PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผิดเหรอที่ John L. Beiswenger จะฟ้องAC

seedofriots
30th April 2012, 17:13
ผิดเหรอที่ John L. Beiswenger จะฟ้องAC
ผมไม่เข้าใจเลยมีคนpostข่าวนี้ที่ไร ก็ มี แต่ คน ด่า John L. Beiswenger เข้า ผิด ตรงไหน เหรอครับ
ถ้าคุณทำ อะไร ไว้ ชิ้น หนึ่งแต่มันไม่ดังแล้ว มีคน Copyไป แล้ว ดัง นี้ เป็นคุณ คุณ จะ นั้งดูอยู่เฉยๆ เหรอ
ถึงเกมส์ จะมีหลาย ภาค แล้ว เขาพึ่งจะมาฟ้องก็ไม่ผิดหรอก ที่ จะรอ ให้ มัน ออกมา มาก ขนาด นี้
เพราะจะได้ ฟ้อง เรียก เงินได้ มาก ไงให้สมกับทีขโมย ทรัพย์สิน ทางปัญญาไป

ป.ล.ความคิดเห็นส่วนตัว นะ
ป.ล.ทรัพย์สินทางปัญญามีค่ากว่าเงินเยอะ
จะดราม่าไม่ว่่า ขอเหตุผล หน่อย ละกัน

สรุป นะครับ ผม แค่ อยาก ให้ เลิก ด่า แช่งได้ แล้ว ละครับ ศาลยังไม่ตัดสิน
ถ้าอยากรู้ว่าผมตั้งหัวข้อเพื่ออะไร ไปดู คอมเม้นในNews สิครับ แต่ละคนให้คำแรง มาก ควรแจกใบ อะ

semakutay
30th April 2012, 17:19
มันอยู่ที่ว่าทำการนี้เพื่อผลประโยชน์หรือเปล่า
เกมสร้างมาจะเป็นภาคที่ 5 แล้วเพิ่มมาฟ้อง
ยูบิซอฟ์อาจจะไม่ได้ก๊อปก็ได้ มันอาจเป็นแค่แรงบันดาลใจให้คนสร้างสรรค์เกมมากกว่า
ผมว่ามัน แปลกๆ ที่การดำเนินการฟ้องร้องมันเพิ่งมาเริ่มเอาตอนนี้
ทั้งๆที่มันควรจะมีมาตั้งนานแล้ว ถ้าเจ้าของผลงานนั้นรู้สึกว่าโดนขโมยความคิดไปจริงๆ

แต่สุดท้ายมั่นใจเลยว่าเคลียร์กันหลังไมค์แน่นอน ฟันธง:)

kokore
30th April 2012, 17:20
ผมไม่สนเรื่องเงิน
เเต่มันบอก อยากให้ ac 3 โดน ยุบ
ผมยอมไม่ได้หรอก

yin29576
30th April 2012, 17:21
ไม่ดราม่านะครับ แต่เกมนี้ดังมากเป็นไปไม่ได้ที่จะไม่เคยรู้จักเกมนี้มาก่อน 1 ก็แล้ว 2 ก็แล้ว Brotherhood ก็แล้ว Revelations ก็แล้ว

ไม่ฟ้องปล่อยยาวมาถึง Assassin Creed 3 ค่อยมาฟ้อง ไม่รู้จะเป็นเพราะเรื่องเงินรึเปล่า ?

jamesz
30th April 2012, 17:21
ผมว่าเขาเอาเงินมากกว่าความจริงเป็นผมจะฟ้องตั้งแต่ภาค1จะได้ให้มันไม่ออกแต่นี่สิรอให้ออกมากๆให้มันดังก่อนแล้วค่อยฟ้อง

skullza
30th April 2012, 17:24
เรปบนพูดถูกนี่แหละแปลกๆ ผมไม่ว่าเลยนะถ้ามันเริ่มแต่ภาคแรก

seedofriots
30th April 2012, 17:24
ไม่ดราม่านะครับ แต่เกมนี้ดังมากเป็นไปไม่ได้ที่จะไม่เคยรู้จักเกมนี้มาก่อน 1 ก็แล้ว 2 ก็แล้ว Brotherhood ก็แล้ว Revelations ก็แล้ว

ไม่ฟ้องปล่อยยาวมาถึง Assassin Creed 3 ค่อยมาฟ้อง ไม่รู้จะเป็นเพราะเรื่องเงินรึเปล่า ?

จริง ผมก็ไม่รู้หรอก ว่าใครผิดถูกจริงๆ แต่ มีบางคน เกือบส่วนใหญ่ ที่ไปด่า สาป แช่ง เขา
เพียงเพราะ อะไร นะเหรอ ผมไม่รู้ อาจ จะ อยากเล่นเกมมาก สงสัย และแน่นอน พวก เขาส่วนใหญ่ โหลดเถื่อน ซื้อ ก๊อป

karnt111
30th April 2012, 17:25
สมควรโดนด่าละ เพราะมันน่าจะฟ้องตั้งแต่ภาคแรก มาฟ้องตอนนี้มันออกจะ....

PEEIII
30th April 2012, 17:25
แล้วถ้าคุณเป็น John L. Beiswenger คุณจะยอมให้คนอื่น "ก็อปปี้" ผลงานของคุณยาวนานถึง 5 ปีเลยหรอครับ

ถ้าผมเป็น John L. Beiswenger ผมฟ้องตั้งแต่ "ชั่วโมงแรก" หลังจากเกมออกแล้วละครับ!!

duchyzaza
30th April 2012, 17:29
เเค่นั้น ปิดปาก ปิด....ก็จบ ทุกอย่างก็โอเค ไม่มีอะไรมาก เพราะ มันเป็นเเค่ ''ธุรกิจ'' เท่านั้น

NOR_007
30th April 2012, 17:30
เตรียมนํ้าร้อนกันได้เลย.......

ท่าทางกกระทู้นี้จะยาวเเหะ!!

http://upic.me/i/hu/assassins_creed_3copy.jpg (http://upic.me/show/35161556)

Matizano
30th April 2012, 17:31
ถ้าเป็นของเขาจริงๆ ยูบิก็อปจริงๆ เขาจะฟ้องภาคไหน จะฟ้องตอนไหน จะฟ้องเอาตังหรือแกล้งให้ล้มเลิก ยังไงก็ไม่ผิดเลยแม้แต่น้อย มันสิทธิ์ของเขา

ส่วนตัวคิดว่านักเขียนนิยายไซไฟ อาจจะคงไม่ได้มานั่งเล่นเกมบ่อยๆนะ เลยไม่รุ้มาก่อนว่ามีเกมที่อาจจะก็อปผลงานตัวเอง พึ่งจะรุ้เอาตอนนี้ อาจจะเห็นเอง หรือมีคนไปบอก

ส่วนที่ออกมาไม่พอใจที่เขาฟ้อง ส่วนมากก็คงแค่กลัวจะไม่ได้เล่นก็อปเกมนี้เท่านั้นแหละ

Deathbringer
30th April 2012, 17:33
ลองคิด แบบถ้าท่านมีโอกาสได้ฟ้องเกมๆหนึ่ง ถ้าชนะได้ 5ล้าน US ท่านจะมาแคร์แฟนของเกมนั้นๆไหมว่าจะด่าท่านยังไง ก็แล้วแต่อาจอยากได้เงินหรือแบบมีคนมาขโมยทรัพย์สินทางปัญญาไป

แฟนๆ AC อาจจะไม่พอใจ ตรงที่อาจไม่ได้เล่นหรือแบบว่าหาว่าเกมก็อป

ผมก็ไม่ได้เชียร์ใครมองรวมๆ แต่ถึงฟ้องแพ้หรือชนะ ยังไงผมว่าเกมมันก็ออกมาอยู่ดี -.-

pooper555
30th April 2012, 17:34
ลุงแกเป็น Templar

yin29576
30th April 2012, 17:39
ช่างมันเถอะมันก็แค่ "ธุรกิจ"

007: BloodStone
30th April 2012, 17:53
" ฟ้องแต่ภาคแรกก็จะไม่มีใครด่าเลย "

heavenamp
30th April 2012, 18:02
ที่บอกว่า เกมออกมาตั้งนานทำไมไม่ฟ้อง

อยากจะบอกว่า ถ้าสำหรับคนที่ไม่ได้เล่นเกม ก็ไม่มีทางรู้หรอกว่าเกมนั้นเกี่ยวข้องกับอะไร มีเนื้อเรื่องแนวไหน

John L. Beiswenger เขาอาจจะไม่ได้เล่นเกมนี้หนิ ที่ตอนแรกเขาไม่ได้ฟ้องเพราะอาจจะไม่รู้ก็ได้

Poringe
30th April 2012, 18:04

เอาจริงๆ นะ ผมพึ่งถามคนที่ทำงานผม อายุ 28 ปี ผู้ชายคนนึง ผู้หญิงคนนึง ว่ารู้จัก Assassin Creed ป่าว

พวกเขาสองคนไม่รู้จักครับ!

นี่ถ้าเกิดพวกเขาเขียนนิยายแล้วโดนก๊อบขึ้นมา ผมว่าตอนนี้พวกเขาก็ยังไม่รู้ตัว!

Till The Death Of Me
30th April 2012, 18:06
อารมย์ประมาณว่า คุณซื้อหมูปิ้งมากินแล้วท้องเสีย ถัดจากนั้นอีก 3 ปีคุณนึกขึ้นได้แล้วกลับมาด่าป้าคนขายพร้อมเรียกร้องจะเอาเงินค่าซื้อคืน ผมพูดเล่นๆนะครับอย่าคิดมาก

ปล.อันนี้เราไม่รู้จริงครับว่ามันเป็นไง ลุงนักเขียนอยากเกรียนได้เงิน หรือubisoftไปขโมยความคิดเขามาจริงๆ เราไม่มีทางรู้ครับปล่อยไว้เป็นหน้าที่ศาลเถอะครับ ได้แต่ภาวนาให้เกมมันออกก็พอ ฮ่าๆ

RlucksN
30th April 2012, 18:16
ถามหน่อยครับ มันมีหลักฐานอะไรรึเปล่าครับที่เขามาหาว่ายูบิซอฟก๊อปงานเขา หรือยูบิซอฟเป็นคนบอกเองว่าได้แรงบัลดาลใจมาจากจอห์น คือผมไม่ได้ตามข่าวอะครับ นึกว่าเดี๋ยวก็เงียบหายเหมือนตอนGOW ที่มีข่าวก๊อปงานคล้ายๆกัน

HearTLockER
30th April 2012, 18:54
เอาตรงๆผมว่าไม่ผิดนะถ้ามีหลักฐานมากพอ ใครๆก็ไม่ชอบเวลาโดนก๊อปผลงาน เเต่ลุงเเกก็ฟ้องช้าไปหน่อยนะบอกตรงๆ
อ่านจากหลายๆคอมเม้นต์เเล้วก็ชักรู้สึกกลางๆเเละครับ เเต่ก็ยังขอคงความเห็นเดิมไว้ เพราะพวกเราทั้งหมดไม่มีใครที่รู้ความจริงเเน่นอนนะครับ อย่าลืม

ความเห็นส่วนตัวครับ

dearbabor
30th April 2012, 19:00
มันเป็นแผนการตลาดของนาย john ไรนี่ป่าว ถึงฟ้องไม่ชนะแต่ทำให้คนที่เล่นเกมส์ทั้งโลกก็ว่าได้ อยากรู้ว่าหนังสือของมันเป็นเรื่องยังไง เพราะผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าเนื้อเรื่องในหนังสือเป็นยังไง ต่างกับ AC มากน้อยขนาดไหน

Lagger
30th April 2012, 19:58
ลุงคงสืบเชื้อสาย Templar

denhotx
30th April 2012, 20:10
เกมนี้น่ะรู็สึกว่า ภาคแรกก็จะดังแล้วนะครับ น่าจะรู้ตัวตั้งแต่ตอนนั้นทำไมเพิ่งจะมาฟ้องเอาตอนที่เกมได้ดำเนินไปหลายภาคแล้วล่ะ

OBSETION
30th April 2012, 20:12
เรื่องของเรื่องคือ อยากเล่นเกมส์ ไม่อยากให้มันยุบ อิอิ

TheMasterOm
30th April 2012, 20:21
ยาวๆ ๆ ๆ ๆ

DevilAgri
30th April 2012, 20:24
ตอนนี้ผมยังมีจุดยืนในการมองเรื่องนี้คือเป็นกลางอยู่นะครับ ไม่ได้อยากให้Assassin's creed III โดนยุบ
แต่ไม่อยากเห็นคนที่มีไอเดียสร้างสรรแต่งนิยาย แล้วโดนก๊อบ เหมือนกัน
อย่างที่บอก เราเป็นแค่คนที่ทำได้แค่มองอยู่ไกลๆ ผมไม่อยากให้ใครเจ็บ มันมีทางออกครับ

แต่อย่าได้ออกหน้ารับแทน หรือออกตัวแรงนะครับ เพราะหน้าอาจจะแตกตอนหลังก็ได้

"โลกแห่งความจริง มีเพียง แพ้ ชนะ เสมอ"

Msguzs
30th April 2012, 20:32
เอาเป็นว่าผมเชียร์ Assassin Creed 3 เพราะมันมีอะไรที่มากกว่า นิยาย มันยิ่งใหญ่กว่าหนังภาพยนต์

และมันก็ทำให้ชาวโลกรู้สึกสนุกและมีความสุขเต็มอิ่มกับมันได้มากกว่า

นิยายของคุณ John L.

ของใครดีกว่า คนนั้นชนะ 555

Mustas
30th April 2012, 20:37
ผิดเหรอที่ John L. Beiswenger จะฟ้องAC
ผมไม่เข้าใจเลยมีคนpostข่าวนี้ที่ไร ก็ มี แต่ คน ด่า John L. Beiswenger เข้า ผิด ตรงไหน เหรอครับ
ถ้าคุณทำ อะไร ไว้ ชิ้น หนึ่งแต่มันไม่ดังแล้ว มีคน Copyไป แล้ว ดัง นี้ เป็นคุณ คุณ จะ นั้งดูอยู่เฉยๆ เหรอ
ถึงเกมส์ จะมีหลาย ภาค แล้ว เขาพึ่งจะมาฟ้องก็ไม่ผิดหรอก ที่ จะรอ ให้ มัน ออกมา มาก ขนาด นี้
เพราะจะได้ ฟ้อง เรียก เงินได้ มาก ไงให้สมกับทีขโมย ทรัพย์สิน ทางปัญญาไป

ป.ล.ทรัพย์สินทางปัญญามีค่ากว่าเงินเยอะ
จะดราม่าไม่ว่่า ขอเหตุผล หน่อย ละกัน

สรุป นะครับ ผม แค่ อยาก ให้ เลิก ด่า แช่งได้ แล้ว ละครับ ศาลยังไม่ตัดสิน
ถ้าอยากรู้ว่าผมตั้งหัวข้อเพื่ออะไร ไปดู คอมเม้นในNews สิครับ แต่ละคนให้คำแรง มาก ควรแจกใบ อะ
มองในอีกแง่ก็เหมือนหลายๆคนว่า เห้ยทำพึ่งจะมาฟ้องป่านนี้ แล้วอีกอย่าง อันนี้มันไม่ใช่ เครื่องย้อนเวลา แต่ มันเป็นเครื่องดู อดีตของบรรพบุรุษ โดยผ่านทางพันธุกรรม โดย John L เขาเป็นเครื่องย้อนอดีต

kabukiput
30th April 2012, 20:42
ไม่ได้อะไรมากกะตาคนนี้หรอกครับ แต่ว่าเท่าที่อ่านมา ยังไม่เห็นหลักฐานที่เป็นรูปธรรมเลยอ่ะ ส่วนใหญ่ที่เอาข่าวมาลงก้เห็นมีแต่ข่าวว่าตาคนนี้เคยมีผลงาน แล้วACลอกไป แล้วเขาออกมาฟ้อง แต่ผมยังไม่เคยเห็นผลงานเขาเลยนะ แต่ถ้าใครมีชื่อ หรือผลงานอะไรของเขาเอามาโพสต์เลยครับ ผมจะได้เชื่อสนิทใจเลย เพราะผมก็ไม่ได้ด่าไร้เหตุผลนะ

rockpooh
30th April 2012, 20:43
ถ้าจะฟ้องก็ฟ้องแค่ภาค 1-2 + DLE บัดเทอหูด
เพราะภาคที่ 3 เนี้ยผมว่าอาจไม่ต้องเพิ่งเครื่องอีกแล้วก็ได้เพราะ เจ้า SIX มันก็ให้พลังกับ เดสมอนแล้วนิ
อาจเป็นพลังที่ไม่ต้องใช้เครื่องดูอดีต

jabbawockeez70
30th April 2012, 20:45
ผมว่าตาแก่แกไม่ผิดหรอก แต่สงสัยแค่ว่าทำไมมาฟ้องเอาตอนภาค3 แค่เนี้ย แกเพิ่งตื่นหรือยังไง

4ภาคที่ผ่านมา ถ้าแกจะฟ้องทำไมไม่ฟ้องตั้งแต่ภาค1 หรือไม่ก็ 2 ปล่อยให้เค้ายาวยึดทำไม - -

BossZclub2220
30th April 2012, 21:02
ลุงแกเป็น Templar
อันนี้โดนมากครับ

ไม่ใช่เเค่ประเทศไทยนะครับทั้งโลกเลย

west2554
30th April 2012, 21:09
อากาศมันร้อนเนอะ

กินนี้ดีกว่า

http://www.oknation.net/blog/home/blog_data/963/19963/images/120913-1.jpg

UrAuZi
30th April 2012, 21:12
ให้เหตุผลกำลังดีเลย จะเอามาม่ามาให้กินทำไม(ตื่นตูม ? อยากเสพ ?)
ปล.อย่าออกทะเล

Hippogriff
30th April 2012, 21:14
แล้วลุง John L. Beiswenger เล่น AC ไปแล้วกี่ภาค

whiteking7
30th April 2012, 21:27

ขอบคุณสำหรับคำถามนี้เลยละกันนะ
คุณลองคิดดูว่า Appleในตำนาน สวนอีเดน มันมีมาตั้งแต่ยุคของพระเยชูคริสต์หรือก่อนหน้านั้นแล้ว
แล้วคนที่มีชีวิตอยู่ในหลายๆช่วงนี้ก็มีคนใช้เขียนนิยาย เขียนหนังสือ ทำเกมบลาๆเยอะแยะ
ไมเค้าไม่มาฟ้อง?

แล้วถ้าคุณรักของคุณจริง
คุณไม่ฟ้องตั้งแต่ภาคแรกละ????
รอจนทำมายันภาค3แล้ว 4ภาคแล้วพ่อคุณเพิ่งมาฟ้อง สมองช้าหรืออะไรครับ???

RlucksN
30th April 2012, 22:06
แล้วถ้าคุณเป็น John L. Beiswenger คุณจะยอมให้คนอื่น "ก็อปปี้" ผลงานของคุณยาวนานถึง 5 ปีเลยหรอครับ

ถ้าผมเป็น John L. Beiswenger ผมฟ้องตั้งแต่ "ชั่วโมงแรก" หลังจากเกมออกแล้วละครับ!!

รอให้เกมมันดังก่อน กำไรกว่าตั้งเยอะ