PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเก่งBF3เชิญมาหน่อยคับ

BackKoMz-
2nd May 2012, 23:26
ผมอยากรู้การเล่นBF3ยังไงให้เก่งๆบ้างคับ
การขับเจต การขับฮ.มีวิธียังไงบ้าง
พอดีเพิ่งซื้อคียมาเล่นยากมากๆๆๆ
บางที่ไม่ได้ฆ่าเลยด่านนึ่ง บางที1ตาย10
ฆ่ามากสุดก็แค่10เองในด่านๆ
(มันมีการซ้อมเล่นเปล่าคับ???)
ช่วยหน่อยคับ(หากมีทริคยังไงก็บอกกันหน่อยนะคับ)

notlovegas
2nd May 2012, 23:30
ตามเพื่อนไปครับ เขายิงอะไรเรายิงด้วย โดยส่วนตัวผมชอบ run & gun มากกว่า เพราะผม noob 555+

HOLOGRAM
3rd May 2012, 00:15
หาห้องปิงน้อยๆเล่นก่อน เพราะปิงเยอะ ศํตรูจะเห็นเราก่อน เราจะยิงไม่ทัน แนะนำให้ ไปเป็นพวกๆครับ ไปคนเดียว ตายคนเดียวเหมือนกัน เกมนี่มัน ยุทธศาสตร์ครับ เน้น Teamwork Map ใหญ่ๆแยกๆกันไป แพ้ครับ ต้องไปกันเยอะ

เพราะสิ่งนี้
3rd May 2012, 00:18
เพิ่งเล่นถ้าไม่มีประสบการ์ณแนะนำให้เป็นทหารราบก่อน ฮ. เจ็ท อย่าเพิ่งขับ เล่นให้ชินแมพ กับ กราฟฟิคก่อนครับ

เดี๋ยวก็เทพเอง เล่นไปเรื่อยๆ

BackKoMz-
3rd May 2012, 00:53
เพิ่งเล่นถ้าไม่มีประสบการ์ณแนะนำให้เป็นทหารราบก่อน ฮ. เจ็ท อย่าเพิ่งขับ เล่นให้ชินแมพ กับ กราฟฟิคก่อนครับ

เดี๋ยวก็เทพเอง เล่นไปเรื่อยๆ

ผมเล่นเซิฟ Asiaอ่ะคับ เพราะปิงมันน้อยแต่ห้องทราบราบไม่มีเลยอ่ะคับ
ทำไงดี แหะๆ

Darksider
3rd May 2012, 01:08
ผมเล่นมาหลายเดือนแล้วหล่ะครับ ฮ. เจ็ท ยังขับไม่เป็นซะที 5555+ ช่วงแรกๆอย่าเพิ่งไปบู๊มากครับหาที่เหมาะๆดูสถานการณ์ก่อนครับ
หาสายที่ถนัดซักสายหาปืนคู่ใจซักกระบอก แล้วคอยดูแผนที่ให้ดีๆครับ บางทีเพื่อนสปอตมาให้เห็นเราก้ไปจัดการได้เลยครับ(หรอย) อิอิ

OisHIFFz
3rd May 2012, 01:23
ผมว่าBF3 ยังเล่นง่ายกว่าarma2