PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ คำถาม ] คุณเคยคิดแบบนี้มั๊ย เคยโดนรึเปล่า ?

CORNETTO
2nd May 2012, 22:40
คุณเคยคิดแบบผมรึเปล่า เคยโดนกันมั๊ย ?

เริ่มที่ เคยโดนกันมั๊ย ? : คุณเคยเล่นคอมนานๆ จนทำให้พ่อแม่ หรือคนอื่นมองว่าเป็นคนติดคอมบ้างมั๊ย ? ทั้งๆที่เขาไม่รู้เลยว่าสิ่งที่เราทำนั้น เราทำอะไร เขาก็มองว่าเป็นคนติดเกม เล่นแต่คอม วันๆไม่ทำอะไร ผมก็เป็นคนหนึ่งนะ ที่โดนบ่อยๆ ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบงาน พากย์ การทำรายการ หรือแม้กระทั่งการเป็นพิธีกร ผมอยากจะมีรายการเป็นของตัวเอง ผมก็ตัดต่อเอย ฝึกพากย์ ทำการ์ตูน หรือแม้กระทั่งเป็นพิธีกรเอง แต่ผมทำทั้งหมดนี้ภายในห้องของผมที่มีแค่ คอม PC 1 เครื่อง กับ ไมค์ 1 ตัว ผมอยู่ในห้องนานๆ แต่ก็ออกไปช่วยงานบ้าน ทำนู่นทำนี่ แต่สำหรับพ่อแม่ เขาก็มองผมเป็นแค่เด็กติดคอม :( หมกมุ่น ฝังตัว ผมพยายามเป็นร้อยครั้งเพื่ออธิบายว่า ผมทำอะไร ผมอยากทำอะไร แต่เขาก็ไม่เข้าใจผมเลยแฮะ ที่สำคัญ !! เวลาผมพากย์หรือทำการ์ตูน พ่อและแม่ไม่เคยเห็นตอนผมทำเลย แต่พอผมพักเล่นเกม เขาจะเข้ามาในห้องผมทันที แล้วภาพที่เขาเห็นคือผมเล่นเกม เลยโดนมองว่า ติดเกมไปเลย :D ว่าแต่คุณหละ เคยโดนแบบผมบ้างมั๊ย ? แล้วแก้ปัญหากันยังไงหรอ ?

ต่อกันที่ เคยคิดแบบนี้มั๊ย ? : ผมเคยเล่นเกมบ่อยๆอยู่นะ ผมเคยคิดอยู่ว่า ทีว่าผมว่าติดเกมๆเนี๊ย ถ้าวันไหนโลกของเกมมันเหมือนสลับกันขึ้นมาหละ ? มอนสเตอร์มากมายออกมาจากเกมมายังโลกแห่งความเป็นจริง อสูรกายมากมายมาถล่มเมือง มีเวทย์มนตร์ชั่วร้าย อะไรทำนองนี้ เหมือนเนื้อเรื่องในเกมแต่เกิดในโลกจริง ผมเลยลองคิดว่าถ้าเป็นแบบนั้นจริงๆ ใครกันหละที่รู้วิธีต่อสู้ ? ใครกันหละที่รู้จุดอ่อนของอสูร ? ใครกันที่จำสูตรการผสมไอเทมนั้นๆได้อย่างแม่นยำ คนที่จะกอบกู้โลกนั้นมีแต่คนติดเกมอย่างเราๆไม่ใช่หรอ :D

________________________________________________________________________________________________________________

.:: ConZNe ::.

akablood
2nd May 2012, 23:14
ช่วงแรกๆก็โดนอยู่นะครับ. แต่พอให้ดูสิ่งที่ทำที่ไม่ใช่เกมส์อย่างเดียวเค้าก็เข้าใจนะครับ.

แต่พ่อผมอธิบายยังไงก็ไม่เข้าใจ. -.-

kornkit46
2nd May 2012, 23:25
อืม ผมก็โดนน่ะ ตอนนี้ได้คอมใหม่ กำลังเล่นเกมอยู่ พ่อ-แม่ เปิดประตูเข้ามา "วันๆเอาแต่เล่นเกมไม่ทำห่าอ่ะไรเลย" ทำมัยว่ะ เรานั่งตัดต่อคลิป ทำกราฟฟิก ดูหนังฟังเพลง ทำไมไม่เปิดเข้ามา ดูเรา ดูเราเลยว่า ผมทำหนังอยู่น่ะ ฟังเพลงอยู่ ไม่เคยเปิดเข้ามา
ทำงานบ้านก็ทำ กรอกน้ำ ซักผ้า ถูพื้น กวาดห้อง ตากผ้า ล้างจาน ทำหมด แค่เข้าไปเล่นเกมก็โดนด่าล่ะ เซ็ง !!!!

sattawat1979
2nd May 2012, 23:27
ผมไม่ติดเกมหรอก แต่ผมติดเน็ต

อินเตอร์เน็ตสำหรับผมเป็นอะไรที่ขาดไม่ได้เลยล่ะ :)

CORNETTO
2nd May 2012, 23:29
ผมก็โดนเหมือนกัน
เวลาผมเล่นคอมพ่อแม่ชอบคิดว่าผมเล่นเกมส์อย่างเดียว
แล้วก็ชอบขึ้นมาหาผมตอนเล่นเกมส์พอดี
ทีตอนผมพิมพ์ ดูหนัง ทำอย่างอื่น บลาๆๆๆ
ดันไม่ขึ้นมาหา :rtfm

อืม ผมก็โดนน่ะ ตอนนี้ได้คอมใหม่ กำลังเล่นเกมอยู่ พ่อ-แม่ เปิดประตูเข้ามา "วันๆเอาแต่เล่นเกมไม่ทำห่าอ่ะไรเลย" ทำมัยว่ะ เรานั่งตัดต่อคลิป ทำกราฟฟิก ดูหนังฟังเพลง ทำไมไม่เปิดเข้ามา ดูเรา ดูเราเลยว่า ผมทำหนังอยู่น่ะ ฟังเพลงอยู่ ไม่เคยเปิดเข้ามา
ทำงานบ้านก็ทำ กรอกน้ำ ซักผ้า ถูพื้น กวาดห้อง ตากผ้า ล้างจาน ทำหมด แค่เข้าไปเล่นเกมก็โดนด่าล่ะ เซ็ง !!!!

เป๊ะ ! 5 5 55 5 5

ForuS+
2nd May 2012, 23:33
โดน ประ จำ !!!

HOLOGRAM
2nd May 2012, 23:39
อือ จริงนั่งเล่นจนเค้าไม่รู้ว่าเราคิดอะไรอยู่ ผมก็พยายามหางานผ่านเน็ตอ่ะ ถ้าเรียนจบปี 3 จะย้ายไปอยู่กับแม่ทันที

xxxlnwjung1
3rd May 2012, 08:54
ผมไม่โดนนะ เพราะบ้านผม มีกฏว่าคนเก่งทำได้ทุกอย่าง พ่อ แม่ ปู่ ย่า คนหลักๆที่อยู่บ้านผม
ไม่ว่าผมเลย เพราะผมเรียนเก่ง ผมทำหน้าที่ของผมได้ดีที่สุด ผมมีเป้าหมายในชีวิตของผมเอง ทุกคนก็เชื่อใจผม
เวลาผมไปไหนผมไม่ต้องขออนุญาตด้วยซ้ำเพราะทุกๆคนในบ้านเชื่อใจผม ว่าผมไม่ไปทำเรื่องเสียๆหายๆแน่นอน
ถ้าผมบอกว่าผมจะไปกินข้าวตอน 5 ทุ่ม ก็ไม่มีใครห้ามผม ก็บอกแึค่ว่าขับรถดีๆนะ มีเงินมั้ย อะไรอย่างงี้ หากคุณอยากพ้นจากจุดที่คุณเป็นอยู่
คุณต้องทำให้ทุกคนเชี่อใจคุณ แล้วพวกเค้าก็จะหมดข้อกังขาในตัวคุณ
แล้วข้อสองน่ะ อย่าไปพูดถึงมันเลยครับเพ้่อเจ้อ

เด่าจนชินละทำเป็นหูทวนลมไปคิดซะว่าเค้าหวังดี แต่พอผมสอบติดมหาลัยเค้าไม่ด่าแล้วหล่ะ เห็นว่าดูแลตัวเองได้

ใช่ครับมันต้องสร้่างความไว้เนื้อเชื่อใจ

tonhaw
3rd May 2012, 09:11
ผมก็เคยครับ ขอระเบยเลยละกัน
ผมมีเพื่อนคนนึง ผมแค่เล่นเกมมันก็ด่าว่าติดเกม ทั้งๆความจริงผมเรียนดีกว่ามันด้วยซ้ำ
แต่มีอยู่ครั้งนึง เนื่องจากห้องผมต้องเรียนวิทย์เป็นภาษาอังกฤษ ตอนสอบมิดเทอมผมเลยทำไม่ค่อยได้ มันเลยได้คะแนนมากกว่า
มันก็เอาแต่ล้อว่า ติดเกมๆ
ตอนนั้นผมกะจะบอกมันกลางถนนเลยว่า
"***อย่ามาเห่า กูบอกว่ากูไม่เก่งวิทย์ ***ก็เอาแต่ด่าติดเกมๆ ขืน***พูดอีกกูซัด***แน่"
ขออภัยที่หยาบ:sweat

Winnejiro
3rd May 2012, 09:21
สวัสดีครับทุกๆคน :bye

Ermm... คุณพ่อและคุณแม่ของผมไม่ด่าผมเกี่ยวกับเรื่องนี้หรอกครับ
เพราะว่าพวกเขาชอบ Computers เหมือนกันนะครับ
และพวกเขารู้ว่าผมกำลังทำอะไรบน Computer(s) ของผมละครับ

แล้วอีกเหตุผลคือ...
คุณพ่อคุณแม่เข้าใจว่า ผมชอบ Computers นะครับ :)

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับสำหรับคำถามนะครับ :thank

killertop
3rd May 2012, 09:21
เด่าจนชินละทำเป็นหูทวนลมไปคิดซะว่าเค้าหวังดี แต่พอผมสอบติดมหาลัยเค้าไม่ด่าแล้วหล่ะ เห็นว่าดูแลตัวเองได้

Seiichi
3rd May 2012, 09:36
สำหรับคนที่ถูกพ่อแม่มองว่าติดเกม ต้องพยายามรักษาสุขภาพดีๆ อย่าให้เป็นโรคอะไร เพราะเกมจะุถูกใส่ร้ายเป็นอันดับแรก

ปวดท้อง "มิงเอาแต่เล่นเกมนะสิ"
ปวดหัว "มิงเอาแต่เล่นเกมนะสิ"
ขาแพลง "มิงเอาแต่เล่นเกมนะสิ"
ขาหัก "มิงเอาแต่เล่นเกมนะสิ"
แขนหัก "มิงเอาแต่เล่นเกมนะสิ"
คอหัก "มิงเอาแต่เล่นเกมนะสิ"
เมื่อยคอ "มิงเอาแต่เล่นเกมนะสิ"
เซกเสื่อม "มิงเอาแต่เล่นเกมนะสิ"
ปวดหลัง "มิงเอาแต่เล่นเกมนะสิ"
เป็นหวัด "มิงเอาแต่เล่นเกมนะสิ"
ร้อนใน "มิงเอาแต่เล่นเกมนะสิ"
ท้องผูก "มิงเอาแต่เล่นเกมนะสิ"
ท้องร่วง "มิงเอาแต่เล่นเกมนะสิ"
แผลพุพอง "มิงเอาแต่เล่นเกมนะสิ"
เป็นหนอง "มิงเอาแต่เล่นเกมนะสิ"
ผิวหนังอักเสบ "มิงเอาแต่เล่นเกมนะสิ"
เป็นหนอง "มิงเอาแต่เล่นเกมนะสิ"
ใช้เยนเตร็ก "มิงเอาแต่เล่นเกมนะสิ"
เ้จ้าของเดียวกับ "มิงเอาแต่เล่นเกมนะสิ"
ครีมโทนาฟ "มิงเอาแต่เล่นเกมนะสิ"

เกม****ผิดตลอด อย่างเซง

Bangzuzu
3rd May 2012, 09:38
จริงของคุณ 555 เราคือผู้ฆ่า อิอิ

Icescorpio
3rd May 2012, 09:53
ผมก็เคยโดน ผมติดเกมตั้งแต่เครื่อง แฟมมีคอมตอนนั้นอายุผมน่าจะประมาน 7-8 ขวบมั้งจำไม่ได้ละ ทุกคอนโซนไม่มีเครื่องไหนพ้มมือของผมไปได้ นอกจาก PS3 Xbox Wii เพราะผมมาจับคอมแทนเลยไม่คิดหาสามเครื่องนี้มาลองเล่น
เคยโดนบ่นจนตอนนี้พวกท่าน[พ่อ / แม่ ] ไม่คิดบ่นอะไรละเพราะแยกเวลา ทำงานและอื่นๆได้ให้เขาเห็น ถึงจะติดแต่ก็แบ่งส่วนเป็น

ส่วนความคิดของคุณ ผมก็เคยคิดบ้างนะ แต่ ออกแนว พวกนิวแทน แบบใน X-MEN หรือแบบใน ซี่รี่เรื่อง HEROES [พิมถูกไหวหว่า] แบบนี้มากกว่าหุหุ

Edit
ลืมบอกจนตอนนี้ 25 ละ หุหุ

exodus
3rd May 2012, 11:35
ก็ทำตัวเองกันทั้งนั้น

no comment

Meganechan
3rd May 2012, 11:35
โดนประจำเลยขอรับ จนใน รร หาว่าเป็นเด็กติดกมส์ อาการหนัก =__=

bossja
3rd May 2012, 12:44
เป็นไข้ เล่นเยอะอะดิ
ปวดมือ เล่นเยอะอะดิ
ปวดแขน เล่นเยอะอะดิ
ปวดขา เล่นเยอะอะดิ
ปวดหู เล่นเยอะอะดิ
ปวดตา เล่นเยอะอะดิ
เป็นหวัด เล่นเยอะอะดิ
ผื่นคัน เล่นเยอะอะดิ
น้ำกัดเท้า เล่นเยอะอะดิ
มะเร็ง เล่นเยอะอะดิ

แล้วทีดูทีวีจนปวดหัว ไม่ด่าตัวเองมั่งวะ...
แล้วทีคุยโทรศัพท์จนปวดหัว ไม่ด่าตัวเองมั่งวะ...

ระบาย..