตอนนี้ได้เป็นแฟนกันมา4 ปี แล้ว

bararasza
2nd May 2012, 06:09
ปัญหา คน แอบชอบเพื่อนนี่มันเยอะจริงๆ

เคยได้ยินคำนี้ปะ?

เพื่อนกันมันกระจาย......

ปล.ผมยังไม่ได้นอนเลยทั้งคืน ตั้งแต่1-เช้าวันที่2 พฤษภา เนี่ย

ตื่นเต้น วันนี้จะไปจีบคนบางคน ลุ้นใจจะขาดแล้ว 5555+

netgulood
5th May 2012, 21:04

ตอนนี้ เขาบอกให้ผมเป็นแค่เพื่อน
แต่ผมก็ยังแอบจีบเธออยู่ แบบว่าพาไปนู้ไปนี่ไปกัน 2 คน เธอก็ไม่ได้ว่าอะไร
มีเพื่อนสนับสนุนด้วยตอนนี้ เพื่อนสนิทของคนที่ผมชอบนี้แหละครับ
แบบนี้ก็ดีสำหรับผมแล้วครับ ขอแค่ได้เห็นหน้ากันไปอีก 2 ปี ก็จะจบละ
แต่อยากเห็นหน้าเธอทุกวัน วันไหนไม่ได้เจอคงนอนไม่หลับ

netgulood
5th May 2012, 21:06
ปัญหา คน แอบชอบเพื่อนนี่มันเยอะจริงๆ

เคยได้ยินคำนี้ปะ?

เพื่อนกันมันกระจาย......

ปล.ผมยังไม่ได้นอนเลยทั้งคืน ตั้งแต่1-เช้าวันที่2 พฤษภา เนี่ย

ตื่นเต้น วันนี้จะไปจีบคนบางคน ลุ้นใจจะขาดแล้ว 5555+

ผลเป็นไงมั้งครับ เล่าให้ฟังหน่อย

ratanawan25837
5th May 2012, 21:08
แนะนำไม่ควรจีบเพื่อน เพราะถ้าเลิกมาจะมองหน้ากันไม่ติด แนะนำนะ

netgulood
5th May 2012, 21:10

ถ้าเป็นคนนี้ละก็ ผมสาบานจะไม่มีวันเลิก ผมรักเดียวใจเดียวเว้นแต่ เธอเป็นคนบอกเลิกผมเองครับ

Pop_PeR
5th May 2012, 22:04
บอกไปแล้วละครับ..... แต่เหมือนโดนปฎิเสธ แถวขู่จะไป แฉ ด้วย 5555+
กรรม
มีข้อแรกเปลี่ยนด้วยถ้าไม่อยากโดนแฉ ให้เอาแมวไปหาหมอ
=*=

เธอโหดใช้ได้เลยครับ ^ ^" พยายามต่อไปครับ รับรอง ต้องมีใจมาเเน่ๆ

O'z NEWBIE IN THE H.H.
5th May 2012, 22:19
เดินหน้าเต็มกำลัง เป้าหมายมีไว้พุ่งชน :o

comboxxx
5th May 2012, 22:22
ลุยเลยครับ รักซะอย่าง

มองหน้าไม่ติดหรอ เรียนจบไปก็ไม่ได้เจอหน้ากันแล้วครับ ถ้าไม่ได้เป็นแฟนกันอะ แต่ถ้าผู้หญิงเป็นคนพูดเองก็อีกเรื่องนึง

meeboomza
5th May 2012, 22:30
ลำบากใจแทนเลย :scare

kanata053
5th May 2012, 22:41
การบอกรักเพื่อน คือสื่งที่ยาก
แต่การจะจีบให้ติด มันยากยิ่งกว่า
สู้ๆครับ ทำไปเรื่อยๆ เดี๋ยวเธอก็หันมามองเองแหละครับ แต่ถ้าถึงไม่ได้ เราก็สบายใจที่ได้บอกชอบเธอ ที่ได้ทำให้เธอมีความสุขแล้วนิ ผลที่ออกมาจะเป็นอย่างไรมันไม่สำคัญเท่า สิ่งที่เราทำไปครับ
ผมก็เคยจีบเพื่อนครับ ทำมา เกือบ1ปี สุดท้ายเธอก็ไปมีคนที่ชอบใหม่ ตอนแรกก็เสียใจมากครับ แต่พอหลังๆมาก็ทำใจได้ เพราะผมได้ทำในสิ่งที่ผมอยากทำที่สุดสำเร็จแล้ว
นั้นคือ การบอกชอบ การบอกรัก และการทำให้เธอมีความสุขมากที่สุดเท่าที่ผมจะทำได้
ถึงแม้ว่าตอนนี้ เธอกับผมจะเป็นแค่เพื่อนกันเหมือนเดิม แต่ผมก็คอยให้คำปรึกษาเธอ ตลอดเวลา
แค่ีนี้ผมก็ดีใจแล้วล่ะ ที่เธอยังไม่ลืมผม ถึงแม้จะไม่ได้เป็นแฟน แต่ผมก็ขอเป็นเพื่อนที่ดีที่สุดสำหรับเธอ :pardon

สุดท้ายก็ขอเอาใจช่วย เจ้าของกระทู้ครับ สู้ๆ :pleasantry

beesboy141
6th May 2012, 10:27
สู้ๆ ครับ จขกท. 55 ผมเคยมีแฟนเปนเพื่อนด้วยนะ

netgulood
6th May 2012, 17:05
รอวันเธอหันมามองฉันบ้าง :heart

http://www.youtube.com/watch?v=O4YFy6IoaX4
เพลงนี้ตรงใจมาก แต่คนร้องเป็นผู้แค่นั้นแหละ

ruit4ymiN
6th May 2012, 17:16
สั้นๆ3คำ

"จับ ... กด ... เลย"

netgulood
6th May 2012, 17:22
สั้นๆ3คำ

"จับ ... กด ... เลย"