PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครใช้3Gมาทางนี้หน่อย ด่วน

ghoszaba007
3rd May 2012, 19:28
คือพอดีผมอยากทราบว่าถ้าจะใช้ ก็ต้องซื้อซิม3จีโดยเฉพาะใช้มั้ยครับ

แล้วเวลาจะต่อเน็ต เราก็ต้องสมัครโปร3จก่อน มันจึงจะเปิด3จีให้
ถ้าไม่ได้สมัครเราก็ใช้เน็ตเอจตามปกติหรอครับ

เข้าใจถูกป่าวครับ

pommagebtang
3rd May 2012, 19:33
มันใช้ได้เลยครับ แค่ไปตั้งในโทรศัพท์เฉยๆ

muek9999
3rd May 2012, 21:20
ตามคำถามของท่านก็ ถ้าเกิดไม่ได้สมัครบริการใดๆทางเครือข่ายมันจะปรับเป็น GPRS ให้ครับ(น่าจะนาทีละบาทมั้งนะ)
เถ้าท่านสมัครเน็ต 3จี อะครับถ้าแถวนั้นไม่มีสัญญาณ 3จี มันจะเป้นเอจ แทนครับ

ส่วนตัวผมใช้ โปร3จี เหมือนกันครับ ขอทรู 690 บาท มี
1.โทรไม่จำกัด
2.ส่งข้อความ เอสเอมเอส อีเอมเอสหรือข้อความ ตัวอักษร,รูปภาพ อะ ได้อย่างละ 150 ครั้ง
3.เน็ต 3จี 100 เม็ก(ตอนนี้ Truemove-H ใช้ได้ทั่วประเทศไทยแล้วนะ(ยังมีบางอำเภอที่ไม่มีสัญญาณ แต่ตัวเมืองทุกตัวเมืองมีหมดทุกจังหวัดแน่นอน)

เท่าที่ผมไปสมัครก็ ไปติดต่อสอบถามที่ศูนย์เอาเลยครับ

แล้วท่านล่ะจะใช้ของอะไรครับ

ปล.ผมใช้ในไอโฟนน่ะครับ

ghoszaba007
3rd May 2012, 21:44
ตามคำถามของท่านก็ ถ้าเกิดไม่ได้สมัครบริการใดๆทางเครือข่ายมันจะปรับเป็น GPRS ให้ครับ(น่าจะนาทีละบาทมั้งนะ)
เถ้าท่านสมัครเน็ต 3จี อะครับถ้าแถวนั้นไม่มีสัญญาณ 3จี มันจะเป้นเอจ แทนครับ

ส่วนตัวผมใช้ โปร3จี เหมือนกันครับ ขอทรู 690 บาท มี
1.โทรไม่จำกัด
2.ส่งข้อความ เอสเอมเอส อีเอมเอสหรือข้อความ ตัวอักษร,รูปภาพ อะ ได้อย่างละ 150 ครั้ง
3.เน็ต 3จี 100 เม็ก(ตอนนี้ Truemove-H ใช้ได้ทั่วประเทศไทยแล้วนะ(ยังมีบางอำเภอที่ไม่มีสัญญาณ แต่ตัวเมืองทุกตัวเมืองมีหมดทุกจังหวัดแน่นอน)

เท่าที่ผมไปสมัครก็ ไปติดต่อสอบถามที่ศูนย์เอาเลยครับ

แล้วท่านล่ะจะใช้ของอะไรครับ

ปล.ผมใช้ในไอโฟนน่ะครับ

ขอบคุณครับ กระจ่างมากกกกก

peepanz
3rd May 2012, 22:50
แค่ไปใช้โปรโมชั่นที่มี 3G อยู่ก็ใช้ได้แล้วครับผม :yes

XBOX_PSP
3rd May 2012, 22:55
ระวังนะครับถ้าใช้ Truemove-H มันแบบว่าปัญหาเยอะมากๆเลยครับ ขอเตือนนะครับ

ไม่งั้นก็ลองเข้าไปดูแฟนเพจของ Truemove-H ทาง Facebook ดูครับ มีแต่คนมาโพสว่าไม่ดีบ้างอะไรบ้าง ขอเตือนครับ ผมคนนึงหละทีโดน

http://www.facebook.com/TrueMove3G

muek9999
4th May 2012, 16:51
ขอบคุณครับ กระจ่างมากกกกก

ครับผม !!!!!!!!

Mercury
4th May 2012, 17:40
ระวังนะครับถ้าใช้ Truemove-H มันแบบว่าปัญหาเยอะมากๆเลยครับ ขอเตือนนะครับ

ไม่งั้นก็ลองเข้าไปดูแฟนเพจของ Truemove-H ทาง Facebook ดูครับ มีแต่คนมาโพสว่าไม่ดีบ้างอะไรบ้าง ขอเตือนครับ ผมคนนึงหละทีโดน

http://www.facebook.com/TrueMove3G
แต่ Truemove-H รับสัญญาณ 3G ได้สุดยอดมาก Truemove ธรรมดารับไม่ได้เลย

cpt.noppakit
4th May 2012, 17:46
แต่ Truemove-H รับสัญญาณ 3G ได้สุดยอดมาก Truemove ธรรมดารับไม่ได้เลย

ผมเคยลอง Truemove แบบธรรมดาต่อ 3G ดูแล้วครับ...ใช้ไม่ได้

babymaster
4th May 2012, 18:18
Truemove มันดีแค่ในเมือง ถ้าคุณรถดับบนเขา ไม่มีสัญญาณ=ตาย

muek9999
4th May 2012, 19:07
^
^
^

ผิดอะไรไปรึเปล่าครับ คือถ้าเกิดเป็น Truemove-H แล้วไปอยุ่บนเขาสัญญาณมันจะตัดกลับมาเป็น Truemove ให้ครับ อีกอย่างตอนนี้ถ้าให้ใช้ก็ Truemove-H ดีกว่านะครับถ้าจะใช้เครือข่าย 3G ด้วย

จริงๆ Truemove-H มันไม่ได้ไม่มีสัญญาณบนเขานะครับ มันจะตัดก็ต่อเมื่อ ในบริเวณนั้นไม่มีสัญญาณ/คลื่นความถี่ 3G ของเครือข่าย Truemove-H เพื่อความเสถียรเขาเลยตัดเป็นของ Truemove ให้ครับ

เพราะว่าตอนนี้ Truemove-H เปิดให้ใช้แค่ในระบบ 3G เท่านั้น

อีกเหตุผลที่เขาตัดออกเป็นจากระบบ Truemove-H เป็นระบบ Truemove ธรรมดาเมื่ออยุ่บนเขา เพราะว่า สัญญาณโทรศัพท์ของ Truemove ในพื้นที่มันวิ่งเสถียรกว่า Truemove-H ครับ

ปล.ข้อมูลผิดพลาดประการใดต้องขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ

ปล2.ไม่ได้ต้องการก่อความดราม่าแต่แค่ต้องการให้เข้าใจเท่านั้น

phop_za
4th May 2012, 19:39
^
^
^
อย่าทะเลาะกันนะครับ

muek9999
4th May 2012, 19:55
^
^
^
ครับผม :):)