PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ว่าด้วย ตากุ้งยิง

SilentZ
3rd May 2012, 21:38
คือผมเป็นตากุ้งยิงมาประมาณ 5-6 วันแล้วครับ ผมก็ไ่ม่มีอาการเจ็บตาแล้วด้วย แต่ลูกกลม ๆ ที่ตามันไม่ค่อยจะหยุบตัวลงเลย
มันจะมีโอกาสหยุบตัวเป็นปกติรึป่าวครับ
ผู้รู้ตอบหน่อยครับ T^T

sukhumlive
3rd May 2012, 21:41
ตัดพริกแล้วเอามาจี้เลยครับ หายแน่นอน

Pop_PeR
3rd May 2012, 21:44
ฮ่าๆ คุณมาถูกบอร์ดเเล้วล่ะครับ ในส่วนตัวผม คือ
ผมเป็นมาเเล้ว หลายครั้ง เป็นจน ผ่าเเละ เจาะมาเเล้ว 5-6 ครั้ง <เจ็บมาก>
จากอาการที่คุณเป็นนะครับ คงจะกินยาเเก้ปวด ใช่รึเปล่าครับนี่ เเล้ว อาการเจ็บไม่ระคายเคืองอะไรเลย
เเต่ มันยังบวม เต่ง อยู่ จากประสบการณ์นะครับ ผมว่า หายยากมาก !!
เเต่ ผมเคยเข้าไปในบอร์ดหนึ่ง เกี่ยวกับตากุ้งยิงโดยตรง เขาบอกให้ เอาผ้าชุบน้ำร้อน เเล้วประคบเป็นประจำ
ครับ หรือว่า ไม่หาย ก็มีอยู่ทางเดียวครับ ไปหาหมอ เเล้วหมอจะให้ทางเลือกว่า จะลองกินยา ไปก่อน หรือว่า เจอะ เอามันออก
มีอะไร คุยกับผมได้ครับ ตอนนี้ผมยังเป็น อยู่เรื่อยๆ <สงสัยทำเวรกรรมเย๊อะ> เเละเป็นอาการ เดียวกับคุณตอนนี้เลยครับ
ตอนนี้ผมก็เอาน้ำร้อนประคบอยู่ ก็ดีขึ้นครับ "ว่างๆ ก็พึ่ง ไสยศาสตร์ สวดมนต์ เเผ่เมตตาครับ "

SilentZ
3rd May 2012, 21:47
ผมไม่ได้ใช้ยาอะไรเลยนะครับ แค่เอาน้ำร้อนประคบก่อนนอน

vestige123
3rd May 2012, 22:04
อิอิ แอบดูใครอาบน้ำล่ะสิ คุคุ :o:o:o:o:o:o:o

SilentZ
4th May 2012, 10:39
ตัดพริกแล้วเอามาจี้เลยครับ หายแน่นอน

จริงป่าว ?

tentaethaibio
4th May 2012, 19:26
เชิญ พบหมอ จะดีกว่า มันจะร้ายแรงไปกว่านี้

sukhumlive
4th May 2012, 19:29
จริงครับ เคยอ่านเจอในขายหัวเราะ:rofl

Pop_PeR
4th May 2012, 20:19
ช่ายๆ ผมก็ไปหาหมอ เเต่วิธีเเบบ โบราณ คือ
เอา กระชาย มา ขูดที่ตาครับ ^ ^" เคยทำเเล้วหายมาหลายครั้งครับ เเต่ตอนนี้
ยากมาก ฮ่าๆ

diawnaja
4th May 2012, 20:41
ฮ่าๆ คุณมาถูกบอร์ดเเล้วล่ะครับ ในส่วนตัวผม คือ
ผมเป็นมาเเล้ว หลายครั้ง เป็นจน ผ่าเเละ เจาะมาเเล้ว 5-6 ครั้ง <เจ็บมาก>
จากอาการที่คุณเป็นนะครับ คงจะกินยาเเก้ปวด ใช่รึเปล่าครับนี่ เเล้ว อาการเจ็บไม่ระคายเคืองอะไรเลย
เเต่ มันยังบวม เต่ง อยู่ จากประสบการณ์นะครับ ผมว่า หายยากมาก !!
เเต่ ผมเคยเข้าไปในบอร์ดหนึ่ง เกี่ยวกับตากุ้งยิงโดยตรง เขาบอกให้ เอาผ้าชุบน้ำร้อน เเล้วประคบเป็นประจำ
ครับ หรือว่า ไม่หาย ก็มีอยู่ทางเดียวครับ ไปหาหมอ เเล้วหมอจะให้ทางเลือกว่า จะลองกินยา ไปก่อน หรือว่า เจอะ เอามันออก
มีอะไร คุยกับผมได้ครับ ตอนนี้ผมยังเป็น อยู่เรื่อยๆ <สงสัยทำเวรกรรมเย๊อะ> เเละเป็นอาการ เดียวกับคุณตอนนี้เลยครับ
ตอนนี้ผมก็เอาน้ำร้อนประคบอยู่ ก็ดีขึ้นครับ "ว่างๆ ก็พึ่ง ไสยศาสตร์ สวดมนต์ เเผ่เมตตาครับ "

เจอเพื่อนเหมือนกันแล้วววว ผมมเป็นประมาณ 5 -6 ครั้งแล้ว

ผลัดกันขึ้นคนละข้าง เฉลี่ยนเดือนละครั้ง พอเป็นซัก 2 ที ผมเริ่มหมั่นทำความสะอาดดวงตา ล้างหน้า ล้างมือบ่อยๆ เพราะผมสังเกตุเวลาผมเป็นเพราะว่า ผมขยี้ตา

แล้วคนที่เป็นอยุ่แล้วมันจะมีเชื้อครับ ถ้าเป็นแล้วเป็นอีกบ่อยๆแน่นอน เค้าเรียกกอาร รีเคอรเร้น

แนะนำ ประคบน้ำร้อนให้น้ำตามันไหล + กินยาแก้อักเสบ พักสายตาบ่อย ๆ ครับ

ผมเป็นนี่เป็นแบบหัวไม่มีด้วยนะ เป็นประมาณ 4-5 วันได้ที่ มันจะแตกของมันเองอ่ะ ตอนแตกนี่มีความสุขมากอ่ะ หายเจ็บเลย แต่ตาช้ำเลย

อย่าลืมรักษาความสะอาด แล้วคุณจะเป็นอีกรอบถ้ารักษาความสะอาดไม่พอ

ผมเป็นตากุ้งยิง 5 ครั้ง ฝี 4 ครั้งครับ หลังจากนั้นผมอาบน้ำอย่างสะอาดถูทุกซอกทุกมุม พวกนี้ไม่ค่อยตามหาผมอีกแล้ว

SilentZ
4th May 2012, 21:23
ผมไปหาน้าข้างบ้านแล้วครับ นางเค้าเป็นพยาบาล ผมบอกอาการน้าเค้าไปแล้วครับ
น้าเค้าบอกว่า ถ้าไม่มีอาการเจ็บแล้วมันจะหายไปเองครับ แต่ถ้ามันมีหัวหนองควรกินยาหรือไปผ่าออกครับ :)

babe2125
5th May 2012, 04:52
มันยุบเเน่ครับเเต่ต้องใช้เวลา
ถ้าอยากหายไวๆไปซื้อยาหยอดตามาใช้ (หยอดลูกตาตัวเองนะครับไม่ใช้ไปหยอดที่พ่อของเเม่)
ว่าเเต่

ไปแอบดูผู้ชายที่ไหนอาบน้ำมาหรอฮะ?

SilentZ
6th May 2012, 17:21
มือผมสกปรก แล้วผมดันไปขยี้ตาเลยเป็นครับ ไม่ได้แอบดูใคร 555

Decide
6th May 2012, 17:43
-- -- !!!! อาการของคุณมันส่อออออ 5555555555555 5

ปล.มันเกิดจากเชื้อแบคทีเรีย ไม่ได้เกิดจากความผิดปรกติของร่างกาย เพราะฉนั้นน สามารถรักษาให้หายขาดได้ครับ ^[++++++++++++++++++++++++++]^

ปล2.และมันอาจกลับมาได้ใหม่ทุกเมื่อ ที่ มันเข้ามาในตาคุณ

needbackup
6th May 2012, 23:33
หายแน่ครับผมก็เคยเป็น ทั้งๆที่ยังไม่ได้ดูใครอาบน้ำเลย แต่นานนะกว่าจะหายแนะนำหาหมอดีกว่า

fagfagza
6th May 2012, 23:36
ลองไปหาหมอก่อนมั๊ยครับ