PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอเเจ้งหน่อยครับ [ เกมส์โหลดจาก MF ไม่ได้เลย ]

Aliensh
2nd May 2012, 14:11
ช่วยหน่อยนะครับ คือไม่สามารถโหลดเกมส์จาก MF ไม่ได้ซักคนเลยครับ ช่วยอัพใหม่ได้ไหมครับ :sweat

yin29576
2nd May 2012, 14:12
ให้คนในเวป JKG ที่อัพเกมใน MF อัพใหม่หมดเลยรึท่าน :o

HOLOGRAM
2nd May 2012, 14:16
... โหลดจากคนที่อัพนานแล้วรึปล่าว ประมาณว่า Files โดนลบอะไรประมาณนี่

Aliensh
2nd May 2012, 14:23
... โหลดจากคนที่อัพนานแล้วรึปล่าว ประมาณว่า Files โดนลบอะไรประมาณนี่

ใช่ครับ เเต่ส่วนมากเกมส์ใหม่ตอนนี้ผมว่าน้อยนะครับ เพราะเกมส์ Postal 3 ยังโหลดไม่ได้เลยครับ

HOLOGRAM
2nd May 2012, 15:40
Postal 3 มันนานแล้วนะ บางคนก็เห็นไม่ค่อยมีคนจะโหลดหรืออะไร เค้าก็ลบ HDD เค้าก็มีเต็มบ้าง

Aliensh
2nd May 2012, 20:45
ไม่ใช่ไห้ก๊อปลิ้งตรง skip adf ไปวางหรอครับ

ลองเเล้วไม่ได้ครับ เหมือนเดิม (Copy Link มันต้องเข้าไปเเล้วเป็นหน้าหลัง MF นะ)

momoli
3rd May 2012, 21:23
ช่วงที่มีการ รณรงค์ หยุด ละเมิดลิขสิทธิ์ ที่ประเทศ สสหรัฐ อเมริกา ค่ะ เป็น กลุ่มองกรค์ ที่ ต่อต้าน โดยตรง ของ ประเทศ เขา ชื่อว่า โสภา SOPA คะ ที่ จะทำการดำเนินการปิดเว็บไซด์ ละเมิด ในประเทศแล้ว เริ่ม .... ไล่ตามทวีป โซนต่างๆ มาจนถึงทั่วโลก แต่ทำได้แค่เพียงช่วง วันเวลาหนึ่งเท่านั้น เพราะ ทาง Google, Facebook, Twitter, Zynga, eBay, Mozilla, Yahoo!, AO ชื่อดังๆ ต่างๆถึงกับ ต่อต้านอย่างรุนแรง ดุเดือด ในเหตุการครั้งนั้นมีผู้ พลาดพลั้งเสีย ไป ได้แก่ megaupload สุดยอดเว็บดาวน์โหลดชื่อดัง ของ อเมริการวมทั้งทั่วโลกด้วย นะคะ

...ทั้งนี้เหตุการณ์ครั้งนั้น SOPA ได้ เริ่ม ไล่ พิจารณา MF YOUTUBR FACE BOOK TWITTER หรือ เว็บที่ละเมิด ละเมิดลิขสิทธิ์ ได้ทั่วโลก เลยนะคะ เพราะ มี ทั้ง พ.ร.บ. คุ้มครองทรัพย์สินทางปัญญา ที่ยิ่งใหญ่ คอยเป็นกองหนุน และผู้สนับสนุนกระเป๋าหนา คือ เจ้าของกิจการที่เป็น เจ้าของ ลิขสิทธิ์ หรือของแท้ๆ ที่มีเม็ดเงินในการลงทุน เยอะมากๆ ชี้ให้เห็นว่ากลุ่มทุกทุนอย่างแรงในการสนับสนุนเงินทุนเพื่อล็อบบี่ให้ พ.ร.บ. นี้แจ้งเกิดได้ โดยในปี พ.ศ. 2553 จัดเต็มไป 185.5 ล้านเหรียญสหรัฐเลยทีเดียว และปี พ.ศ. 2554 นี่ก็จัดไปอีก 94 ล้านเหรียญสหรัฐ คำนวณเองนะคะ
ดิฉันก็ทราบมา แค่นี้แหละคะ
(ยาวเลยอิอิ) ...ประธานาธิบดี หรือ ท่าน โอบาม่า ได้ ระงับ กฎหมาย พ.ร.บ แห่งชาติฉบับนั้น หยุดไว้ก่อน เพราะ สร้าง ปัญหา และความวุ่นวายไม่เฉพาะ สหรัฐนะคะ แต่มันคือ ทั่ว โลก ....

ถ้า ยังมีต่อ JKG อยู่อันดับต้นๆ ในการล่าค่าหัว ครั้งนี้ เชียวละคะ อิอิ