PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ความทุกข์เป็นเรื่องชั่วคราวเท่านั้นนะครับ

Winnejiro
2nd May 2012, 21:40
สวัสดีครับทุกๆคน :bye
วันนี้ ผมแค่อยากจะมาเล่าความรู้ของผมเองให้คุณฟังนะครับ

Okay ครับ!, ผมจะเริ่มเล่าเลยละกันนะครับ :) :

ในโลกของผมนั้น ผมคิดว่าผมมีความสุขในทุกๆวันเลยละครับ
และแน่นอนครับ, ผมก็มีความทุขเหมือนที่ทุกๆคนมีนะครับ

ถ้าผมไม่ได้ถูกทบทวนความจำในส่วนนั้นละก็...
ผมจะลืมสนิดไปเลยละครับ
เพราะว่า ผมมีความจำที่ค่อนข้างสั้นครับ

อย่างเช่น ถ้าสมุตว่า ผมทะเลาะกับเพื่อนของผมละก็...
แค่ผมตื่นมาในตอนเช้าของวันต่อมา ผมจะลืมเรื่องทั้งหมดนั้นไปเลยละครับ :)

แล้วผมจะทำเต็มที่แม้ว่านั้นคือเรื่องที่ผมไม่ชอบนะครับ
แต่ถ้าผมทำดีที่สุดของผมแล้วไม่ได้ละก็...
ผมจะบอกตัวของผมเองเสมอว่า "ไม่เป็นไรหรอกครับ ทุกๆอย่างเกิดขึ้นได้นะครับ" :yes

และเวลาที่ผมรู้สึกไม่ได้เกี่ยวกับบางอย่างละก็...
ผมจะพยายามหยุดคิดถึงเรื่องนั้น...
แล้วผมจะทำบางสิ่งบางอย่างที่ทำให้ผมมีความสุขละครับ :music

และสิ่งที่ผมไม่เคยทำเลยก็คือ...
พูดถึงเรื่องนั้นซำๆ(บ่นครับ) หรอกนะครับ
เพราะผมคิดว่า นั้นไม่ได้ทำให้ผมดีขึ้นเลยละครับ :dntknw

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมาฟังผมเล่าเรื่องในวันนี้นะครับ :thank

BoomSuperNoob
2nd May 2012, 22:04
แปลกจังนะครับ

ผมจะรู้สึกว่า ความสุขมันแสนสั้น แต่ความทุกข์มันช่างยาวนานเสียเหลือเกิน~

bionicle99
2nd May 2012, 22:25
ชั่วคราวจริงๆนั่นแหละครับแต่ถ้าคุณตื่นมาเจอกับมันทุกๆวันหละ คุณจะหาทางออกยังไง??? ผมกำลังเป็นอยู่

Wolfie0530
2nd May 2012, 22:39
ดีจังเลย คุณเนี่ย
อยากเป็นเหมือนคุณบ้างจัง ~