PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เปลี่ยนพอร์ต USB

pariwat
2nd May 2012, 19:42
คือ พอดีที่บ้านผมมีคอมพิวเตอร์รุ่นเก่ามาก หลายปีมาแล้ว ไปซื้อเมาส์มาใช้ หน้าจะเป็นเมาส์แบบใหม่ แล้วใช้ไม่ได้
คาดว่าน่าจะเกิดจาก รูเสียบ USB ของเครื่องคอมพิวเตอร์ผม มันเก่าเกินหรือเปล่า ต้องเปลี่ยนใหม่หรืออัพเดท แล้วราคาเท่าไหร่
ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลล่วงหน้าครับ

:thank:thank:thank:thank:thank

chikuva
3rd May 2012, 06:59
เรื่องรูเสียบลองเสียบข้างหลังดูก่อนครับ
อีกอย่างต้องดูที่วินโดวส์ด้วยเพราะถ้าเป็นวินโดวส์รุ่นเก่าๆมันต้องลงไดร์เวอร์ก่อนถึงจะใช้ได้ครับ