PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : MW3 : ผมอยาก ควิกซูม !!!!!

CORNETTO
2nd May 2012, 19:27
Call Of Duty : MW3

http://www.youtube.com/watch?v=9_XSgbPxt8A&feature=plcp

________________________________________________________________________________________________________________

เนื่องด้วย : ผมอยากเล่นสไนเปอร์ใน COD MW3 ม๊ากกมากก จากคลิปด้านบนและคลิปอื่นๆ

ผมเห็นเขา ควิกซูม หรือ ควิกสโคป อันนี้ก็แล้วแต่คนจะเรียก ผมเลยอยากถามชาว JKG ว่า !!!

________________________________________________________________________________________________________________

1 . จะเล่นสไนเปอร์ ควิกซูม เนี๊ย ต้องฝึกยังไง มีทริคอะไรบ้าง ?
2 . ผมเคยถามใครหลายๆคนว่าฝึกกับอะไร ? เขาตอบว่า ประสบการณ์ แต่ !!!! ทุกครั้งที่ผมเล่น ก็เจอแต่พวกเทพๆ กลสาดกระสุน สไนแม่น โอยยยจะบ้าตาย ฝั่งนู้นเขาเทพมาก ผมไม่ทันได้ฝึกอะไรเลย
"อ้าว ตายแล้วเรอะ ?" จนจบเกม Score แบบ K 5 D 16 แบบนี้ TT เลยอยากรู้ว่านอกจากเล่นจริงมีโหมดไหน อะไรยังไงให้ฝึกได้บ้าง ! ?
3 . ใครมีข้อแนะนำเกี่ยวกับการ Creat Class ของสไนเปอร์ ก็แชร์กันหน่อยนะครับ :p
4 . ข้อนี้ไม่เกี่ยวกับ สไนเปอร์ แต่ใครมีทริคของด่าน จุดซุ่มต่างๆ ! , การ Creat Class ให้เหมาะ หรือไม่ว่าจะเป็น เทคนิคการเล่นก็แชร์ๆกัน

.:: MY STEAM ; conzne ::.

sukhumlive
2nd May 2012, 19:32
เอากระดาษชุบน้ำแปะไว้ที่หน้าจอ แล้วทำไปเรื่อยๆ พอชินแล้วเอาออก นี่และครับวิธีผม 555+:)

kimnasa
2nd May 2012, 19:38
นั้นดิผมก็อยากทำได้เมื่อก่อนเล่นmw2แม่นอยู่พอเลิกไปมาmw3ไม่โดนเลย

คลาสผมใช้ซูมไวนะจำชื่อไม่ได้ละ

habachi2011
2nd May 2012, 19:40
ในคลิปโหดโคตรเลย

CORNETTO
2nd May 2012, 19:46
เอากระดาษชุบน้ำแปะไว้ที่หน้าจอ แล้วทำไปเรื่อยๆ พอชินแล้วเอาออก นี่และครับวิธีผม 555+:)

โฮะ !! นี่มันวิธีเทพนี่นา 5 5 5 5 5 5 5

นั้นดิผมก็อยากทำได้เมื่อก่อนเล่นmw2แม่นอยู่พอเลิกไปมาmw3ไม่โดนเลย

คลาสผมใช้ซูมไวนะจำชื่อไม่ได้ละ

เหมือนผมเลยผมก็ยิงไม่โดน :( บางทีฟลุ๊ค ยิงโดน ดีใจโคตรเลย 5 55 5 5 5 55

kimnasa
2nd May 2012, 20:00
สำหรับคนอื่นไม่รู้ นะ แต่ส่วนตัวคิดว่าใช้จอยมันจะทำได้ง่ายกว่าใช้เมาส์ =__,=
ใช่ครับผมเห็นต่างประเทศใช่จอยทั้งนั้นเลย๕๕๕๕

เหมือนผมเลยผมก็ยิงไม่โดน :( บางทีฟลุ๊ค ยิงโดน ดีใจโคตรเลย 5 55 5 5 5 55
ถ้ายิงแบบในคลิปนะกลไม่ต้องเล่น

CORNETTO
2nd May 2012, 20:05
สำหรับคนอื่นไม่รู้ นะ แต่ส่วนตัวคิดว่าใช้จอยมันจะทำได้ง่ายกว่าใช้เมาส์ =__,=

แต่เมาส์ก็ทำได้ใช่มั๊ยฮะ ? :(

ถ้ายิงแบบในคลิปนะกลไม่ต้องเล่น

ใช่เลยครับ ถ้าเก่งๆ กลนี่ไม่ได้กินเลยอะ :( แต่ฝึกเล่นสไนทีไร ก็โดนกลสอยทุกที 5 5 5 5 5

katekyo60
2nd May 2012, 20:09
พวก FaZe ไม่ใช่คนครับ เทพเว่อร์ ผมก็คอยลองๆฝึกกับเพื่อนนะ ก็มีเทคนิคตามพวกคลิปที่สอนหลักๆก็ ตอนจะยิงห้ามเดิน เดินแล้วเป้ามันเคลื่อนจะทำให้ยิงไม่โดน ถ้าไม่คล่องใส่ steady aim ไปช่วยให้ยิงง่ายกว่าเดิมนิดนึง ถ้ากำลังฝึกอยู่เนี่ยอย่าไปเล่นกับกลครับไม่ทันให้ไปฝึกสไนล้วนกับเพื่อนๆดีกว่า
ปล.ไม่ได้เทพนะก็มีคนสอนมาอีกที

M40A3
2nd May 2012, 20:22
มันเล่นใน จอย xbox 360 และจอย xbox 360 มันมี auto aim

[ManGildFord]
2nd May 2012, 21:12
ผมก็เป็นเหมือนท่านแหละครับ ที่ถอยมาก็เพราะอยากเล่นสไนเนี่ยแหละ แต่พอลงเกมส์เสร็จอะไรเรียบร้อย ลองเล่นดู กลายเป็นไก่สะงั้นอ่ะ
ทำอะไรไม่ได้เลย จะควิกซูมก็ไม่โดนสักนัด สุดท้ายต้องมาเล่นกล (แต่ก็ไม่ได้ต่างอะไรมาก T T)

ปล.เข้ามาหาผู้รู้เหมือน จขกท. ^^

ghost141
2nd May 2012, 21:15
มันเล่นใน จอย xbox 360 และจอย xbox 360 มันมี auto aim

ยืนยันตามที่เขาว่า

ของแบบนี้ก็ขอบอกอีกทีนั้นแหละครับว่าอยู่ที่ประสบการณ์แรกๆก็ทนหน่อยน่ะครับมันยากจริงๆถึงจะทำให้เราชินกับเป้าที่หุบลงแล้วก็ลากเมส์ให้โดน - -* K\D เป็นแบบนั้นเป็นเรื่องธรรมดาครับในการฝึก ถึงจะชินแล้วบางทีก็ยิืงไม่ค่อยจะโดนหรอกครับแต่ระยะเผาขนน่ะยิงไปเถอะครับกะดีๆโดนเต็มๆ ผมว่าระยะกลางเนี่ยยากสุดเนื่องจากเราเสียเปรียบเขาเรายิงนัดนึงต้องโดนด้วยไม่โดนไม่ได้ล้มไปกองกับพื้นแน่ๆเพราะฉนั้นต้องฝึกลากเมาส์อะครับกะเป้าดีๆ อีกอย่าง mw2 ผมว่าง่ายกว่าเพราะ Scope ซูมไม่ค่อยเร็วกะเป้าง่ายมากแต่ Mw3 นี่เร็วมาก ก็ดีไปอย่างครับ ถ้าจะฝึกแนะนำอยู่ใกล้ๆที่กันบังไว้ครับ 1 วิ ปัง 1วิ ปัง ประมาณนี้เนื่องจากเรายังไม่ชินต้องลองหาที่หลบๆดูก่อนพอคิดว่าแม่นดีแล้ว บู๋เลยครับ มาเรียงแถวก็เอาไม่อยู่ครับแปปเดียวล้มเป็นกองเลยอีกอย่างถ้าชินแล้วเราจะรู้แนวทางการเล่นละ มันจะมีความรู้สึกซึมซับไปเองอะครับพอรู้จังหวะแล้วจะรู้สึกว่าเราเคลื่อนไหวดีขึ้นเลยทีเดียวจะรูแนวกระสุนรู้แนวจุดซุ่มจุดหลบต่างๆ....ถือเป็นเรื่องที่เป็นเอกลักษร์มากๆสำหรับการ QuickScope เล่นแล้วมันส์จริงๆครับ

Fuzzy
2nd May 2012, 22:08
ส่วนตัวผมเอาอะไรแต้มกลางจอ อ่อนๆ ก่อนอะครับ ควิกซูมในความเข้าใจผมคือเหมือนปืนปกติแต่ใช้กล้องเพื่อให้สไนมันแม่นไปตามที่เราเล็งไว้ ใช้วิธีนี้ๆบ่อยๆ มันก็เข้าใจการใช้เองอะครับ พอมาเก่งๆแล้วผมก็เล่นสดๆนั่นแหละกะระยะเอาเลย

CORNETTO
3rd May 2012, 00:22
ส่วนตัวผมเอาอะไรแต้มกลางจอ อ่อนๆ ก่อนอะครับ ควิกซูมในความเข้าใจผมคือเหมือนปืนปกติแต่ใช้กล้องเพื่อให้สไนมันแม่นไปตามที่เราเล็งไว้ ใช้วิธีนี้ๆบ่อยๆ มันก็เข้าใจการใช้เองอะครับ พอมาเก่งๆแล้วผมก็เล่นสดๆนั่นแหละกะระยะเอาเลย

แล้ว . . เอาอะไรแต้มดีหละครับ - -. . .

worakorn3
3rd May 2012, 00:29
1.ง่ายๆคือ ยืนนิ่งๆ พอเห็นเส้นตัดปุ๊บ ยิงปั๊บแหล่ะครับ (จากการเล่นมั่วๆ + ดูคลิปที่ฝรั่งสอนเอา)

2.ถ้าฝึกคนเดียว แนะนำยิงกับถังน้ำมันเอา(เพราะผมฝึกจากอันนี้ล่ะ :sweat) ด่าน Dome ครับ

3.create a class แนะนำสไนแล้วแต่ถนัด แต่"ห้าม"ใส่ ACOG ช่วยนะครับ มันจะติด สุดท้ายไม่ได้ฝึก QS

4.ข้อสุดท้าย ต้องเล่นจนชินด่าน แล้วจะรู้เองครับ

-[W]annapira-
3rd May 2012, 00:42
สังเกตุ นะ ที่มันโหดๆนี้ไม่ใช่มีไรมาก มันใช้จอย ชัดๆ แน่นอนเลย ถ้าใช่เม้าส์ คงไม่เวอร์แน่นอน

ลองดู นาที ที่ 1:25 กับตอนที่จะ จบ
v
v

http://www.youtube.com/watch?v=tSmodnore1U&feature=watch_response

http://www.youtube.com/watch?v=8uxmsr5EtCg&feature=watch_response

จะเห็นได้ชัดว่า มี ตัว x ของจอย

เหมือนแบบว่า กดตัว O ซูมแต่มันจะซูมหาผู้เล่นให้เลย แล้วกด x เพื่อยิง

physicxza
3rd May 2012, 00:45
- -ผมว่าxboxมันเล่นง่ายกว่าPCนะโดยส่วนตัว - -ดูคนที่เขาทำคลิปอะครับเขาเล่นxboxนะ

CORNETTO
3rd May 2012, 00:51
annapira-;1072074']สังเกตุ นะ ที่มันโหดๆนี้ไม่ใช่มีไรมาก มันใช้จอย ชัดๆ แน่นอนเลย ถ้าใช่เม้าส์ คงไม่เวอร์แน่นอน

ลองดู นาที ที่ 1:25 กับตอนที่จะ จบ
v
v

http://www.youtube.com/watch?v=tSmodnore1U&feature=watch_response

http://www.youtube.com/watch?v=8uxmsr5EtCg&feature=watch_response

จะเห็นได้ชัดว่า มี ตัว x ของจอย

เหมือนแบบว่า กดตัว O ซูมแต่มันจะซูมหาผู้เล่นให้เลย แล้วกด x เพื่อยิง

- -ผมว่าxboxมันเล่นง่ายกว่าPCนะโดยส่วนตัว - -ดูคนที่เขาทำคลิปอะครับเขาเล่นxboxนะ

ใช่แล้วครับผม เขาเล่น XBOX ฮะ แต่ทีนี้ผมเล่น PC ผมก็แค่อยากทำ ควิกซูมเหมือนในคลิปตัวอย่างเท่านั้นหน่ะครับ :)

-[W]annapira-
3rd May 2012, 00:56
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=338

ตามนี้เลยครับ 2 คลิปล่าง

[Really~Nuts]
3rd May 2012, 04:52
ง่ายๆเลย เวลาคุณจะซูมยิง คุณลองหยุดเดินซักจึ๋งนึงแล้วQZยิงเลย หรือไม่ก็ลองไปหัดกับCOD4ก่อนก็ได้ เพราะเป้าสไนภาคนี้ส่ายมากๆ ถ้าทำQZกับภาค4ได้ก็เมพแล้วครับ(ผมฝึกแทบตายยังไม่ค่อยแม่นเท่าไหร่เลย:sweat)

gog_2944
3rd May 2012, 05:02
ใช้สมาธิ ครับ กับ ประสบการณ์นิดหน่อย

1.อยู่นิ่งๆ

2.คลิกขวา แล้วสังเกตุดีๆ ขณะตอนจะเล็ง ก่อนที่ตาเราจะเข้ากล้องสไน ตอนนั้นคือตอนที่สไนจะยิงได้แม่นที่สุด(หากอยู่เฉยๆ) กดคลิกซ้ายยิงได้เลย

ประมาณนี้อะครับ ผมก็เล่นไม่ได้เก่งหรอกสไนนี้ แต่ถ้าเล่นห้องสไนนี้ก็ว่าไปอย่าง Death ไม่เยอะมากกว่า kill มากเกินไปแน่นอน

ปล. 2 ขั้นตอนนี้ควรเกิดขึ้นในเวลาไม่ต่ำกว่า 1.5 วิ น่ะครับ ไม่งั้นโดนแทน - -**

Zpatan
3rd May 2012, 05:07
ใช้จอยxboxเล่น มันจะมี aim assis ให้ ทีนี้ง่ายขึ้นเยอะ เทพจัดก็โชว์ควง360'กลับหลังยิงแม่ม

Faze แคลนนี้เขาเล่นแต่ในxboxนะ