PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกมส์ My Sims เซฟเกมส์ยังไงครับ

club2241
1st May 2012, 00:30
คือแฟนผมหาแล้วก็หาไม่เจอ เล่นแล้วต้องเริ่มใหม่ตลอดเลย ใครเล่นแล้วรู้วิธีเซฟบอกทีครับ

Zatsune Miku
1st May 2012, 00:33
การเซฟเกม

ก่อนที่จะเซฟได้นั้นทำถึงข้อ 7 ข้ออื่น ๆ จะแนะนำเบื้องต้น
1.เริ่มแรกนั้นให้เราไปที่ศาลที่อยู่กลางเมืองคุยกับผู้หญิงในนั้นและเลือกอันที่เป็นกระดาษ(จำไม่ได้คืออะไร)
2.เธอจะให้เราสร้างบ้าน
3.เธอจะให้เราเก็บแอ๊ปเปิ้ล 10 ลูกเกินก็ได้นะ
4.กลับไปหาเธอและคุยกับเธอ
5.เธอจะให้เราสร้างโรงสร้างของ
6.สร้างเก้าอี้ 1 ตัว
7.กลับไปบ้านเราและวางเก้าอี้ ก็เซฟได้แล้วกดปุ่มสเปซบาร์
8.ไปหาเธออีกครั้งทำความสนิทสนมกับเธอไว้และคุย(คำสั่งแรก)
9.เธอจะให้สร้างของให้ทาสีด้วยแอ๊ปเปิ้ลถ้าจำไม่ผิดทา 4
10.ไปคุยกับเจ้าของร้านดอกไม้ให้สนิทสนมแล้วก็คุย(คำสั่งแรก)
11.สร้างของให้เธอจะสร้างประมาณ 2-3 ชิ้นก็จะได้ 1 ดาว
12.ไปโรงแรมจะเจอคนมาใหม่ก็คุยซะแล้วพาไปสร้างบ้าน
13.ทำเหมือนเดิมคือคุยจนสนิทแล้วสร้างของ 3 ชิ้นและไปหาคนใหม่ที่โรงแรม
*2 ดาวไปจีนได้และประตูเหมือนโรงงานไฟฟ้าได้
*3 ดาวไปทะเลทราย และ ขึ้นรถไฟได้แล้ว 4 ดาวไม่รู้ละ

SlurPEEzz
1st May 2012, 00:47
SPACE BAR มั้ง หลังๆ น่าเบื่อมาก เกมนี้ เพราะว่ามีแต่ สร้างบ้าน กับ สร้างของอย่างอื่น (ความคิดส่วนตัวนะ)

club2241
1st May 2012, 12:09
การเซฟเกม

ก่อนที่จะเซฟได้นั้นทำถึงข้อ 7 ข้ออื่น ๆ จะแนะนำเบื้องต้น
1.เริ่มแรกนั้นให้เราไปที่ศาลที่อยู่กลางเมืองคุยกับผู้หญิงในนั้นและเลือกอันที่เป็นกระดาษ(จำไม่ได้คืออะไร)
2.เธอจะให้เราสร้างบ้าน
3.เธอจะให้เราเก็บแอ๊ปเปิ้ล 10 ลูกเกินก็ได้นะ
4.กลับไปหาเธอและคุยกับเธอ
5.เธอจะให้เราสร้างโรงสร้างของ
6.สร้างเก้าอี้ 1 ตัว
7.กลับไปบ้านเราและวางเก้าอี้ ก็เซฟได้แล้วกดปุ่มสเปซบาร์
8.ไปหาเธออีกครั้งทำความสนิทสนมกับเธอไว้และคุย(คำสั่งแรก)
9.เธอจะให้สร้างของให้ทาสีด้วยแอ๊ปเปิ้ลถ้าจำไม่ผิดทา 4
10.ไปคุยกับเจ้าของร้านดอกไม้ให้สนิทสนมแล้วก็คุย(คำสั่งแรก)
11.สร้างของให้เธอจะสร้างประมาณ 2-3 ชิ้นก็จะได้ 1 ดาว
12.ไปโรงแรมจะเจอคนมาใหม่ก็คุยซะแล้วพาไปสร้างบ้าน
13.ทำเหมือนเดิมคือคุยจนสนิทแล้วสร้างของ 3 ชิ้นและไปหาคนใหม่ที่โรงแรม
*2 ดาวไปจีนได้และประตูเหมือนโรงงานไฟฟ้าได้
*3 ดาวไปทะเลทราย และ ขึ้นรถไฟได้แล้ว 4 ดาวไม่รู้ละขอบคุณครับ

club2241
1st May 2012, 12:10
SPACE BAR มั้ง หลังๆ น่าเบื่อมาก เกมนี้ เพราะว่ามีแต่ สร้างบ้าน กับ สร้างของอย่างอื่น (ความคิดส่วนตัวนะ)พอดีแฟนเราเล่นอ่าอย่างว่าผู้หญิงอ่านะ