PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาเรื่อง mouse ใหม่ ไฟติดแต่กดไรไมได้เลย (Signo 2001) ช่วยทีจ้า

blnitw123
3rd May 2012, 16:14
พอดีซื้อ mouse ใหม่มาครับ เป็นแบบ usb (Signo 2001 MO-209W)
พอเสียบเข้ากับโน๊ตบุค ไฟมันติดนะ แต่ขยับอะไรไมได้เลย และก็กดอะไรไมได้ด้วย
เห็นบางคนบอกว่าให้ไป Enabled - USB Controllers ใน bios
แต่พอผมเข้าไปใน bios มันไม่มีให้ปรับหรืออะไร นอกจาก ตั้งเวลา ตั้ง pass ตั้งตัว boots แค่นั้นเองครับ
ผมหา USB Controllers ไม่เจอ ของผมใช้ Windows 7 untimate sp1 32bit
หรือเพื่อนๆมีวิธีอื่นก็ช่วยบอกผมหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากๆจ้า

servicesp5
3rd May 2012, 16:27
มันกำลัง ค้นหาไดร์เวอร์อุปกรณ์หรือเปล่าครับ

มันช้าหน่อย ลองเสียบทิ้งไว้สักพักนึงก่อนอ่าครับ

blnitw123
3rd May 2012, 16:54
มันกำลัง ค้นหาไดร์เวอร์อุปกรณ์หรือเปล่าครับ

มันช้าหน่อย ลองเสียบทิ้งไว้สักพักนึงก่อนอ่าครับ

ผมเสียบทิ้งไว้เป็น ชั่วโมงเลยครับ ไม่มีวี่แววว่าจะติด T^T