PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องสายการเรียนหน่อยครับ

CORNETTO
1st May 2012, 22:10
คือตอนนี้ผมเรียนสาย คณิต อังกฤษ เลยอยากจะรู้ว่ามันจะเรียนคณะอะไรได้บ้างอะครับ

คือผมชอบเกี่ยวกับคอม ถ้าเรียนสายคณิตอังกฤษ จะเรียนคณะเกี่ยวกับพวก กราฟฟิค ตัดต่อ มีเดีย อะไรพวกนี้ได้มั๊ย ? ถ้าได้เข้าคณะอะไร ? แล้วก็ถ้าอยากเป็น พิธีกร จะต้องเข้าคณะอะไรยังไงหรอครับ

ช่วยผมทีนะครับ TT/

CORNETTO
1st May 2012, 22:33
ดันนนๆๆๆ หน่อยนะครับ พอดีผมรีบมากเลยฮะ T^T

meknoi035
2nd May 2012, 00:06
พิธีกร นี่คณะมนุษยศาสตร์ครับ เป็นอย่างอื่นก็ได้เช่น ล่าม มัคคุเทศ แอร์/สจ๊วต(มั้ง) นักแปลภาษา ไกด์ งานโรงแรม บลาๆๆ

กราฟฟิค ตัดต่อ มีเดีย ผมไม่แน่ใจว่า คณะเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสารหรือเปล่านะ - -"