PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : F.E.A.R. Dark Deep เปิดตำนานผีแหกนรก ~ [นิยายขนหัวลุก - โหด - มันส์ - ดิบ]

THE MIZ
3rd May 2012, 11:40

===================[INFO]===========================

แนวเรื่อง :: แอ็คชั่น / สยองขวัญ / โหดๆ
เรื่องแรกของข้าพเจ้าครับ :)

====================================================

====================[บทนำเรื่อง]========================

ปี 1998 ณ เมือง Lost Hill (ลอสฮิล) ที่นั้นยังมีความเชื่อเรื่องภูติผีซาตานและการบูชายัญมนุษย์ให้แก่ซาตาน เนื่องจากลัทธิของเมืองนี้คลั่งการนำมนุษย์มาถลกหนังออกแบบเป็นๆและแขวนสังเวรให้แก่ซาตานบนไม้กางเขน การก่อเหตุร้ายแรงในเมืองเช่น ฆ่า ปล้น ข่มขืน เกิดขึ้นทุกวันแม้แต่ตำรวจก็ไม่ออกมาจับอะไรทั้งสิ้น ผ่านไป10ปีเมืองนั้นได้ถูกปิดตายจากรัฐบาลและถูกลบออกจากแผนที่ประเทศและทำเหมือนว่าไม่เคยมีเมืองนี้อยู่

อยู่มาวันหนึ่งทางรัฐบาลสหรัฐได้รับสัญญานแปลกประหลาดโดยไม่ใช่เสียงคนพูดเสียงอันน่าสยดสยองนั้นคือเสียงเหมือนคนกรี๊ดร้องด้วยความทรมาณและดังขึ้นทุกๆวัน จนวันหนึ่งรัฐบาลได้ส่งสุดยอดทีมมือสังหารที่มีฝีมือจำนวน7คนเข้าไปในพื้นที่นั้นเพื่อสำรวจหาข้อมูลในเมืองและทางของเสียง แต่พวกเค้าหารู้ไม่ว่าสิ่งที่พวกเค้ากำลังตามหามันคือ ...

Welcome to HELL ...

====================================================

====================[รายชื่อตอน]========================

ยังไม่มีครับกำลังทำ :(

ติชมมาได้น่ะครับและจะนำไปปรับปรุง
สนุกหรือไม่สนุกช่วยบอกด้วยน่ะครับ

====================[Chapter 1 : Town Origin]========================

ผู้ร่วมทีมมือสังหาร
- จ่าลิปเพอร์
- นายทหาร มาติน
- นายทหาร จอห์น
- นายทหาร ไมเคิล
- นายทหาร โทมัส
- นายทหาร นิโคไล
- นายทหาร ลอน

บึ๊น !!! พวกเค้าทั้ง7ได้นำรถจี๊บทหาร1คันโดยมีนายทหาร2คนนั่งอยู่กะบะหลังรถและอีก5คนนั่งอยู่ด้านหน้ารถโดยโทมัสเป็นคนขับ แล้วขับเข้าไปทางถนนหลักเข้าสู่เมือง Lost Hill ระหว่างทาง .... "เฮ้!จอห์นมีหมากฝรั่งไหม" โทมัสพูดกับกับจอหน์ "ไม่มี" ขณะที่ลอนและนิโคไลนั่งอยู่กะบะหลังรถ "นิโคไล นายว่าในเมืองนั้นมีอะไร" ลอนถามออกมา "ไม่รู้สิ อาจเป็นพวกก่อการร้ายล่ะมั้ง" นิโคไลตอบกลับด้วยสีหน้า งงๆ เช่นเดียวกับลอน

""บ้าเอ๊ย!" โทมัสอุทานเนื่องจากทางข้างหน้าหมอกเยอะแถมมืดสนิท เวลาเที่ยงคืนสิบนาที ขณะที่โทมัสขับรถอยู่นั้นรู้สึกเหมือนกับมีคนกระซิบข้างๆหูพูดว่า "ฮ่า..........!" "เห้ย!ไมเคิลเงียบๆ" โทมัสพูดออกมา "อะไรยังไม่ได้พูดอะไรเลย!" ไมเคิลตอบกลับแล้วทำสีหน้า งงๆ "เอ่อ ... ชั้นคงจะหูฝาดเอง!" โทมัสพูดกลับพร้อมกับมองกระจกข้างรถปรากฏว่าเค้าเห็นหญิงสาวหน้าเต็มไปด้วยเลือดลอยตามรถมา

"ใครตามมาหว่ะ!" โทมันอุทานออกมา "ทางไหน!?" จอห์นพูด "ขวามือชั้นข้างนอกรถเลย !" โทมันพูดพร้อมกับทำสีหน้าตกใจ "เฮ้!ลอน เห็นอะไรหลังรถไหม" จอห์นตะโกนไปถาม "ไม่เห็น" ลอนตอบกลับ ทันใดนั้นโทมัสเบรครถ แอ๊ด...! "เฮ้ย!เบรคทำไม" จอห์นถามด้วยสีหน้าตกใจ "ดูนั้น!" โทมัสพูดพร้อมกับชี้ไปข้างหน้า ปรากฏว่าพวกเค้าเห็นศพไม่มีผิวหนังนอนเกลื่อนเต็มถนน

"ลอนและนิโคไล ลงไปเช็ค" จ่าสั่งออกมา จากนั้นทั้ง2คนที่อยู่กะบะรถก็กระโดดลงมาและเดินตรงไปที่ศพโดยนำปืนจ่อไปทางศพตลอด เมื่อไปถึงศพ "โอ้วเว้ย จ่าศพมันเหมือนถูกถลกหนังออกไปเลย เปลี่ยน..." ลอนรายงานผ่านวิทยุ "กลับมาบนรถ! เปลี่ยน..." จ่าตอบกลับ แซ่ๆๆๆทันใดนั้นมีเสียงวิทยุของรถดังขึ้นมาโดยไม่ทราบสาเหตุ จอหน์พูดว่า "ในวิทยุเหมือนมีเสียงคนกรี๊ดร้อง"

"ปิดมัน!" จ่าสั่ง ปี๊ปๆ! "มันปิดไม่ได้!" จอห์นพูดออกมา เสียงกรี๊ดร้องผ่านวิทยุนั้นดังขึ้นเรื่อยๆ "อ๊าบ้าเอ๊ย!" โทมัสพูดเสร็จรีบโดดลงจากรถทันที เสียงวิทยุดังขึ้นเรื่อยๆและดังมากๆ จากนั้นทุกคนรีบลงจากรถเพราะเนื่องจากเสียงมันดังมากอาจเป็นอันตรายต่อแก้วหู ปังๆ จ่าตัดสินใจยิงวิทยุนั้นรถนั้นทันที จากนั้นเสียงก็ดับไป "เฮ้จ่า!ศพหายไป" โทมัสตะโกนบอกจ่า ปรากฏว่าศพพวกนั้นหายไปหมดแล้วมีรอยเลือดลากเป็นทางตรงเข้าเมืองตามถนน

จากนั้นทุกคนก็เข้าไปในรถ แล้วก็ขับตรงเข้าไปในเมืองตามรอยเลือดนั้นไป เมื่อไปถึงทางเข้าเมือง รอยเลือดนั้นได้ลากเข้าไปในห้องน้ำ "ลอน นิโคไล นาย2คน ตามรอยเลือดนั้ันไป" จ่าสั่ง จากนั้นทั้ง2คนก็กระโดดลงจากกะบะหลังรถแล้วเดินชี้ปืนไปทางห้องน้ำและเดินไปอย่างช้าๆ เมื่อเข้าไปถึงภายในมีห้องส้วมอยู่ 5 ห้องพวกเค้าได้เปิดทีล่ะห้อง

เมื่อเปิดไปถึงห้องที่ 2 แซ่ๆๆ...เค้า2คนได้ยินเสียงกดชักโครกจากห้องส้วมสุดท้าย จากนั้นทั้ง2คนก็เดินไปหน้าห้องส้วมนั้นแล้วยืนประชิดกำแพงทั้ง2ฝั่งเอาไว้ ลอนและนิโคไลมองหน้ากันและพยักหน้า จากนั้นลอนได้ถีบประตูห้องส้วมนั้นปรากฏว่ามีศพแขวนคออยู่ในนั้น "จ่าในนี้มีศพ เปลี่ยน..." ลอนรายงานผ่านวิทยุ "รับทราบ กลับมาที่ีรถ เปลี่ยน..." จ่าตอบกลับ

ตุ๊บๆๆ ทันใดนั้นศพนั้นดิ้น "เฮ๊ย" ทั้ง2คนได้หันปืนไปทางศพ ตุ๊บๆๆ ศพนั้นหลุดลงมาบนพื้น "จ่าศพมันขยับตัวได้ เปลีั่ยน ..." ลอนรายงาน ศพนั้นได้ลุกขึ้นมาและทำถ้าจะเดินไปบีบคอลอน "ยิงเลย!" ปังๆๆๆๆ ศพนั้นล้มลงไปกับพื้นแต่ยังลุกขึ้นมาต่อได้ วุ๊บๆๆทันใดนั้นไฟในห้องน้ำอยู่ดีๆก็มืดไป "จ่าเสียงปืน!" มาตินบอกกับจ่าที่รถ ทันใดนั้นไฟในห้องน้ำก็ติดอีกครั้ง

ลอนหันไปรอบๆปรากฏว่านิโคไลหายไป แล้วลอนกำลังจะวิ่งออกจากห้องน้ำ ตุ๊บ! ประตูห้องน้ำปิด "บ้าเอ๊ย!" ลอนถีบประตูยังไงก็ไม่ออกแล้วเค้าลองยิงไปที่ประตูแต่ก็ไม่เป็นผล "เฮ้!ลอนเปิดประตูหน่อย!" ทั้ง5คนวิ่งมาที่ประตูห้องน้ำแต่ประตูปิดอยู่ ปรากฏว่าจากข้างในพูดออกไปข้างนอกจะไม่ได้ยินเสียงและข้างนอกพูดเข้ามาข้างในก็จะไม่ได้ยินเหมือนกัน "ลอน นิโคไล ตอบหน่อย...!" มาตินตะโกน

"พังประตูเข้าไปเลย!" จ่าบอก ตุ๊บๆๆ!! ทั้ง5คนช่วยกันพังยังไงประตูก็ไม่พัง ฟุ๊บๆทันใดนั้นในห้องส้วมได้มีหญิงแก่คนหนึ่งผมปิดหน้ามิดถือมีด1ด้ามเดินตรงไปที่ลอน และมีหญิงอีกตัวคลานออกมาห้องส้วมโดยที่ขาขาด "มาเลย ไอ้ผีนรก!" ปังๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ....

ติดตามตอนต่อไป

THE MIZ
3rd May 2012, 13:20
ตอนแรกมาแล้วครับ อ่านแล้วเป็นยังไงตอบบ้างน่ะครับ =)

Rex
3rd May 2012, 14:16
ชื่อตัวละครดูเดิมๆ เหมือนที่เห็นในเกมเลย

LoveSeeker
3rd May 2012, 14:51
ทหารธรรมดา เขาเรียก พลทหารนะ ไม่ใช่นายทหาร

THE MIZ
3rd May 2012, 15:02
ชื่อตัวละครดูเดิมๆ เหมือนที่เห็นในเกมเลย

คิดชื่อไม่ออกครับ

ทหารธรรมดา เขาเรียก พลทหารนะ ไม่ใช่นายทหาร

ครับผม ...

ปล.บอกตรงๆเลยนิยายเรื่องนี้เวลาแต่งขนลุก เพราะมันต้องแต่งเรื่องผีๆ บางทีมาหลอนตรงที่กำลังนั่งแต่งนี้เลย บรึ่ยยยย!...

nut015550333
3rd May 2012, 17:17
ผมว่าตอนแรก น่าจะชื่อ Lost Hill นะ ตรงๆเลย

Stormwind
3rd May 2012, 23:10
หลอน......ตรงไหน ?

By Stormwind [Female]

ปล. ไม่ได้จะมาเกรียนนะ แต่หาความหลอนจากเรื่องนี้ไม่ได้เลย ถ้านี่เรียกว่าหลอน แหม่มก็คงจะก้าวข้ามขีดคำว่าหลอนไปเรียบร้อยแล้ว

บทบรรยาย ก็ไม่เห็นภาพ นี่ล่ะมั้ง ที่ทำให้เนื้อเรื่องที่ควรจะหลอน กลับไม่หลอน

teaz-razin
3rd May 2012, 23:22
555 มันก้อคือ ฟิคชั่นดีๆนี่เอง ผมแนะนำนะคับ ถ้าต้องการศึกษารายละเอียดให้มากกว่านี้ก้อไปที่เว็บ http://www.thaibiohazard.com/forum/viewforum.php?f=30&sid=b3d290c4669f6b9f2a556285ccdfc383 นะคับ ลองไล่อ่านที่ละเรื่องสองเรื่อง แล้วคุณจะได้แนวทางมาปรับปรุงอีกเยอะเลยคับ จะทำตามหรือไม่ทำตามก็ได้นะคับ อันนี้แค่ข้อแนะนำของผม 555 (แต่ส่วนตัวผม ผมชอบอ่านอะไรแนวนี้นะคับ อันนี้สนับสนุนอย่างแรง)

teaz-razin
3rd May 2012, 23:25

ปล. ไม่ได้จะมาเกรียนนะ แต่หาความหลอนจากเรื่องนี้ไม่ได้เลย ถ้านี่เรียกว่าหลอน แหม่มก็คงจะก้าวข้ามขีดคำว่าหลอนไปเรียบร้อยแล้ว

บทบรรยาย ก็ไม่เห็นภาพ นี่ล่ะมั้ง ที่ทำให้เนื้อเรื่องที่ควรจะหลอน กลับไม่หลอน
เหอๆ คุณก้อต้องเข้าใจนะคับ เพราะชื่อเรื่องมันต้องดึงดูดหน่อยๆอะคับ และอีกอย่างคนแต่งก้ออาจจะเป็นมือใหม่จึงไม่สามารถเข้าถึงอารมณ์นั้นๆของตัวละครและตัวเรื่องได้อย่างเต็มที่นะคับ โปรดเข้าใจ และคำว่าหลอนสำหรับการแต่งแบบนี้ ถือว่า มีน้อยคับ มีแค่ 2ใน100เท่านั้นที่จะดึงให้เรากลัวได้นะ

THE MIZ
4th May 2012, 07:42

อย่าเพิ่งรีบร้อนครับ ยังไม่ได้เข้าเมือง Lost Hill เลย ใจเย็น ...

LoveSeeker
4th May 2012, 09:06
อย่าเพิ่งรีบร้อนครับ ยังไม่ได้เข้าเมือง Lost Hill เลย ใจเย็น ...

Stormwind เขาไม่ได้หมายถึงเนื้อเรื่องที่ไม่หลอกหรอก
แต่บทบพรณามันเข้าไม่ถึงอะครับ เลยไม่หลอน
แนะนำว่าให้ลองไปศึกษาวิธีการเขียนของนิยายเรื่องอื่นๆดู

แล้วที่ลองอ่านๆดู ยังเว้นบรรทัด แล้วก็วรรค์ตอนไม่ค่อยสวยนะ เลยทำให้อ่านแล้วแปลกๆ

จบการสับรอบสอง.....

fookinw555
4th May 2012, 09:30
สนุกดีครับ555จะเป็นกำลังใจครับ

Best7526
4th May 2012, 09:43
ผมก็ไม่ได้เก่งนะครับก็ฝึกเขียนอยู่เหมือนกัน แต่ผมเขียนแนวซอมบี้อะนะ แต่การเขียนเราต้องให้ผู้อ่านเห็นภาพสถานที่หรือเหตุการณ์นั้นๆให้ได้แล้วเค้าจะอินไปกับเรื่องของเราครับ ก็สู้ๆนะครับเป็นกำลังใจให้^^

THE MIZ
4th May 2012, 12:36
Stormwind เขาไม่ได้หมายถึงเนื้อเรื่องที่ไม่หลอกหรอก
แต่บทบพรณามันเข้าไม่ถึงอะครับ เลยไม่หลอน
แนะนำว่าให้ลองไปศึกษาวิธีการเขียนของนิยายเรื่องอื่นๆดู

แล้วที่ลองอ่านๆดู ยังเว้นบรรทัด แล้วก็วรรค์ตอนไม่ค่อยสวยนะ เลยทำให้อ่านแล้วแปลกๆ

จบการสับรอบสอง.....

เอ่อ ... ครับผม นึกว่าเรื่องหลอน แต่ถ้าเรื่องหลอนรอให้เข้าไปในเมืองก่อน ...

fookinw555
7th May 2012, 13:47
แก้ข้อผิดพลาดแล้วแต่งต่อไปนะครับสู้สู้ครับ

date kyo
1st July 2012, 00:38
รออ่านตอนต่อไปอยู่ครับส่วนบทวิจารย์ข้างบนนั้นก็อย่าลืมนำไปแก้ไขตามด้วยนะครับ

Prince.NO9
4th July 2012, 19:11
จะบอกว่าเห็นภาพมันก็เห็นนะ อืม....ถามว่าหลอนไหม ขนหัวลุกไหม มันยังไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับเพราะผมไม่รู้สึกถึงอารมณ์นั้นเลย...อย่างที่รุ่นพี่ Stormwind [Female] บอกนั่นแหละครับ หากลองใช้คำในการบรรยายให้ดีๆพรรณนาให้เห็นภาพแต่พองามอาจน่ากลัวขึ้นมาหน่อยหนึ่งก็ได้
ปล.1 อ้อ...แล้วก็คำอย่าซ้ำเยอะมากนะครับ
ปล.2 พยายามเข้าครับ สู้ๆ
ปล.3 อย่าใช้ภาษาวิบัตินะครับ