PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครทำงานอยู่ลำพูน มาคุยกันหน่อยครับ

sattawat1979
30th April 2012, 10:46
คือผมได้งานทำที่นิคมอุตสาหกรรมลำพูนนะครับ แต่ไม่ขอบอกชื่อบริษัท แต่ก็จัดว่าเป็นบริษัทที่ใหญ่นะ

ที่นี่ให้เงินเดือนดีกว่าที่เก่านิดหน่อย แต่ต้องไปอยู่ลำพูน - -'' มันก็ลำบากใจนะ ผมทำงานอยู่กรุงเทพมานานหลายปี

แต่ผมเบื่อสิ่งแวดล้อมกรุงเทพมาก ทั้งรถติด ของก็แพง ก็เลยอยากทำงานต่างจังหวัดดู

แต่ดันไปได้งานที่ลำพูน ผมไปดูสถานที่มาแล้วก็บรรยากาศดีนะครับ แต่มันไม่ค่อยมีที่ท่องเที่ยวเลย (หรือว่าผมไม่รู้จักหว่า = =)

ใจนึงก็อยากมาอยู่ อีกใจก็อาลัยอาวรกรุงเทพ มันสองจิตสองใจอ่ะ T^T นี่ผมยังไม่ตอบตกลงเค้าเลยนะ ภายใน 2-3 วันนี้ต้องให้คำตอบเค้าแล้วล่ะ

อยากถามคนที่อยู่กรุงเทพแล้วมาทำงานต่างจังหวัดอย่างลำพูนหน่อยครับ ว่ามีความรู้สึกยังไง?? ที่ต้องมาทำงานไกลบ้าน

ที่ลำพูนมันมีสถานที่ท่องเที่ยวอะไรดีๆบ้างครับ ผมจะได้มาเที่ยวในวันหยุด??

และ คำถามสุดท้าย ''สาวลำพูน สวยมั๊ย??" อิอิ :blush

netgulood
30th April 2012, 10:50
สาวลำพูนสวยมากนะ

30th April 2012, 11:02
สาวลำพูนสวยมากนะ

ผมก็หวังว่างั้นนะ ตอนผมไปสัมภาษณ์งานที่บริษัท เห็นสาวโรงงาน สวยๆ ขาวๆทั้งนั้นเลย :blush

ไม่เหมือนที่เก่าผมมีแต่ดำๆ = ='

ว่าแต่คุณอยู่เชียงใหม่หรอครับ อยู่ติดกับลำพูนเลยนี่

แถวนั้นมีที่ท่องเที่ยวอะไรมั่งอ่ะ ผมชอบเที่ยว :)

nest12345
30th April 2012, 11:14
จังหวัดลำพูนหน้าอยู่มากๆเลยนะครับอากาศพอใช้ได้ ของต่างๆก็ถูก อีกอย่างนะครับจังหวัดลำพูน อยู่ติด เชียงใหม่ ถ้าคุณอยากไปเที่ยวที่เชียงใหม่ก็ไปได้ง่ายๆเลยประมาณ 20กว่ากิโลเอง ส่วนในตัวเมืองลำพูนนั้น สวนใหญ่จะเป็นวัด กับ โบราณสถานนะครับ ถ้าอยากไปห้างก็มี บิ๊กซี กับ แจ่มฟ้า แต่ถ้าอยากไปธรรมชาติเช่น น้ำตก ถ้ำ คุณต้องไปไกลนิดหน่อยนะครับ
แล้วอย่างคุณนะครับยิ่งอยู่ที่กรุงเทพมาแล้วด้วย คุณจะประทับใจกับสิ่งต่างๆที่นี่แน่นอนครับ สุดท้ายถ้าได้มาก็อย่าลืมไป วัดพระธาตุหริภุญชัยวรมหาวิหาร
ส่วนเรื่อง สาวๆนี้ไม่จำเป็นต้องกังวลครับ ผู้หญิงภาคเหนือสวยที่สุดแล้ว

30th April 2012, 11:22
จังหวัดลำพูนหน้าอยู่มากๆเลยนะครับอากาศพอใช้ได้ ของต่างๆก็ถูก อีกอย่างนะครับจังหวัดลำพูน อยู่ติด เชียงใหม่ ถ้าคุณอยากไปเที่ยวที่เชียงใหม่ก็ไปได้ง่ายๆเลยประมาณ 20กว่ากิโลเอง ส่วนในตัวเมืองลำพูนนั้น สวนใหญ่จะเป็นวัด กับ โบราณสถานนะครับ ถ้าอยากไปห้างก็มี บิ๊กซี กับ แจ่มฟ้า แต่ถ้าอยากไปธรรมชาติเช่น น้ำตก ถ้ำ คุณต้องไปไกลนิดหน่อยนะครับ

ส่วนเรื่อง สาวๆนี้ไม่จำเป็นต้องกังวลครับ ผู้หญิงภาคเหนือสวยที่สุดแล้ว

ขอบคุณครับ จะไปดูคนสวย อิอิ :dance:dance:dance

แต่รถผมอยู่กรุงเทพนี่สิ อยากเอารถมาใช้ แต่ต้องขับมาไกลมากๆ

ขับรถจากกรุงเทพมาลำพูนนี่เส้นทางอันตรายมั้ยครับ?? ผมกลัวขึ้นเขาชันๆ รถผมเป็นเกียร์กระปุกขับยากเวลาขึ้นเขา - -

nest12345
30th April 2012, 11:30
เส้นทางไม่อันตรายมากนะครับ ทางไม่โหดมากนะครับ รถของคุณสามารถมาได้สบายๆแน่นอนครับ แต่ต้องทำใจเรื่องระยะทางนะครับ อย่างน้อยๆก็ต้องขับมาประมาณ 7-8 ชั่วโมง

chanwitpop
30th April 2012, 11:41
ลำพูนไม่ค่อยมีสถานที่ท่องเที่ยวมากเท่าเชียงใหม่ครับ
ถ้าเป็นวัดนี้มีเยอะมากๆเรียกได้ว่ามีทุกรัศมี300เมตรถ้าชอบวัดเก่าก็เชิญ

ถ้าเป็นสถานที่ท่องเที่ยวตามธรรมชาติเท่าที่จำได้ก็
อ่าเก็บน้ำแม่ตีบ(ที่กินเหล้าไม่ไกลจากนิคม) ถ้ำจำหม่าฟ้า อุทยานแห่งชาติดอยขุนตาล น้ำตกวังหลวง อุทยานแห่งชาติแม่ปิง จำได้แค่เนี้ย...
ซึ่งส่วนใหญ่จะอยู่อำเภอป่าซาง/บ้านโฮ่งซึ่งไกลพอสมควร
ถ้ามีเวลาตีตั๋วไปทางเชียงใหม่ก็ดีครับที่เที่ยวเยอะกว่าแต่ไกลกว่าเล็กน้อย

สาวลำพูนก็สวยน่ารักครับ
แต่สาวที่เห็นในโรงงานส่วนใหญ่มิใช่คนลำพูน ส่วนใหญ่เป็นสาวต่างจังหวัด โรงงานผมส่วนใหญ่ก็ลำปาง/แพร่ครับ

CANLOF
30th April 2012, 11:46
ไม่มีที่ท่องเที่ยวครับลำพูน อิอิ

สี่ทุ่มห้าทุ่มก็ไม่ค่อยมีรถแล้วครับ ฮ่าๆ

30th April 2012, 12:01
สาวเหนือขี้เกียจทำงาน และชอบเกาะแต่คนรวยๆ นี่จริงรึป่าวครับ??

พ่อผมก็อยู่เชียงใหม่อายุ 50 กว่าแล้ว ทำงานรับเหมาก่อสร้าง รับเงินทีละเยอะๆ ยังมีแฟนเด็กอายุ 23-24 ได้เลย :eek:

==ToR==
30th April 2012, 12:08
สาวลำพูนสวยมาก ครับ ผมว่าผมเรียนจบผมก็กลับไปอยู่กับญาติๆที่ลำพูนเหมือนกัน

ตอนนี้ผมอยู่ หาดใหญ่ เรียนจบ ปวส. เมื่อไหร่ ผมไปแน่ ตอนนี้ยังอยู่ ปวช.ปี3 อยู่เลย

ปล.หาดใหญ่มีแต่คนไม่จริงใจ

สาวเหนือขี้เกียจทำงาน และชอบเกาะแต่คนรวยๆ นี่จริงรึป่าวครับ??

พ่อผมก็อยู่เชียงใหม่อายุ 50 กว่าแล้ว ทำงานรับเหมาก่อสร้าง รับเงินทีละเยอะๆ ยังมีแฟนเด็กอายุ 23-24 ได้เลย :eek:

ผมว่าไม่จริงหรอก ถ้าเรื่องเงินมันก็มีทุกจังหวัดนั่นแหละ

30th April 2012, 12:17
งานที่นิคมลำพูนเงินเดือนไม่ดีอย่างที่คิดเลยนะครับ ผมต่อรองไม่ค่อยได้เลย - -'' แต่ก็ยังมากกว่าที่เดิมนิดหน่อย

นี่ถ้าไม่ติดที่สาวลำพูนสวย ผมอาจไม่มานะเนี่ย :o

pmpor
1st May 2012, 00:30
สาวลำพูนน่ารักทั้งนั้นครับ :o ผมก็เป็นคน จ.ลำพูน แต่เสียดาย สถานที่ท่องเที่ยวน้อยไปหน่อย แนะนำเชียงใหม่เลยครับ เช่นเว็นทรัล โรบินสัน :)

1st May 2012, 01:17
สาวลำพูนน่ารักทั้งนั้นครับ :o ผมก็เป็นคน จ.ลำพูน แต่เสียดาย สถานที่ท่องเที่ยวน้อยไปหน่อย แนะนำเชียงใหม่เลยครับ เช่นเว็นทรัล โรบินสัน :)

มีแต่คนเชียร์ว่าสาวลำพูนสวย สงสัยว่าจะสวยจริงๆแฮะ :blush