PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามปัญหาเครื่องpspหน่อยครับ

pedja
2nd May 2012, 22:14
คือผมมีpsp3000เล่นอยู่เครื่องนึงซึ่งผมนานครั้งก็เล่นทีซึ่งก็เล่นผ่านเมมได้ปรกติ แต่เมื่อ2วันก่อนหลานผมมายืมเครื่องไปเล่นผมก็ไห้ไปผ่านไปครึ่งชั่วโมงหลานวิ่งมาบอกว่าเล่นไม่ได้เครื่องมันค้าง ผมเลยลองปิดแเครื่องแล้วเปิดซึ่งมันช้าและกระตุกและมีวงกลมขาวเล็กๆขยายออกเหมือนตัวสัญญาณอยู่มุมจอด้างล่างขวามือซึ่งปรกติไม่มีขึ้น และมันรอนานกว่าหน้าจอจะขึ้นเมนู ส่วนเกมส์ต้องกดแล้วรอนานมากครับถึงจะได้เล่นแต่พอเข้าไปเล่นก็เล่นได้ปรกติครับ ผมถามหลานว่าไปทำอะไรกับเครื่องหรือเปล่าหลานบอกเปล่าแต่ผมว่าหลานมันคงจะกดไปโดนอะไรสักอย่าง ไม่รู้ว่าไครพอมีวิธีแก้ไหมครับ ผมเองก็เล่นเป็นอย่างเดียวด้วยครับ.

supermakarm
2nd May 2012, 22:20
แสดงว่า ไปปรับโดน อะไรเข้าละครับ
1. เปิดเครื่องแล้วไปที่หน้าจอ XMB ครับ (เมนูอ่ะแหละ ก่อนเข้าเกม )
2. กดปุ่ม SELECT ครับ
3. จะมีเมนูสีแดงๆขึ้น ไห้เลื่อนไปที่คำว่า CPU clock XMB : ปรับไห้เป็น Defult ครับ CPU clock GAME : defult เช่นกัน
4. กด SELECT เพื่อออก แล้วลองดูครับ ^^

teerachai212
2nd May 2012, 22:21
ไม่รุึเหมือนกันอะ ผมกอนานเล่นๆ นานจิงๆ นี่ไม่ได้เล่นมาเปนเดือนและซื้อมา2ปีนับครั้งเล่นยังได้เลย TT จะพังด้วยไหมเนี้ยน่าจะมีเกี่ยวนะครับนานๆเปิดที่อะเอางี้ถ้าตอนปิดคุณปิดแบบชัดดาวเลยอะไม่เปนไรแน่ๆ

แต่ถ้าปิดแบบสลีบโหมดแล้วทิ้งไว้มีเกี่ยว 100% ครับ

pedja
2nd May 2012, 23:01
เล่นได้แล้วครับต้องขอขอบคุณท่านsupermakarmมากครับ.

DarkDealer
2nd May 2012, 23:30
อ่อ ผมก็เคยเป็นนะตอนนั้นอยากลองดูว่าช้าๆ เป็นยังไง ตอนนั้นเครียดเลยช้าบรรลัยนึกว่าค้าง :sweat