PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : งง รับประทานครับ Fight Club 1999

wanjaiteeruk
30th April 2012, 03:23
ตอนจบนี่ มันช่าง - -* ช่วยเล่าหน่อยนะครับ ^^

wAkie
30th April 2012, 09:42
พระเอกมันหลอนอะ

shockwave_zero
30th April 2012, 11:00
พระเอกมันสร้างบุคลิกที่ชื่อ ไทเลอร์ ขึ้นมาครับเกิดจากการที่มันนอนไม่หลับติดต่อกันนานๆ

Fight culb ครั้งแรกมันก็ต่อยกับตัวเอง สรุปให้นะครับ พระเอก กับ tyler คนเดียวกัน

ลองดูซ้ำอีกทีครับ ไม่มีอะไรงงหรอก อย่าไปคิดมากครับ

Noir
30th April 2012, 11:07
Spoiler Alert ข้อความนี้สำหรับคนดูหนังแล้วเท่านั้น

...

พระเอก มนุษย์เงินเดือน ชีวิตห่วยแตก อยู่ ๆ ก็มีไอ้บ้าคนทำสบู่โผล่มาจากไหนไม่รู้
ถ้าตีความหนังออกจะรู้ว่า tyler หรือไอ้คนทำสบู่ เป็นตัวตนที่พระเอกสร้างขึ้น เป็นตัวตนอย่างที่พระเอกต้องการจะเป็น
ฉลาดเป็นกรด เรื่องบนเตียงสุดยอด แนวความคิดไม่เหมือนใคร อินดี้ตัวพ่อ ซึ่งตัวเองไม่มีความกล้าที่จะเป็นแบบนั้น
พอตอนท้าย ๆ พระเอกเหมือนจะโดนครอบงำ เลยต้องเลือกครับ ว่าตัวเองจะยอมกลายเป็น tyler
หรืออยู่กับชีวิตตัวเอง แล้วทำให้มันดีขึ้นกันแน่

ปล. หนังเรื่องนี้ดูไม่ยากนะ ที่งงนี่ แสดงว่าไม่ตั้งใจดูล่ะสิ (แซวเล่นนะ)

MonkeyAstro
30th April 2012, 17:51
พระเอกหลอน:o:o