PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : BF3 ทำยังไงถึงจะเก่ง Recon ครับ

comboxxx
1st May 2012, 22:21
คือผมมือใหม่น่ะครับ ผมเพิ่งเล่น Recon (สไน) มันสนุกมากเลยครับ ยิงหัวเค้าแตกแล้วแฮปปี้มาก ๆ แต่ผมไม่ค่อยเก่งอะสิ เวลาเจอจะ ๆ ก็โดนปืนระยะไกล้กราดยิง อยู่ไกล ๆ ก็ยิงไม่ค่อยโดน เล็งยิงก็ช้า ผมชอบเล่น map Caspian ครับ

ใครมีทริคแนะนำผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

boomman
1st May 2012, 22:27
เล่นไปเรื่อย ๆ จะรู้เอง คับ 555

hotsuit357
1st May 2012, 23:10
การยิงระยะไกลนะครับผมแนะนำให้คุณฝึกบ่อยๆ เป็นแบบเดียวกันเห็นคนหัวแตกแล้วมีความสุข 5555

กะดีๆอยู่ที่ปืนด้วยว่าคุณใช้ปืนกระบอกไหนยิง อย่างผมใช้ M98B จนชินมือละ แนะนำให้แต่งปืนแบบนี้ ใส่กล้อง 12x ใส่ขาตั้งปืน อันสุดท้ายไม่ต้องติดอะไรเลย ใส่แค่ 2 อย่างพอครับ

ส่วนเรื่องระยะประชิดแนะนำปืน G18 ครับจะได้สู้ได้ ผมช่วยฝึกได้ครับ แอดมาละกัน Kingofwar454

่jamornz
1st May 2012, 23:20
สำหรับผมแล้ว แนะนำให้เล่น หรือยึดปืนซัก 1 กระบอกครับ เพราะแต่ละปืนระยะตกไม่เท่ากัน

ตัวผมเอง ตอนแรกใช้ M98B มานานมาก พอได้เปลี่ยนไปใช้ L96 แล้วยังปรับตัวไม่ได้เลยครับ แล้วเล็งเผื่อตลอด ถนัด M98B ซักมากกว่า แต่ตอนนี้ไม่แตะแล้วเล่นแต่ L96

ปืนพกที่ใช้ก็ ปืน .44 ( ลูกโม่ ) ระยะไกล ไม่ใช้ครับ จะใช้ระยะใกล้ ยิงสไน 1 นัด แล้วควัก .44 ยิงอีกนัดนึงก็ จบ ครับ
ผมจะเล่นแนวนี้ครับ

แต่ช่วงนี้ชอบเล่น Support กับ Madic ซะแล้วครับ

Suntier
1st May 2012, 23:27
MAV spot อย่างเดียวครับ ฮ่าๆ

ghost141
1st May 2012, 23:40
ต้องฝึกยาวๆครับแต่ไม่ยากหรอก แล้วก็คอยดูหลังด้วยนะครับ - -*

ปล. ใครบอกหน่อยได้ไหมครับอะไรคือตัวชูบาคราปบ้าคอยาวที่โผล่มาตอน Beta

Plusz
1st May 2012, 23:46
สไนเล่นได้ทุกปืน แบบชักนะ ' ชอบทุกปืน 555 แต่ละปืนจังหวะการตกของลูกไม่เหมือนกันลองเล่น ๆ ดู

yin29576
1st May 2012, 23:47
เล่นไม่เป็นเลย Recon ผม Assault Only คือล้มเหลวเรื่องสไน - -'

ผมบรรจงเล็งหัว โป้ง ข้ามหัว - -'

เคยสไนอยู่เหมือนกัน แต่ spot อย่างเดียว ยิงไม่โดน

HOLOGRAM
2nd May 2012, 00:21
สนุกมากจ้ะ สไนเปอร์ ถ้าเล่นเก่งๆนะ จะกะระยะได้หมดล่้ะครับ ผมใช้ M98B เพราะระยะตกมันไกลดี ถ้าเล่นไปเรื่อยๆ ถ้าศัตรูวิ่งอยู่เราจะกะระยะ ตอนที่กระสุนไปถึงหัวได้เลยครับ ก็ซุ่มๆยิงๆไปนั้นแหละ ผมใช้ M98B กับ M1911 Tact.. ไม่ก็ลองเล่นแบบโหมด Hardcore ดูครับ อาจจะโหดก็ได้นะ เพราะสไนเปอร์กระสุนนัดเดียวอาจจะทำให้ตายได้เลยครับ แม้จะโดนใต้ตีนก็ตาม แนะนำให้เล่นเป็นปืนๆไปนะ มันจะชินไปเอง เปลี่ยนไป เปลี่ยนมา กะระยะตกไม่ถูก Map Caspain Border ถ้าเล่นกล้อง 12 ไปตรงหินทาง Attenna ทางขวาครับ จะมีหินก้อนใหญ่อยู่ ขึ้นไปยิงพวก บน Hilltop มันชอบวิ่งไปวิ่งมา หรือ จะสายบู๋ก็ได้ กล้อง M145 3.4x +เลย โหดครับ แนะนำได้แค่นี่แหละ

Plusz
2nd May 2012, 00:38
สนุกมากจ้ะ สไนเปอร์ ถ้าเล่นเก่งๆนะ จะกะระยะได้หมดล่้ะครับ ผมใช้ M98B เพราะระยะตกมันไกลดี ถ้าเล่นไปเรื่อยๆ ถ้าศัตรูวิ่งอยู่เราจะกะระยะ ตอนที่กระสุนไปถึงหัวได้เลยครับ ก็ซุ่มๆยิงๆไปนั้นแหละ ผมใช้ M98B กับ M1911 Tact.. ไม่ก็ลองเล่นแบบโหมด Hardcore ดูครับ อาจจะโหดก็ได้นะ เพราะสไนเปอร์กระสุนนัดเดียวอาจจะทำให้ตายได้เลยครับ แม้จะโดนใต้ตีนก็ตาม แนะนำให้เล่นเป็นปืนๆไปนะ มันจะชินไปเอง เปลี่ยนไป เปลี่ยนมา กะระยะตกไม่ถูก Map Caspain Border ถ้าเล่นกล้อง 12 ไปตรงหินทาง Attenna ทางขวาครับ จะมีหินก้อนใหญ่อยู่ ขึ้นไปยิงพวก บน Hilltop มันชอบวิ่งไปวิ่งมา หรือ จะสายบู๋ก็ได้ กล้อง M145 3.4x +เลย โหดครับ แนะนำได้แค่นี่แหละ

จุดซุ่มพวกผมกับเพื่อนเลย ' 555555555555 และมักจะตายกับฮอและเจ็ท ==' 55

folktheboom
2nd May 2012, 00:41
เมื่อก่อนผมเล่นสไนแม่นมาก แต่มีช่วงนึงหยุดเล่นไปหลายเดือน มาเล่นอีกทียิงไม่โดนเลย 55

HOLOGRAM
2nd May 2012, 00:45
จุดซุ่มพวกผมกับเพื่อนเลย ' 555555555555 และมักจะตายกับฮอและเจ็ท ==' 55

ก็มองทางอื่นด้วยสิ จ้องแต่จะยิงอย่างเดียวก็ตายสิครับ แถว Forest มักจะมีไก่วิ่งข้ามมีแล้วมันก็เห็นฝุ่นจะปืนเราแล้วเราก็จะตาย ปล. Heli และ Jet ไม่น่าจะเห็นง่ายๆครับ ย้ำว่าไม่ง่ายเลย คุณหินก่อนไหนละ

maxff007
2nd May 2012, 00:50
ฝึกไปเรื่อยๆ ใช้ปินเดียวให้ชินมือ แล้วก็จะเก่งเอง M98B กับ L96 อธิบายก่อนเลย 2 กระบอกนี้แต่ต่างกันพอสมควร M98B กระสุนใช้ .338 ซึ่งใหญ่กว่าของ L96 7.62 nato กระสุนใหญ่กว่า โอกาศยิงโดนเยอะกว่าแต่ !!! กระสุนจะย้อยลงกว่า L96 จุดเด่งยู่ที่ลำกล้องชักเร็วกว่า M98B พอสมควรและกระสุนเล็กกว่าวิ่งได้เร็วกว่าและกระสุนย้อยลงน้อยกว่า จงจำไว้ว่า !! ถ้า โดน ซับเพสหรือโดนยิงจอมัว อย่าเพิ่งยิงสวน เพราะยิงยังไงก็ไม่ตรงเป๋า และยิงใส่ศัตรูก่อนที่ศัตรูจะยิงใส่เราหรือยิง ขู่ไปก่อน1นัดเพื่อให้จอสั่นและยิงเข้ากระบานเลย

Plusz
2nd May 2012, 00:51
ก็มองทางอื่นด้วยสิ จ้องแต่จะยิงอย่างเดียวก็ตายสิครับ แถว Forest มักจะมีไก่วิ่งข้ามมีแล้วมันก็เห็นฝุ่นจะปืนเราแล้วเราก็จะตาย ปล. Heli และ Jet ไม่น่าจะเห็นง่ายๆครับ ย้ำว่าไม่ง่ายเลย คุณหินก่อนไหนละ

ผมมองทุกทางครับ C , B , D เจ็ทเทพ ๆ เห็นนะ ==' ตาดีเกิน 555

HOLOGRAM
2nd May 2012, 00:57
ผมมองทุกทางครับ C , B , D เจ็ทเทพ ๆ เห็นนะ ==' ตาดีเกิน 555

คุณก้อนที่มันอยู่ใต้ต้นไม้ไหมละ ไม่ใช่ตรงกระท่อมทางขวา Attenna นะ ไปอีกก้อนอ่ะ จะมีต้นไม้ใหญ่ๆบังทาง Check point อยู่ Jet เทพ ยังไงก็ไม่เห็นครับ ใบไม้บังมิด นอกจากข้างหน้า

Plusz
2nd May 2012, 00:59
คุณก้อนที่มันอยู่ใต้ต้นไม้ไหมละ ไม่ใช่ตรงกระท่อมทางขวา Attenna นะ ไปอีกก้อนอ่ะ จะมีต้นไม้ใหญ่ๆบังทาง Check point อยู่ Jet เทพ ยังไงก็ไม่เห็นครับ ใบไม้บังมิด นอกจากข้างหน้า

ก้อนนั้นแหล่ะ ' ถ้าต้นไม้มันหักหละครับ =='

HOLOGRAM
2nd May 2012, 01:03
ก้อนนั้นแหล่ะ ' ถ้าต้นไม้มันหักหละครับ =='

ก็อย่าเอาหัวไปโผล่ขึ้นไปสิ ให้พอเห็นก็พอ ขยับขึ้นๆ ลงๆ (ปล.เถี่ยงกันนานละ ต่อยกับผมเลยไหม) เห้ยพูดเล่นนะ หรือจะเอา เหอะๆ (อีกปล.ลืม จขกท.)

cruzercruz
2nd May 2012, 01:05
สไน ผมถือ USAS วาง spot อ่ะโหย คะแนนบานนน

ด่านกว้างๆก็นอนนิ่งๆครับ ปืนแรกเริ่มเลยนี่ พวกเมพๆเขาใช้กัน มันคล่องตัว ยังไงนัดเดียวก็เข้าหัวอยู่แล้ว 555(โม้ไปนั่น)

อย่าลืมวาง spot ไว้ข้างตัว + ขยายmapให้ใหญ่ๆครับ จะได้เห้นศัตรได้ชัด ^^

ปล. เลิกเล่มานานแล้ว ไม่รู้ตอนนี้เป็นไงบ้าง ^^

Plusz
2nd May 2012, 01:31
ก็อย่าเอาหัวไปโผล่ขึ้นไปสิ ให้พอเห็นก็พอ ขยับขึ้นๆ ลงๆ (ปล.เถี่ยงกันนานละ ต่อยกับผมเลยไหม) เห้ยพูดเล่นนะ หรือจะเอา เหอะๆ (อีกปล.ลืม จขกท.)

ผมก็งง ==' จะเถียงกันทำไม 555555

ghost141
2nd May 2012, 01:53
สไน ผมถือ USAS วาง spot อ่ะโหย คะแนนบานนน

ด่านกว้างๆก็นอนนิ่งๆครับ ปืนแรกเริ่มเลยนี่ พวกเมพๆเขาใช้กัน มันคล่องตัว ยังไงนัดเดียวก็เข้าหัวอยู่แล้ว 555(โม้ไปนั่น)

อย่าลืมวาง spot ไว้ข้างตัว + ขยายmapให้ใหญ่ๆครับ จะได้เห้นศัตรได้ชัด ^^

ปล. เลิกเล่มานานแล้ว ไม่รู้ตอนนี้เป็นไงบ้าง ^^

ท่านพิมพ์ผิดหรือเปล่าครับ USAS ??!!! หรือผมเข้าใจผิด 0_0

DkTaP82
2nd May 2012, 02:00
x8 zoom + ชักเร็ว เท่านี้ท่านก็เทพได้

พก GLOCK18 ไปด้วยนะ เท่านี้ท่านก็เทพได้

แล้วอีกอย่า เล่นบ่อยๆ ตาไวๆ มือไวๆ เท่านี่ท่านก็หัวแตกได้ เย้ย!!

manU__gig
2nd May 2012, 13:38
เริ่ม้ล่นผมแนะนำSV98 นะยิงง่ายดี ระยะไกลให้เล่งเหนือมานิดหน่อย(แล้วแต่ระยะถ้าไกลมากให้เล่งสูงขึ้นอีก) พกแนะนำM9 นะครับ

skyhot004
2nd May 2012, 14:30
1.รู้ระยะที่เราจะยิง
2.รู้ความเร็วของสิ่งที่เราจะยิง
3.รู้ความเร็วของกระสุน

แค่นี้แหละเด๋วก็เก่ง