PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พื้นที่ ฮาร์ดดิส ไดร์ C เต็ม จะลงเกมผ่าน Steam ทำยังไงย้ายไปลงไว้ไดร์ D ได้ครับ

24linkinpark
3rd May 2012, 11:53
พื้นที่ ฮาร์ดดิส ไดร์ C เต็ม จะลงเกมผ่าน Steam ทำยังไงย้ายไปลงไว้ไดร์ D ได้ครับ

Supern00b
3rd May 2012, 12:02
คงต้องทำตอนลง Steam รึเปล่าครับ ที่ให้เลือกจะลงไว้ ไดร์ไหน ลองลง Steamใหม่ดูแล้วเลือก ไดร์ D ดูครับ เพราะเพื่อนผม ตอนจะลง Steam ไดร์ C มันเต็ม ก่อน ขนาดยังไม่โหลดเกมส์ :sweat เพื่อนผมเลย เลือกลงไดร์ D มันบอกแบบนี้นะครับ ผมก็ไม่แน่ใจ

Dawnofwar
3rd May 2012, 14:20
ง่่ายๆครับ
อันดับแรกที่ C:\steam\steamapp\common
เกมส์ที่เราโหลดทั้งหมดอยู่ในนี้ ให้ COPY ตัวเกมส์พวกนี้เกมส์ไว้ที่ใดที่นึงไว้ก่อน
ต่อมาก็ลบโปรแกรม Steam ได้เลย แล้วติดตั้งใหม่เลือกเป็นไดวส์ D
ติดตั้งเสร็จแล้ว ก็ไปที่เดิม D:\steam\steamapp\common แล้วเอาตัวเกมส์ที่เรา COPY เก็บไว้มาวาง
คราวนี้ก็เข้าไปในสตรีมครับ

skyhot004
3rd May 2012, 14:43
ง่่ายๆครับ
อันดับแรกที่ C:\steam\steamapp\common
เกมส์ที่เราโหลดทั้งหมดอยู่ในนี้ ให้ COPY ตัวเกมส์พวกนี้เกมส์ไว้ที่ใดที่นึงไว้ก่อน
ต่อมาก็ลบโปรแกรม Steam ได้เลย แล้วติดตั้งใหม่เลือกเป็นไดวส์ D
ติดตั้งเสร็จแล้ว ก็ไปที่เดิม D:\steam\steamapp\common แล้วเอาตัวเกมส์ที่เรา COPY เก็บไว้มาวาง
คราวนี้ก็เข้าไปในสตรีมครับ

ง่ายกว่าครับ

ก็อบโฟล์เดอร์SteamไปDrive Dเลย แล้วก็ลบCilentregistry.blobลบไปเลยนะครับ

ปล.วิธีที่คุณบอกมันผิดไปนิดนึงนะให้ก็อบโฟล์เดอร์steamappsทั้งโฟล์เดอร์เลยไม่งั้นเกมบางเกมที่มันไม่ได้อยู่ในcommonจะหายไปและส่วนใหญ่ไฟล์Dataของเกมมันจะอยู่ในSteamapps

ไม่ใช่Commonนะ

24linkinpark
3rd May 2012, 15:52
ขอบคุณมากครับ จะไปลองทำดู

DeadCarnival
3rd May 2012, 15:57
เอ้ะ ทำไมผม Cut Folder Steam จากไดร์ฟ C มาทั้งดุ้นเลย แล้วไป Paste ใส่ไดร์ฟ D ก็ใช่ได้หว่า ?