PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเรื่องBF3ช่วยหน่อยยนะคับ

BackKoMz-
30th April 2012, 23:06
คือผม
อยากซื้อแผ่นBF3 ที่มันเล่นMutiplayerหรือ onlineได้อ่ะครับ
ต้องทำไงบ้าง ซื้อยังไง ทางไหน กี่บาท นานไหมกว่าจะได้
แผ่นมีกี่แบบ พร้อมราคา ข้อดีข้อเสีย แตกต่างอย่างไร
แบบไหนคุ้มกว่ากัน
มีปัญหาเยอะหรือป่าว ในเกม แลคบ่อยหรือป่าว
ชาวJKGเล่นแล้วรู้สึกยังไงบ้าง คุ้มไหมกับราคาหรือตัวเกม

รบกวนช่วยตอบด้วยนะคับ คืออยากเล่นมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณคับ

iSimilaXi
30th April 2012, 23:23
หากอยากซื้อง่าย+เร็ว ก็ซื้อ Key ครับ แต่ไม่มีแผ่น โหลดเอา ส่งเร็ว จ่ายเร็วครับ

มี 2 เวอร์ชั่น แบบ Standard กับ Limited (น่าจะหมดแล้ว)

แล้วก็มี 2 ภาษา (ตามที่เห็นทั่วไป) คือ รัสเซีย กับ อังกฤษ

รัสเซียจะถูกกว่า อังกฤษ รัสเซียสามารถแปลงภาษาเป็นอังกฤษได้

แต่ขั้นตอนก็ยุ่งยาก ซื้ออังกฤษก็ได้ภาษาอังกฤษเลย แต่ราคาแพง

Key จ่ายได้ 2 ช่องทาง คือ True Money กับโอนธนาคาร

ส่วนแผ่น ผมเลิกซื้อนานแล้ว - -

ตัวอย่างเว็บขาย

digitalkeystore , topzonekeyonline

BackKoMz-
30th April 2012, 23:32
แล้วอีกเรื่องหนึ่งคือ สเปคอ่ะคับ ถ้าเล่นแบบofflineได้ ก็เล่นแบบonlineได้เหมือนกันใช่ไหม

Internet ของ TOT(มันอยู่ใกล้บ้านดี) 6Mb. มันจะแลคไหมคับ

แบบ BATTLEFIELD 3 BACK TO KARKAND EXPANSION PACK คืออ่ะไรหรอคับ มันแตกต่างกันยังไง

แล้วถ้าเราซื้อคีของมันแล้ว มันจะมีให้มีโหลดของเวปมันป่ะ

yin29576
1st May 2012, 00:38
แล้วอีกเรื่องหนึ่งคือ สเปคอ่ะคับ ถ้าเล่นแบบofflineได้ ก็เล่นแบบonlineได้เหมือนกันใช่ไหม

Internet ของ TOT(มันอยู่ใกล้บ้านดี) 6Mb. มันจะแลคไหมคับ

แบบ BATTLEFIELD 3 BACK TO KARKAND EXPANSION PACK คืออ่ะไรหรอคับ มันแตกต่างกันยังไง

แล้วถ้าเราซื้อคีของมันแล้ว มันจะมีให้มีโหลดของเวปมันป่ะ

ออนไลน์กินสเปคกว่า offline นะครับ ผม TOT 6 MB เหมือนกัน กลางวัน ping 200-300 กลางคืน 4 ทุ่มไป 40 กว่าครับ

ส่วน back to karkand ซื้อแยกครับ เป็น DLC เพิ่ม Map กับ ปืนครับ

ถามว่าไม่ซื้อ B2K (back to karkand) เล่นกับคนซื้อได้มั้ย ได้ครับ แต่ถ้าเซิร์ฟนั้นเปลี่ยนไป map ของ b2k จะเด้งครับ แต่ถ้าเป็น map ที่เรามีเล่นได้ปกติ ตัวผมเองยังไม่ซื้อ b2k แต่ไม่เคยเด้งเลย :o

หวังว่าคงเป็นประโยชน์นะครับ ส่วนตัวผมนั้นซื้อ RU ครับ ถูกกว่า 200 บาท ทั้งๆที่ไม่มีไรต่างเลย แปลงภาษาผมคิดว่าไม่มีอะไรซับซ้อนเลยครับ และที่คนชอบพูดกัน RU ปัญหาเยอะผมขอยืนยันเลยว่าไม่มีปัญหาอะไรทั้งสิ้นครับ

เรื่อง download ถ้าซื้อ key digitalkeystore หรือ topzonekeyonline จะได้ key ไป redeem ใน Origin แล้วโหลดจาก Origin โหลดตรงเลยครับ

Deathbringer
1st May 2012, 00:52
หากอยากซื้อง่าย+เร็ว ก็ซื้อ Key ครับ แต่ไม่มีแผ่น โหลดเอา ส่งเร็ว จ่ายเร็วครับ

มี 2 เวอร์ชั่น แบบ Standard กับ Limited (น่าจะหมดแล้ว)

แล้วก็มี 2 ภาษา (ตามที่เห็นทั่วไป) คือ รัสเซีย กับ อังกฤษ

รัสเซียจะถูกกว่า อังกฤษ รัสเซียสามารถแปลงภาษาเป็นอังกฤษได้

แต่ขั้นตอนก็ยุ่งยาก ซื้ออังกฤษก็ได้ภาษาอังกฤษเลย แต่ราคาแพง

Key จ่ายได้ 2 ช่องทาง คือ True Money กับโอนธนาคาร

ส่วนแผ่น ผมเลิกซื้อนานแล้ว - -

ตัวอย่างเว็บขาย

digitalkeystore , topzonekeyonline

ลายเซ็นนี่เค้าให้ใช้ 500x150 หรอครับ -.- ผมเคยใช้ 500x168 อะแต่มีคนส่งข้อความมาบอกให้แก้ลายเซ็นให้ได้ตามขนาด ผมก็ต้องแก้ จาก 500x168 เป็น 500x150 หรอ - -

ตอนนี้ 400x100

BackKoMz-
1st May 2012, 06:51
ออนไลน์กินสเปคกว่า offline นะครับ ผม TOT 6 MB เหมือนกัน กลางวัน ping 200-300 กลางคืน 4 ทุ่มไป 40 กว่าครับ

ส่วน back to karkand ซื้อแยกครับ เป็น DLC เพิ่ม Map กับ ปืนครับ

ถามว่าไม่ซื้อ B2K (back to karkand) เล่นกับคนซื้อได้มั้ย ได้ครับ แต่ถ้าเซิร์ฟนั้นเปลี่ยนไป map ของ b2k จะเด้งครับ แต่ถ้าเป็น map ที่เรามีเล่นได้ปกติ ตัวผมเองยังไม่ซื้อ b2k แต่ไม่เคยเด้งเลย :o

หวังว่าคงเป็นประโยชน์นะครับ ส่วนตัวผมนั้นซื้อ RU ครับ ถูกกว่า 200 บาท ทั้งๆที่ไม่มีไรต่างเลย แปลงภาษาผมคิดว่าไม่มีอะไรซับซ้อนเลยครับ และที่คนชอบพูดกัน RU ปัญหาเยอะผมขอยืนยันเลยว่าไม่มีปัญหาอะไรทั้งสิ้นครับ

เรื่อง download ถ้าซื้อ key digitalkeystore หรือ topzonekeyonline จะได้ key ไป redeem ใน Origin แล้วโหลดจาก Origin โหลดตรงเลยครับ

แบบRU มันยุ้งยากไหมคับเวลาซื้อเวลาติดตั้ง หรือแค่มันเปนภาษาRuเวลาสมัคร สามารถเปลี่ยนภาษาได้ในเกมได้ใช้ไหม
เรื่องสเปคเดี๋ยวกลับมาให้ดูตอนเย็นนะคับ
ping200-300 เนี้ยถือว่ามากป่าว เเลคป่าวคับ ดีเลป่าว
ถ้าเราซื้อคีมันต้องรอนานไหมคับ แล้วมันส่งมายังไง และที่ในเวปมันบอกว่า Scan/Photo image คือยังไงหรอคับ
แล้วผมควรซื้อแบบไหนดีคับ
ฝากด้วยนะคับขอบคูณคับ

BackKoMz-
1st May 2012, 14:32
ขอดันหน่อยนะคับ(อยากเล่นๆๆๆ)

yin29576
1st May 2012, 15:21
คือเรื่องปัญหา (ถ้าเกิดขึ้น แต่ของผมไม่เกิดนะ) จะมีผู้เชี่ยวชาญของทางเวปมาดูให้เป็น เคสๆ ไปเลยครับ (digitalkeystore)

ping 200-300 พอได้อยู่ :o

เจ้าของร้านนี้ถ้าสั่งตอนเย็นๆ ค่ำๆได้เลย คือรอไม่นาน ผมโอนบ่ายได้ของค่ำ เพราะเค้าจะมาดูร้านตอนเย็นๆ ถึง ดึกๆ Scan photo คือกรณีไอดีโดนแฮคเอารูปนี้ไปให้เค้าดูประกอบการกู้ไอดีครับ

ส่วนตัวแล้วคิดว่าไม่มีอะไรต่างกันเลย ต่างแค่ราคา ที่ต่างกัน 200 บาท (เก็บไว้ซื้อ DLC close quarters ก็ดีนะ :o)

gioka123456
1st May 2012, 15:58
TOT ตอนนี่มันเน่าใน ปิงขึ้น ตะก่อนไม่เป็นนะ เล่นเซิฟ Asia สบาย

speedmodel
1st May 2012, 18:38
ผมซื้อจาก digitlkeystore 799บาท เป็นตัวStandard คียRU จ่ายผ่านconter serviceตาม7-11 มันจะคิดราคาบวก4%และบวกค่าบริการ15บาท รวมๆๆก็ 850บาท

แต่ถ้าท่านโอนผ่านธนาคารก็จ่ายเพียงแค่ 799 บาท ผมไม่แนะนำให้จ่ายแบบTruemoneyเพราะเหมือนจะคิดเพิ่มจากราคาเกม7%

แต่ถ้าท่านต้องการซื้อแบบLimited Editionแนะนำให้หาซื้อแบบกล่องจะดีกว่ามากกกก เพราะราคาคีย์ กับ กล่องราคาเท่าๆๆกัน หรือท่านสามารถสั่งซื้อแบบกล่องผ่านOriginก็ได้

แต่ผมไม่รู้แบบกล่องขายที่ไหนมั่ง -3-*"

ปล.ซื้อผ่าน digitalkeystre หลังจากผมโอนเงินไปชม.เดียว คีย์ก็มาแล้วครับบ :D

เพิ่มเติม

ตัวlimited editionจะมีExpansion Back to Karkand จะมีด่านให้เล่นเยอะกว่ามีปืนเยอะกว่าStandard

RUแปลงไม่ยากครับบ ต้องโหลดตัวแก้ของทางเว็บประมาณ1Gb

BackKoMz-
1st May 2012, 19:15
ตอนนี้ผมได้คีมาแล้ว
ผมโอนผ่านธนาคารคับ30นาทีได้คีละ
กำลังโหลดอยู่เลย นานมากๆๆๆๆ

แล้วระบบในเกมเปงบ้างคับ
ในเกมมีให้เลือกเล่นยังไงบ้าง มันบังคับไหมว่าจะต้อง เล่น สไน ตลอดเลยหรือ เล่น ปืนอื่นได้

maxza555
1st May 2012, 19:17
ผมซื้อแบบกล่องครับ แบบLE ตอนนี้ยังเหลือเยอะที่ร้าน Zest ครับทุกสาขาผมซื้อที่ พระราม 2

yin29576
1st May 2012, 20:30
ตอนนี้ผมได้คีมาแล้ว
ผมโอนผ่านธนาคารคับ30นาทีได้คีละ
กำลังโหลดอยู่เลย นานมากๆๆๆๆ

แล้วระบบในเกมเปงบ้างคับ
ในเกมมีให้เลือกเล่นยังไงบ้าง มันบังคับไหมว่าจะต้อง เล่น สไน ตลอดเลยหรือ เล่น ปืนอื่นได้

ไม่รู้จะอะธิบายยังไง ต้องลองเอง

speedmodel
2nd May 2012, 12:32
=.=" มันไม่มีหรอกครับบังคับให้เล่นสไนตลอดด มันไม่ได้เหมือนเกมออนไลน์บ้านๆๆ ที่มีแต่พวก..... มาบังคับให้ใช้ "สไนดิๆๆ" -.-*

และก็สไนเกมนี้ยิงยากอยู่ และ นัดเดียวไม่ตายต้องเข้าหัวถึงจะตาย มันทำให้เกมมันสมดุลขึ้นนมากเลยหละครับ เพื่อจะได้ไม่มีQuickShotที่ทำให้เว่อๆๆเกิน

แนะอีกหน่อยนึงครับ ตอนเล่นปรับAudioเป็น War Tapeสิครับบ เสียงงงได้อรรถรสมากกกก!! เหมือนอยู่ในสงครามจริงๆๆเลยครับ ประมาณว่า BattleField Feel The battlefield เลยหละ

ปล.เกมแท้เกมแรกของผมเลยหละ ชอบมากกกกกกกก

torinw123
2nd May 2012, 12:36
เเล้วสเปคนี้เล่น online ได้ไหมคับ ?
CPU : Dual Core E6300 2.80 GHz
VGA : GT 220 1GB DDR3
RAM : Kingmax 2GB DDR2
PSU : Raidmax 730s hybird
พอถูไถไปได้ไหมคับ :sweat

speedmodel
2nd May 2012, 12:42
^
^
^
^
การ์ดจอไม่ไหวครับบ ช้าเกินไป ขั้นต่ำเลยถ้าอยากเล่นจริงๆๆ หา HD6670มาก็พอเล่นถูๆไถๆปรับMediumได้

และCPUอาจต่ำไปนิด ถ้าRam3Gbก็พอไหว

อันนี้สเป็คผม

E7300@3.4 (โอเวอรคลอก)
Ram 2Gb (ตอนเล่นปิดโปรแกรมทุกอย่างเลยยย ไม่งั้นแรมทีใช้กับตัวเกมน้อยไปทำให้เกมแครชชบ่อย)
HD6570 DDR3 1Gb @750/950 ปรับ All Low 1440*900 เล่นได้เฟรมเรต 25-60
PSU 250 watt

torinw123
2nd May 2012, 12:44
^
^
^
^
พอดีจะเพิ่ม ram เป็น 4 gb เเล้วคับ
เเต่ตอนนี้เล่น 800x600 Mediam/high ลื่นปลื้ด.......... เล่นเเบบ single player คับ !!!!
เเต่ก่อนใช้ GTS 450 เเต่ดันพังซะงั้น !! เลยหา GT220 มาไช้เเทนไปก่อน :sweat

speedmodel
2nd May 2012, 12:51
GT220ไม่ไหวแน่ๆๆครับ ตอนแรกผมก็ไม่อยากจะเชื่อหรอกครับว่าMultiplayerกินสเปคกว่าSingleอีก

SP ผมปรับ Ultra NoAA,AO 1440x900ก็ลื่นอยู่ พอมาเล่นแบบMP O_O!!แทบกระอัก

GTS450ไหวอยู่ครับบแต่ไม่น่าพังเลยย -3-*

torinw123
2nd May 2012, 13:00
^
^
^
^
อย่างงั้นต้อง OC เเล้วหล่ะคับ เเหะๆๆๆ :pardon
เพราะเพิ่งซื้อมา 2 เดือนเอง ประกัน 3 ปี พังเดี๋ยวเครมคับ เเละจะเอา GTS 450 ไปเครมด้วย :o