PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามหน่อยครับ มีใครเป็นเหมือนผมมั้ง

~ จูบสุดท้าย <3. ~
2nd May 2012, 11:14
คือตามหัวทู้เลย
เวลาที่เกิดอุบัติเหตุอะไรอย่างนี่อะครับ มันจะเป็นภาพสโบว์โมชั่น
เเต่เดี๊ยวนี่ไม่ค่อยเป็นเเล้ว ผมจำได้เลยตอน ป5 รถชน ทุกอย่างมันสโลวไปหมด เเล้วก็ค่อยๆเข้าที
เเละก็เป็นอีกที ตอนปีนหลังคารถ เเล้วตกลงมาก กระเเทกกระจก เหมือนว่าเราค่อยๆตกลงพื้นช้าๆอะครับ มีใครเป็นบ้างนิหือผม ประสาทไปเเล้ว:confused:
ปล.ผมเชื่อว่าต้องมีเหมือนผมนะๆ :confused:

Molotovskill
2nd May 2012, 11:47
ผมก็เคยครับตอนเล่น Maxplyne อิอิ

monkeybeez
2nd May 2012, 12:25
ผมก็เคยตอนโดนรถชน :eek:

Snomoke
2nd May 2012, 12:27
ผมก็เคยครับสโลว์เนี่ย เป็นบ่อยมากเหมือนเราคิดไปเอง

postal dude
2nd May 2012, 12:35
ของผมมันไม่เป็นภาพสโลว์เลยครับ ตรงกันข้ามเลยคือ ขี่มอเตอร์ไซค์อยู่ดีๆขี่ข้อนข้างเร็ว ตอนนั้นเป็นทางโค้งด้วย พอรู้สึกตัวอีกทีก็มานอนอยู่ข้างทางแล้วครับ

~ จูบสุดท้าย <3. ~
2nd May 2012, 12:54
รถชน ตอนนั้นผมปลิวเลย จำได้ว่าเห็นไฟหน้ารถ มองทันหระทั้งหน้าคนขับ มันช้ามากก รู้สึกตัวอีกทีก็ นอนเเอ้งเเม้งเเล้ว

ballba
2nd May 2012, 13:33
เคยตอนขับมอไซต์ล้มอ่ะ

บิดมา 120 เร็วมาก แต่ลื่น ล้ม ไถลไปกับรถ 15-20 เมตรได้

แต่รู้สึกตัว แล้วก็จัดท่าได้ ทุกอย่างสโลวหมด

แล้วลุกขึ้นยืน จับรถขับต่อ

ไม่เป็นอะไรเลยครับ

เหมือนกับว่าประสาทเราเนี่ยมันยังรับรู้และตอบรับกับสถานการณ์อ่ะ

Demonic_Andy
2nd May 2012, 13:54
ล่าสุดเทอมที่แล้วตอนขับรถกลับบ้าน บิดไปประมาณ 90 km/h แล้วมีรถออกมาจากซอย มันก็วูบไปซักพักผมเลยคิดได้ช่วงที่มันช้าๆอยู่นั่นเลยหักออกจากรถคันนั้นได้พอดี เกือบไปแล้ว ในสมอง สภาพมันไปถึงตอนนอนกองกะพื่้นแล้ว = =

diawnaja
2nd May 2012, 14:40
อธิบายแบบวิทยศาสตร์เลยนะ เพิ่งเรียนมา 55

ฮอร์โมน เอพิเนฟริน กับ นอร์เอฟพริเนฟริน ทำงาน แบบ

จะเกิดการเผาผลาญพลังงานแบบสุดยอดดดดดดดดด จะเกิดแบบตอนเราตกใจมากๆ แต่หลังจากเกิดการเผาผลาญนั่นเราก็แทบจะหมดแรงเลย

ผมเคยตอนมีเรื่องอ่ะตื่นเต้น ภาพสโลว์ไปหมดเลย

ตอนรถชนก็สโลว์

thong323
2nd May 2012, 20:15
เคยวิ่งลงมาจากทางชันอ่ะครับ ก่อนแขนจะกระแทกต้นไม้กระเด็นตกน้ำ แขนเคล็ดเคย - -
ตอนนั้นเสี่ยวมากเลย ไม่น่าเลยกู - -

eswc2011
2nd May 2012, 20:58
ยกล้อ ล้มด้วยความเร็ว 70 นิ้วหัก !! ทุกอย่างตอนนั้นเหมือนนีดฟอสปีดอ่ะตอนใช้ สโลวผมไถไป10เมตรได้ ลุกขึ้นมามือขวาชา เลือดไหล แผลอยู่ตรงโคนนิ้วลึกเห็นกระดูก นิ้วหักอีก = =*

~RIP~
2nd May 2012, 21:25
มันไม่ได้ช้าลง สมองคุณคิดเร็วและเฉียบขึ้นต่างหากครับ ^^

General
2nd May 2012, 21:52
ไม่เคยเป็นอ่ะ (เรามันประเภทใจแข็ง ใจเย็น ตกใจยาก)

peeknwza
2nd May 2012, 21:57
ของผมตอนกำลังลงบันได แล้วขาผมสะดุดตัวกำลังจะล้ม
บันไดมีประมาณ 14 ขั่น ผมจำได้ว่าอยุ่ตอนชั้น 10 ผมก้อเลยตัดสินใจกระโดด แล้วพออยุ่บนอากาศทุกอย่างก้อช้าไปหมดเลยย
รุ่ตัวอีกที ก้อนอนจุกอยุ่พื้นแล้ว โครตกลัวเลย

tentaethaibio
2nd May 2012, 23:39
ผมก็เคยครับตอนเล่น Maxplyne อิอิ

ผมก็ตามเรปบนครับ

killkinglion
3rd May 2012, 00:20
มันคือเรื่องของสติ คนที่สังเกตุได้ว่ามันช้าลง คือคนที่มีสติในเวลานั้น (ในมุมมองผมนะ) ถ้าเชิงวิทยาศาสตร์ก็คงเกิดจากฮอร์โมนส่วนใดล่ะมั้ง แต่ผมคาดว่าน่าจะเป็น"อดินารีน"ที่ทำให้ทุกอย่างในตัวไวขึ้น
คนที่เคยเล่นกีฬาพวก flag football (คล้ายรักบี้แต่ไม่รุนแรง) เวลาโยนลูกเข้ามาแล้วเมื่อเรากำลังจะรับ คนที่รอรับลูกรักบี้จะรู้สึกว่าลูกบอลนั้นช้าลง นั้นแปลว่า เขามีสติที่จะรับลูกมากขึ้น

มีสติเข้าไว้ครับ ทุกอย่างเริ่มต้นด้วยการตั้งสติ รวมถึงอุบัติเหตุที่เราสามารถป้องกันด้วยสติ อุอิอุอิ