PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Run เกมส์แล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย

[FHM+]—2e3o2n
1st May 2012, 14:43
พอดีว่าผมโหลด COD 8 MW 3 ไปครับ ปิดแอนตี้ไวรัส ลงเกมส์ ลง Missing File -> Crack ตามขั้นตอนแล้ว (ขั้นตอนดังกล่าวมีคนมายืนยันว่าเล่นได้)

แต่ประเด็นมันคือว่า ผมดับเบิ้ลคลิ๊กที่ Icon เกมส์แล้ว ก็ขึ้นสัญลักษณ์วงกลมหมุนๆที่เม้าส์แล้ว สัก 5 วินาทีมันก็หายไป แล้วก็ไม่มีอะไรเด้ง ไม่มีเปลี่ยนหน้าจอ ไม่หือไม่อือเลยครับ

กรณีแบบนี้เกิดจากสาเหตุใดบ้างครับ

ผมใช้ Win7 x64 ครับ

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆเลยครับ

:eek:

BestMagic
1st May 2012, 15:22
1 มันไม่บอกเลยหรอว่าต้องการอะไร

วิธีแก้ หาโหลดตัว อื่น มาดูครับ ถ้ายังเป็นเหมือนเดิมเป็นที่เครื่องคุณละครับ

[FHM+]—2e3o2n
1st May 2012, 15:33
อัพเดทสิ่งต่างๆก่อนเล่น้กมหรือยังครับอันนี้สําคัญน่ะ Dirtecx นี่อัพในโฟอเดอร์ตัวเกมเลยครับ

อัพในโฟลเดอร์เกมส์นี่หมายความว่ายังไงครับ ติดตั้ง DX11 ลงไปที่โฟลเดอร์เกมส์เลย
หรือว่า ติดตั้งตัวที่มันมาพร้อมกับตอนลงเกมส์ครับ

1 มันไม่บอกเลยหรอว่าต้องการอะไร

วิธีแก้ หาโหลดตัว อื่น มาดูครับ ถ้ายังเป็นเหมือนเดิมเป็นที่เครื่องคุณละครับ

มันไม่บอกครับว่าต้องการอะไร มันเงียบไม่มีอะไรเด้งขึ้นมา

จะลองโหลดมาใหม่ดูแล้วกันนะครับ แต่อยากลองแก้ปัญหาตรงนี้ดูก่อนเพราะก่อนหน้านี้ Battle Field 3 ก็มีอาการแบบเดียวกันเลย

C4C4C4
1st May 2012, 20:59
วิน7 64 ลองคลิกขวารันดูครับผมเป็นบ่อย

chikuva
2nd May 2012, 06:53
ไฟล์เข้าเกมส์หรือ crack อาจมีปัญหา อาจจะโดนไวรัสกิน มีปัญหาตอนโหลด เป็นต้น