PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Mine Ground Of the ALIEN

pittawat
31st July 2011, 19:46
บทนํา
ณ เหมืองเเร่เเห่งหนึ่ง มีสิ่งมีชีวิตที่พวกเรายังไม่รู้นานหลายพันปีมันฉลาดกว่าเราหลายเท่า ซึ่งครั้งหนึ่งมันเคยมาเยือนโลกของพวกเรา มันสอน
เราให้รู้วิธีสร้างปิระมิตรู้วิธีการทําปติมากรรมต่างๆ ก่อนกลับไปมันได้ให้ของประหลาดซึ่งคล้ายกับยานในปัจจุบันนี้ เเ้ล้วได้ฝากลูกๆของพวกมันไว้หวังจะยึด โลกที่อุดมไปด้วยธรรมชาติเเละทรัพยากรป่าไม้ เเร่ ต่างๆผ่านไปหลายพันปีมันจึงยังเป็นความลับว่าใครนั้นสร้างปิระมิตไว้ หรือจะเป็นมนุษย์สมัยก่อนที่ไม่มีเครื่องไม้เครื่องมือที่ทันสมัยอะไรเท่าสมัยนี้ ซึ่งเป็นสิ่งที่ยากจะเชื่อ!!!

ตอนที่ 1

LoveSeeker
31st July 2011, 21:22
ยังคอมเมนท์ไม่ออกครับ เพราะสั้นมาก
แต่เท่าที่ดู ลองเพิ่มบทพรรณา และบทบรรยายดูนะครับ แล้วก็แยกการกระทำกับคำพูดออกจากกันให้ชัดเจนด้วยครับ
ที่ดเหลือรอท่านมอดมาคอมเม้นแล้วกันครับ

Jardet
2nd August 2011, 20:14
มันยอดมากเลยจ๊อดเดินเข้าเหมืองแร่-เล่นมุข-ตาย-จบ
คอมเม้นไม่ออกครับสั้นเกิน = =;

Piussun
8th August 2011, 14:57
...... วินาทีแรกที่เข้ามาเห็น...

ติด Stun 5 วิ , Silence ครึ่งนาที , จบด้วย Confusion....

อันนี้ขอถามด้วยความสงสัยจากใจจริงเลยละกันนะครับ

เเต่งเอาสนุกด้วยอารมณ์ชั่ววูบ หรือ จะแต่งด้วยความมุ่งมั่นละครับ ?
ถ้าเเต่งเอาขำๆ ชั่ววูบ แล้วก็หายไปกับสายลม จมไปกับความมืด ก็ขออนุญาตฝังนะครับ = ='

เพราะที่นี่ไม่ใช่สถานที่สำหรับพิมพ์ข้อความ หรือทำการทดลองอะไรเล่นๆ - -

pittawat
8th August 2011, 15:12
ขอบคุณทุกcomment นะครับผมจะนําไปปรับปรุง ครับ
ปล.ช่วงนี้ต้องสอบกลางภาคครับขอโทษด้วย

Piussun
8th August 2011, 20:11
โอเคครับ ถือว่ายังติดตามงานตัวเอง เพราะทีแรกตกใจนึกว่าพวกแอบเนียนเข้ามาปั่นกระทู้ในนี้
เอาไว้จะรอดูการพัฒนาครั้งต่อไปครับ แต่ขอที่มันเนื้อยาวกว่านี้นะ อันนี้เนื้อหามันเบาเกินไป

ToshirO
8th August 2011, 21:38
สู้ต่อไปครับ เป็นกำลังใจให้ครับ