PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ถาม] ตัวร้ายใน Avenger ชือ่อะไรตัวหลังเครดิต นะ ??

idoggtribe
3rd May 2012, 18:33
[ถาม] ตัวร้ายใน Avenger ชือ่อะไรตัวหลังเครดิต นะ ??

คือตัวนี้คือตัวที่มันยิ้มฉากสุดท้ายอะ หลัง เครดิตหนัง อะ มันคือตัวอะไรหรอ ชื่อะัไร ปรากฏในหนังการ์ตูนเรื่องอะไร
(ฉากที่มันคุยกัน2คนอะ ที่ฉายหลังเครกิตหนัง อะ อยากรู้ๆ )

ปล. ขอข็อมูล หรือลิ้งอ่าน การ์ตูนก้ได้นะครับ ผมว่าสนุกดี ตัวละครเชื่อมโยงกันหมดเลย ไอ้ถุงมือๆเนี่ยคอือะไร แล้วไอ Trval อะไรเนี่ยคืออะไร -.- อยากรู้ๆ

idoggtribe
3rd May 2012, 18:33
ปล.หนังก็ดูสนุกดีนะ ฮาบ้าง ก็สนุกดี แต่สงสัยว่า เดอะฮัคอะ ตอนหลังไมมันคุมสติได้ ตอนบนยานทำไมคุมไมไ่ด้หว๊าาา ??

Alathreon
3rd May 2012, 18:36
รู้สึกว่าจะชื่อ Thanos นะครับ โผล่เรื่องไหนไม่รู้เช่นกันครับ

nakiann123
3rd May 2012, 18:36
ข้อ 1. คือ ผมไม่มีคำตอบครับ

ข้อ 2. คือ ผมยังไม่ได้ดูครับ

animeth
3rd May 2012, 18:37
ผมไปดูมาครับ ทั้งฮาทั้งมันส์ครับ แต่ผมก็ไม่รู้ว่ามันชื่อไรนะ เหมือน เฮวบอย เลยอ่ะ อิอิ

tff007
3rd May 2012, 18:40
http://images2.wikia.nocookie.net/__cb20051206000315/marveldatabase/images/c/cf/Thanos_002.gif

chain76
3rd May 2012, 18:41
hellboy ครับ

eswc2011
3rd May 2012, 18:42
น่าจะมีภาค2มาครับ แต่อาจไม่ได้ใช้ชื่อ avengers ก็ได้ ผมว่ามันส์แน่ ๆ

nat236919
3rd May 2012, 18:43
ทานอสครับ ถ้าถาคสองมันมีถุงมือด้วย โคตรโหดเลย - -

Zaraki Kempaji
3rd May 2012, 18:50
เขาคือ THANOS ครับ

เป็นตัวร้ายบ้าง ดีบ้างแล้วแต่ช่วง

เคยใช้ถุงมือเกรียนโค่นเหล่าคอสมิคจนราบคาบ (ถุงมือเกรียน ทำอะไร Living Tribunal ไม่ได้)

ต่อมาเคยทำลายจักวาลทั้งหมดใน 2 หน้ากระดาษ โค่น Living Tribunal ใน 1 หน้ากระดาษโดยใช้ดวงจิตแห่งจักวาล :sweat

lovesure
3rd May 2012, 18:52
Thanos ค๊าบ แต่คิดว่าคงยังไม่มีถุงมือ เพราะถุงมือไปโผล่แว๊บๆที่แอสกาดในหนัง Thor

ที่แน่ๆถ้ามีถุงมือมันจะโหดแบบที่ว่ารุ่นใหญ่ๆในmarvelยังจะเอาไม่ลงเลยทีเดียว

tff007
3rd May 2012, 19:11
Thanos ค๊าบ แต่คิดว่าคงยังไม่มีถุงมือ เพราะถุงมือไปโผล่แว๊บๆที่แอสกาดในหนัง Thor

ที่แน่ๆถ้ามีถุงมือมันจะโหดแบบที่ว่ารุ่นใหญ่ๆในmarvelยังจะเอาไม่ลงเลยทีเดียว

เจ้าตัวเนี่ยไงครับเอาอยู่ +555555 อิอิ

jabbawockeez70
3rd May 2012, 19:13
ผมว่าไอรอนแมน เด่นสุดล่ะ -*-

fewuio
3rd May 2012, 19:34
[ถาม] ตัวร้ายใน Avenger ชือ่อะไรตัวหลังเครดิต นะ ??

คือตัวนี้คือตัวที่มันยิ้มฉากสุดท้ายอะ หลัง เครดิตหนัง อะ มันคือตัวอะไรหรอ ชื่อะัไร ปรากฏในหนังการ์ตูนเรื่องอะไร
(ฉากที่มันคุยกัน2คนอะ ที่ฉายหลังเครกิตหนัง อะ อยากรู้ๆ )

ปล. ขอข็อมูล หรือลิ้งอ่าน การ์ตูนก้ได้นะครับ ผมว่าสนุกดี ตัวละครเชื่อมโยงกันหมดเลย ไอ้ถุงมือๆเนี่ยคอือะไร แล้วไอ Trval อะไรเนี่ยคืออะไร -.- อยากรู้ๆ

นี่ครับ http://www.comics66.com/?page_id=5113&vasthtmlaction=viewtopic&t=74.0 ลิ้งอ่าน

gsuhplyf
3rd May 2012, 23:11
้ข้อความนี้อาจจะมีสปอยด์ โปรดหลีกเลี่ยงหากต้องการอรรถรสในการชมภาพยนต์

ผมไม่ใช่แฟนมาเวลสักเท่าไหร่นะครับ แต่ส่วนตัวผมสอบ สไปเดอร์แมนตัวเดียว แต่เผอิญวันนี้เพื่อนลากไปดู มีแต่เด็กตัวเล็กๆทั้งนั้น พวกผมไปกัน 11 คน 555+ อย่างเท่เลย

แต่ผมอยากจะบอกว่า กราฟฟิค และ ซาวด์ของหนังมันถึงทางตันแล้วหรอครับ
เพราะหลังๆมานี้หนังทำนองนี้มันจะไปคล้ายทรานฟอเมอร์ขึ้นทุกที ทั้งกราฟฟิค
ทั้งเสียงที่ใช้ และรวมทั้งไอตัวประหลาดๆที่โผล่มา

และผมสงสัยอยู่อย่างหนึ่ง ทอร์ในหนังเนี่ย เหมือนจะเป็นมนุษย์ต่างดาวใช่ปะ เหมือนมาจากดาวอีกดวง เพราะไอพวกตัวประหลาดๆที่ โลกิ เรียกมาเนี่ยมันเหมือนมนุษย์ต่างดาวในทรานฟอเมอร์ซะเหลือเกิน
รวมทั้งเอฟเฟคตึกพังตึกถล่มมด้วย

เรื่องนี้ผมชอบ ไอตัวที่มีผ้าปิดตาอะ ที่อยู่บนเรือลอยฟ้า เฮียแกเจ๋งมาก
และอีกอย่าง ผมอยากให้สไปเดอร์แมนเข้ามาแทน ไอคนใช้ธนู หรือ ไอผู้หญิงชุดดำอะ

diawnaja
3rd May 2012, 23:19
้ข้อความนี้อาจจะมีสปอยด์ โปรดหลีกเลี่ยงหากต้องการอรรถรสในการชมภาพยนต์

ผมไม่ใช่แฟนมาเวลสักเท่าไหร่นะครับ แต่ส่วนตัวผมสอบ สไปเดอร์แมนตัวเดียว แต่เผอิญวันนี้เพื่อนลากไปดู มีแต่เด็กตัวเล็กๆทั้งนั้น พวกผมไปกัน 11 คน 555+ อย่างเท่เลย

แต่ผมอยากจะบอกว่า กราฟฟิค และ ซาวด์ของหนังมันถึงทางตันแล้วหรอครับ
เพราะหลังๆมานี้หนังทำนองนี้มันจะไปคล้ายทรานฟอเมอร์ขึ้นทุกที ทั้งกราฟฟิค
ทั้งเสียงที่ใช้ และรวมทั้งไอตัวประหลาดๆที่โผล่มา

และผมสงสัยอยู่อย่างหนึ่ง ทอร์ในหนังเนี่ย เหมือนจะเป็นมนุษย์ต่างดาวใช่ปะ เหมือนมาจากดาวอีกดวง เพราะไอพวกตัวประหลาดๆที่ โลกิ เรียกมาเนี่ยมันเหมือนมนุษย์ต่างดาวในทรานฟอเมอร์ซะเหลือเกิน
รวมทั้งเอฟเฟคตึกพังตึกถล่มมด้วย

เรื่องนี้ผมชอบ ไอตัวที่มีผ้าปิดตาอะ ที่อยู่บนเรือลอยฟ้า เฮียแกเจ๋งมาก
และอีกอย่าง ผมอยากให้สไปเดอร์แมนเข้ามาแทน ไอคนใช้ธนู หรือ ไอผู้หญิงชุดดำอะ

ชอบสไปเดอร์แมนเหมือนกันครับ อยากให้มาแจมทีมนี้จัง

คิดเหมือนผมเลย หุ่นยนต์หรืออะไรก็ตามจะอกแนวทรานฟอเมอร์หมดเลย แบทเทิลชิปก็ออกแนวทรานฟอเมอร์

notenaphat
4th May 2012, 00:38
เรื่องนี้ได้กลิ่นอายของทรานฟอเมอร์และแบทเทิลชิฟผสมอยู่ด้วยนะผมว่า ปล. ฉากเปิดผมนึกถึงเรื่องทรานฟอเมอร์เลย ฉากเรือก็นึกถึงแบทเทิลชิฟ 555

double6
4th May 2012, 00:47
สายตาผมท่าจะไปแล้วแฮะ อ่านยังไงเป็น Angry bird ก็ไม่รู้

อ๊าาาาาาาก ไม่อ่านคอมเม้น แล้วก้จะรีบออกไปโดยเร็ว ยังไม่ได้ดูเฟ้ย !!

กลัวเจอสปอยยย :p

Osmosisza
4th May 2012, 00:47
ไอ้ตอนแรกก็นึกว่าแฮลบอย 555+

pug1
4th May 2012, 01:06
ชอบสไปเดอร์แมนเหมือนกันครับ อยากให้มาแจมทีมนี้จัง

คิดเหมือนผมเลย หุ่นยนต์หรืออะไรก็ตามจะอกแนวทรานฟอเมอร์หมดเลย แบทเทิลชิปก็ออกแนวทรานฟอเมอร์

ก็แบลเทิลชิพเค้าผู้กำกับเดียวกันนี่ แล้วอีกอย่างผมคิดว่า aventure มาแนวทรานฟรอมเมอร์ด้วยน่าจะเพราะว่า น่าจะเป็นทีมกราฟฟิคที่มีคุณภาพที่สุดในตอนนี้ด้วยมั้งครับ

idoggtribe
4th May 2012, 04:24
ก็แบลเทิลชิพเค้าผู้กำกับเดียวกันนี่ แล้วอีกอย่างผมคิดว่า aventure มาแนวทรานฟรอมเมอร์ด้วยน่าจะเพราะว่า น่าจะเป็นทีมกราฟฟิคที่มีคุณภาพที่สุดในตอนนี้ด้วยมั้งครับ

ถูกครับดู เครดิต หนังสิ ผู้สร้างจากทีม tranformer ช่างกราฟฟิคดูในเครดิต 230คน จ้า ส่วนของ มาเวล สตูไม่ทราบ

cableneo
4th May 2012, 04:36
อ่า จากในเรื่อง อันนี้มันน่าจะเป็นจักวาล อัลติเมท นะ น่าจะเป้นจักรวาลหลัก

Amz
4th May 2012, 04:40
น่าจะเป็น ศัตรูของ กัปตัน อเมริกา นะครับ
[ ใช่เปล่าไม่รู้นะ ! ]

DeadCarnival
4th May 2012, 04:58

สไปเดอร์แมนไม่ใช่พวก The First Avengers มันเลยไม่ได้โดนจับยัดเขามาในหนังเรื่องนี้

ในตอน Avengers ของ Marvel ก็ยังไม่มี Spiderman ด้วยเหมือนกัน

RES_PAUL
4th May 2012, 05:01
- - หน้า****โคตรเหมือน MK[Monkey King] ในฮอนอ่ะ

Godbasic01
4th May 2012, 05:29
ที่ Spider-Man มาไม่ได้เพราะว่า ลิขสิทธิ์ ครับ ของ Spidy ลิขสิทธิ์ นั้นอยู่กับ Sony เลยเอาไปรวมไม่ได้ครับ

Zpatan
4th May 2012, 05:37
ที่บอกว่าเหมือนก็ไม่แปลก ก็ทีมสร้างกราฟฟิคมันทีมเดียวกันหมดทั้ง3เรื่อง จะไม่ให้เหมือนได้ไง

Mustas
20th May 2012, 23:41

เจ้าตัวเนี่ยไงครับเอาอยู่ +555555 อิอิ
Sentry ยังแพ้นะ ถ้ามี อินฟินิตี้ เจนเทิ้ล ^^ รวมฮีโร่ทั้งโลก นอกโลก ขนาด กาแลคตัส ยังทำอะไรไม่ค่อยได้เลยครับ ตอน ทานอสมี ถุงมือ

สไปเดอร์แมนไม่ใช่พวก The First Avengers มันเลยไม่ได้โดนจับยัดเขามาในหนังเรื่องนี้

ในตอน Avengers ของ Marvel ก็ยังไม่มี Spiderman ด้วยเหมือนกัน

ใช่แว้ววว ฮ่าๆ

yousellgun
21st May 2012, 03:49
ไอ้เนี่ย THANOS เคยหาลายละเอียดมา เขาว่าพลังมันโหดระดับทำรายจักรวาลได้เลยนะครับ = ="
ถ้าเอาตัวร้ายที่พลังเวอร์เกินก็อาจจะทำให้หนังขาดความสมเหตุสมผลไป หวังว่าผู้สร้างหนังจะทำให้มัน Avengers 2 ออกมาสนุกเหมือนภาคแรกนะ (Avengers มีกำหนดสร้างไว้ 3 ภาค ซึ้งทำสัญญากับนักแสดงไว้เรียบร้อย)

ส่วน Spiderman ที่ไม่มีส่วนร่วมกับ The Avengers(Movie) เพราะติดเรื่องลิขสิทธิ์ครับ ในโลกของ marvel การมาแจมกันของ Hero ถือเป็นเรื่องปกติ แต่เราไม่ทราบว่า Spiderman มีความเกี่ยวข้องกับทีม Avengers(Comic) โดยตรงรึเปล่านะ

SuperAArm
21st May 2012, 07:46
เคยหาอ่านในในเน็ตมา ทานอส โหดดเวอร์ ๆ
แค่ิคิดก็ตายกันหมดล่ะ ผู้สูงส่ง อ่ะ ฮีโร่บ้านเราขี้ ๆ เทพเจ้่่าจิ๊บ ๆ
ขนาดคนคุมจักรวาลยังแพ้อ๊ะ !