PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เบื่อไหม ? พวกลืมแฟนเก่าไม่ได้เซ็ง

l3ichm4n
2nd May 2012, 22:52
คนที่กำลังคุยด้วยคนล่าสุดนี่แหละ ตอนแรกก็คุยดีอยู่หรอก
คืนนึงผมโทรไปก็ดันรอสาย แถมไม่รับอีกต่างหาก อีกชั่วโมงกว่าถึงยิงกลับมา
แล้วผมก็โทรหาทุกคืนแล้วก็รอสายทุกคืนเลย ผมถามว่าทำไมรอสายเขาบอกแฟนเก่าโทรมาง้อ
ผมถามเขาจะกลับไปคบกับแฟนเก่าไหมล่ะ ? เขาก็บอกไม่กลับหรอก ไม่อยากโง่อีก
สุดท้ายกลับไปคบโดยไม่บอกลากันเลยสักคำ :(

พวกคุณเคยเจอกันไหมครับ ?

bararasza
2nd May 2012, 23:02
ผมเจอแต่ คบกันมา 3 ปีแล้วต้องมาเลิกกันเพราะ ความห่าง และเงิน พร้อมได้มารู้ความจริงหลายๆๆอย่างที่เธอสวมเขาให้ผมตลอดมาจากปากของเพื่อนๆเธอหลายคนที่พูดกันเป็นเสียงเดียวกัน และปิดประโยคด้วย ชั้นก็นึกว่าแกรู้แล้ว ว่าเค้าเป็นแบบนี้

ผมเงิบเลยตอนนี้ยังมีทยอยให้รู้มาทีละเรื่องสองเรื่อง รู้แล้วมันเจ็บมากๆๆเลย โดนหลอกมาตลอด

Type-7442
2nd May 2012, 23:10
เจ็บปวดเสมอที่มีเธออยู่ในใจ..

l3ichm4n
2nd May 2012, 23:12
ผมไม่เคยเจอครับ แต่ผมว่ามันคงเศร้า ยิ่งผมพึ่งดูการ์ตูนเรื่อง Guilty Crown จบไป เมื่อกี๊แล้วมาอ่านเรื่องของนาย ตอนนี้ต่อมน้ำตาจะแตกแล้ว T^T

คุณ ๆ อย่าเพิ่งพาออกทะเล :)

ถ้าผมรู้ว่าจะไปง่ายขนาดนี้นะ ผมยื้อไว้ตั้งแต่ตอนมาทำงานที่บ้านผมละ

Mustas
2nd May 2012, 23:13
คนที่กำลังคุยด้วยคนล่าสุดนี่แหละ ตอนแรกก็คุยดีอยู่หรอก
คืนนึงผมโทรไปก็ดันรอสาย แถมไม่รับอีกต่างหาก อีกชั่วโมงกว่าถึงยิงกลับมา
แล้วผมก็โทรหาทุกคืนแล้วก็รอสายทุกคืนเลย ผมถามว่าทำไมรอสายเขาบอกแฟนเก่าโทรมาง้อ
ผมถามเขาจะกลับไปคบกับแฟนเก่าไหมล่ะ ? เขาก็บอกไม่กลับหรอก ไม่อยากโง่อีก
สุดท้ายกลับไปคบโดยไม่บอกลากันเลยสักคำ :(

พวกคุณเคยเจอกันไหมครับ ?
เขาบอกไม่อยากโง่อีก แล้วทำไมถึง ทำละ = =

DkTaP82
2nd May 2012, 23:19
ความรักก็ไม่เที่ยงแท้แน่นอน มีรักก็มีเลิก

เคยมีความสุข ครันเวลาผ่านกลับมีทุกข์ได้เช่นกัน

นิรันกาลนั้น ไม่มีที่ให้กับ ยึดถือความรัก วางไว้บนในกามคุณห้า

เพราะไม่พ้นความดับ มีแต่ทุกข์ที่เท่านั้นที่ได้มา

ทุกข์ที่เกิดขึ้นอยู่เพราะการยึดติด เหนี่ยวแน่น ข้องเกี่ยว ผูกผัน

หากรู้เห็นความเป็นธรรมดา เมื่อรักก็ไม่เกิดทุกข์

เพราะได้สดับความทุกข์ เพราะได้มีสติรู้เท่าทันในเวทนา

(ใครเข้าใจ ท่านจะไม่บ่นเรื่องความรักอีกต่อไป)

tentaethaibio
2nd May 2012, 23:27
ใจบุญ

ให้ไปคบแฟนเก่าเลย แล้วบอกว่า ลองปรับความเข้าใจดูซิ ถ้าเค้าพร้อม

ใจแคบ

อย่าเลย เค้าอาจจะหา หญิงอื่นไม่ได้แล้วมาหาเธอ อย่าไปคบเลย เราเป็นห่วง

l3ichm4n
2nd May 2012, 23:46
ใจบุญ

ให้ไปคบแฟนเก่าเลย แล้วบอกว่า ลองปรับความเข้าใจดูซิ ถ้าเค้าพร้อม

ใจแคบ

อย่าเลย เค้าอาจจะหา หญิงอื่นไม่ได้แล้วมาหาเธอ อย่าไปคบเลย เราเป็นห่วง

ไม่ทันแล้วครับ สถานะเฟสแบบชัดเจนเลย

james3000
3rd May 2012, 14:40
ไม่เคยเจอ แต่มันเียมาก

bossja
3rd May 2012, 20:56
เมื่อก่อนบอกให้คนอื่นลืมๆไป ง่ายจะตาย พอโดนบ้างผมอยากกลับไปขอโทษคนพวกนั้น

General
3rd May 2012, 21:52
ไม่เคยเจอครับ ผู้หญิงเป็นสิ่งมีชีวิตที่ยากจะเข้าใจถึงแก่นแท้

Molotovskill
3rd May 2012, 21:58
โดนมาเยอะละกรณีเดียวกัน