PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คือว่า แต่งตัวแนวนี้มันจะเสี่ยวใหมครับ

kimasd555
1st May 2012, 21:30
คคือเมื่อก่อนผมจะแต่งตัวแนวแว๊น ครอบครัวผมก็ต่างรังเกียจและดุด่าว่าผมว่า แต่งตัวแบบนี้มันเสี่ยวมันลาวอ่ะครับ

ผมเลยไม่แต่งตัวตามใครๆ แต่งตัวในแบบของผมคือกางเกง3ส่วนลายสก๊อตหรือไม่ก็ลายเลียบๆสีขาว,เหลือง,ดำ

ส่วนเสื้อ ก็ใส่เสื้อมีราคานะครับ แบบ บอดี้โกลฟ / ริปเคลอ / วอค่อม / RUN-BKK / I  MY PEOPLE

แล้วก็ใส่ลองเท้าแตะ

แบบนี้เสี่ยวใหมครับ ขอแบบตรงๆ ผมไม่โกรธครับ

animosity
1st May 2012, 21:34
แล้วแต่แนวคนชอบครับ สำหรับผมแนวนี้มันเสี่ยวนะ
มีน้องๆอยู่คนนึงแต่งแบบนั้นเลย เกงขาสั้น3ส่วนสีน้ำตาล แต่ใส่เสื้อกล้าม กับรองเท้าหนังสีน้ำตาล เลยบอกมัน จะไปเรียนลูกเสื้อที่ไหน
สำหรับผมเสื้อยืด เกงยีนต์ ก็พอแล้วฮ่าๆๆๆ
รอท่านอื่นมาแสดงความเห็นต่อ..

หนุ่มหน้าหวาน
1st May 2012, 21:37
นาย จะบอกให้นะ ผมก็ใส่ กางเกง ขาสั้นลายสก๊อต ของ คาเมล แล้วก็เสื้อ บอดี้โกล บอกตรงๆ ไม่เสี่ยวหรอก มันไม่ใช่ พวกเสื้อปัก แล้วก็ ถ้าอยากไม่เสี่ยวเลย หาพวกกาเกงยนต์ แล้วก็เสื้อแขนยาว เสื้อเชิ้ิต สวยๆ แบบมีลายเป็นเส้นๆ แนวเดียวใส่ เอาผมว่าแบบนี้แทบไม่เสี่ยวเลย

peamchery
1st May 2012, 21:41
เสี่ยวโคตร เปลี่ยนเป็นรองเท้าผ้าใบซะ

FANG
1st May 2012, 21:43
ของผมชอบแนว กาเกง 3-4 ส่วน ลาย POPEYE เฉพาะบางตัวบางตัวก็ลายเท่ๆ เสื้อ ลาย บ้องกัญชา ใส่ยังงี้แหละคับไม่ตามใครยิงอากาศร้อนใส่ขายาวยิ่งร้อนไปใหญ่เลย

yoshi3416
1st May 2012, 21:46
ของผมก็ กางเกงยีนส์ขา 3 ส่วน แนวเกาหลี เสื้อคอวีแบบเท่ๆ แล้วก็ Nike คู่นึง

เวลานั่งเล่นคอมอยู่ที่บ้านก็ บ๊อกเซอร์ตัวนึง แค่นั้น เย็นสบาย

~RIP~
1st May 2012, 21:49
แล้วแต่คนมองครับ ใส่สูทผูกไทก็เสี่ยวได้ถ้าคนมองว่าเสี่ยว
ใส่ไปเลยครับ อายใคร คนสมัยนี้ไม่มีเวลาคิดเรื่องของคนอื่นหรอก

Plusz
1st May 2012, 21:51
มันอยู่ที่ตัวคุณถ้าคุณออกไปข้างนอกแล้วมัวแต่คิดเรื่องนี้ก้ไม่ต้องทำไรกันแล้ว '

Zidane
1st May 2012, 21:52
ทำไมต้องว่า ลาว ด้วยครับไม่เข้าใจ

hopmbnzatou
แฟชั่นคือความมั่นใจครับอย่าไปแคร์สายตาใครครับ

Corn2ows
แล้วท่านจะแต่งตัวไปทางแนวไหนล่ะครับ
ถ้าใส่พวกยี่ห้อ Reven เป็นไปได้หาซื้อกางเกง Dickies มาใส่ซักตัวก็โออยู่นะครับ
แล้วก็เปลี่ยนรองเท้าซะนะท่านนะ

nakiann123
ผมจะบอกให้นะ ผมใส่หมวกปานามา เสื้อเชิ้ตลายดอก (ส่วนมากจะเป็น Getaway) ใส่ขาม้า ย้อมผม รองเท้าคอนเวิร์ด บางทีก็ผูกไทด์

ผมภูมิใจในแนวของผม ผมไม่แคร์ใครทั้งนั้น เพราะผมชอบแต่งตัวแบบนี้

ก็ไม่มีใครว่าผมเป็นเด็กแว้น แล้วก็ ผมไม่คิดว่ามันเสี่ยวด้วย

keroro07
1st May 2012, 21:53
ของผมใส่เเค่กางเกง3ส่วนเเล้วก็เสื้อยืด เเล้วรองเท้าเเตะ เเล้วมีอีกชุดก็ เสื้อยืดกางเกงยีนส์ ก็ปกติดีนี้ครับ

SemIFaIL
1st May 2012, 21:57
รองแตะท่าน เปลี่ยนอย่างเดียวไม่เสี่ยวแล้ว

popking22
1st May 2012, 22:07
แคร์ทำไม ถ้าใส่ของแท่ อิอิกำ

boomth
1st May 2012, 22:15
เปลี่ยนรองเท้าพอ - -

tumzar555
1st May 2012, 22:19
ผมไม่ชอบ เสื่อ run bkk อย่างเดียว อะ 555+ เเต่คุน ชอบก็ใส่ไปเตอะ

NaZi_BF3
1st May 2012, 22:22
ผมก็ขาสั้นอ่ะ เสื้อยืดธรรมดา แล้วก็รองเท้าแตะ สบายๆช่วงนี้ร้อนด้วยเลยใส่แบบนี้

เท่หน่อยก็ใส่แว่นไปด้วย (แฟนบังคับ)

netgulood
1st May 2012, 22:27
เสี่ยวไม่เสียวอยู่ที่ใจ

Malik310338
1st May 2012, 22:27
ออกไปเที่ยวอ่ะ เปลี่ยนเป็นรองเท้าผ้าใบ กางเกงยิีนส์ ขออย่าเป็นขาม้า มันเสี่ยว เสื้อเป็นขอปกก็ได้ หรือคอวีก็ดี

prukza
1st May 2012, 22:34
เสื้อดีอยู่เลยครับ เปลี่ยนแค่กางเกง ไส่กางเกงยีนเดฟ หรือกระบอกก็ได้และก้ใส่รองเท้าผ้าใบเช่นconword หรือvan แค่นี้ก็เท่แล้วครับ แต่แต่งแบบคุณผมก็ว่ามันเสี่ยวจิงๆนะครับอย่าโกรดผมน่ะ

metalstock
1st May 2012, 22:44
ทั้งตัวผมใส่ Uniqlo ครับ 555 ผมรักแบรนด์นี้มาก

ลายเสื้อมันดูไม่ได้เด่น แต่ราคาไม่ต่ำเลยนะ ^ ^ ผมก็แนวไม่ไรมากครับ

กางเกงยีนส์ผมทุกตัวยี่ห้อ LEE หมดครับ (มีอยู่ 3 ตัว)

กางเกงขาสั้นมี Uniqlo ตัวนึงครับ

ส่วนเสื้อผ้ากระเป๋าก็ใช้ Uniqlo มันครับ มันสบายตัวมาก เพราะเป็นของญี่ปุ่น โคตรรักยี่ห้อนี้ ผมซื้อที่เซ็นทรัลแกรนด์ พระราม 9 ครับ ซื้อทีไม่เคยต่ำกว่า 5000 (รวมของพี่ชายพี่สาวด้วยอ่ะนะ 55)

pkill1994
1st May 2012, 22:50
ผมใส่เสื้อยืด Body Glove หรือไม่ก็พวกเสื้อยืด + กับ กางเกง 3 ส่วนลายพราง

ใส่เท้าแตะ ผมก็เฉยๆหะ เพราะเป็นเด็ก ตจว. ^^

ถ้าไปเที่ยวไกลๆ ก็เสื้อคอปก + กางเกงขายาว Digital Woodland + Vans ก็อป (จนครับ)

ใส่ไปไม่สนใจคนอื่นอ่ะ ใครจะมองผมยังไงก็ไม่สน:o

Onion
1st May 2012, 22:54
RUN-BKK / I  MY PEOPLE / LOVE BKK อะไรพวกนี้ผมใส่นะ

กางเกงก็ 3 ส่วน - ลายทหาร ลายผ้าขาวม้า ขาวดำเทา (วนเวียน) ลายทหาร ยีนส์ก็ใส่ ใส่เดฟ (ใส่เฉพาะทำงานใหญ่ๆที่ต้องใส่)

รองเท้่า ถ้าอยู่แถวบ้าน ก็แตะครับ ไปไหนก็ ผ้าใบ

หน้าร้อนเลยไม่ใส่ยีนส์ครับ ใส่ยีนส์ ก็ร้อนตับแตก 3ส่วน เสื้อผ้าสบายๆ รองเท้าผ้าใบ ไม่กัดเท้า ก็ ดีแล้วครับ :)

seiki2011
1st May 2012, 22:56
ดูบุคลิกตัวเองครับ แต่งแบบที่ตัวเองชอบ อย่าไปตามใครเพราะคนเรามันไม่เหมือนกันนะครับ ถ้าคุณหาสไตล์ของตััวเองเจอนะครับรับรอง หล่อ

akablood
1st May 2012, 22:58
แล้วแต่มุมมองของคนครับ. ถามคนร้อยคนความเห็นไม่เหมือนกันหรอก. -.-

ปกติผมใส่เสื้อยืดสีเขียวเหมือนของทหารอ่ะครับแล้วก็กางเกงสามส่วนรองเท้าแวน. ไม่เห็นแคร์ใคร 55555

nutmaha
1st May 2012, 23:01
ถ้าใส่แล้วรู้สึกมั่นใจสุดๆก็อย่าไปสนใจครับ

สำหรับผมแค่แต่งตัวให้เหมาะสมกับตัวเองไม่สนว่าจะมียี่ห้อหรือเปล่า

MaTiN3z
1st May 2012, 23:06
อย่าไปเเคร์ความคิดคนอื่นครับ คุณชอบเเบบไหนก็เเต่งไปเลย (อ่อ ให้มันเเมตช์กันด้วยหละ)

ผมยังชอบเสื้อยีดธรรมดา กางเกง 3 ส่วน รองเท้าเเตะ (เผอิญผมไม่ชอบอะไรที่มันอึดอัน ยีนก็ใส่บ้างเเต่นานๆที)

unsignmer
1st May 2012, 23:08
อยากแต่งแบบไหนก็แต่งไปเลย ..... แต่จะแต่งอะไรก็ตามก็ขอให้เหมาะกับสถานที่หน่อย

ก็แล้วแต่คุณนะ ....

bostion
1st May 2012, 23:11
ยีนขาตัด เสื้อตัวใหญ่ๆ รองเท้าแตะ ไว้แสก เกือบช่าง

kimasd555
1st May 2012, 23:27
แบบว่า ผมอินดี้แบบพี่เป้อ่าครับ ไม่แต่งตัวเรียนแบบใคร แต่งตามใจตัวเอง

ShushI
2nd May 2012, 00:18
ของคุณอย่างหรูเลยนะผมว่า ส่วนตัวผมก็เสื้อคอวี สีเขียว เป็นเสื้อรด. กับบ๊อกตัวนึง รองเท้าแตะ

ผมก็ไปเที่ยวห้างได้แล้วหล่ะ :preved

ปล.ห้างใกล้บ้านไม่ังั้นไม่กล้าหลอกครับ :p

DeadCarnival
2nd May 2012, 00:40
เราใส่ละหล่อซะอย่าง เราจะไปแคร์ทำไม :yes

napasBSFC
2nd May 2012, 00:43
อยู่ที่ใจครับของแบบนี้ :heart
ปล.เกี่ยวมั้ย ? 55

earrupz
2nd May 2012, 00:44
มันเสี่ยวต้องกางเกงเหลือบนั่นแหละครับ ผมใส่ง่ายๆเลย เสื้อยืดกางเกงนักเรียน จบ!!!

SpMe
2nd May 2012, 00:52
เปลี่ยนจากแตะ เป็นผ้าใบสีแดง(จะได้แรง3เท่า) ครับ

SnackJack
2nd May 2012, 00:56
คนไทยก็เงี้ยเเหละครับ ไม่ค่อยรับความคิดเห็นของคนอื่น เเค่เค้าเเต่งตัวไม่เหมือนเราก็บอกเขาเสี่ยวเขาลาว

เเต่งไปเถอะครับเเต่งเเล้วชอบเเต่งเเล้วสบายใจก็เเต่งไป ดีกว่าเเต่งตัวตามคนอื่นบอกเเต่ตัวเองไม่สบายใจ

Herocare
2nd May 2012, 01:06
ขอถามหน่อยพวกที่บอก เปลี่ยนรองเท้าๆ แตะมันเสี่ยวตรงไหนครับ ก็สบายๆ แตะสวยๆก็มีเยอะแยะ อย่าบอกว่าพวกเอ็งไม่เคยใส่แตะกัน ซึนกันนะเอ็ง สำหรับผมคำว่าเสี่ยวดูกันที่ การกระทำครับไม่อยู่ที่การแต่งตัว แต่มาแบบ ผมทองๆฟูเกินๆปากแดงๆขับรถแบบ ป๊าดด ฟิ้วว~ ก็ไม่ไหวนะ

SlurPEEzz
2nd May 2012, 01:13
ก็แล้วแต่คนชอบครับว่าจะชอบแบบไหน

แต่แบบที่เราว่าเสียว แถวบ้านเราเห็นบ่อยคือ ใส่กางเกง 3ส่วน เสื้อยืดแขนยาว แล้วก็รองเท้าแตะ ส่วนหน้าก็จะทาแป้งจนหน้าขาววอก ปากแดงเพราะทาน้ำยาอุทัย

จะไว้ผมยาวๆ แบบว่ารากไทร แล้วก็ย้อมเป็นสีทอง แล้วก็หน้าตาก็จะดูไม่ค่อยได้ อะไรประมาณนี้ที่ผมเคยเจอ แล้วก็คิดว่าไอ้พวกนี้เป็นพวกเสี่ยว

eyazawa2456
2nd May 2012, 01:15
ถ้าใส่กับรองเท้าตราช้าง โครตแนวเลยอะ

inthanuson
2nd May 2012, 01:21
แต่งๆไปเถอะครับแต่พกตังเยอะๆพอแค่นี้ก็ดูดีแล้ว

blackop
2nd May 2012, 01:32
เสื้อมันแบรนด์พวกเล่นเซิฟเล่นบอร์ดอะ ถ้าใส่ของพวกนี้แล้วไปแต่งปนอย่างอื่นมันจะดูเสี่ยวๆ แต่ที่แน่ๆเปลี่ยนรองเท้าก่อนเลยครับ

bararasza
2nd May 2012, 06:48
ผมนึกภาพตามยังแว๊นซ์ เหมือนเดิมเลย

แนะนำแค่ เปลี่ยนจากรองเท้าแตะเป็น พวก หุ้มส้นดีกว่าครับ ท่ากางเกงเป็นแบบขากระบอก 3ส่วน ใส่รองเท้า แนว วินเทรต ท่าเป็นเดฟ ใส่ พวก nike vanz อะไรพวกนี้ น่าจะเหมาะกว่าและดู ด๊ขึ้นนะครับ^^

แล้วผมแต่งเสี่ยวไหม???

เสื้อเชิร์ตยีนส์พับแขน กางเกง ยันส์ สีเข้มน้ำเงิน น้ำตาล เดฟ เข็มขัด หัวเหล็กสีน้ำตาล รองเท้า หนังหุ้มส้น ไม่ใช่หนังแก้วไม่ใช่หนังมัน เป็นรองเท้าหนัง แบบที่คนแก่ๆๆใส่กันอะเป็นลายหนัง ด้านๆ
ที่เหลือก็หน้าตา 5555+
-..-

Steve-O
2nd May 2012, 07:00
กางเกง - ชีปมันเดย์ ครูว โอเบ วอลคอม อีเมอ ดรอป นูดี้ เอพริล77 ฟอลเลน บลาๆ
เสื้อ - รีเบล8 แวน วอลคอม อีเมอ โอเบ แธรชเช่อ ดรอป มิชก้า พิ้งดอลฟิน ร็อคสมิท เฟมัส ฟอลเลน บลาๆ
รองเท้า - แวน เวิส ไนกี้ อีเมอ แธรชเช่อ แมคเบท ฟอลเลน
หมวก - ดรอป รีเบล แธรชเช่อ โอเบ มิชก้า ร็อคสมิท ฟลายอิ้งคอฟฟิน แวน พิงดอลฟิน บลาๆ

เลือกอย่างละยี่ห้อ ลองใส่ดู เผื่อดูดีขี้น

dbmusics
2nd May 2012, 07:02
บอกว่าแต่งตัวตามแนวตัวเอง ก็ต้องดูว่าแนวตัวเองเป็นยังไงก่อนนะ เช่น ชอบเล่น X-game ก็ต้องแต่งตัวรัดกุม คนที่เล่นแนวนี้จริงๆ ก็จะรู้ว่าแต่งตัวแบบไหนจำเป็นบ้าง ซึ่ง เวลาเราแต่งตัวแนวๆนี้ โดยที่เราไม่ได้เล่น เป็นการแสดงความภูมิใจในตัวเอง
แต่ไม่ได้ให้ใส่ สนับเข่า หรือหมวกกันน๊อกเวลาไปไหนหรอกนะ

ที่สำคัญเราควรจะแต่งตัว เพื่อให้เกียรติคนอื่น และให้เกียรติสถานที่ (ถูกกาละเทศะ) เหมือนที่โจอี้บอยบอกว่า เวลาเล่นคอนเสริต เราไม่ได้เล่นอยู่คนเีดียวบนเวที แต่มีทีมงานที่สร้างเวทีขึ้นมา มีเจ้าของสถานที่ ที่เข้าให้เราเล่น การแต่งตัวของเรา จะแสดงความเคารพ ทุกคนที่ให้เกิดงานนี้ขึ้นมา

yoyayoya007
2nd May 2012, 09:38
เปลี่ยนเป็นเสื้อคอปก กางเกงยีนเข็มขัดหนังรองเท้าหนังจะดูดีมากครับ

O'z NEWBIE IN THE H.H.
2nd May 2012, 15:06
ของผมใส่กางเกงดิ๊กกี้รองเท้าผ้าใบแวนเสื้อรีเว่นเสื้อแวนเสื้อเก้าเฟสหมวกของพี่เวย์หมวกทีมเบสบอลแค่นี้ละครับบางทีก็ใส่เสื้อบาสตัวใหญ่ๆ

James47
2nd May 2012, 15:22
ผมเป็นพวกไม่ค่อยมั่นใจตัวเองเลยอะ ใส่ปกติก็เสื้อยืด กางเกงขาสั้น รองเท้าแตะ (นี่ขนาดไปเดินสยามนะเนี่ย) เพื่อนแต่ละคนเดฟเท่ๆ กันทั้งนั้น - -