PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : "The Avengers" คิดยังไงหลังจากไปดูเรื่องนี้มาแล้ววววว !!!

redfoottttt
1st May 2012, 22:07
http://www.google.co.th/url?source=imglanding&ct=img&q=http://news.phuketindex.com/wp-content/uploads/2012/05/222.jpg&sa=X&ei=cp2gT-qVOY7OrQf4v93wCA&ved=0CAkQ8wc4FQ&usg=AFQjCNFa2sv8J5xBIDSm7aeuRVFMP9bZFQ

(กระทู้นี้สปอยล์นิดๆนะจ๊ะ) เป็นหนัง Hero สุดมันส์อีกเรื่องที่ต้องบอว่าคุ้มค่าบัตร จริงๆครับ
ดูรอบ 1 ทุ่มต้องจองตั๋วล่วงหน้าเพราะคนแน่นมากเลย อิอิ
หนังอาจจะดูผิดหวังสำหรับหลายๆคน เนื่องจากตอนแรกที่หนังได้โม้ไว้มาก
และก็คิดว่าแนวเรื่อจะออกมาแบบเครียดๆ น่าเกรงขามในแบบ หนังแนว Hero ควรเป็นกัน
แต่พอได้ดูกันจริงๆ ก็รู้สึกว่าได้ดูหนังตลกๆ เรื่องนึงนี่เอง และก็อาจมี แป๊กกันเล็กน้อยแต่ก็พอรับได้
แต่สำหรับผมมันมันส์มากกกก ดูหนังอย่าเครียดนะครับ อิอิ อะไรที่ปล่อยได้ก็ปล่อยไป แค่โลโก้ Hero ก็คุ้มแล้วว อิอิ
อย่าไปมัวจับผิดอรรถรส การรับชมจะลดลง อ้อแล้วเรื่องนี้สิ้นสุดการรอคอยครับ "Bruce Banner ควบคุมไอ้ตัวเขียวได้แล้ววววววว"
ว่าแล้วก็มาวิจารณ์กันหน่อยดีกว่า...

ข้อดีก่อนน

>หนังมีการเล่าเรื่องราวของ Hero บางตัวใหม่สำหรับคนที่ยังไม่ดู Series ของเรื่อง มาดูเรื่องนี้ก็อาจจะเข้าใจบ้างเล็กน้อย
>อย่างที่บอกว่าหนังได้รวม Hero ของค่าย Mavel มาไว้ที่นี่แล้ว เพราะฉนั้น มันส์สมกับที่ทุกท่านหวังแน่ๆครับ
>หนังเล่าเรื่องราวและดึงความสามารถของ Hero แต่ละตัวออกมาแสดงได้มีเอกลักษณ์ ของ Hero นั้นๆ ทำได้ถือว่าดีเยี่ยม
>มุขตลกต่างๆ ทำได้ดีมากๆ ฮากรามจะค้างอยู่แล้วผม ฮาๆๆ
>เป็นหนังที่ดูแล้วผ่อนคลายไม่เครียด เหมาะกับคนที่กำลังเครียดๆวุ่นๆ อยู่กับงาน หรือเรื่องต่างๆในชีวิต มาดูเรื่องนี้เถอะครับ
>จากข้อข้างบน บางคนอาจดูแล้วเครียดมากๆ เนื่องจากต้องลุ้นว่าเมื่อไหร่ Hero จะออกโรง (ลุ้นจนเครียด อิอิ)
>หนังให้ข้อคิด แสดงให้เห็นจิดใจความคิดของ มนุษย์ เมื่อโดนจับผิดว่าจะมีปฏิกริยาอย่างไร (ดูแล้วก็ฮาไป ^_^)
>กราฟฟิกต่างๆทำออกมาได้ดี แทบไม่มีจุดบกพร่องที่ให้จับผิดได้

ส่วนข้อเสีย

>คนที่ไม่เคยดูหนังค่าย Mavel หรือคนดูหนังไม่เป็นอาจมีเครียดเล็กน้อย เนื่องจากหนังเริ่มมาแบบ งงๆ (จะเข้าใจในตอนหลังๆ)
>เสียงเอ๊ฟแฟ็คต่างๆทำออกมายังไม่ค่อยเข้าหูผมเท่าไรนัก มีบางจุดที่ฟังดูแล้ว ขัดๆ แต่โดยรวมแล้วก็ถือว่าดี
>ความชั่วร้ายของตัวโกงที่น้อยเอามากๆ บางคนยังไม่รู้ว่ามันมาบุกโลกทำไม พอยานแม่พังก็ตายเอาดื้อๆ ....กรรม
>จากข้อด้านบน ทุกตอนที่ผมเห็นหน้า "โลกิ" (ซึ่งเป็นตัวโกง) ผมแอบฮาในใจทุกที(หน้ามันฮารึปล่าวไม่รู้) ผมเป็นคนเดียวรึปล่าวหว่า
>ดูเหมือนว่า Iron Man จะแย่งบทฮีโร่ของเรื่องนี้ซะเกลี้ยงกริป สาวก Iron Man คงจะถูกใจกันละสิ

สรุปแล้วว่าเรื่องนี้เป็นหนังอีกเรื่องนึงที่ควรไปดูแบบเต็มตาเต็มใจ ในโรงกันซักครั้งนะครับ
แล้วพวกเพื่อนๆจะไม่เสียใจอย่างแน่นอน และเพื่อนๆคนไหนที่แอบเก็บความเครียด หมักหมมเอาไว้ และเบื่อมันเต็มที
ก็ไปดูเรื่องนี้แก้เครียดได้เหมือนกันครับ ใครเป็นแฟนๆ Iron Man, The Hulk, Thor, Captain America, Black Widow, Hawkeye
ก็อย่าพลาดชมกันล่ะครับ อีกอย่างภาคต่อไปรับรองมันส์แน่ เพราะดูเหมือนว่าจะมีตัวร้ายอย่าง Thanos มาสวมบทฝ่ายโกง

มาที่คะแนนกันเลย ถ้าผมให้คะแนนเรื่องนี้ เอาคะแนนความสะใจไป 8/10 ครับผม

SnakeRed
1st May 2012, 22:12
ขอบใจจ้า อิอิ ไว้จะไปดูบ้่าง

cupidbenlove
1st May 2012, 22:43
เป็นหนังที่ สุดยอดมาก ครับ เพิ่งไปดูมา

Carter
2nd May 2012, 00:13
ชอบ The Hulk อัด loki ได้สะใจมาก

bawbetaso
3rd May 2012, 01:04
ถ้าคนดูตั้งแต่เดอะฮักมาจนถึงกัปตันอเมริกาผมว่าดูเรียงทีละเรื่องแล้วมารับชมการรวมตัวครั้งนี้ของหนัง The Avengers ผมว่ามันชวนให้ติดตามและมันกันเลยทีเดียว ยิ่งดูแต่ละเรื่องก็ยิ่งอยากดูภาคต่อ The Avengers อีก :cool:

ความคิดส่วนตัวให้ 9/10 เพราะชอบสั้นๆ 55+

SpizerZ
3rd May 2012, 13:54
ผมว่า The Dark Knight Rise คุ้มกว่า lol

แต่ความเห็นส่วนตัว หนังที่คาดว่าไปดูในโรงแล้วคุ้มสุดในปีนี้คือ The Cabin In The Woods :heart:heart

รู้ได้ไงว่า The Dark Knight Rise คุ้มกว่า คิดไปเองรึเปล่า ?

ไปดูมาแล้ว ?????ล

THE MIZ
3rd May 2012, 13:57
โอ้วๆ อยากดูมั้งเดี๋ยวจะหาโอกาศไปดูบ้าง

folk20310
3rd May 2012, 15:07
รู้ได้ไงว่า The Dark Knight Rise คุ้มกว่า คิดไปเองรึเปล่า ?

ไปดูมาแล้ว ?????ล

พูดอย่างนี้เอา Marvel มาตี D.C ดีกว่า 555+ :D ล้อเล่นน่ะ แต่ผมอยู่ D.C !!! :P

SpizerZ
3rd May 2012, 15:35

ไปดูมาแล้ว ?????

[B]
ดู 5 นาทีแรกก็คุ้มละ lol
(ส่วนตัวชอบแนวแอ็คชั่นมากกว่าหนังตลก = =)

Ps. ก็เข้าใจว่าแฟนบอยมาเวล
แต่ผมเล่นสองสาย DC & Marvel
แต่เน้นไปทาง DC น่ะ อย่าว่ากันนะที่จะเข้าข้างฝั่ง DC :p:p

5นาทีแรกผมว่าเฉยๆนะ หนังจริงจังดูได้แค่วัยรุ่นกับวัยทองดูกัน 2-3รอบ ผมก็ชอบอยู่

ไม่ตั้งเชื่อ บรูทส์ เวย์น เป็น user name เฮียไปเลยละ

จะเอาDC มาชน Marvel กันจริงๆ ผมว่าDCเอา Green lantern ไปรีบู๊ทก่อนดีกว่า

Avengers เค้าเป็นหนังที่ดูได้ทุกวัย สนุก เนื้อเรื่องเข้าใจง่าย มีเนื้อเรื่องต่ออีก

ไหนจะ Iron man 3 Thor 2 Captain America 2 ยังไม่รวม The wolverine และ X men origins : Magneto รวมไปถึง Ant man

ถ้าจะว่า หนัง Marvel ห่วยก็ดูรายได้กันก่อนละกันนะ :heart

JohnnyCage
3rd May 2012, 16:12
เค๊าไม่ชอบแนวนี้หนิตัว แม่มกว่าจะซื้อตั๋วได้ เด็กทะลุถุงยาง ต่อคิวกัน เพียบ แถมเข้าไปในโรงมันบ่นกัน งุ๊งงิ๊งงุ๊งงิ๊งไปหมด = =
อีกอย่างเค๊ายังไม่ได้ว่าหนังมาร์เวลห่วยเลยนะเออ ??? ก็ติดตามมันทุกเรื่องเพียงแต่ อยากดู Dark Knight มากกว่าแค่นั้นเอง

ทำไมอยู่ดีๆมันดราม่ากันได้วะเนี่ย _ _ll

มันดราม่าได้เพราะว่าคุณไม่ควรติดสินใจอะไรก่อนว่าหนังไหนจะดีกว่า

คุ้มไม่คุ้มมันก็คุ้มกันทุกเรื่องแหละครับ

ขึ้นอยู่แนวคนดูชอบ

แล้วไม่ควรเอาแนวตัวเองเป็นใหญ่ว่า หนังเรื่องนี้คุ้มกว่าเรื่องนี้

ขอบอกว่าไม่เหมาะสมเลย ถ้าจะเขียนควรจะเพิ่ม (ความคิดเห็นส่วนตัว) กำกับไว้

คนอื่นจะได้เข้าใจว่ามันก็แค่ 1ความคิดของคุณ

แต่ถ้าคุณไม่ได้กำกับไว้ มันจะดูเหมือนว่าคุณฟันธงว่า มันคุ้มกว่าแน่ๆ

ซึ่งคนดูแนวอื่นจะไม่พอใจละ อารมเสียในการพิมของคุณได้

ถ้าคุณลงลายละเอียดในการเขียนมากกว่านี้ เล่นบอร์ดจริงจังกว่านี้ คิดหน้าคิดหลังกว่านี้ หรือโตกว่านี้

คุณจะเข้าใจว่า Jokergame ไม่ได้เกรียนเลย

ผมน่ะไม่คิดมากหรอก ผมรู้ทันคนหมดน่ะแหละยอมรับกว่าผมแก่แล้วละ แต่ก็ยังวัยรุ่นอยู่

ใส่สาระลงไปบ้างก็ได้ครับ

SpizerZ
3rd May 2012, 16:16
ผิดเพราที่นี่คือบอร์ดเสพดราม่า !!!!!!

ที่เกย์เกรียนๆ เล่นเยอะมาก ปลีกตัวออกห่างดีกว่า พวก รุ่นเก๋าเขาก็ไม่เล่นกันละเหลือแต่พวกเกรียนๆลาละ 55 5
(แจ้งแบนฉันซะดีๆ !!)

แบบคุณน่ะหรอ "รุ่นเก๋า"

เกรียนน้อยไม่รู้จักโตซะมากกว่านะ

-SoulDream-
3rd May 2012, 16:34
โชว์เกรียนให้โลกรู้ 555

xxxlnwjung1
3rd May 2012, 16:36
ให้ผมพูดก็พูดเถอะ ครับคุณ Spizerz ก่อดราม่่าคนแรกเลย เค้าแค่บอกว่าคุ้มกว่าเฉยๆเค้าไม่ได้ว่ามันห่วยคุณต้องใจเย็นๆนะครับ
โตแล้วนะ ไปว่าเค้าขนาดนั้นเค้าไม่เดือดก็แปลกแล้วครับ ผมก็อยากจะเตือนไว้ คุณก็เล่นบอร์ดนี้มานานแล้วนี่ครับไม่ได้รักมันเหรอไม่ได้อยากให้มันดีเหรอ

Deadman23
3rd May 2012, 16:43
http://images.wikia.com/marveldatabase/images/7/7b/Spider-Man_and_Batman_Vol_1_1.jpg
สองค่ายนี้เขาไม่เคยทะเละกัน...ถึง marvel จะยืมความสามารถของตัวละคร Dc ไปนิดๆ หน่อยๆ เขายังไม่เคยทะเลาะกันเลย มีแต่แฟนบอยที่ทะเลาะกันไปเอง LOL

SpizerZ
3rd May 2012, 16:49
ให้ผมพูดก็พูดเถอะ ครับคุณ Spizerz ก่อดราม่่าคนแรกเลย เค้าแค่บอกว่าคุ้มกว่าเฉยๆเค้าไม่ได้ว่ามันห่วยคุณต้องใจเย็นๆนะครับ
โตแล้วนะ ไปว่าเค้าขนาดนั้นเค้าไม่เดือดก็แปลกแล้วครับ ผมก็อยากจะเตือนไว้ คุณก็เล่นบอร์ดนี้มานานแล้วนี่ครับไม่ได้รักมันเหรอไม่ได้อยากให้มันดีเหรอ

ไม่ต้องมาเตือนผมหรอกครับ

ผมไม่เคยแหกกฏอะไร

ผมตรงไปตรงมา และไอ้ผมที่ขึ้นคือ

"ผิดเพราที่นี่คือบอร์ดเสพดราม่า !!!!!!

ที่เกย์เกรียนๆ เล่นเยอะมาก ปลีกตัวออกห่างดีกว่า พวก รุ่นเก๋าเขาก็ไม่เล่นกันละเหลือแต่พวกเกรียนๆลาละ 55 5"

ใส่มาแรง ผมก็เล่นแรง

แล้วคุณ xxxlnwjung1 ไม่ต้องมาเตื่อนผม ผมรู้ดีว่าทำอะไรอยู่

เล่นมานานพอๆกับคุณน่ะแหละ

xxxlnwjung1
3rd May 2012, 17:30
ไม่ต้องมาเตือนผมหรอกครับ

ผมไม่เคยแหกกฏอะไร

ผมตรงไปตรงมา และไอ้ผมที่ขึ้นคือ

"ผิดเพราที่นี่คือบอร์ดเสพดราม่า !!!!!!

ที่เกย์เกรียนๆ เล่นเยอะมาก ปลีกตัวออกห่างดีกว่า พวก รุ่นเก๋าเขาก็ไม่เล่นกันละเหลือแต่พวกเกรียนๆลาละ 55 5"

ใส่มาแรง ผมก็เล่นแรง

แล้วคุณ xxxlnwjung1 ไม่ต้องมาเตื่อนผม ผมรู้ดีว่าทำอะไรอยู่

เล่นมานานพอๆกับคุณน่ะแหละ

ไม่คุณไม่ได้เล่นมานานพอกับผมหรอกครับ คุึณเล่นนานกว่าผมเยอะนะผมว่า:yes
แต่ไอ้คุณ Stark ก็เกรียนนะ มาว่าคนอื่นเป็นเกย์เกรียนๆ คิดว่าตัวเองเก๋าอีกมันก็ใช่อ่ะนะพูดแรงไป

pong42567
3rd May 2012, 17:38
ผิดเพราที่นี่คือบอร์ดเสพดราม่า !!!!!!

ที่เกย์เกรียนๆ เล่นเยอะมาก ปลีกตัวออกห่างดีกว่า พวก รุ่นเก๋าเขาก็ไม่เล่นกันละเหลือแต่พวกเกรียนๆลาละ 55 5
(แจ้งแบนฉันซะดีๆ !!)

เกย์****......

joomn007
3rd May 2012, 17:47
คําเตือน:กระทู้นี้เกรียน

redfoottttt
3rd May 2012, 18:59
คําเตือน:กระทู้นี้เกรียน

กระทู้นี้ไม่ได้ตั้งมาเพื่อทะเลาะกัน แต่ตั้งมาเพื่อชาวโจ๊กเกอร์เกมได้แสดงความคิดเห็นกับเรื่อง "The Avengers" ที่เพิ่งเข้าโรงไปไม่นาน

ได้โปรดหยุดทะเลาะกันเหมือนเป็นเด็กๆ เถอะครับ เพราะแต่ละคนผมก็ว่า ไม่ได้ตัวเล็กๆ ไม่ใช่เด็กเกรียนที่เป็นแค่เซียน key board กันแล้ว

อีกอย่างนึงคนที่อยู่ JKG มานานเขามาทะเลาะกันกับแค่ เรื่องกะโหลกกะละแค่นี้เองหรอ?? เห้อ ไอบอล คิดได้น่อ

asalost
3rd May 2012, 19:20
ผมทั้งดูหนังทั้งอ่านการ์ตูน ทั้ง ดีซี และมาเวล นะครับ ผมรับว่าหนังของดีซีที่ทำออกมาดีจริงก็คงจะเป็นแบทแมนภาคหลังๆ แต่ท่าเรื่องแอดชั่นคนจะเป็นแอดเวนเจออ่ะครับของมาเวลอ่ะครับ โดยส่วนตัวผมคิดแบบนี้และชอบหนังของเมเวลมากกว่า แต่ท่าเป็นเนื้อเรื่องในการ์ตูนผมชอบ ของ DC มากกว่า - -

satsawat7925
3rd May 2012, 19:48
-*- จะดราม่ากันเพื่อ??? เอาเป็นว่าดูอะไรก็ดูไปความสุขของเราเป็นพอครับ

diawnaja
3rd May 2012, 23:00
เดอะฮัค ****เท่ ชอบครับ สนุกตลก ฮีโร่ทุกตัวกวนตีน

SinSu
3rd May 2012, 23:12
เข้ามาส่องรุ่นเก๋า หุหุหุ

ccc
4th May 2012, 00:14
คุณ xxxlnwjung1 ครับ ๆๆ ขอโทษฮะ เมื่อไหร่จะเอาประวัติ ลูค เค้ก มาลงซักทีฮะ ถ้ายังไม่ได้ทำผมขอเปลี่ยนเป็น ลูกสาว thor แทนนะครับ
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=76058

yutthakan
4th May 2012, 16:40
เป็นหนังที่มันส์มาก

taone1414
4th May 2012, 18:34
สนุกๆมากเลยครับ
แต่ผมว่ายังขาดอยู่อย่างนะ สไปดี้ หายไปไหน ฮ่าๆ (ผมรู้ครับเล่นขำๆเฉยๆ)
ถือว่าสนุกมากครับแต่บางฉากยังจำเจไปหน่อย แต่ก็สนุกมากฉากต่อสู้เนี่ยดูไม่กระพริบตาเลยทีเดียว
แล้วก็เนื้อเรื่องเข้มข้นมากแสดงบทบาทตัวละครบางตัวออกมาได้ดีอยาก นิค ฟิวรี่
แต่งงฉากนึงที่มันบอกว่า เจอการ์ดในล๊อคเกอร์แล้วก็ต้องการแรงผลักดัน คืออะไรผมก็ งง เอะ ตกลงถ้าการ์ดมันอยู่ในล๊อคเกอร์แล้วเลือดใคร
ส่วนที่ผมเห็นดราม่ากันเนี่ยผมชอบทั้งสองค่ายนะครับ ทั้ง dc และ marvel เพราะยังไงทั้งสองค่ายก็ดังแหละครับดังนั้นเราคงไม่สามารถแย่งอันดับได้หรอก
เหมือนกับให้เทียบว่า call of duty กับ battle field ไรแบบนี้อ่ะครับ มันเทียบกันไม่ได้ครับมันขึ้นอยู่กับคนชอบ
ยังไงก็อย่าทะเลาะกันเลยครับ

incrediblez
4th May 2012, 18:54
ยังไม่ได้ดูเลย อยากดูอ้ะ TT

santipab1991
4th May 2012, 19:09
นี้ละดูไว้สะ สังคมไทย ตีกันมันได้ทุกเรื่องทุกราว ละ พูดเรื่องหนังยังทำเป็นสงครามน้ำลายเลย เย้อ

kwin
4th May 2012, 20:22
:ask Black widow รู้ได้ไงว่า Loki อยากให้ Banner กลายเป็น Hulk ช่วงนั้นฟังไม่ทัน

bafomet
5th May 2012, 15:21
ทำไมมันกลายเปนดราม่าซะงั้น

Bastardz
5th May 2012, 18:46
เข้ามางง 555

peepanz
5th May 2012, 19:20
เพื่อนผม คอมเม้นด้วย Poker Face ว่า "ก็สนุกดี"

แต่ยังไงก็ยังอยากดูครับ :yes

Namies123
5th May 2012, 19:28
:ask Black widow รู้ได้ไงว่า Loki อยากให้ Banner กลายเป็น Hulk ช่วงนั้นฟังไม่ทัน

:answer รู้สึกตอนนั้น Black Widow จะบอกว่าโลกิเป็นอสูรร้ายแล้วโลกิบอกว่า "ไม่อสูรร้ายน่ะอยู๋ใกล้ๆนี่ต่างหาก" Black Widow เลยจับทางได้ว่าเป็น Hulk ครับ น่าจะประมาณนี้นะผิดพลาดยังไงแย้งได้ครับ

(แต่ มันก็ควบคุมพลังได้แล้วนี่หว่าทำไมตอนบนยานมันอาละวาดว้า หรือมันเก็บไว้โชว์ตอนลงมา 55)

โดยส่วนตัวก็สนุกดีครับไม่เครียด ธอร์เปิดตัวได้หล่อสุด งิงิ

CORNETTO
5th May 2012, 19:42
ติดใจ HULK SMASH !!!!! loki ร่วงทันที 5 5 5 5 5 5 5 5 5 5

แต่ก็ชอบ LOKI นะ ชอบรอยยิ้มอันเจ้าเล่ห์ =//=

dewgtr
5th May 2012, 20:01
ผมต้องรอแผ่นอย่างเดียวแล้วแหละ

Darksider
5th May 2012, 20:21
ผมว่าHEROกวนทุกตัวครับยิ่ง โทนี่ ยิ่งกวนไปใหญ่ครับ ส่วนคนที่ไม่ค่อยกวนน่าจะเป็น กัปตันอเมริกา ครับ
ผมว่าสนุกมากครับ ผมเดาว่าทีม Avengers ไม่ได้มีแค่นี้แน่

Dreamcup
5th May 2012, 20:27
อืม .... ผมชอบทุกตัวอะ ยกเว้นตัวร้าย 555+

Onmyway
6th May 2012, 00:37
ลุง Stan Lee โผล่มาอีกแล้ว !!!

SpaceRB
6th May 2012, 03:25
อยากดูเรื่องนี้เพราะโลกิโดยเฉพาะเลยค่ะ >/////< จะได้ดูพุธนี้เเล้วววว ฮว๊าคคค ~

Smion
6th May 2012, 03:42
ยังไม่เคยดูเลยอ่าครับ

:scare

kwin
6th May 2012, 16:56
:answer รู้สึกตอนนั้น Black Widow จะบอกว่าโลกิเป็นอสูรร้ายแล้วโลกิบอกว่า "ไม่อสูรร้ายน่ะอยู๋ใกล้ๆนี่ต่างหาก" Black Widow เลยจับทางได้ว่าเป็น Hulk ครับ น่าจะประมาณนี้นะผิดพลาดยังไงแย้งได้ครับ

(แต่ มันก็ควบคุมพลังได้แล้วนี่หว่าทำไมตอนบนยานมันอาละวาดว้า หรือมันเก็บไว้โชว์ตอนลงมา 55)

โดยส่วนตัวก็สนุกดีครับไม่เครียด ธอร์เปิดตัวได้หล่อสุด งิงิ

ผมก็ยังงงๆ ที่บอกว่าควบคุมได้แล้วแต่ไหนวิ่งไล่ Black Widow หรือว่าจะเป็นหลังจากที่ตกลงมาลงโกดัง

XBOX_PSP
6th May 2012, 17:34
555 ฮา hulk ขี่มอไซค์ แต่กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :o

(ฮาดราม่าด้วย = =)

ผมก็ยังงงๆ ที่บอกว่าควบคุมได้แล้วแต่ไหนวิ่งไล่ Black Widow หรือว่าจะเป็นหลังจากที่ตกลงมาลงโกดัง

อาจเป็นเพราะว่า ถ้ากลายร่างด้วยความโกรธจะควบคุมสติไม่ได้ แต่ถ้ากลายร่างด้วยตัวเอง สติอาจจะอยู่ =]

Andylaw
6th May 2012, 17:43
ไปดูมาแล้วหนุกมาก จากที่คนเต็มโรงพอหนังจบปุ้ป มีอยู่3คนที่นั่งดูเครดิตย่อยจนจบ

เสียดายแทนพวกที่ออกกันไปก่อนแหะ:clap คงจะไม่รู้ว่ามีต่อ

JeeSimpson
6th May 2012, 17:47
ตอนแรกจะเข้ามาสปอยหนังนะ ไป ๆ มา ๆ ดราม่า กันเลยอ่ะ อดเลย TT^TT

wanjaiteeruk
6th May 2012, 21:55
ถ้าพวกเจ้ามาด้วยจุดหมายเดียวกัน ข้าขอดื่มก่อนสักกึ๊บ

Namies123
6th May 2012, 22:13
ตอนแรกจะเข้ามาสปอยหนังนะ ไป ๆ มา ๆ ดราม่า กันเลยอ่ะ อดเลย TT^TT

อย่าห่วงครับ ดราม่าจบไปแล้วคุยกันต่อเล้ยยยย (แต่ผมว่าที่ HULK คุมสติได้ตอนตกลงมาเป็นเพราะว่า ถ้ามีคนรู้ว่ามันคุมได้ตั้งแต่อยู่บนยานมันจะไม่เท่ไงครับ) สังเกตุมันพูดว่า

"ผมจะโกรธเมื่อไหร่ก็ได้" แล้วก็หันหลังพร้อมกลายร่างอย่างเท่

semakutay
6th May 2012, 23:50
5นาทีแรกผมว่าเฉยๆนะ หนังจริงจังดูได้แค่วัยรุ่นกับวัยทองดูกัน 2-3รอบ ผมก็ชอบอยู่

ไม่ตั้งเชื่อ บรูทส์ เวย์น เป็น user name เฮียไปเลยละ

จะเอาDC มาชน Marvel กันจริงๆ ผมว่าDCเอา Green lantern ไปรีบู๊ทก่อนดีกว่า

Avengers เค้าเป็นหนังที่ดูได้ทุกวัย สนุก เนื้อเรื่องเข้าใจง่าย มีเนื้อเรื่องต่ออีก

ไหนจะ Iron man 3 Thor 2 Captain America 2 ยังไม่รวม The wolverine และ X men origins : Magneto รวมไปถึง Ant man

ถ้าจะว่า หนัง Marvel ห่วยก็ดูรายได้กันก่อนละกันนะ :heart
นี่ตูเป็นวัยทองแล้วหรือเนี้ย
แค่ดู TDK เนี้ยนะ:eek:

แต่ Avengers หนังสนุกดีนะ
แต่ตัวขโมยชีนนี้ไม่ใช่ ไอออนแมน หรอก
น่าจะเป็น hulk มากกว่า;)

แต่ยังไงปีนี้ก็รอ TDKR มากที่สุดอะนะ
ตั้งใจรอมาตั้งนาน:victory

ส่วน 5 นาทีแรกนี้ได้ดูผ่าน youtube (ที่ภูเก็ตไม่มีโรง IMAX (ที่ฉายปะหน้า mi4 )) ขอบอกว่าน่าทึ้งอยู่นะกับการถ่ายทำที่ไม่ได้ใช้สเปชเชี่ยลเอฟเฟค์มากมันดูแล้วมันสมจริง
และการเตรียมการที่ต้องบอกว่าแน่จริงๆ พร้อมเพลงประกอบของ Hans Zimmer ประกอบสุดยอดจริงๆครับ
น่าติดตามจริงๆ โฮะๆๆๆ
กับตัวอย่างที่ปล่อยมาแต่ละตัวนี่เรียกขนแขน ลุก ได้ทุกตัวจริงๆ

ยังเชื่อในทีมงานนี้อยู่(พูดเหมือนรู้จัก555+)

MonkeyAstro
7th May 2012, 01:00
น่าจะมีสไปเดอร์มาเอี่ยวด้วย

magimo
7th May 2012, 09:34
ผมถามหน่อย ทำไมชุดของ Iron man mark 7 ตรงกลางอกเป็นวงกลมเหมือนเดิมอะ ผมว่าเป็นแบบสามเหลี่ยมมันเข้ากับชุดมากกว่านะ

wanjaiteeruk
7th May 2012, 10:28
ผมถามหน่อย ทำไมชุดของ Iron man mark 7 ตรงกลางอกเป็นวงกลมเหมือนเดิมอะ ผมว่าเป็นแบบสามเหลี่ยมมันเข้ากับชุดมากกว่านะ

น่าจะเป็นพลังงาน ความสามารถ หรืออื่นๆ ที่สอดคล้องกับแบบวงกลมนะครับ

sanim
24th September 2012, 13:21
ทำไมไม่มี สไปเดอร์ แมนของผม ละ

kisame
24th September 2012, 14:13
หนังเรื่องนี้สุดยอดมาก อยากให้ภาคต่อมาเร็วๆ อยากดูความโหดของทานอส -3-

TEENOY '
24th September 2012, 14:59

มันต้องพัฒนาเรื่อย ๆ ครับ
คือจริง ๆ ในภาคสองโทนี่ได้พลังงานใหม่มาชื่อว่าอะไรซักอย่างเนี่ยแหละ
แล้วมันใส่พลังงานลงหลอดแก้วรูปสามเหลี่ยมลงไป ตามนิสัยของโทนี่ก้คืออยากลองดู
เขาก้เลยผลิต Mark VI (มาร์ค 6) ที่อกเป็นทรงสามเหลี่ยมให้มันเข้ากับของใหม่หน่อย
แต่ใน The Avengers Mark VII (มาร์ค 7) พัฒนาแล้วอย่างที่เห็น มีเลเซอร์ในภาคสองที่ใช้ได้มากกว่า 1 ครั้ง
มี Missile ขนาดจิ๋วแล้วก้ของเล่นอีกเพียบ แล้วอีกอย่างคือ Mark VII มีเครื่องตรวจจับกำไรแบบในหนังด้วย
ก้อย่างว่านิสัยของโทนี่คือ "ไม่ยึดติดกับอดีต" ถ้าใช้แล้วเบื่อ ก้ไม่ใช้อีกถ้าไม่จำเป็น

khunnieboy
25th September 2012, 10:47
ไม่มี Spider MAN น่าจะเพราะ ไม่รู้จะเอา ตัวภาคเก่าหรือว่าภาค Amazing มาร่วมด้วยดี+หนังออกใกล้ๆกัน (หรือเปล่าน้า)

TEENOY '
25th September 2012, 22:32
ไม่มี Spider MAN น่าจะเพราะ ไม่รู้จะเอา ตัวภาคเก่าหรือว่าภาค Amazing มาร่วมด้วยดี+หนังออกใกล้ๆกัน (หรือเปล่าน้า)

สไปดี้ วูล์ฟเวอรีน ติดสัญญา ต้องรอหมดสัญญาก่อนแล้วถ้าเอามารวม
คงเอาแอนดรูวเล่น (ภาคอเมซิ่ง)

tonthebg
25th September 2012, 22:58

มันเป็นแหล่งรวมพลัง รุ่นเก่าครับ รุ่น 3เหลื่ยม Tony พัฒนา มาจากผลงานของพ่อที่เป็น สวนลานกว้าง และย่อเอาใน คอมไฮเทคและ ทำการผลิตเป็น พลังงานใหม่ (รึเปล่าผิดขออภัย/เผ่น )

sexallday
26th September 2012, 10:26
ผมรัก สไปดีย์ ครับผม

TEENOY '
27th September 2012, 18:58
มันเป็นแหล่งรวมพลัง รุ่นเก่าครับ รุ่น 3เหลื่ยม Tony พัฒนา มาจากผลงานของพ่อที่เป็น สวนลานกว้าง และย่อเอาใน คอมไฮเทคและ ทำการผลิตเป็น พลังงานใหม่ (รึเปล่าผิดขออภัย/เผ่น )

ยังใช้ตัวเดิมครับ เพราะพี่แกยังหาดีกว่านี้ไม่ได้