PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีเรื่องอยากถามนิดหน่อยครับ

sattawat1979
2nd May 2012, 09:03
คือเร็วๆนี้ผมต้องไปทำงานต่างจังหวัด คงจะนานๆกลับซักครั้ง ก็มีคำถามนิดหน่อยครับ

1. พวกเครื่องเกม Console XBOX360 , PS3 และจอ LCDTV รวมถึง PC ถ้าไม่ได้เปิดใช้นานๆหลายๆเดือน อย่างนี้จะทำให้เสียได้มั๊ยครับ??

เพราะผมคงไม่เอาของพวกนี้ไปด้วย จะเอาไปแค่ Notebook

2. ไปอยู่ต่างจังหวัดไกลๆ ผมไม่อยากเอารถปิคอัพไปใช้ครับ กลัวรถหาย เลยอยากจะไปซื้อมอเตอร์ไซด์ราคาไม่แพงใช้น่ะครับ ช่วยแนะนำให้หน่อยว่าเอารุ่นไหนดี

ขอไม่แพงนะครับ ไม่เอาเท่ ไม่เอาแรง เอาแค่ขี่ไปไหนมาไหน ได้ก็พอแล้ว

3. สมมุติว่าถ้าผมจะเอามอเตอร์ไซด์ขึ้นเครื่องบินกลับกรุงเทพ จะเสียค่าบริการประมาณเท่าไหร่ครับ?? แพงไหม??

ขอบคุณสำหรับคำตอบฮะ

2nd May 2012, 11:42
แล้วที่ต่างจังหวัด ถ้าขี่มอเตอร์ไซด์แล้วไม่ใส่หมวกกันน็อค จะเจอพวกตำรวจจับเหมือนกับในกรุงเทพรึป่าวครับ??

beambeam123
2nd May 2012, 11:45
แล้วที่ต่างจังหวัด ถ้าขี่มอเตอร์ไซด์แล้วไม่ใส่หมวกกันน็อค จะเจอพวกตำรวจจับเหมือนกับในกรุงเทพรึป่าวครับ??

จับอยู่แล้วล่ะครับ แต่อยู่กับว่าเขาอยากจับหรือเปล่า แต่ส่วนใหญ่ถ้าผมขี่มอไซค์ ผมจะขี่ตอนกลางวัน เพราะตำรวจเค้าจะไปกินข้าว 55+ รอดเกือบทุกที

2nd May 2012, 11:50
พอจะรู้เกี่ยวกับมอเตอร์ไซด์บ้างมั๊ยครับ ว่ารุ่นไหนราคาไม่แพง ผมอยากได้ซักคัน

จริงๆผมอยากจะบอกว่าผมขี่มอเตอร์ไซด์ไม่เป็นนะ อยากลองหัดดู แหะๆ ^ ^'' ผมขับเป็นแต่รถปิคอัพ

ถ้าถีบจักรยานได้ ขี่มอเตอร์ไซด์ก็ไม่ยากใช่มั๊ยครับ

tonza
2nd May 2012, 11:51
ผมไม่เคยโดนจับเลยซักครั้งเพราะใส่หมวกทุกครั้ง แต่ถ้าขับอยู่ในซอยบบ้านก็ไม่ใส่หรอก ส่วนอุปกรณอิเล็กที่ไม่ได้ใช้นานๆจะพังมั้ย ก็คงต้องตอบว่า อาจจะพังหรือไม่ก็ได้ พูดง่ายๆก็ถ้าเก็บไว้อย่างถูกวิธีก็ไม่เป็นไรนะ เก็บใส่รังมันคืนแล้วหาผงกันชื้นมาใช้ ก็ไม่เป็นไรแล้วล่ะ ผมก็ทำแบบนี้ล่ะ ไม่รู้เกี่ยวรึเปล่า เก็บไว้ในอุณภูมิที่เหมาะสมด้วย

2nd May 2012, 12:18
ถ้าขี่มอไซแล้วใส่หมวก ผมคงจะรำคาญน่าดู

ขนาดขับรถผมยังไม่อยากจะคาดเข็มขัดเลย มันรำคาญ = =

GUBOSS
2nd May 2012, 12:50
ถ้าขี่มอไซแล้วใส่หมวก ผมคงจะรำคาญน่าดู

ขนาดขับรถผมยังไม่อยากจะคาดเข็มขัดเลย มันรำคาญ = =

ต่างจากผมมาก ผมนี่เวลาจะไปไหนมาไหนแค่ใกล้ๆถ้าไม่มีหมวกผมไม่ไปเลยนะเพราะเคยรถชนมาแล้วเกือบตายไปรอบนึงละแต่ยังดีเพราะตอนนั้นใส่หมวก