PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถาม The Avengers

Ramones
30th April 2012, 11:09
เพิ่งไปดูมาเมื่อวันพุธ มีแอ็คชั้น แล้วก็ฮาหลายฉาก แต่แอบสงสารโลกิ
หลังจากหนังจบมีฉากนอกโลกให้ดูก่อนเครดิตขึ้น อยากรู้ว่าไอตัวนั้นคือตัวไร

The Hidden Shadow
30th April 2012, 11:13
เออ หนังเข้าวันที่ 1 พฤษภาไม่ใช่หรอครับ หรือ ผม มั่วเอา หรือ จขกท. ดูรอบพิเศษ หรือ จขกท. อยู่ประเทศที่ฉายก่อนประเทศไทย

markza03
30th April 2012, 11:18
จขกท.ดูรอบพิเศษหรอครับ

ปล.เอ่อ วันนี้วันอะไรครับ ใช่วันจันทร์ไหม จขกท. ทำผมสับสน

TitlE
30th April 2012, 11:29
นั้นนะสิครับไปดูรอบไหนมา

pug1
30th April 2012, 11:33
ผมยังไมไ่ด้ไปดูนะครับ แต่ลองบอกลักษณะไอตัวนั้นมาดูสิครับ เผื่อผมจะรู้จัก (จขก.ไปดูรอบพิเศษรึเปล่า???)

phol38
30th April 2012, 11:34
มนฉายวันที่ 1 ไปดูที่ไหนมาฮะ หรือ รอบพิเศา หรือ ซูมต่างประเทศ

SpizerZ
30th April 2012, 12:41
ไปดูจากไหนมาฟะ !!!!!????

http://i1.kym-cdn.com/entries/icons/original/000/004/077/Raisins_Face.jpg

fewuio
30th April 2012, 12:55
ตัวที่อยู่นอกโลกน่าจะเป็นธานอสครับ

GUBOSS
30th April 2012, 13:07
โหดจังสงสัยท่านเป็น VIP ได้ดูก่อนเพื่อน พรุ่งนี้ก็จะได้ดูแล้ว :mad:

Ramones
30th April 2012, 13:51
พอดีหนังเข้าเมื่อ 25 ไปดู 3D แต่ดูมันก็ไม่ค่อยต่างจากธรรมดาปวดลูกตา - -
อ่อใช่ครับธานอสผมลองหาดูตัวนั่นแหละครับ ที่หน้าคล้ายๆ ลิง

Dark_Editor
30th April 2012, 13:58
มีฉากนีงดูเเล้วฮามาก ตอน LOKI สู้กับ HULK LOKIโดนHULK เหวี่ยงกระจุยเลย รู้สึกว่าในหนังเน้นเเต่ IRON MAN กับ CAPTAIN AMERICA นะครับ เพราะเห็นบ่อย

The Hidden Shadow
30th April 2012, 13:58
พอดีหนังเข้าเมื่อ 25 ไปดู 3D แต่ดูมันก็ไม่ค่อยต่างจากธรรมดาปวดลูกตา - -
อ่อใช่ครับธานอสผมลองหาดูตัวนั่นแหละครับ ที่หน้าคล้ายๆ ลิง

เออ งงอยู่นิดๆ จขกท. อยู่ ประเทศไหน ออสเตรียเลีย ฝรั่งเศส อิตาลี เนเธอแลนด์ นิวซีแลนด์ ฟิลิปปินส์ โปรตุเกส หรือ ไต้หวัน เพราะวันที่ 25 มีแต่ประเทศพวกนี้ที่เข้าฉาย

http://www.imdb.com/title/tt0848228/releaseinfo ตารางการฉายของแต่ละประเทศ

wararuki
30th April 2012, 14:16
THANOS ครับ

http://images.wikia.com/marveldatabase/images/6/61/Guardians_of_the_Galaxy_8.jpg

พอดีมีคลิปหลุดมาใน youtube แล้ว

ดีน่ะไม่ใช่ ultron ไม่งั้นต้องมีฮีโีร่ตายสักคน

Type-7442
30th April 2012, 14:38
THANOS ครับ

http://images.wikia.com/marveldatabase/images/6/61/Guardians_of_the_Galaxy_8.jpg

พอดีมีคลิปหลุดมาใน youtube แล้ว

ดีน่ะไม่ใช่ ultron ไม่งั้นต้องมีฮีโีร่ตายสักคน

อัลทรอน กับ ทานอส คือใครหรอครับ ขอประวัิติย่อๆที

Anonymou$PopRock
30th April 2012, 15:34
หรือว่า จขกท ไปดูที่ต่างประเทศหรอครับ

wAkie
30th April 2012, 15:37
ดูตัวซูมป่าว ^^"

ผมก็ดูแล่้วตัว zoom V.3 ภาษารัสเซีย ^^"

แค่คืนนี้จะไปดูแบบ 3D ซักหน่อย 30 เมษา เข้าแล้ว รอบ ดึก ^^"

Ramones
30th April 2012, 16:48
อ่อ นิวซีแลนด์ครับ

zoomza000
30th April 2012, 16:58
ดูตัวซูมป่าว ^^"

ผมก็ดูแล่้วตัว zoom V.3 ภาษารัสเซีย ^^"

แค่คืนนี้จะไปดูแบบ 3D ซักหน่อย 30 เมษา เข้าแล้ว รอบ ดึก ^^"

หลัง 12.00 PM ฮ่าๆๆ ถูกป่าว PM กลางคืนอ่ะ

semakutay
30th April 2012, 17:08
ธานอส จ๊ะตัวเกรียนเลย
ถ้าไอ้ตัวนี้ใส่ถุงมือแล้วละก็ล้างจักรวาลเลยครับเวอร์สุดๆ

wararuki
30th April 2012, 17:47
อัลทรอน กับ ทานอส คือใครหรอครับ ขอประวัิติย่อๆที

เอาเท่าที่ผมรู้ละกันนะครับ แต่ผมไม่แปลนะ
สุดยอดจักรกลสังหาร Ultron ถูกสร้างโดย Dr. Henry Pym ซึ่ง Dr. Pym ได้รับอิทธิพลมาจาก Dragon Man ผลงานของ Dr. Gregson
และDr. Henry ได้เริ่มการทดลอง เกี่ยวกับ AI และร่างรูปแบบหุ่นยนต์คร่าวๆขึ้นมาที่ New Jersy Lab โดยใช้รูปแบบสมองของ Dr. Pym เอง เป็นพื้นฐานระบบความคิดของหุ่น
หุ่นตัวนี้เป็นหุ่นที่ Dr. Pym ทุ่มเทสร้างขึ้นมา หุ่นตัวนี้จึงมีระบบความคิดที่อัจฉริยะตามต้นแบบ(Dr. Henry Pym) แต่ข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้นคือ มันได้รับพฤติกรรม
ทางอารมณ์ที่ไม่มั่นคงของตัว Dr. Pym มาด้วย(ในมนุษย์มันอาจจะเป็นเรื่องปกติเพราะมนุษย์ สามารถใช้วิจารญาณ และสัญชาตญาณความเป็นมนุษย์ ในการควบคุมได้
แต่ในหุ่นซึ่งไม่มีส่วนนี้ มันจึงเป็นเรื่องใหญ่)
หุ่นตัวนี้พัฒนาความสามารถขึ้นมาอย่างรวดเร็ว รวมถึงพัฒนาการทางด้านอารมณ์ ซึ่งสร้างความแปลกใจให้ Dr. Pym เป็นอย่างมาก โดยเฉพาะความเกลียดชัง Dr.Pym (ซึ่งเป็นพ่อของตน) และเกลียดมนุษย์(เพราะ Dr. Pym เป็นมนุษย์ )

เมื่อ Ultron มีพลังเพิ่มสูงขึ้น Ultron ตัดสินใจสะกดจิต ล้างสมอง Dr. Pym ให้ลืมว่ามีการสร้างตัว Ultronขึ้นให้ลืมการมีตัวตนของ Ultron และให้ปิด New Jersy Lab ซึ่ง
Dr.Pym ทำตาม

เมื่อ Lab ปิดตัวลงทำให้ Ultron มีอิสระในการ upgrade ตนเอง โดยใช้เครื่องมือต่างๆใน Lab โดยทำการ upgrade 4 ครั้ง จนเป็น Ultron 5
ซึ่งเป็นร่างแรกที่ใช้ในการต่อสู้กับ Avengers(ในตอนนั้น Ultron ใช้นามแฝงว่า Crimson Cowl) และเมื่อถูกทำลาย

Ultron ได้บังคับให้Vision สร้างตนเองขึ้นใหม่ โดยใช้สารประกอบพิเศษ Adamantium( ไม่สมบูรณ์มากนัก) กลายเป็น Ultron 6 และก็พ่ายแพ้แก่ Avengers อีกครั้ง
Ultron เหลือแต่หัว แต่ก็ถูกสร้างขึ้นมาใหม่ โดย Maximus แห่ง Inhuman เป็น Ultron 7 แต่ก็ถูกทำลายโดย Fantastic 4

Ultron ยังคงถูกสร้างขึ้นใหม่เรื่อยๆทำให้ Ultron มีหลาย version เพราะถึงพ่ายแพ้ไปแต่ถ้ายังเหลือส่วนใดส่วนหนึ่งก็ยังถูกสร้างใหม่ได้ Ultron จะไม่หยุดยั้งจนกว่า มนุษยชาติจะสูญสิ้น ล่าสุดUltron ได้ไปเป็นผู้นำกองทัพ Phalanx ในตอน Annihilation Conquests

credit:Thai Comics Fan

thanos คือชาวไททันบนดวงจันทร์ เกิดมาหน้าตาอัปลัก

จึงมีนิสัยเกรียนแตก ครั้งนึงมันเคยหลงรัก death (ยมทูต)คนเดียวกับที่ deadpool หลงรัก

มันถึงกับใส่ถุงมือเกรียนแตกฆ่าคนกว่าครึ่งจักรวาลมาเช่นให้

death รับรักมันแต่ไม่สมหวังมันเลยเศร้า แต่ต่อมา

death รับรักมัน

captain america
30th April 2012, 19:24
พรุ่งนี้ ได้เวลารวมตัวแล้ว ชาวโจ๊กเกอร์เกมส์ทั้งหลาย

http://www.ramascreen.com/wp-content/uploads/The-Avengers-header4.jpg

Avengers Assemble !!

petchcmu
30th April 2012, 19:28
ไปดูมาได้ไง OMG

petchcmu
30th April 2012, 19:31
ไปดูถึงนิวซีแลนเลยหรอไปเรียนหรอครับ

pug1
30th April 2012, 21:05
เอาเท่าที่ผมรู้ละกันนะครับ แต่ผมไม่แปลนะ
สุดยอดจักรกลสังหาร Ultron ถูกสร้างโดย Dr. Henry Pym ซึ่ง Dr. Pym ได้รับอิทธิพลมาจาก Dragon Man ผลงานของ Dr. Gregson
และDr. Henry ได้เริ่มการทดลอง เกี่ยวกับ AI และร่างรูปแบบหุ่นยนต์คร่าวๆขึ้นมาที่ New Jersy Lab โดยใช้รูปแบบสมองของ Dr. Pym เอง เป็นพื้นฐานระบบความคิดของหุ่น
หุ่นตัวนี้เป็นหุ่นที่ Dr. Pym ทุ่มเทสร้างขึ้นมา หุ่นตัวนี้จึงมีระบบความคิดที่อัจฉริยะตามต้นแบบ(Dr. Henry Pym) แต่ข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้นคือ มันได้รับพฤติกรรม
ทางอารมณ์ที่ไม่มั่นคงของตัว Dr. Pym มาด้วย(ในมนุษย์มันอาจจะเป็นเรื่องปกติเพราะมนุษย์ สามารถใช้วิจารญาณ และสัญชาตญาณความเป็นมนุษย์ ในการควบคุมได้
แต่ในหุ่นซึ่งไม่มีส่วนนี้ มันจึงเป็นเรื่องใหญ่)
หุ่นตัวนี้พัฒนาความสามารถขึ้นมาอย่างรวดเร็ว รวมถึงพัฒนาการทางด้านอารมณ์ ซึ่งสร้างความแปลกใจให้ Dr. Pym เป็นอย่างมาก โดยเฉพาะความเกลียดชัง Dr.Pym (ซึ่งเป็นพ่อของตน) และเกลียดมนุษย์(เพราะ Dr. Pym เป็นมนุษย์ )

เมื่อ Ultron มีพลังเพิ่มสูงขึ้น Ultron ตัดสินใจสะกดจิต ล้างสมอง Dr. Pym ให้ลืมว่ามีการสร้างตัว Ultronขึ้นให้ลืมการมีตัวตนของ Ultron และให้ปิด New Jersy Lab ซึ่ง
Dr.Pym ทำตาม

เมื่อ Lab ปิดตัวลงทำให้ Ultron มีอิสระในการ upgrade ตนเอง โดยใช้เครื่องมือต่างๆใน Lab โดยทำการ upgrade 4 ครั้ง จนเป็น Ultron 5
ซึ่งเป็นร่างแรกที่ใช้ในการต่อสู้กับ Avengers(ในตอนนั้น Ultron ใช้นามแฝงว่า Crimson Cowl) และเมื่อถูกทำลาย

Ultron ได้บังคับให้Vision สร้างตนเองขึ้นใหม่ โดยใช้สารประกอบพิเศษ Adamantium( ไม่สมบูรณ์มากนัก) กลายเป็น Ultron 6 และก็พ่ายแพ้แก่ Avengers อีกครั้ง
Ultron เหลือแต่หัว แต่ก็ถูกสร้างขึ้นมาใหม่ โดย Maximus แห่ง Inhuman เป็น Ultron 7 แต่ก็ถูกทำลายโดย Fantastic 4

Ultron ยังคงถูกสร้างขึ้นใหม่เรื่อยๆทำให้ Ultron มีหลาย version เพราะถึงพ่ายแพ้ไปแต่ถ้ายังเหลือส่วนใดส่วนหนึ่งก็ยังถูกสร้างใหม่ได้ Ultron จะไม่หยุดยั้งจนกว่า มนุษยชาติจะสูญสิ้น ล่าสุดUltron ได้ไปเป็นผู้นำกองทัพ Phalanx ในตอน Annihilation Conquests

credit:Thai Comics Fan

thanos คือชาวไททันบนดวงจันทร์ เกิดมาหน้าตาอัปลัก

จึงมีนิสัยเกรียนแตก ครั้งนึงมันเคยหลงรัก death (ยมทูต)คนเดียวกับที่ deadpool หลงรัก

มันถึงกับใส่ถุงมือเกรียนแตกฆ่าคนกว่าครึ่งจักรวาลมาเช่นให้

death รับรักมันแต่ไม่สมหวังมันเลยเศร้า แต่ต่อมา

death รับรักมัน

ขอถามนิดหนึ่งครับ ลองไปเช่าการ์ตูนเรื่อง the next aventure มาดูอะครับ ไอ่ตัว ultron ในนั้น ที่โดนเดอะฮัค ฉีกเป็นชิ้นๆนั้นมันคือ อวสาน ultron แล้วหรือเปล่าครับ???

fuckyou
30th April 2012, 21:39
อยากรู้ได้ http://topicstock.pantip.com/chalermthai/topicstock/2009/10/A8390211/A8390211.html

Type-7442
1st May 2012, 00:03
ทำไม Tathanos มันเกรียนจังล่ะครับ..